Kammala Karatun

YANZU MAGANAR AKAN MASS KARATUN
na 30 ga Mayu, 2017
Talata na Bakwai Bakwai na Ista

Littattafan Littafin nan

 

NAN mutum ne mai ƙin Yesu Kiristi… har sai da ya same shi. Saduwa da Soyayya Tsarkakakke zata yi maka hakan. St. Paul ya tafi daga karbar rayukan Kiristoci, zuwa ba zato ba tsammani ya ba da ransa a matsayin ɗayansu. Akasin abin da ya bambanta da “shahidan Allah” na yau, waɗanda suke tsoron ɓoye fuskokinsu kuma suna ɗora bama-bamai a kansu don kashe marasa laifi, St. Paul ya bayyana shahadar gaskiya: ba da kai ga ɗayan. Bai ɓoye kansa ko Linjila ba, a kwaikwayon Mai Cetonsa. 

Na bauta wa Ubangiji da dukan tawali'u da hawaye da gwaji... Ban yi kasala ba da in gaya muku abin da zai amfanar ku, ko koya muku a fili ko a cikin gidajenku. (Karatun farko na yau)

A lokacin namu, farashin da za a biya don aminci ga Linjila ba a rataye shi, zana shi da raba shi amma galibi ya ƙunshi sallamar ne daga hannu, ba'a ko sakin fuska. Duk da haka, Ikilisiya ba za ta iya janyewa daga aikin shelar Almasihu da Linjilarsa a matsayin gaskiyar ceto, tushen tushen farin cikinmu na ɗaiɗaiku kuma a matsayin tushen zamantakewar adalci da ɗan adam. —POPE BENEDICT XVI, London, England, 18 ga Satumba, 2010; Zenit

Nawa ne ya canza a cikin ƴan shekaru! Yanzu hakika, ana azabtar da Kiristoci a Gabas ta Tsakiya da kuma kashe su kamar yadda Bulus ya ƙi su yi musun Ubangijinsu. Ta yaya mu, waɗanda ba su da ko kaɗan daga izgili daga abokan aikinmu, abokai ko danginmu, ba za mu sami ƙarfin gwiwa ba sa’ad da muka karanta irin waɗannan kalmomi?

…a birni ɗaya bayan ɗaya Ruhu Mai Tsarki ya yi mini gargaɗi cewa ɗauri da wahala suna jirana. Amma duk da haka ina ganin rayuwa ba ta da mahimmanci a gare ni, in dai in gama aikina da hidimar da na karɓa daga wurin Ubangiji Yesu, domin in ba da shaida ga Bisharar alherin Allah.

Don kaina, ba kawai waɗannan kalmomi ba ne, amma ka kalaman da suka zaburar da ni. A watan da ya gabata, na yi kira ga masu karatu da su taimake ni a cikin wannan cikakken ridda wanda ya dogara ga Ibadar Ubangiji. Yayin da kasa da kashi biyu cikin ɗari na masu karatu suka amsa, waɗanda suka yi, sun ba mu mamaki kuma sun albarkace mu saboda karimcinsu da kalmomin ƙarfafawa. Akwai gwauraye a kan tsayayyen kuɗin shiga, marasa aikin yi, ɗalibai, tsofaffi, da firistoci waɗanda suka ba da gudummawa ga wannan hidima, waɗanda suka ba da "har sai ya ji rauni", kamar yadda St. Teresa na Calcutta ta ce. 

Ka yi ruwan sama mai albarka, ya Allah, bisa gādonka… (Zabura ta yau)

Bugu da ƙari, kalmomin ƙarfafawa da kuka aiko a cikin imel, katunan, da wasiku sun shafe ni sosai, kuma sun kara buɗe idona ga yadda wannan aiki ne da ya wuce wannan ƙaramin mawaƙa / marubucin waƙa (Ezekiel 33: 31-32).

Yanzu sun san cewa duk abin da ka ba ni daga gare ka yake, domin maganar da ka ba ni na ba su, kuma sun yarda da su… (Linjila ta yau).

Haka nan kuka zubo da zuciyoyin ku da bakin ciki da radadi da rarrabuwar kawuna da matsalolin lafiya da matsalolin kudi da sauran matsalolin da kuke fuskanta tare da iyalanku, kuna neman addu’a ta. A yau, na sanya duk waɗannan addu'o'in a cikin alfarwa, a ce Ubangijinmu ya amsa kukanku, bisa ga nufinsa. Ee, ina addu'a kowane rana don ku da nufin ku, ku ba da su ga Uwargidanmu a cikin Rosary, kuma za ku ci gaba da yin haka.

Albarka ta tabbata kowace rana Ubangiji, wanda yake ɗaukar nauyinmu; Allah, wanda shine cetonmu. Allah ne mai ceton mu… (Zabura)

Har ila yau cikin kuka a yau na roki Ubangiji ya ba ni ikon ci gaba da rubutu, in ci gaba da saurare, kada in yi barci… gama karatun, kamar yadda nake ganin gajimare mafi damuwa na wannan guguwar da ke taruwa a sararin sama. Don haka, ma na gode da addu’o’in ku.

Daga karshe, akwai wata ‘yar magana da ke cewa:

Idan ka manta ni, ba ka rasa kome ba. Idan ka manta da Yesu Kiristi, ka rasa kome.

Abu mafi mahimmanci da zan iya yi anan shine, ba don sanar da ku ga “alamomin zamani ba”—wanda ke da mahimmanci—amma don kawo muku zurfin ƙauna da sanin Triniti Mai Tsarki.

Rai na har abada ke nan, domin su san ka, Allah Makaɗaici na gaskiya, da kuma wanda ka aiko, Yesu Almasihu. (Linjilar Yau)

Wannan shine kuma koyaushe zai kasance burina. Cewa kowane abu zai kai ku zuwa zurfafa dangantaka da Yesu, kuma ta wurinsa, tare da Allah Uba ta wurin Ruhu Mai Tsarki. Lokacin da Allah yana zaune a cikin zuciyarka-wato Tsabtace kuma Ƙaunace Cikakkiya—to duk tsoro zai fita.[1]1 John 4: 18 Sa'an nan kuma, za ku iya fuskantar kowace hadari tare da alheri, haske, da bege.

Na gode muku…

Ana ƙaunarka.

 

KARANTA KASHE

Kirista Mashaidin-Shuhuda

  
Yi muku albarka kuma na gode.

 

Don tafiya tare da Mark a cikin The Yanzu Kalma,
danna banner da ke ƙasa zuwa biyan kuɗi.
Ba za a raba imel ɗinka da kowa ba.

  

 

Print Friendly, PDF & Email

Bayanan kalmomi

Bayanan kalmomi
1 1 John 4: 18
Posted in GIDA, KARANTA MASS, LOKACIN FALALA, ALL.