Tambayi, Nema, kuma Knock

 

Ku yi tambaya za a ba ku;
ku neme za ku samu;
ƙwanƙwasa kuma za a buɗe muku kofa…
To, idan kun kasance azzalumai.
ku san yadda ake ba da kyaututtuka masu kyau ga yaranku,
balle Ubanku na sama
Ka ba masu roƙonsa abubuwa masu kyau.
(Matt. 7: 7-11)


Kwanan nan, an jefa rubuce-rubucen Bawan Allah Luisa Piccarreta cikin shakku, idan ba a kai musu hari ba, daga wasu masu tsattsauran ra'ayi.[1]gwama An Sake Hari Luisa; Wata da'awar ita ce rubuce-rubucen Luisa “batsa ne” saboda hoto na alama, misali, na Luisa “yana shayarwa” a nonon Kristi. Duk da haka, wannan shi ne ainihin harshen sufanci na Littafi da kansa: "Za ku sha nonon al'ummai, Za a shayar da ku da nonon sarauta...Domin ku sha da murna da yawan nononta!… (Isaiah 60:16, 66:11-13) Akwai kuma wata sanarwa ta sirri da ta fito tsakanin Dicastery for the Doctrine of the Faith da wani bishop wanda da alama ya dakatar da Shari'arta yayin da bishops na Koriya suka fitar da wani mummunan hukunci amma bakon hukunci.[2]gani An dakatar da Dalilin Luisa Piccarreta? Duk da haka, da hukuma matsayin Ikilisiya akan rubuce-rubucen wannan Bawan Allah ya kasance ɗaya daga cikin “yarda” a matsayin rubuce-rubucenta ɗaukar hatimin majami'a daidai, wanda Paparoma bai soke ba.[3]watau. Mujalladi 19 na farko na Luisa sun sami Nihil Obstat daga St. Hannibal di France, da kuma Tsammani daga Bishop Joseph Leo. Awa Ashirin da Hudu na Sha'awar Ubangijinmu Yesu Kiristi da kuma Budurwa Maryamu Mai Albarka a cikin Masarautar Allahntaka Hakanan suna ɗaukar hatimin majami'a iri ɗaya.

Sharhin Code of Canon Law ya bayyana cewa, bayan an ƙaddamar da rubutun hannu zuwa ga tace liborum or wakilai: “Yin yarda (yarda)… yana nuna cewa bai sami wani abu a cikinsa ba wanda yake ganin yana cutar da imani da ɗabi'a… Wannan amincewa… yana sanar da mai karatu mai zuwa cewa limamin cocin ya ɗauki littafin ba haɗari ga bangaskiya da ɗabi'a ba. Hakanan ya ba da izinin a nuna littafin a sayar da shi a cikin majami'u.[4]Sharhi a cikin Code of Canon Law - Rubutu da Sharhi, p. 580, Paulist Press, Mahwah, 1985 Dubi bayanin tauhidi kan matsayin rubutunta na yanzu nan [Mayu 2024].

Don haka kada kowa ya saɓawa, ya zage shi, ko ya tsoratar da ku don ku yarda cewa an yi Allah wadai da rubuce-rubucen Luisa. Don taƙaitaccen tarihin rayuwarta da rubuce-rubucenta, da kuma amincewar Archbishop da malaman tauhidi na Vatican, duba: A kan Luisa da rubuce rubucen ta.

Ina so in yi magana da duk waɗanda ke da'awar cewa waɗannan rubuce-rubucen sun ƙunshi kurakurai na koyarwa. Wannan, har yau, ba a taɓa amincewa da wata sanarwa ta wurin Mai Tsarki ba, ko kuma ni kaina… waɗannan mutane suna haifar da abin kunya ga masu aminci waɗanda ke ciyar da su ta ruhaniya ta wurin rubuce-rubucen, wanda ya samo asali kuma zato ga waɗanda muke da himma daga cikinmu. a cikin bin Harka. —Archbishop Giovanni Battista Pichierri, Nuwamba 12, 2012; danieloconnor.files.wordpress.com

 

An fara bugawa Maris 10, 2022…

 

LATELL, Dole ne in mai da hankali sosai ga ɗaukar shawarar kaina. Na rubuta wani lokaci da ya wuce cewa, da kusanci da mu zuwa ga Eye na wannan Babban Guguwa, haka nan muna bukatar mu mai da hankali ga Yesu. Domin iskar wannan guguwar diabolic iskoki ne rudani, tsoro, da kuma qarya. Za a makantar da mu idan muka yi ƙoƙari mu zura musu ido, mu gane su - gwargwadon yadda mutum zai kasance idan ya yi ƙoƙari ya kalli guguwa ta 5. Ana gabatar muku da hotuna na yau da kullun, kanun labarai, da saƙon azaman "labarai". Ba su ba. Wannan filin wasa ne na Shaidan a yanzu - a hankali yaƙe-yaƙe na tunani akan bil'adama wanda "uban ƙarya" ya jagoranta don shirya hanya don Babban Sake saitin da juyin juya halin masana'antu na huɗu: tsarin tsarin duniya gaba ɗaya sarrafawa, digitized, da rashin ibada. 

Don haka, shirin shaidan ke nan. Amma ga Ubangiji:

Ah, 'yata, abin halitta koyaushe yana haɗama da mugunta. Da yawa dabarun lalacewa suke shirya! Za su tafi har su gaji da kansu cikin mugunta. Amma da yake sun mallaki kansu, ni zan mallaki kaina da cikar nawa Fiat Voluntas Tua  (“Ai nufinka”) domin nufina ya yi mulki a duniya, amma a sabuwar hanya. Ah eh, ina so in rikitar da mutum cikin Soyayya! Saboda haka, ku mai da hankali. Ina so ku tare da ni ku shirya wannan Zamanin na Sama da Ƙaunar Ubangiji… —Yesu Ga Bawan Allah, Luisa Piccarreta, Rubuce-rubucen, Fabrairu 8th, 1921; tsantsa daga The Girman Halitta, Rev. Joseph Iannuzzi, shafi na 80

Watau, Yesu yana shirya Amaryarsa don Mulkin Nufin Allahntaka ya sauko kan Ikilisiyarsa. Ita ce farar rigar amarya da aka yi maganarta a Ruya ta Yohanna 7:14 da 19:8.[5]cf. Afisawa 5:27 Yana da tsarki na tsarkaka, wanda aka shirya don wannan tsara, a matsayin aikin ƙarshe a cikin wasan kwaikwayo na Allahntaka na Halitta da Fansa na 'yan adam. 

Don karanta ta cikin juzu'i 36 na saƙonnin da aka umarta zuwa ga Bawan Allah Luisa Piccarreta shine zurfafa cikin kimiyya na Wasiyyar Ubangiji. Yesu ya ɗauki roƙon “Ubanmu” kuma ya fashe shi ya zama guntu na haske miliyan. Abubuwan da aka sani sune zinariya tsantsa. Su ne taswirar makomar Ikilisiya da kuma duniya. Suna daɗa buɗe asirin ceto gaba ɗaya da tsari, wuri, da manufar da aka halicci kowane mutum dominsa. Waɗannan rubuce-rubucen ne - ba ƙa'idodi da manufofin Majalisar Dinkin Duniya ba[6]gwama Popes da Sabuwar Duniya - wanda ya kamata ya mamaye kowane bishop da layman a wannan sa'a.

Yawancinku kuna iya yin mamakin abin da ake nufi da samun “kyauta ta rayuwa cikin Nufin Allahntaka.” Na ci gaba da karantawa, yin bimbini da fahimtar wannan da kaina. Abin da yake a fili shi ne The Gift an tanada don waɗannan lokutan. Na biyu, ana ba da shi gwargwadon waɗanda suka yi Tambayoyi, Bugawa, da Neman…

 

Tambayi

Ko kun fahimci kimiyyar Nufin Ubangiji ko a'a, a sauƙaƙe, tambaya Allah domin shi. Yin tambaya shine sha'awa. 

Yayin da nake tunani game da Nufin Allah Mai Tsarki, Yesu mai daɗi ya ce mini: “Ya ‘yata, don shiga cikin wasiyyata... abin da halitta ba ta yi ba face gusar da tsakuwar wasiyyarta… Wannan saboda dutsen tsakuwarta zai hana Nisiyyata yawo a cikinta… Amma idan rai ya cire tsakuwar wasiyyarta. Nan take ta kwararo a cikin Ni, ni kuma a cikinta. Ta gano duk kayana a yanayinta: haske, ƙarfi, taimako da duk abin da take so… Ya isa haka ta so, kuma an yi komai! —Yesu ga Bawan Allah Luisa Piccarreta, Volume 12, 16 ga Fabrairu, 1921

Kamar yadda manzanni suka so kuma suka karɓi kyautar Ruhu Mai Tsarki a ranar Fentikos ba tare da cikakkiyar fahimtarta ba, haka ma, Uban ya fi so a yi. arziki a karbe shi. Kuma domin ya taimake mu da wannan, Yesu ya sake ba mu mahaifiyarsa ta sake taimaka mana, kamar yadda ta kasance tare da Manzanni a cikin Sama. 

Domin gamsar da nishin da nake da shi da kuma kawo ƙarshen kuka na, za ta so ku a matsayin 'ya'yanta na gaskiya ta hanyar tafiya zuwa ga mutane a ko'ina cikin duniya don watsar da su da kuma shirya su don karɓar mulkin Mulki na. Ita ce ta shirya mani dan Adam domin in sauko daga sama zuwa duniya. Kuma yanzu ina ba ta amana - ga ƙaunar mahaifiyarta - aikin watsar da rayuka don samun irin wannan babbar kyauta. Don haka don Allah a saurari abin da nake so in gaya muku. Ina rokon ku, yarana, ku karanta wa annan shafukan da na sa a gabanku da kyau. Idan za ku yi haka, za ku sami sha'awar rayuwa a cikin Nufina, kuma zan tsaya kusa da ku lokacin da kuke karantawa, ina taɓa tunanin ku da zuciyar ku, domin ku fahimci abin da kuke karantawa kuma ku sha'awar kyautar da gaske. Ubangijina 'Fiat'. —Yesu ga Bawan Allah Luisa Piccarreta, daga “Ƙorafi Uku”, Littafin Allah na Addu'ashafi na 3-4

Ku zama kamar yara. Ka tambayi Ubangiji da zuciya ɗaya:

Ubangiji Yesu, ka koya mana mu yi addu’a: “Mulkinka ya zo, Nufinka a duniya kamar yadda ake yinsa a sama.” Ubangiji, ban san yadda wannan yake kama ba; Abin da na sani shi ne, ina fatan ka cika wannan a cikina. Na ba ku izini na, na fiat: Bari a yi mini bisa ga maganarka.

 

Neman

Yesu ya gaya mana cewa kada mu yi tambaya kawai, amma nema. A cikin rubuce-rubucen Luisa, Yesu yakan faɗi cewa ya bayyana sanin Nufin Allahntakarsa daidai domin a san shi. Kuma gwargwadon saninsa, mafi girma da bambance-bambancen falalar da yake yi mana. 

A duk lokacin da na yi magana da kai game da Nufi na kuma ka sami sabon fahimta da ilimi, aikinka a cikin Nufina yana samun ƙarin ƙima kuma ka sami ƙarin arziƙi mai yawa… Don haka, gwargwadon sanin Nufina, gwargwadon aikinka zai sami ƙima. Haba, da ka san irin baiwar da nake budewa tsakanina da kai a duk lokacin da na yi maka magana game da illar wasiyyata, da za ka mutu da farin ciki da yin liyafa, kamar ka sami sabon mulki da za ka mamaye!-Volume 13Agusta 25th, 1921

Ubangiji yana so mu nemi abincin yau da kullun ilimi na Wasiyyar Ubangiji. 

…Tana sha’awar a san ta domin ta kawo rayuwarta da cikar ta ga ayyukan halittunta; fiye da haka, tun da nake shirya manyan al'amura - baƙin ciki da wadata; azaba da falala; yaƙe-yaƙe waɗanda ba zato ba tsammani da ba zato ba tsammani - duk abin da za a jefar da su don karɓar kyakkyawar ilimin Fiat na… Tare da waɗannan ilimin Ina shirya sabuntawa da maido da dangin ɗan adam. - Maris 19th, 1928, Volume 24

Kawai karanta saƙo ko biyu a kowace rana daga littattafan Luisa, waɗanda Yesu ya umurce ta ta rubuta ƙarƙashin biyayya. Idan ba ku mallake su, kuna iya samun su akan layi nan ko a cikin juzu'i ɗaya nan. (Lura: har yanzu ba a fitar da mahimman bugu na rubuce-rubucen Luisa ba). Wannan ilimi wani bangare ne na sirrin shirin Allah da ke bayyana a zamaninmu…

… Har sai dukkanmu mun kai ga ɗayantuwar bangaskiya da sani na toan Allah, zuwa balaga, har zuwa cikar Kristi… (Afisawa 4:13)

 

Buga

A ƙarshe, muna kwankwasa ƙofar nufin Allah domin a buɗe mana arziƙinta da sauƙi zama a ciki (duba Yadda Ake Rayuwa A Cikin Ubangiji Za). Na yi imani da gaske cewa waɗanda kuke karanta waɗannan kalmomi ana gayyatar ku zuwa ɗakin Sama don karɓar sabon zubowar Ruhu Mai Tsarki na musamman da Kyautar Rayuwa cikin Nufin Allah (duba Zuwan Zuwa na Yardar Allah). Ba kowa a Urushalima ne ya karɓi harsunan alheri a wannan rana ba - almajiran ne kawai suka taru tare da Uwargidanmu a cikin ɗakin Sama. Haka ma, sojoji kaɗan ne kawai suka bi Gidiyon aka ba su fitilar wuta yayin da suke kewaye da sojojin Madayana (duba Sabon Gidiyon). Ba ina ba da shawarar wani nau'in alherin gnostic da aka tanada don kaɗan kawai. Maimakon haka, dole ne Allah ya fara wani wuri! Daga baya a ranar Fentikos, 3000 suka sami ceto; kuma a ƙarshe, sauran sojoji suka koma tare da Gidiyon. Duk da haka, ina tsammanin waɗanda suke da aminci da kuma shirya yanzu za a sami gata ta wata hanya don ƙauna da bauta wa wasu da sanin waɗannan kyaututtuka. Anan kuma akwai “kalmar yanzu” na hango Uwargidanmu tayi magana wani lokaci da suka gabata…

Ananan yara, kada kuyi tunanin cewa saboda ku, sauran, kuna da ƙima a cikin adadin yana nufin ku keɓaɓɓe ne. Maimakon haka, kun kasance zaba. An zabe ku ne domin ku kawo bushara ga duniya a lokacin da aka kayyade. Wannan shine Babbar nasara wacce Zuciyata ke jira tare da babban jira. Duk an saita yanzu. Duk yana motsi. Hannun myana a shirye yake don motsawa ta hanyar mafi sarauta. Ka mai da hankali sosai ga muryata. Ina shirya muku, ya ku littleanana ƙanana, don wannan Babbar Sa'a ɗin rahamar. Yesu yana zuwa, yana zuwa kamar Haske, don tada rayukan da ke cikin duhu. Gama duhu babba ne, amma hasken ya fi girma. Lokacin da Yesu ya zo, da yawa zasu bayyana, kuma duhun zai watse. Daga nan ne za a aiko ku, kamar Manzannin da suka gabata, ku tara rayuka cikin tufafin Uwa na. Jira Duk an shirya. Kallo ku yi addu'a. Kada ku taɓa fidda rai, gama Allah yana kaunar kowa. - Fabrairu 23, 2008; gani Fata na Washe gari

Kadan ne adadin wadanda suka fahimta kuma suka biyo ni… - Uwargidanmu zuwa Mirjana, 2 ga Mayu, 2014

Ana gayyatar da yawa, amma kaɗan ne aka zaɓa. (Matta 22:14)

Don haka, dole ne mu ɗauki juzu'in mu da gaske. Dole ne mu tuba da gaske. Ka san cewa kana da gaske mai tuba idan ya yi zafi domin gicciye ainihin mutuwa ce ga kai. Dole ne mu mai da idanunmu ga sama da gaske kuma mu yi iyo, kamar a ce, sama da ƙasa. A wasu kalmomi, bari mu zama 'yanci!

Zuwa yanci Almasihu ya 'yanta mu; don haka ku tsaya kyam kuma kada ku sake mika wuya ga karkiyar bayi. (Galatiyawa 5: 1)

Bari mu sami 'yanci mu yi tafiya a kan iskoki na Ruhu Mai Tsarki waɗanda suka riga sun fara hurawa - yanzu, kamar iskoki na tsarkakewa.[7]gwama Gargadi a cikin Iskar amma sai, a matsayin iskoki na "sabuntawa da sabuntawa." Don haka, ka tambayi Yesu yau don wannan Kyauta. Nemi ilmi game da shi ta hanyar karanta saƙonnin. Kuma ƙwanƙwasa ƙofar taskokin Allah ta wajen ƙaryata nufin ku na ɗan adam da rayuwa gabaɗaya, kowane lokaci, cikin nufin Allah cikin hankali da aminci gwargwadon iyawa.

Kada ku tara wa kanku dukiya a duniya, inda asu da ruɓe ke lalatar da su, ɓarayi kuma su shiga su yi sata. Amma ku tara dukiya cikin sama, inda asu ko rubewa ba sa lalacewa, ko ɓarayi kuma su fasa shiga su yi sata. Domin inda dukiyarka take, nan kuma zuciyarka za ta kasance. Ku fara neman mulkin Allah da adalcinsa, duk waɗannan abubuwa kuma za a ba ku banda haka. Kada ku damu da gobe; gobe zata kula da kanta. Ya isa ga yini da sharrinta. (Matta 6:19-21, 33-34)

Ta wannan hanyar, Ubanku na sama, wanda yake so ya ba waɗanda suke roƙonsa abubuwa masu kyau, zai iya zubo muku kowace albarka ta ruhaniya.[8]Eph 1: 3

 

 

Goyi bayan hidima ta cikakken lokaci Mark:

 

tare da Nihil Obstat

 

Don tafiya tare da Mark a The Yanzu Kalma,
danna banner da ke ƙasa zuwa biyan kuɗi.
Ba za a raba imel ɗinka da kowa ba.

Yanzu akan Telegram. Danna:

Bi Alama da alamun yau da kullun akan MeWe:


Bi rubuce-rubucen Mark a nan:

Saurari mai zuwa:


 

 
Print Friendly, PDF & Email

Bayanan kalmomi

Bayanan kalmomi
1 gwama An Sake Hari Luisa; Wata da'awar ita ce rubuce-rubucen Luisa “batsa ne” saboda hoto na alama, misali, na Luisa “yana shayarwa” a nonon Kristi. Duk da haka, wannan shi ne ainihin harshen sufanci na Littafi da kansa: "Za ku sha nonon al'ummai, Za a shayar da ku da nonon sarauta...Domin ku sha da murna da yawan nononta!… (Isaiah 60:16, 66:11-13)
2 gani An dakatar da Dalilin Luisa Piccarreta?
3 watau. Mujalladi 19 na farko na Luisa sun sami Nihil Obstat daga St. Hannibal di France, da kuma Tsammani daga Bishop Joseph Leo. Awa Ashirin da Hudu na Sha'awar Ubangijinmu Yesu Kiristi da kuma Budurwa Maryamu Mai Albarka a cikin Masarautar Allahntaka Hakanan suna ɗaukar hatimin majami'a iri ɗaya.
4 Sharhi a cikin Code of Canon Law - Rubutu da Sharhi, p. 580, Paulist Press, Mahwah, 1985
5 cf. Afisawa 5:27
6 gwama Popes da Sabuwar Duniya
7 gwama Gargadi a cikin Iskar
8 Eph 1: 3
Posted in GIDA, WASIYYAR ALLAH da kuma tagged , , , , , , , , .