Wahayin haske


Canzawa na St. Paul, ba a san mai zane ba

 

BABU alheri ne mai zuwa ga duk duniya a cikin abin da zai iya kasancewa mafi ban mamaki abin al'ajabi tun Fentikos.

 

BAYYANA CIKIN WAHAYI NA ANNABI

Mai zurfin tunani da nuna kyama, mai albarka Anna Maria Taigi, wacce fafaroma suka girmama saboda daidaitaccen annabce-annabcenta, ta ambace shi a matsayin “hasken lamiri.” St. Edmund Campion ya ambace shi a matsayin "ranar canji" lokacin da "m Alkali ya kamata ya bayyana dukan lamirin mutane." Conchita, wanda ake zargi da hangen nesa a Garabandal, ya kira shi "gargaɗi." Marigayi Fr. Gobbi ya kira shi "hukunci karami," yayin da Bawan Allah, Maria Esperanza, ya kira shi "babbar ranar haske" lokacin da lamirin kowa zai girgiza "-" lokacin yanke shawara ga 'yan adam. " [1]cf. nassoshi a Anya daga Hadari

St. Faustina, wacce ta shelanta wa duniya cewa muna rayuwa a cikin “lokacin jinƙai” mai tsawo bisa ga wahayin da Yesu ya ba ta kai tsaye, mai yiwuwa ya shaida a cikin wahayi ainihin abin da ya faru:

Kafin nazo a matsayin Alkali mai adalci, nakan fara zuwa a matsayin Sarkin Rahama. Kafin ranar adalci ta zo, za a bai wa mutane wata alama a cikin sammai irin wannan:

Duk wani haske da ke cikin sararin sama zai mutu, duhun kuwa zai yi yawa a duk duniya. Daga nan za a ga alamar giciye a sararin sama, kuma daga buɗewar buɗe ido inda aka haɗa hannuwan da ƙafa na Mai Ceto za su fito da manyan fitilu waɗanda za su haskaka duniya har zuwa wani lokaci. Wannan zai faru jim kaɗan kafin ranar ƙarshe.  —Da labaran Rahamar Allah, n 83

Wannan hangen nesa yayi kama da wanda wani Ba'amurke mai gani, wanda ake kira da suna "Jennifer," wanda ake zargin ya gani a cikin wahayi. Ta kira wannan taron "gargaɗi":

Sama tana da duhu kuma da alama dai dare ne amma zuciyata tana gaya min cewa wani lokaci ne da rana. Na hangi sama ta bude ina jin doki da tsawa da tsawa. Lokacin da na daga sama sai na ga Yesu yana zub da jini a kan gicciye kuma mutane suna durƙusawa. Sai Yesu ya ce mani,Za su ga ransu kamar yadda na gan ta. ” Ina iya ganin raunukan sosai a kan Yesu sai Yesu ya ce, “Zasu ga kowane rauni da suka kara a Zuciyata Mai Alfarma. ” Daga hagu na ga Uwargida mai Albarka tana kuka sannan Yesu ya sake yi mani magana ya ce, “Ku shirya, ku shirya yanzu don lokaci zai kusantowa. Ana, yi addu'a domin rayuka da yawa waɗanda zasu lalace saboda son zuciya da hanyoyin zunubi. ” Yayin da na daga ido sai naga digon jini yana fadowa daga yesu yana buga kasa. Ina ganin miliyoyin mutane daga ƙasashe daga ko'ina. Da yawa suna kama da rudani yayin da suke duban sama. Yesu ya ce, “Suna neman haske domin bai kamata ya zama lokacin duhu ba, duk da haka duhun zunubi ne ya lullube wannan duniya kuma kawai hasken zai kasance na wanda na zo da shi, domin‘ yan Adam ba su farka da farkawar ba da za'a bashi. Wannan zai zama tsarkakakkiyar tsarkakewa tun farkon halitta." —Kawo www.wordsfromjesus.com, Satumba 12, 2003

 

WAHAYI AKAN WAHAYI?

Yayinda ake shirin zuwa Mass a Paray-le-Monial, Faransa a 2011 - wancan ƙaramin ƙauyen Faransa inda Yesu ya bayyana Tsarkakakkiyar Zuciyar sa a matsayin “ƙoƙari na ƙarshe” don isa ga mankindan adam—Ina da “kalma” kwatsam shiga zuciyata kamar walƙiya daga cikin shuɗi mai haske. Abin ya burge cikin zuciyata cewa surori uku na farko na Wahayin Yahaya su ne ainihin “hasken lamiri.” Bayan Mass, Na ɗauki littafi mai tsarki na don fara karanta Apocalypse a cikin wannan sabon hasken don ganin me ake nufi da hakan…

Littafin Ru'ya ta Yohanna (ko "apocalypse", wanda a zahiri yana nufin "bayyanawa") ya fara ne da St. John yana gaishe da majami'u bakwai kuma ya faɗi annabi Zakariya:

Ga shi, yana zuwa a cikin gajimare, kowane ido zai gan shi, har ma waɗanda suka soke shi. Dukan mutanen duniya za su yi makoki dominsa. Ee. Amin. (Rev. 1: 7)

Yahaya ya bayyana wahayin da ya gani na Yesu ya bayyana a tsakiyar waɗannan majami'u cikin annuri mai haske inda “fuskarsa tana haske kamar rana a mafi tsananin haske. " [2]Rev 1: 16 Amsar Yahaya shine ya fadi a ƙafafunsa “kamar dai matacce ne. " [3]Rev 1: 17 Wannan yanayin yana kiran irin wannan hasken da St. Paul ya samu. Kafin ya musulunta, yana tsananta wa Kiristoci, yana kashe su. Kristi ya bayyana a gare shi a cikin haske mai haske:

Yana faɗuwa ƙasa sai ya ji wata murya tana ce masa, “Shawulu, Shawulu, don me kake tsananta mini? (Ayyukan Manzanni 9: 4)

Nan da nan, Shawulu (wanda ya ɗauki sunan Bulus) ya "haskaka" kuma ya gane cewa shi ba adali ba ne kamar yadda yake tsammani. Idanunsa a rufe da “ma'auni,” alama ce ta makantar ruhaniya. Ta haka ne, ganinsa ya juye ciki kamar yadda ya zo fuska da fuska da haske na gaskiya.

Bayan wahayin St. John mai iko game da Kristi, sai yaji Ubangiji yana cewa…

Kada ku ji tsoro Re (Rev 1:17)

… Kuma nan da nan Yesu ya fara haskaka lamirin cocin guda bakwai, yana kiransu zuwa ga tuba, yana yaba kyawawan ayyukansu, yana kuma nuna makafin ruhaniya.

Na san ayyukanku; Na san cewa kai ba sanyi ko zafi ba. Da ma kun kasance sanyi ko zafi. Don haka, saboda ke ba da daɗewa ba, ba za ki da zafi ko sanyi ba, zan tofar da ke daga bakina I Waɗanda nake ƙauna, ina tsawata musu kuma ina hore su. Ka himmatu, saboda haka, ka tuba. (Rev 3: 15-16, 19)

Sannan an dauke Yahaya zuwa Sama inda yanzu ya fara kallon abubuwa ta hanyar hangen nesa na Allah.

Bayan wannan sai na hango wata budaddiyar kofa zuwa sama, sai na ji murya irin ta kakakin nan da ta yi magana da ni a dā, tana cewa, “Taso nan in nuna maka abin da zai faru nan gaba.” (Rev. 4: 1)

Wato za a sanya hasken da John ya gani yanzu a sanya shi a cikin mahallin ba kawai Cocin na duniya ba (alamar "majami'u bakwai" inda lambar "7" ke nuna cika ko cikawa), amma na duniya duka yayin da ya kusanto ƙarshen zamani, kuma a ƙarshe, ƙarshen zamani. Wata hanyar da za a sanya shi shine hasken Ikilisiya ya ƙare a cikin hasken duniya.

Gama lokaci yayi da shari'a zata fara da gidan Allah; idan ta fara da mu, ta yaya zai ƙare ga waɗanda suka ƙi yin biyayya da bisharar Allah? (1 Bitrus 4:17)

 

MAGANAR KARATUN Ikklisiya…

Shin ba za mu iya cewa haskakawar Ikilisiya ta riga ta fara ba? Shin ba haka bane shekara arba'in tun fitowar Ruhu Mai Tsarki (“sabuntawar kwarjini”) [4]cf. jerin akan Sabuntawar kwarjini: Mai kwarjini?  da kuma sakin takardu na Vatican II sun jagoranci Cocin a cikin babban lokacin yankan, tsarkakewa, da fitina har zuwa 2008, “shekarar bayyanawa" [5]gwama Babban juyin juya halin bayan shekaru arba'in? Shin ba farkawar annabci ba, wanda Uwar Allah ta jagoranta, game da mashigar da muke yanzu?

Tabbas Ubangiji Allah baya yin komai, ba tare da bayyana sirrin bayinsa annabawa ba. (Amos 3: 7)

Shin, ba Albarka John Paul II, ya jagoranci zuwa sabuwar karni, yi a zurfin jarrabawar lamiri na dukkan Cocin, tana neman gafarar al'ummomi saboda zunubanta na baya? [6]gwama http://www.sacredheart.edu/

Mun daɗe muna shirya kanmu don wannan binciken lamiri, da sanin cewa Ikilisiyar, ta rungumi masu zunubi a kirjinta, “a take take mai tsarki kuma koyaushe tana bukatar tsarkakewa”... Wannan "tsarkakewar tunanin" ya karfafa matakan mu na tafiya zuwa gaba… —KARYA JOHN BULUS II, Novo Millenio Inuent, n 6

Shin ba muna ganin ya bayyana a gabanmu ba ne ɓarnatattun ɓoye da kabari waɗanda suka ɗauki nau'ikan lalata da lalata tsakanin malamai? [7]gwama A Scandal Shin umarnin addini da suka yi watsi da imani na gaskiya yanzu ba sa mutuwa cikin riddarsu? Shin ba a aiko mana da annabawa da yawa da masu gani don kiran mu zuwa rayuwa ta gaskiya cikin Allah ba? [8]misali. Annabci a Rome Shin ba a ba Ikilisiya gargaɗin da St. John ya rubuta a cikin littafinsa na zamani ba?

Hukuncin da Ubangiji Yesu ya sanar [a cikin Injilar Matta sura 21] yana nufin sama da duka halakar Urushalima a shekara ta 70. Amma barazanar hukuncin ma ta shafe mu, Ikilisiya a Turai, Turai da tsakar gida3Yamma gaba ɗaya. Da wannan Bishara, Ubangiji yana kuma kara da kunnuwanmu kalmomin cewa a cikin Littafin Ru'ya ta Yohanna ya yi magana da Cocin na Afisa: "Idan ba ku tuba ba zan zo wurinku in cire alkukinku daga wurinsa. Hakanan za'a iya ɗauke haske daga gare mu kuma muna da kyau mu bar wannan gargaɗin ya faɗi tare da muhimmancinsa a cikin zukatanmu, yayin da muke kuka ga Ubangiji: “Ka taimake mu mu tuba! Ka bamu duka alherin sabuntawa na gaskiya! Kar ka bari hasken ka a tsakanin mu ya zube! Ka karfafa mana imanin mu, da begen mu, da kaunar mu, ta yadda zamu sami 'ya'ya masu kyau! ” -FALALAR POPE - XVI, Bude Gida, Majalisar Bishof, Oktoba 2, 2005, Rome.

Haka ma, a ƙarshen na Isra'ilawa shekara arba'in a cikin hamada, wani haske mai haske ya same su wanda ya jagorance su cikin ruhun tuba, ta haka ya kawo karshen kaurarsu daga kasar da aka alkawarta.

… Karanta a bayyane a cikin gidan UbangijiDSB wannan gungura cewa mu aika maka:

Munyi zunubi a gaban Allah kuma munyi rashin biyayya. Ba mu kasa kunne ga muryar Ubangiji baDSB, Allahnmu, don mu bi ƙa'idodin da Ubangiji ya sa a gabanmu… Gama ba mu saurari muryar Ubangiji, Allahnmu ba, a cikin dukan maganar annabawan da ya aiko mu, amma kowane ɗayanmu ya bi son zuciya. Ya aikata mugunta a gaban Ubangiji, Allahnmu. (gwama Baruch 1: 14-22)

Haka dai, hasken da ke nan da zuwa shine shirya Ikilisiya don shiga cikin "ƙasar alkawarin" na zamanin zaman lafiya. Hakanan kuma, wasiƙun zuwa majami'u bakwai an rubuta akan a gungura, bayyana aibinsu. [9]Rev 1: 11

Taron tarurruka na karatu ya taimaka mana wajen gano waɗancan fannoni waɗanda, a tsawon shekaru dubu biyu na farko, ruhun Linjila ba koyaushe yake haskakawa ba. Ta yaya za mu manta motsi Liturgy na 12 Maris 2000 a cikin Saint Peter's Basilica, wanda a lokacin, ina duban Ubangijinmu da aka Gicciye, na nemi gafara da sunan Coci saboda zunuban duka 'ya'yanta? —KARYA JOHN BULUS II, Novo Millenio Inuent, n 6

Kuma yanzu, Paparoma Francis, a cikin salo mai ban mamaki, ya kawo haruffa bakwai na Wahayin Yahaya a cikin sabon hasken annabci (duba Gyara biyar).

“Bayan haka,” St. John yana ganin thean Rago na Allah ya ɗauki gungura a cikin hannayensa don fara buɗe hukuncin al'ummai. Wannan ya hada da hasken duniya a cikin hatimi na shida.

 

… .BAYANAN DUNIYA

Na hango a cikin zuciyata wata kalma mai ban mamaki a kaka ta 2007: [10]gani Karyawar hatimce

Hannun sarki ya kusa karyewa.

Amma ina jin "hatimi shida," amma duk da haka a cikin Wahayin Yahaya. 6 akwai bakwai. Ga na farko:

Na duba, sai ga wani farin doki, mahayinsa kuwa yana da kwari. An ba shi kambi, kuma ya hau kan nasara don ci gaba da nasarorin. (6: 2)

[Mahayin] Yesu Kristi ne. Hurarrun masu bishara [St. Yahaya] ba kawai ya ga lalacewar da zunubi, yaƙi, yunwa da mutuwa suka kawo ba; shi ma ya ga, a farko, nasarar Almasihu. —POPE PIUS XII, Adireshin, Nuwamba 15, 1946; alamar haskaka littafin Navarre, “Wahayin Yahaya”, shafi na 70

Wato, hatimin farko ya bayyana shine farkon hasken Ikilisiyar da Yahaya ya hango a farkon Wahayin.  [11]gwama Faramar Transfigurat ta Yanzu da Zuwa wannan Mai hawan kan farin doki [12]'Launin fararen alama ce ta kasancewa zuwa cikin samaniya da kuma cin nasara tare da taimakon Allah. Kambin da aka ba shi da kalmomin “ya fita yana ci yana nasara” suna nufin cin nasarar nagarta a kan mugunta; kuma bakan yana nuna alaƙar da ke tsakanin wannan doki da sauran ukun: waɗannan ƙarshen zai zama kamar yadda kibiyoyi suka kwance daga nesa don aiwatar da tsare-tsaren Allah. Wannan mahayi na farko, wanda ya fita “cin nasara da cin nasara”, yana nufin nasarar Almasihu cikin sha'awarsa da tashinsa daga matattu, kamar yadda St. John ya riga ya ambata: "Kada ku yi kuka; Ga shi, Zakin kabilar Yahuza, Tushen Dawuda, ya ci nasara, domin ya buɗe littafin da hatiminsa bakwai. ”(Rev 5: 5) -Littafin Navarre, "Wahayin Yahaya", shafi na 70; cf. Duba Gabas! shirya ragowar don ƙetara ƙofar bege zuwa cikin “ƙasar alkawali,” zamanin zaman lafiya da adalci wanda St. John daga baya ya nuna a alamance a matsayin sarautar “shekara dubu” tare da Kristi. [13]cf. Rev. 20: 1-6 Shin ba za mu iya bayyana sautin da ke ɓoye ɓoye na wannan ƙaramar rundunar Allah ba, [14]gwama Yakin Uwargidanmu da kuma Kukan Yaƙin musamman yan boko, [15]gwama Sa'a ta 'Yan boko kamar yadda cigaban nasarar Almasihu da cin nasara akan mugunta? Lallai, munga daga baya a Wahayin Yahaya cewa wannan Mahayin kan farin doki yanzu an bishi ta sojoji. [16]cf. Wahayin 19:14 Wannan shi ne abin faɗi duka, da Nasara na Zuciyar Maryamu mai tsabta ya riga ya fara a cikin zukatan waɗanda ke bin saƙon nata.

Gabatarwar “hasken lamiri” na duniya alama ce ta wahalar aiki mai wuya da ke biye da hatimin farko: ana ɗauke da zaman lafiya daga duniya (hatimi na biyu); [17]gwama Sa'a na takobi karancin abinci da rabon abinci (hatimi na uku); annoba da rashin tsari (hatimi na hudu); da kuma ɗan tsanantawa na Cocin (hatimi na biyar). [18]Na ce "karami" saboda fitinar "babba" ta zo daga baya a ƙarƙashin mulkin "dabbar" [cf. Rev 13: 7] Sannan, a tsakiyar hargitsi na duniya, yayin da hatimi na shida ya karye, da alama duk duniya tana fuskantar wahayin “ɗan ragon Allah”, hadayar Idin chaetarewa, da gicciye Lamban Rago (ko da yake a sarari, wannan ba shine ba Komawar Kristi na ƙarshe cikin ɗaukaka): 

Na duba lokacin da ya buɗe hatimi na shida, sai aka yi babbar rawar ƙasa; Rana ta zama baƙi kamar baƙaƙen aljihu mai duhu kuma duk wata ya zama kamar jini. Taurarin da ke sararin sama sun fāɗi ƙasa kamar ɓaure da ba su bushe ba suka kakkaɓe daga bishiyar a iska mai ƙarfi. Sai sama ta rabu biyu kamar tsattsauran littafin da ke birgima sama, kuma kowane dutse da tsibiri sun kaura daga wurinsa. Sarakunan duniya, sarakuna, da hafsoshin soja, da attajirai, da masu iko, da kowane bawa da ‘yanci sun boye kansu a cikin kogo da tsakanin duwatsu. Sun yi kira ga duwatsu da duwatsu, “Ku faɗo a kanmu, ku ɓoye mu daga fuskar wanda yake zaune a kan kursiyin, da kuma daga fushin thean Ragon, domin babbar ranar fushinsu ta zo, wanda kuma zai iya jurewa. ? " (Rev 6: 12-17)

Kamar yadda yake a wahayin Faustina da sauransu, sama ta yi duhu kuma hangen nesa na thean Ragon ya sanar cewa “babbar ranar fushinsu ta zo. " [19]gwama Faustina, da Ranar Ubangiji Akwai “babban girgiza“, A ruhaniya har ma a zahiri. [20]gwama Babban Girgiza, Babban Farkawa Yana da lokacin yanke shawara ga duniya ko dai a zabi hanyar duhu ko kuma hanyar haske, wanda shine Almasihu Yesu, kafin a tsarkake duniya daga mugunta. [21]cf. Rev. 19: 20-21 Tabbas, hatimi na bakwai yana nuna lokacin yin shuru — kwanciyar hankali a cikin hadari - lokacin da za a raba alkamar da ƙaiƙayi bayan haka iskokin shari'a za su fara sake hurawa.

Duniya gab da sabon karni, wanda duka Ikilisiya ke shirya, kamar filin da aka shirya girbin. —POPE JOHN PAUL II, Ranar Matasa ta Duniya, a cikin gida, 15 ga Agusta, 1993

Gama mun karanta cewa waɗanda suka zaɓi bin Lamban Ragon an hatimce su a goshinsu. [22]Rev 7: 3 Amma waɗanda suka ƙi wannan lokacin alheri, kamar yadda muka karanta a baya, an yi musu alama da lambar dabbar, Dujal. [23]Rev 13: 16-18

Daga nan za a shirya matakin karo na ƙarshe tsakanin runduna ta ƙarshe ta wannan zamanin…

 

Da farko aka buga Oktoba 21, 2011

 

 


 

KARANTA KARANTA

 


Yanzu a cikin Buga na uku da bugu!

www.thefinalconfrontation.com

 

Ba da gudummawar ku a wannan lokacin ana matuƙar godiya!

Danna ƙasa don fassara wannan shafin zuwa wani yare:

 

Print Friendly, PDF & Email

Bayanan kalmomi

Bayanan kalmomi
1 cf. nassoshi a Anya daga Hadari
2 Rev 1: 16
3 Rev 1: 17
4 cf. jerin akan Sabuntawar kwarjini: Mai kwarjini?
5 gwama Babban juyin juya halin
6 gwama http://www.sacredheart.edu/
7 gwama A Scandal
8 misali. Annabci a Rome
9 Rev 1: 11
10 gani Karyawar hatimce
11 gwama Faramar Transfigurat ta Yanzu da Zuwa
12 'Launin fararen alama ce ta kasancewa zuwa cikin samaniya da kuma cin nasara tare da taimakon Allah. Kambin da aka ba shi da kalmomin “ya fita yana ci yana nasara” suna nufin cin nasarar nagarta a kan mugunta; kuma bakan yana nuna alaƙar da ke tsakanin wannan doki da sauran ukun: waɗannan ƙarshen zai zama kamar yadda kibiyoyi suka kwance daga nesa don aiwatar da tsare-tsaren Allah. Wannan mahayi na farko, wanda ya fita “cin nasara da cin nasara”, yana nufin nasarar Almasihu cikin sha'awarsa da tashinsa daga matattu, kamar yadda St. John ya riga ya ambata: "Kada ku yi kuka; Ga shi, Zakin kabilar Yahuza, Tushen Dawuda, ya ci nasara, domin ya buɗe littafin da hatiminsa bakwai. ”(Rev 5: 5) -Littafin Navarre, "Wahayin Yahaya", shafi na 70; cf. Duba Gabas!
13 cf. Rev. 20: 1-6
14 gwama Yakin Uwargidanmu da kuma Kukan Yaƙin
15 gwama Sa'a ta 'Yan boko
16 cf. Wahayin 19:14
17 gwama Sa'a na takobi
18 Na ce "karami" saboda fitinar "babba" ta zo daga baya a ƙarƙashin mulkin "dabbar" [cf. Rev 13: 7]
19 gwama Faustina, da Ranar Ubangiji
20 gwama Babban Girgiza, Babban Farkawa
21 cf. Rev. 19: 20-21
22 Rev 7: 3
23 Rev 13: 16-18
Posted in GIDA, LOKACIN FALALA da kuma tagged , , , , , , , , , , , , , , , , , , .

Comments an rufe.