Tabbataccen bege

 

KRISTI YA TASHI!

ALHERI!

 

 

BROTHERS kuma ‘yan’uwa mata, ta yaya ba za mu ji da bege ba a wannan rana mai daraja? Amma duk da haka, na san a zahiri, yawancinku ba su da damuwa yayin da muke karanta kanun labarai na buga gangunan yaƙi, na durkushewar tattalin arziki, da rashin haƙuri game da matsayin ɗabi'a na Ikilisiya. Kuma da yawa sun gaji kuma an kashe su ta hanyar yawan maganganun batsa, lalata da tashin hankali waɗanda ke cika hanyoyin iska da intanet ɗinmu.

Daidai ne a ƙarshen karni na biyu cewa girgije mai firgitarwa wanda ke haduwa akan sararin dukkan bil'adama kuma duhu ya sauka akan rayukan mutane. —POPE JOHN PAUL II, daga wani jawabi (wanda aka fassara daga Italia), Disamba, 1983; www.karafiya.va

Wannan shine gaskiyarmu. Kuma zan iya rubuta “kada ku ji tsoro” akai-akai, kuma duk da haka da yawa suna cikin damuwa da damuwa game da abubuwa da yawa.

Na farko, dole ne mu fahimci tabbataccen fata koyaushe ana ɗaukar cikin mahaifar gaskiya, in ba haka ba, yana da haɗarin kasancewa begen ƙarya. Na biyu, bege ya wuce “kalmomi masu daɗi” kawai. A zahiri, kalmomin gayyata ne kawai. Hidimar Kristi na shekara uku ya kasance na gayyata, amma ainihin bege an ɗauka akan Gicciye. Daga nan aka shirya shi kuma aka huce a cikin Kabarin. Wannan, ƙaunatattun abokai, hanya ce ta tabbatacciya gare ku kuma ni a waɗannan lokutan…

 

GASKIYA BEGE

Bari in ce, a taƙaice, wannan bege yana fitowa daga dangantaka mai rai da ƙarfi tare da Bege kansa: Yesu Kristi. Ba kawai sanin game da shi ba, amma sanin Shi.

Farkon dukan dokokin... Ka ƙaunaci Ubangiji Allahnka da dukan zuciyarka, da dukan ranka, da dukan azancinka, da dukan ƙarfinka… (Markus 12:29-30).

Yawancin Katolika a yau suna rayuwa ba tare da bege ba domin dangantakarsu da Allah kusan babu. Me yasa?

… Addu'a is dangantakar 'ya'yan Allah da Mahaifinsu… -Katolika na Cocin Katolika (CCC), n. 2565

Haka ne, mutane da yawa a yau, kuma watakila wasu daga cikin masu karatu na, suna bi bayan annabce-annabce na nan gaba, darting game da intanit don "sabon", aiki, aiki, aiki… amma bai isa lokacin yin addu'a ba. Bege yana fitowa daga gamuwa da Yesu; m bege yana fitowa daga an gudana saduwa da Allah ta hanyar rayuwar da aka yi dominsa, kuma shi kaɗai.

Lokacin da muke yin addu'a yadda yakamata muna yin aikin tsarkakewa na ciki wanda zai buɗe mu ga Allah kuma ta haka ga ouran uwanmu well Ta wannan hanya muke shan waɗancan tsarkakewa ta inda muke buɗewa ga Allah kuma muna shirye don hidimar 'yan uwanmu mutane. Mun sami damar babban bege, kuma ta haka ne muka zama ministocin bege ga waɗansu. —POPE Faransanci XVI, Spe Salvi (Ceto Cikin Bege), n 33, 34

Anan, mun ga cewa bege yana ɗaure, ba kawai ga addu'a ba, amma ga yarda ya zama tukwane na bege:

…na biyu kuma shi ne: Ka ƙaunaci maƙwabcinka kamar kanka. Babu wata doka da ta fi waɗannan. (Markus 12:31)

Matsakaicin da muka ja da baya daga ɗayan waɗannan dokokin, cewa mu kiyaye wani yanki na kanmu daga isar sa da maƙwabcinmu, shine matakin da za mu fara rasa bege. Duk lokacin da muka yi zunubi, za mu rasa bege kaɗan domin mun daina bin shi wanda shi ne bege da kansa.

Wannan shi ne abin da nake nufi lokacin da na ce an yi tunanin bege na gaskiya akan giciye kuma an haife shi a cikin kabari. biyayya, miƙa nufinmu ga nufin Allah, yana nufin mutuwa ga kanmu. Amma dole ne mu daina ganin wannan mika kai a matsayin asara, mu fara gani da idanun imani!

Idan ruwa zai yi zafi, to dole ne sanyi ya mutu daga cikinsa. Idan itace za a yi wuta, to, yanayin itacen dole ne ya mutu. Rayuwar da muke nema ba zata iya zama ba a cikinmu, ba zai iya zama kanmu ba, ba za mu iya zama kanta ba, sai dai idan mun sami ta da farko mun daina zama abin da muke; muna samun wannan rayuwa ta wurin mutuwa. —Fr. John Tauler (1361), firist ɗin Dominican Bajamushe kuma masanin ilimin tauhidi; daga Wa'azin da Taron John Tauler

“Bege” da muke nema ba zai iya rayuwa a cikinmu ba sai ta bin misalin Kristi na mutuwa ga kanmu.

Ku kasance da irin halin ku a tsakaninku da ke cikin Almasihu Yesu… ya wofintar da kansa… ya zama mai biyayya ga mutuwa, har ma da mutuwa a kan gicciye. Saboda haka, Allah ya ɗaukaka shi ƙwarai… (Filibiyawa 2:5-9).

Wanke kai, tsohon kai, domin sabon kai, kai na gaskiya, yă rayu. Wato muna rayuwa bisa ga nufin Allah, ba namu ba, domin ransa ya zauna a cikinmu ya zama rayuwarmu. Mun ga wannan abin kwaikwaya a cikin Maryamu kuma: ta wofintar da kanta a cikin “fiat” ta, kuma a maimakon haka, an haifi Almasihu a cikinta.

Ashe, ba ku gane cewa Yesu Kiristi yana cikin ku ba? ... Ina kuma cikin aiki har sai an siffata Almasihu a cikin ku! (2 Korintiyawa 13:5; Gal 4:19)

Dole ne mu daina shayar da waɗannan kalmomi kuma mu gane cewa Allah yana kiran mu zuwa ga juyin juya hali na rayuwarmu. Ba ya sha'awar ceton mu kadan, tsarkake mu kadan, canza mu zuwa mataki. ƘaunarSa ita ce Ya ɗaukaka mu gaba ɗaya zuwa ga siffar da aka halicce mu a cikinsa.

Ina da tabbaci game da wannan, cewa wanda ya fara kyakkyawan aiki a cikin ku zai ci gaba da kammala shi har zuwa ranar Almasihu Yesu. (Filib. 1: 6)

Muna baƙin ciki sosai lokacin da aka umarce mu mu yi addu'a, ko azumi, don murmurewa ko kuma mu rayu cikin tsaka-tsaki. Domin mun kasa ganin ciki da ɓoye farin ciki da bege ne kawai ke zuwa ga waɗanda suka shiga cikin tafiya. Amma abokaina, yanzu muna rayuwa a cikin lokuta masu ban mamaki inda dole ne mu kasance a shirye mu ba da yawa, da yawa.

Waɗanda ke ƙalubalantar wannan sabon arna suna fuskantar zaɓi mai wahala. Ko dai su dace da wannan falsafar ko kuma sun kasance fuskantar fuskantar shahada. - Fr. John Hardon (1914-2000), Yadda ake Zama Katolika Mai Amincewa Yau? Ta hanyar kasancewa mai aminci ga Bishop na Rome; www.karafarinanebartar.ir

Babu ƙarancin talakawan Katolika na iya rayuwa, don haka talakawan Katolika ba za su iya rayuwa ba. Ba su da zabi. Dole ne su zama tsarkakakke - wanda ke nufin tsarkakewa - ko kuma zasu shuɗe. Iyalan dangin Katolika da za su rayu kuma su ci gaba a ƙarni na ashirin da ɗaya sune dangin shahidai. -Budurwa Mai Albarka da Tsarkake Iyali, Bawan Allah, Fr. John A. Hardon, SJ

 

DANDALIN IMANI

Ah! Ka ga, waɗannan kalmomi na iya tsoratar da wasu. Amma saboda ba su gane musanya na allahntaka da zai faru ba. Bangaskiyarku, idan kun yi rayuwa mai tsanani tare da Allah ta wurin addu’a da biyayya, za ta sami bege da babu wanda zai iya ɗauka, babu mai tsanantawa da zai shaƙa, babu yaƙi da zai ragu, babu wahala da za ta ƙare, ba gwaji ba ya bushe. Wannan shi ne saƙo na biyu na Easter: da complete ba da kanmu ga Allah ta hanyar shiga cikin dare na bangaskiya, kabarin barinsa gaba ɗaya, yana haifar da dukan 'ya'yan itacen tashin kiyama a cikinmu. Dukkansu.

Godiya ta tabbata ga Allah, da kuma Uba na Ubangijinmu Yesu Almasihu, wanda ya sa mana albarka cikin Almasihu kowane albarka ta ruhaniya a cikin sammai… (Afisawa 1:3)

Wannan ba lokaci ba ne da za ku ƙara riƙewa, don adana wani ɓangare na kanku ga kanku. Ku baiwa Allah komai komai tsadar sa. Kuma yawan farashi, mafi ƙarfin alheri, lada, da tashin Yesu daga matattu a cikin rayuwar ku wanda a cikin siffarsa ake sabunta ku.

Domin in mun girma cikin tarayya da shi ta wurin mutuwarsa kamarsa, mu ma za mu kasance tare da shi a tashin matattu. Mun sani cewa an gicciye tsohon kanmu tare da shi, domin a shafe jikinmu na zunubi, domin kada mu ƙara zama bayi ga zunubi. cikin Almasihu Yesu. (Romawa 6:5-6, 11)

Kasance cikin shiri domin sanya rayuwarka akan layi domin haskaka duniya da gaskiyar Kristi; don amsawa da soyayya ga ƙiyayya da raina rai; don shelar begen Almasihu wanda ya tashi daga matattu a kowace kusurwa ta duniya. —POPE BENEDICT XVI, Sako ga Matasan Duniya, Ranar Matasa ta Duniya, 2008

Na yi imani da gaske cewa Uwargidanmu tana zuwa gare mu duk tsawon waɗannan shekarun don taimaka mana mu zama fanko a cikin waɗannan lokutan domin mu cika—cika da Ruhun Allah domin mu zama harshen wuta mai rai na ƙauna — harshen wuta na rai. fatan a duniyar da ta zama duhu.

Spirit Ruhu Mai Tsarki yana canza waɗanda ya zo ya zauna a cikinsu kuma ya canza duk yanayin rayuwarsu. Tare da Ruhun da ke cikin su abu ne na dabi'a ga mutanen da abubuwan duniyar nan suka shagaltu da su zama gaba ɗaya a duniya ta fuskar su, kuma matsorata su zama mazaje masu ƙarfin zuciya. —St. Cyril na Alexandria, Mai girma, Afrilu, 2013, p. 34

Uwarmu tana bukatar… azumi, addu'a, tuba, da dai sauransu. Amma wannan shi ne domin ta san zai haifar a cikin mu Yesu: zai haifar a cikin mu. ingantacciyar fata.

Ba za mu iya ɓoye gaskiyar cewa gajimare da yawa masu barazana suna taruwa a sararin sama ba. Duk da haka, kada mu karaya, sai dai mu kiyaye harshen bege a cikin zukatanmu. —POPE BENEDICT XVI, Kamfanin Dillancin Labaran Katolika, 15 ga Janairu, 2009

Don Allah kada ku bari a sace kanku da bege! Kar a bari a sace bege! Begen da Yesu ya ba mu. —KARANTA FANSA, Palm Lahadi homily, Maris 24th, 2013; www.karafiya.va
 

 

KARANTA KASHE:

Babban Fata

Farin cikin sirri

Tashin Kiyama

 

 
 

Danna nan zuwa Baye rajista or Labarai zuwa wannan Jaridar.


Godiya sosai da addu'o'in ku da gudummawar ku.

www.markmallett.com

-------

Danna ƙasa don fassara wannan shafin zuwa wani yare:

Print Friendly, PDF & Email
Posted in GIDA, MUHIMU da kuma tagged , , , , , .

Comments an rufe.