Zamanin Zaman Lafiya

 

 

Lokacin na rubuta Babban Gwanin kafin Kirsimeti, na kammala da cewa,

… Ubangiji ya fara bayyana mani shirin dabarun:  Mace Sanye da Rana (Rev 12). Na kasance cike da farin ciki a lokacin da Ubangiji ya gama magana, don haka shirin magabtan ya zama kamar ba shi da amfani idan aka kwatanta shi. Bacin rai na da rashin bege sun ɓace kamar hazo a safiyar bazara.

Waɗannan “tsare-tsaren” sun rataya a cikin zuciyata fiye da wata ɗaya yanzu yayin da nake ɗokin jiran lokacin da Ubangiji zai rubuta game da waɗannan abubuwa. Jiya, nayi magana game da daga mayafin, na Ubangiji ya bamu sabuwar fahimtar abinda ke gabatowa. Maganar karshe ba duhu ba ce! Ba rashin bege bane… domin kamar yadda Rana take saurin faɗuwa a wannan zamanin, tana tsere zuwa a sabuwar Dawn…  

 

Za su daure mutane da yawa, kuma za su zama masu laifin kisan kiyashi. Za su yi ƙoƙari su kashe duk firistoci da masu bin addini. Amma wannan ba zai daɗe ba. Mutane za su yi tunanin cewa komai ya ɓace; amma nagari Allah zai ceci duka. Zai zama kamar alamar hukuncin ƙarshe… Addini zai sake bunƙasa fiye da da. - St. Daga John Vianney, Trumpahonin Kirista 

 

SHIGA LAHIRA, TASHIN TASHIN MATSAI, HAKURI

Ubangiji ya bamu gargaɗi don "kallo muyi addu'a" yayin da Ikilisiya ke tafiya zuwa Gethsemane. Kamar Yesu Shugabanmu, Ikilisiya, Jikinsa, za ta bi ta cikin Pauna. Na yi imani wannan karya ne kai tsaye a gabanmu. 

Lokacin da ta fito daga waɗannan lokutan, za ta ɗanɗana da "Tashi. ” Amma bana magana game da “fyaucewa” ko dawowar Yesu a jiki. Hakan zai faru, amma sai lokacin da Kristi ya dawo duniya a ƙarshen zamani "yi wa rayayyu da matattu shari'a." Ranar nan, mutum zai iya cewa, zai kasance Hawan Yesu zuwa sama na Church.

Amma tsakanin Son Zuciyar Ikilisiya, da kuma hawan Yesu zuwa sama zuwa sama, za'a sami lokacin tashin Alkiyama, na zaman lafiya—wani lokaci da aka sani da "Zamanin Salama." Ina fata anan zan iya bada haske a kan abin da yake tabbatacce cikin Nassi, Iyayen Coci, tsarkaka da yawa, sufaye, da kuma bayyanannun wahayi na sirri.

 

MULKI NA DUBU 

Sai na ga wani mala'ika yana saukowa daga sama, rike da mabuɗin ramin ƙasan da babbar sarƙa a hannunsa. Kuma ya kama dragon, tsohuwar macijin, wanda shi ne Iblis da Shaidan, ya ɗaure shi shekara dubu, ya jefa shi cikin rami, ya rufe shi ya rufe shi, don kada ya ƙara yaudarar al'ummai. har shekaru dubu suka ƙare. Bayan haka dole ne a sake shi na ɗan lokaci kaɗan. Sai na ga kursiyai, sa'annan a kan su akwai waɗanda aka yi wa hukunci. Haka kuma na ga rayukan waɗanda aka fille wa kai saboda shaidar da suka yi wa Yesu da kuma maganar Allah, kuma waɗanda ba su yi sujada ga dabbar ba ko siffarta kuma ba su karɓi alamarta a goshinsu ko hannayensu ba. Sun rayu, kuma suka yi mulki tare da Kristi shekara dubu.

Sauran matattu basu sake rayuwa ba har sai shekaru dubu sun kare. Wannan shine tashin matattu na farko. Mai albarka ne kuma mai tsarki ne wanda ya yi tarayya a tashin farko! A kan irin wannan mutuwa ta biyu ba ta da iko, amma za su zama firistocin Allah da na Kristi, kuma za su yi mulki tare da shi shekara dubu. (Rev. 20: 1-6)

Abin da za a fahimta a nan ba a gundarin shekara dubu. Maimakon haka, kwatancen kwatankwacin kwatancen ne kara lokacin zaman lafiya. Kuma ba shine ya zama mulkin Almasihu da kansa ba a duniya. Wannan karkatacciyar koyarwa ce ta farko wacce Iyayen Cocin da yawa suka yi Allah wadai da “millenarianism.” Maimakon haka, zai zama mulkin Kristi ne a cikin zukatan amintattunsa - mulkin Cocinsa wanda a ciki take aiwatar da ayyukanta biyu don yin wa'azin Bishara har zuwa iyakokin duniya, da kuma shirya kanta don dawowar Yesu a karshen zamani.

Kamar yadda kaburbura da yawa suka buɗe kuma matattu suka tashi a tashin Almasihu (Matt 27: 51-53), haka nan kuma za a “tashe Shahidai” su yi “mulki tare da Kristi” a wannan lokacin. Wataƙila ragowar Ikklisiya - waɗanda waɗanda mala'ikun Allah suka hatimce a lokacin tsananin da ta gabace su — za su gan su, in ba a taƙaice ba, daidai yadda rayukan da aka ta da daga matattu a lokacin Kristi suka bayyana ga mutane da yawa a Urushalima. A zahiri, Fr. Joseph Iannuzzi, watakila babban masanin hadisin Coci da fahimtar littafi mai tsarki akan Zamanin ya rubuta,

A Zamanin Salama, Kristi ba zai dawo ya yi mulki tabbatacce a duniya cikin jiki ba, amma zai “bayyana” ga mutane da yawa. Kamar yadda yake a littafin Ayyukan Manzanni da Linjilar Matta, Kristi ya yi “bayyana” ga zaɓaɓɓun Cocin da aka haifa jim kaɗan bayan tashinsa daga matattu, don haka a zamanin Zamanin Zaman Lafiya Almasihu zai bayyana ga sauran waɗanda suka tsira da zuriyarsu . Yesu zai bayyana ga mutane da yawa a cikin tashi daga jikinsa da kuma a cikin Eucharist… 

Allah yana tuna wa waɗanda suka mutu cikin Kristi rai don ya koya wa ragowar amintattu waɗanda suka tsira daga ƙuncin. -Maƙiyin Kristi da kuma ƙarshen Times, shafi na 79, 112 

 

MULKIN ADALCI DA ZAMAN LAFIYA

Wannan lokacin shine abin da ya zama sananne a cikin al'adar Katolika ba kawai a matsayin "Zamanin Salama," amma a matsayin "Triarfin Zuciyar Maryamu Mai Tsarkakewa," "Sarautar Zuciyar Yesu Mai Alfarma," "Sarautar Eucharistic of Christ , "" Lokacin zaman lafiya "wanda aka alkawarta a Fatima, da kuma“ sabuwar ranar Fentikos. ” Kamar dai duk waɗannan ra'ayoyin da abubuwan ibada sun fara canzawa zuwa gaskiya ɗaya: lokacin zaman lafiya da adalci.

Zai iya yiwuwa tsawon lokacin ya yiwu raunukanmu da yawa su warke kuma duk adalcin ya sake fitowa tare da begen maido da iko; cewa ɗaukaka ta salama za a sabunta, kuma takuba da makamai sun faɗi daga hannun kuma lokacin da duk mutane za su yarda da mulkin Kristi kuma za su yi biyayya da maganarsa da yardar rai, kuma kowane harshe zai furta cewa Ubangiji Yesu yana cikin ofaukakar Uba. -Poope Leo XIII, Tsarkake Zuciya Tsarkakakke, Mayu 1899

A wannan lokacin, Bishara za ta kai iyakan duniya. Duk da yake fasaha da aikin mishan sun yi abubuwa da yawa don kawo kalmomin Linjila ga al'ummomi, a bayyane yake cewa sarautar Kristi ba ta riga ta kasance cikakke da kuma duniya baki ɗaya ba. Littafi yayi magana game da lokacin da duk duniya za su san ikon Ubangiji mai iko:

Ta haka za a san mulkinku a duniya, Ikon cetonku a cikin sauran al'umma. (Zabura 67: 3)

Ya yi maganar lokacin da za a tsarkake mugunta:

In an jima kaɗan — kuma mugaye za su shuɗe. Dubi wurin sa, baya nan. Amma masu tawali'u za su mallaki ƙasar kuma su more cikakken zaman lafiya. Zabura 37

Albarka tā tabbata ga masu tawali'u, gama za su gāji duniya. (Matt 5: 5)

Yesu ya yi nuni ga irin wannan lokacin da ya faru a karshen zamani (ba ƙarshen zamani ba). Zai faru bayan wahalhalun da aka rubuta a cikin Matta 24: 4-13, amma kafin yaƙi na ƙarshe da mugunta.

Za a yi bisharar nan ta Mulkin Sama ko'ina cikin duniya domin shaida ga dukkan al'ummai. sa'annan karshen zai zo. (vs 14)

Zai kawo hadin kan coci-coci; zai ga musuluntar yahudawa; kuma rashin yarda da Allah ta kowane fanni zai gushe har sai an saki Shaiɗan na ɗan lokaci kaɗan kafin Kristi ya dawo ya sanya duk maƙiyansa ƙarƙashin ƙafafunsa. 

"Za su ji muryata, kuma makiyayi ɗaya ne.” Da yardar Allah ... ba da daɗewa ba zai cika annabcinsa don sauya wannan hangen nesa mai gamsarwa zuwa ga gaskiya ta yau ... Aikin Allah ne ya kawo wannan sa'ar farin ciki tare da sanar da kowa ... Lokacin da ya isa, zai juyo ga ka zama muhimmin sa'a, babban sakamako tare da sakamako ba kawai don maido da mulkin Almasihu ba, amma don kawo zaman lafiya na… duniya. Muna yin adu'a sosai, kuma muna rokon wasu suyi addu'a domin wannan nesantar da al'umma. -Poope Pius XI, Ubi Arcani dei Consilioi "A kan Salamar Kristi a Mulkinsa"

 

GABA FATA

Shaidan bashi da magana ta karshe a duniya. Lokaci kai tsaye gaban Cocin da duniya zai yi wuya. Lokaci ne na tsarkakewa. Amma Allah yana cikin iko: babu abin da ya faru — har da mugunta — da bai yarda da su ba don ya kawo alheri mafi girma. Kuma babban alherin da Allah yake kawowa shine Zamanin Salama - zamanin da zai shiryawa Amarya maraba da Sarkin ta.

 
 

KARANTA KARANTA:

 
 

Danna nan zuwa Baye rajista or Labarai zuwa wannan Jaridar. 

 

Print Friendly, PDF & Email
Posted in GIDA, MILIYANCI, ZAMAN LAFIYA.

Comments an rufe.