Magani ga maƙiyin Kristi

 

ABIN shin maganin Allah ne ga masu kallon Dujal a zamaninmu? Menene “maganin” Ubangiji don kiyaye mutanensa, Barque na Cocinsa, ta cikin magudanun ruwa na gaba? Waɗannan tambayoyi ne masu mahimmanci, musamman dangane da na Kristi, tambaya mai hankali:

Lokacin da ofan Mutum ya zo, zai sami imani a duniya? (Luka 18: 8)

 

Wajabcin Sallah

Maganar maganar Ubangiji a sama mabudi ce; ya kasance "game da wajabcin yin addu'a kullum ba tare da gajiyawa ba." [1]Luka 18: 1 Kuma wannan ya zama ɓangaren farko na amsarmu: dole ne mu yi yaƙi da babban jaraba a ciki Gatsemani da za a lulled barci da mugunta a zamaninmu - cikin ko dai da barcin zunubi ko coma na rashin tausayi

Da ya koma wurin almajiransa ya same su suna barci. Ya ce wa Bitrus, “To, ba ka iya yin tsaro tare da ni har sa'a ɗaya ba? Ku duba ku yi addu'a kada ku sha gwajin. Ruhu ya yarda, amma jiki rarrauna ne.” (Matta 26:40-41)

Amma ta yaya muke yin addu’a sa’ad da muka gaji, sanyin gwiwa, ko kuma mu gaji saboda hakan? To, ta wurin “addu’a” ba ina nufin in cika lokutanku da dutsen kalmomi ba. Yi la'akari da abin da Uwargidanmu ta yi zargin cewa Pedro Regis kwanan nan:

Jajircewa, ya ku yara! Kar ku karaya. Ubangijĩna Yanã wurinku, kuma bã ku ganinSa. - Fabrairu 9th, 2023

Yesu ba kawai “a can” a sama ba ko kuma “a can” a cikin alfarwa ko kuma “a can kaɗai” tare da mutanen da kuke ganin sun fi kanku tsarki. Shi ne ko'ina, kuma musamman, ban da masu fama.[2]gwama Babban mafaka da tashar tsaro Don haka sai addu'a ta zama hakikanin. Bari kawai danye Bari a yi gaskiya. Bari ya fito daga zuciya a cikin dukkan rauni. A cikin wannan hasken kusancin Yesu da ku, ya kamata addu'a ta zama…

“…taɓan zumunci tsakanin abokai; yana nufin ɗaukan lokaci akai-akai mu kaɗaita tare da wanda muka san yana ƙaunarmu.” Addu’ar tunani tana nemansa “wanda raina ke ƙauna”. Yesu ne, kuma a cikinsa, Uba. Muna nemansa, domin sha'awar shi koyaushe farkon ƙauna ne, kuma muna nemansa cikin wannan tsattsarkar bangaskiyar da ta sa aka haife mu daga gare shi kuma mu rayu cikinsa.  -Katolika na cocin Katolika, n 2709

Kwanan nan, na yi ta fama da bushewar bushewa da shagaltuwa a lokacin sallar asuba. Kuma duk da haka, daidai yake cikin wannan gwagwarmaya ta “bangaskiya mai tsafta” inda ake ɗaukar ƙauna da musayar: Ina son ka Yesu, ba don ina ganinka ko jin ka ba, amma domin na amince da maganarka cewa kana nan kuma ba za ka taba barina ba. Idan har duhun duhu ya kewaye ni, Ba za ka taɓa yashe ni ba. Kullum kuna tare dani; Ubangiji Yesu, ka taimake ni in kasance ta wurinka. Don haka, zan shafe wannan lokacin cikin addu'a, a cikin Kalmarka, a gabanka domin mu yi shuru mu ƙaunaci juna, ko da a wannan lokacin na fari…

 

Wajibcin Jajircewa

Lokacin da Uwarmu Mai Albarka ta ce "Ƙarfafa!", wannan ba kira zuwa ga motsin rai bane amma mataki. Yana bukatar gaba gaɗi sosai don mu karɓi ƙaunar Ubangiji, musamman ma lokacin da muka faɗi. Yana bukatar gaba gaɗi sosai mu gaskata cewa Allah zai kula da mu sa’ad da dukan abubuwan da aka annabta suka auku gabaki ɗaya. Har ma, yana buƙatar ƙarfin hali don gaske maida. Lokacin da muka san cewa muna manne da wani abu, gwagwarmayar cikin gida don warwarewa daga abin da aka makala na iya zama mai zafi… kamar dai wani abu yana tsage daga cikinmu wanda zai bar rami mai raɗaɗi (saɓanin sabanin haka. girma zukatanmu, wanda shi ne tuba yake aikatawa). Yana buƙatar ƙarfin hali a ce, “Na bar wannan zunubi kuma tuba daga gare ta. Ba zan ƙara yi da kai ba, duhu!” Ku yi ƙarfin hali. Ƙarfafa ba yana tunanin Giciye ba - yana ɗora akansa. Kuma daga ina wannan ƙarfin zuciya da ƙarfin ya fito? Addu'a - a cikin koyi da Ubangijinmu a lokutan da ke gaban sha'awarSa.

...ba nufina ba sai naka a yi. (Luka 22:42) 

Zan iya yin kome a cikin wanda yake ƙarfafa ni. (Filibbiyawa 4:13)

Idan waɗannan lokutan Dujal ne, Allah zai kula da ni da iyalina? Za a sami isasshen abinci? Za a daure ni kuma ta yaya zan jure hakan? Zan yi shahada kuma zan iya jurewa ciwon? Tambayoyin da kowa ke yi kawai na yi kamar ba shi da shi. Amsar su duka ita ce ƙarfin halia yanzu, cewa Allah zai kula da kansa idan lokaci ya yi. Ko kuwa Matta Babi na 6 ƙarya ne? St. Bulus bai yi fahariya cewa, cikin Almasihu, ba zai sha wahala ba. Maimakon haka, Yesu ya ce masa, da mu kuma:

"Alherina ya ishe ku, gama iko ya cika cikin rauni." Na gwammace da farin ciki in yi alfahari da kasawana, domin ikon Almasihu ya zauna tare da ni. (2 Korintiyawa 12:9)

Don haka ikon Allah yana zuwa daidai lokacin da muke bukata. Iko ga me? Ikon samun bangaskiya lokacin da abinci ya yi karanci. Ikon yin addu'a lokacin da tsoro ya mamaye. Ikon yabo lokacin da duk ya ɓace. Ikon yin imani lokacin da wasu suka rasa bangaskiya. Ikon jimrewa sa’ad da masu tsananta mana suka fi ƙarfin. Wannan iko ɗaya ne da ya ba Bulus damar yin tseren har ƙarshe - zuwa shingen sara, inda ya ɗauki numfashinsa na ƙarshe - kafin ya sa idanunsa har abada ga Mai-ceto. 

Iko ɗaya ne da za a miƙa wa amaryar Kristi a lokacin bukatanta. Kuna iya dogara da shi.

 

Wajibcin Aiki

Sa’ad da Bulus ya yi magana game da bayyanar “masu-mulki”, ya ƙare jawabinsa da maganin yaudarar maƙiyin Kristi:

Allah ya zaɓe ku tun farko domin ku sami ceto, ta wurin tsarkakewa ta wurin Ruhu da kuma imani da gaskiya… Saboda haka, 'yan'uwa, ku dage da ƙarfi ku yi riko da hadisan da aka karantar da ku, ko dai ta bakin magana ko ta wasiƙarmu. (2 Tas. 2:13, 15)

Yesu ya ce, “Ni ne Gaskiya” kuma gaskiya yana fuskantar cikakken hari yau ba kamar da ba. Lokacin da gwamnatoci suka fara kiran zubar da yara ƙanana ko kuma gyaran gyare-gyare na 'yan mata masu girma "kula da tabbatar da jinsi", lokacin da kuka san cewa muna tafe da mugunta. 

Ganin irin wannan mummunan halin, muna buƙatar yanzu fiye da koyaushe mu sami ƙarfin hali mu kalli gaskiya a ido mu kuma kira abubuwa da sunayensu na gaskiya, ba tare da miƙa kai ga sasantawa ba ko jaraba ta yaudarar kai. Dangane da wannan, tozartar da Annabi ke yi kai tsaye ne: "Kaiton wadanda suka kira mugunta da alheri da nagarta, wadanda suka sanya duhu maimakon haske, haske kuma ya zama duhu" (Is 5:20). —POPE YOHAN PAUL II, Bayanin Evangelium, "Bisharar Rai", n. 58

Kun ga yanzu me yasa nayi gargadin yaya daidaita siyasa shin yana da alaƙa da Babban ridda?[3]gwama Kuskuren Siyasa da Babban Tauhidi Daidaiton siyasa ba wani abu ba ne illa yaƙe-yaƙe na tunani don sa mutanen kirki su ji tsoron kiran mugunta abin da aka wuce da alheri, kuma mai kyau abin da aka tsara a matsayin mugunta. Kamar yadda St. John Bosco ya taɓa faɗi, “Ikon mugayen mutane suna rayuwa ne bisa matsorata na nagarta.” Ku yi riko da gaskiyar da aka ba mu; Lalle ne kũ, haƙĩƙa, kunã yin riko da Shi. Idan ya kashe maka suna, aikinka, rayuwarka - to albarka ne kai. Albarka gare ku!

Albarka tā tabbata gare ku sa'ad da mutane suka ƙi ku, da suka ware ku, suka zage ku, suka kushe sunanku da mugunta saboda evilan Mutum. Ku yi murna da farin ciki a wannan ranar! Duba, ladanka mai yawa ne a sama. (Luka 6: 22-23)

Kuma masoyi abokai, ƙi sophistries gabatar a yanzu, ko da bishops da Cardinals,[4]misali. "Cdl. McElroy's pro-LGBT heterodoxy yayi watsi da koyarwar Katolika da illolin luwaɗi da jiki", lifesendaws.com cewa…

… Ka'idoji zasu iya kasancewa daidai da abin da ya fi kyau kuma ya dace da al'adun kowane zamani; a maimakon haka, cewa cikakkar gaskiyar da ba ta canzawa da manzanni suka yi wa'azi tun farko ba za a taba yarda da cewa ta bambanta ba, ba za a iya fahimtar ta wata hanya ba. - POPE PIUS X, Rantsuwa Akan Zamani, Satumba 1, 1910; papalencyclical

Kudin kare gaskiya a yau yana zama sosai da gaske, har ma a Arewacin Amirka.[5]misali. "Yaron Makarantar Katolika Wanda Aka Kora Daga Makaranta Saboda Ya Ce An Kama Mazaje Biyu Kacal", 5 ga Fabrairu, 2023; cf. gatewaypundit.com Abin da ya sa muke bukata yi addu'a domin samun ƙarfin hali to yi.

A ƙarshe, gaskiya za ta yi nasara a kan maƙiyin Kristi. Gaskiya ita ce hukuncinsa. Gaskiya za a kuɓuta.[6]gwama Tabbatarwa da ɗaukaka da kuma Tabbatar da Hikima

Domin ƙaunar Allah ita ce, mu kiyaye dokokinsa. Kuma dokokinsa ba su da nauyi, domin duk wanda Allah ya haifa ya ci nasara a duniya. Kuma nasarar da ta ci duniya ita ce bangaskiyarmu. Wane ne [hakika] mai nasara bisa duniya, sai wanda ya gaskata Yesu Ɗan Allah ne?” (1 Yohanna 5:3-5) 

Har yanzu, idan maƙiyin Kristi zai yi mulki na ‘shekaru uku da rabi’, bisa ga Nassi da Al’ada, ta yaya Ikilisiya za ta taɓa rayuwa ba tare da ta yi shahada ba? In ji Littafi Mai Tsarki, Allah zai yi jiki kiyaye Cocinsa. Wannan, a tunani na gaba…

 

Karatu mai dangantaka

Anti-Rahama

Babban mafaka da tashar tsaro

Zuwa ga Waɗanda ke Cikin Zunubin Mutum…

Sa'a na Rashin doka

Maƙiyin Kristi a cikin Yankinmu

Rarraba: Babban Ridda

Babban Magani

 

 

Goyi bayan hidima ta cikakken lokaci Mark:

 

tare da Nihil Obstat

 

Don tafiya tare da Mark a The Yanzu Kalma,
danna banner da ke ƙasa zuwa biyan kuɗi.
Ba za a raba imel ɗinka da kowa ba.

Yanzu akan Telegram. Danna:

Bi Alama da alamun yau da kullun akan MeWe:


Bi rubuce-rubucen Mark a nan:

Saurari mai zuwa:


 

 
Print Friendly, PDF & Email

Bayanan kalmomi

Bayanan kalmomi
1 Luka 18: 1
2 gwama Babban mafaka da tashar tsaro
3 gwama Kuskuren Siyasa da Babban Tauhidi
4 misali. "Cdl. McElroy's pro-LGBT heterodoxy yayi watsi da koyarwar Katolika da illolin luwaɗi da jiki", lifesendaws.com
5 misali. "Yaron Makarantar Katolika Wanda Aka Kora Daga Makaranta Saboda Ya Ce An Kama Mazaje Biyu Kacal", 5 ga Fabrairu, 2023; cf. gatewaypundit.com
6 gwama Tabbatarwa da ɗaukaka da kuma Tabbatar da Hikima
Posted in GIDA, BABBAN FITINA da kuma tagged , , , , .