WHILE yin zuzzurfan tunani a cikin "makarantar Maryamu", kalmar "talauci" ta koma cikin haske biyar. Na farko…

TALAUCIN JIHAR
Farin Cikin Farin Ciki Na Farko
"Sanarwa" (Ba a sani ba)

 

IN farkon Farin Ciki, duniyar Maryamu, burinta da tsare-tsarenta tare da Yusuf, ba zato ba tsammani an canza su. Allah ya shirya wani shiri. Ta yi mamaki da tsoro, kuma ta ji babu shakka ba za ta iya wannan babban aiki ba. Amma amsarta ta yi amo na shekara 2000:

A yi mini yadda ka alkawarta.

Kowane ɗayanmu an haife shi da takamaiman shirin rayuwarmu, kuma an ba shi takamaiman kyauta don yin hakan. Duk da haka, yaya sau da yawa muke ganin muna kishin maƙwabta da baiwa? "Ta fi wakar kyau da ni; ya fi wayo; ta fi kyau; ya fi iya magana…" da sauransu.

Talauci na farko wanda yakamata mu rungumi koyi da talaucin Kristi shine yarda da kanmu da kuma dabarun Allah. Tushen wannan yarda shi ne amincewa - amincewa da Allah ya tsara ni don wata manufa, wanda da farko, shine a ƙaunace shi.

Hakanan yarda ne cewa ni talaka ne a cikin kyawawan halaye da tsarki, mai zunubi a zahiri, na dogara gabaki ɗaya da wadatar jinƙan Allah. Ni kaina, ba zan iya ba, don haka ku yi addu'a, "Ubangiji, ka yi mani jinƙai mai zunubi."

Wannan talaucin yana da fuska: ana kiran sa tawali'u.

Blessed are the poor in spirit. (Matiyu 5: 3)

TALAUCIN SON KAI
Ziyarar
Mural a cikin tunanin Abbey, Missouri

 

IN Mystery na Farin Ciki na Biyu, Maryamu ta tashi don taimakawa dan uwanta Elisabeth wanda shi ma yana haihuwa. Littafi ya ce Maryamu ta zauna a can "watanni uku."

A farkon watanni uku yawanci shine mafi gajiyar mata. Ci gaban jariri cikin sauri, canje-canje a cikin hormones, duk motsin zuciyar… amma duk da haka, a wannan lokacin ne Maryamu ta talauta buƙatun kanta don taimakawa ɗan uwanta.

Kiristan kwarai shine wanda ya ba da kansa ga hidimtawa ɗayan.

    Allah shine farko.

    Makwabcina na biyu.

    Ni ne na uku.

Wannan shi ne mafi tsananin salon talauci. Fuska ne na na so.

...he emptied himself, taking the form of a slave... becoming obedient to death, even death on a cross.  (Filib. 2: 7)

TALAUCI NA SAUKI
Haihuwa

GEERTGEN tare da Sint Jans, 1490

 

WE yi tunani a cikin Abu na Farin Ciki na Uku cewa an haifi Yesu a cikin asibiti ba haihuwa ko fada. An kwantar da Sarkinmu a cikin komin dabbobi "saboda babu musu a masauki."

Kuma Yusufu da Maryamu ba su nace wa jin daɗi ba. Ba su nemi mafi kyawun abu ba, kodayake suna iya neman hakan. Sun gamsu da sauki.

Ingantaccen rayuwar Kirista ya kamata ya zama mai sauƙi. Mutum na iya zama mai wadata, amma duk da haka yana rayuwa mai sauƙi. Yana nufin rayuwa da abin da mutum yake buƙata, maimakon so (cikin dalili). Closakunanmu yawanci ma'aunin ma'aunin zafi na farko ne na sauki.

Hakanan sauki ba yana nufin zama cikin kunci ba. Na tabbata cewa Yusufu ya tsabtace komin dabbobi, cewa Maryamu ta jera shi da tsummoki mai tsabta, kuma an gyara wuraren ƙananarsu yadda ya kamata don zuwan Kristi. Hakanan yakamata zuciyarmu ta sake karantawa saboda zuwan Mai Ceto. Talaucin sauki ya sanya masa wuri.

Hakanan yana da fuska: wadatar zuci.

I have learned the secret of being well fed and of going hungry, of living in abundance and being in need. I have the strength for everything through him who empowers me. (Filibiyawa 4: 12-13)

TALAUCIN SADAUKARWA

Presentation

"Sirrin Farin Ciki na Hudu" na Michael D. O'Brien

 

A CEWA ga Dokar Lawiyawa, macen da ta haihu dole ne ta zo haikalin:

ɗan rago bana ɗaya na hadaya da kurciya ko kurciya don hadaya don zunubi… Idan kuwa ba za ta iya ɗaukar ɗan rago ba, tana iya ɗaukar kurciya biyu… " (Lev. 12: 6, 8)

A cikin Hudu na Farin Ciki, Maryamu da Yusufu suna ba da tsuntsaye biyu. A cikin talaucin su, shine kawai abin da zasu iya biya.

Ana kuma kira Kiristan na kwarai ya bayar, ba kawai don lokaci ba, har ma da albarkatu — kuɗi, abinci, abubuwan mallaka - "har sai yayi zafi", Uwargida mai albarka Teresa zata ce.

A matsayin jagora, Isra'ilawa zasu ba da zakka ko kashi goma cikin ɗari na “fruitsa fruitsan fari” na abin da suke samu zuwa “gidan Ubangiji.” A cikin Sabon Alkawari, Bulus ba ya cusa kalmomi game da tallafawa Ikilisiya da waɗanda suke wa'azin Bishara. Kuma Kristi ya sanya fifiko kan matalauta.

Ban taba saduwa da duk wanda ya fitar da zakkar kashi goma na kudin shigar su wanda ya rasa komai ba. Wasu lokuta 'ma'ajiyar abincinsu' suna ambaliya da ƙari.

Za a ba ku kyauta kuma, gwargwadon mudu, wanda aka tattara, aka girgiza shi, aka malala, za a zuba a cinyarku " (Luka 6:38)

Talaucin sadaukarwa shine wanda muke kallon yawanmu, ƙasa da kuɗin wasa, kuma ƙari azaman cin abincin "ɗan'uwana". An kira wasu su sayar da komai su ba talakawa (Matiyu 19:21). Amma mu duka an kira mu mu "ƙi dukkan abin da muke da shi" - son kuɗi da son abubuwan da zata iya siye — da bayarwa, har ma, daga abin da ba mu da shi.

Tuni, zamu iya jin ƙarancin imaninmu cikin ikon Allah.

Aƙarshe, talaucin sadaukarwa shine halin ruhu wanda a koyaushe a shirye nake na bada kaina. Ina gaya wa 'ya'yana, "Ku ɗauki kuɗi a cikin walat ɗinku, in dai kun haɗu da Yesu, ya ɓuya a cikin matalauta. Ku sami kuɗi, ba yadda za a kashe, kamar yadda za a bayar.

Irin wannan talaucin yana da fuska: shi ne karimci.

Bring the whole tithe into the storehouse, that there may be food in my house, and try me in this, says the Lord: Shall I not open for you the floodgates of heaven, to pour down blessing upon you without measure?  (Mal 3:10)

...this poor widow put in more than all the other contributors to the treasury. For they have all contributed from their surplus wealth, but she, from her poverty, has contributed all she had, her whole livelihood. (Mar 12: 43-44)

TALAUCIN SURAWA

Biyar Na Farin Ciki

Biyar Na Farin Ciki (Ba a sani ba)

 

KO samun ofan Allah kamar ɗanka ba tabbaci bane cewa komai zai gyaru. A cikin Abu na Biyar Mai Farin Ciki, Maryamu da Yusufu sun gano cewa Yesu ba ya cikin ayarinsu. Bayan sun bincika, sai suka same shi a Haikalin a Urushalima. Littafi ya ce sun yi "mamaki" kuma cewa "ba su fahimci abin da ya ce musu ba."

Talauci na biyar, wanda zai iya zama mafi wahala, shine na sallama: yarda da cewa ba mu da iko don kauce wa yawancin matsaloli, matsaloli, da juyawa da kowace rana ke gabatarwa. Sun zo-kuma muna al'ajabi-musamman idan sun kasance ba zato ba tsammani kuma da alama basu cancanta ba. Wannan shine daidai inda muke fuskantar talaucinmu… rashin iya fahimtar asirin Allah.

Amma don karɓar nufin Allah da zuciyar zuciya, miƙa azaman membobin zuriyar firist ɗin sarauta wahalarmu ga Allah don a canza ta zuwa alheri, ita ce irin wannan ƙa'idar ta yadda Yesu ya karɓi Gicciye, yana cewa, "Ba nufina ba amma naka za a yi." Ta yaya Kristi ya talauce! Ta yaya muke da arziki saboda shi! Kuma yaya wadatar ran wani zaiyi lokacin da zinariya na wahalarmu ana miƙa musu saboda talaucin sallamawa.

Nufin Allah shine abincinmu, koda kuwa wani lokaci yana ɗanɗana ɗaci. Gicciye ya yi daɗi da gaske, amma babu tashin matattu ba tare da shi ba.

Talaucin mika kai yana da fuska: haƙuri.

I know your tribulation and poverty, but you are rich... Do not be afraid of anything you are going to suffer... remain faithful until death, I will give you the crown of life. (Wahayin Yahaya 2: 9-10)

Waɗannan haskoki guda biyar, waɗanda ke fitowa daga zuciyar Kirista,
na iya huɗa duhun rashin imani a cikin duniyar da ke ƙishin yin imani:
 

St. Francis na Assisi
St. Francis na Assisi, na Michael D. O'Brien

 

TALAUCIN JIHAR

TALAUCIN SON KAI

TALAUCI NA SAUKI

TALAUCIN SADAUKARWA

TALAUCIN SURAWA

 

Tsarkaka, sako ne wanda yake gamsarwa ba tare da bukatar kalmomi ba, shine bayyananniyar fuskar fuskar Kristi.  –JOHN PAUL II, Novo Millenio Ineunte

Farin Ciki a Dokar Allah

YANZU MAGANAR AKAN MASS KARATUN
na ranar Juma'a, 1 ga watan Yulin, 2016
Zaɓi Tunawa da St. Junípero Serra

Littattafan Littafin nan

gurasa1

 

MUHIMMIYA An faɗi a cikin wannan Shekarar Rahama ta Jubilee game da ƙauna da jinƙan Allah ga dukkan masu zunubi. Mutum na iya cewa Paparoma Francis da gaske ya tura iyaka a cikin “maraba” da masu zunubi a cikin kirjin Cocin. [1]gwama Matsakaicin Layi Tsakanin Rahama Da Bidi'a-Sashe Na-III Kamar yadda Yesu ya fada a cikin Bishara ta yau:

Waɗanda suke da lafiya ba su buƙatar likita, amma marasa lafiya suna bukata. Je ka koyi ma'anar kalmomin, Ina son jinƙai, ba hadaya ba. Ban zo in kira masu adalci ba sai masu zunubi.

Ci gaba karatu

Bayanan kalmomi