Warkar da Raunin Adnin

YANZU MAGANAR AKAN MASS KARATUN
na Juma'a bayan Ash Laraba, 20 ga Fabrairu, 2015

Littattafan Littafin nan

theyound_Fotor_000.jpg

 

THE Masarautar dabbobi tana da wadatar zuci. Tsuntsaye sun wadatu. Kifi ya wadatu. Amma zuciyar mutum ba. Ba mu hutawa kuma ba mu gamsuwa, koyaushe muna neman biyan buƙata a cikin sifofi da yawa. Muna cikin biɗan nishaɗi mara ƙarewa yayin da duniya ke jujjuya tallace-tallacen da ke ba da alƙawarin farin ciki, amma ba da daɗi kawai — ɗanɗano na ɗan lokaci, kamar dai shi ne ƙarshen kanta. Me yasa, bayan siyan ƙarya, babu makawa zamu ci gaba da nema, bincike, farauta ma'ana da ƙima?

Yana da rauni na Eden. Ciwo ne na tsohuwar karyayyen amana. Shi ne contusion na rasa tarayya da Allah da juna. 

Suna nemana kowace rana, Suna so su san al'amurana… “Don me muke azumi, ba ku gani ba? Ka addabi kanmu, ba ka lura ba?” (Karanta Farko)

Ubangiji ba ya ganin azumin mu idan ya ƙare a kan kansa, kamar muna ƙara da ci. Da gaske ne Allah ya damu idan kun bar cakulan don Azumi? Maimakon haka, azumi na gaskiya shine aikin juyar da idanu daga na wucin gadi zuwa madawwama. Azumi, al'adu, alamomi, addu'o'i… duk wata hanya ce ta taimaka mana mu juyar da zukatanmu ga Allah. Kusan kowane addini a duniya yana bayyana ne kawai na wannan sha'awar tarayya da Allah (kuma a gaskiya, gaskiya mai ban mamaki a wannan, Allah yana marmarinmu):

Addu'a itace gamuwa da kishin Allah da namu. Allah yana jin ƙishirwa cewa mu ƙishi gare shi. -Katolika na cocin Katolika, n 2560

Don haka mun ji rauni, kuma muna kuka da addu'a… amma ga wa? Yesu Kiristi shine amsar wannan rauni: Ta wurin raunukansa muka warke. [1]cf. 1 Bitrus 2: 24 Fuskar Yesu ta ba mu wurin da za mu gyara idanunmu; ta hanyar Eucharist, kankare yana nufin taɓa Shi; ta hanyar ikirari, siminti na nufin jin Ya furta rahamarsa. Zuciya fara domin mu sami waraka sa’ad da muka gane cewa Allah yana ƙaunarmu har ya aiko Ɗansa makaɗaici, muka sa namu dogara a cikinsa:

Hadayata, ya Allah, ruhu mai rugujewa ne; Zuciya mai tawali’u da tawali’u, Ya Allah, ba za ka yi taurin kai ba. (Zabura ta yau)

Duk da haka, Yesu ya koya mana cewa raunin Adnin ba zai taɓa warkewa ta wajen kallo kawai ba, kamar addini biɗa ne kawai. Kamar yadda Paparoma Benedict ya tambaya:

Ta yaya ra'ayin ya haɓaka cewa saƙon Yesu ya zama na mutum ɗaya ne kawai kuma ana nufin kowane mutum shi kaɗai? Ta yaya muka isa ga wannan fassarar ta “ceton rai” a matsayin gudu daga alhakin duka, kuma ta yaya muka ɗauki shirin Kiristanci a matsayin neman son kai na ceto wanda ya ƙi ra'ayin bauta wa wasu? —POPE Faransanci XVI, Yi magana da Salvi, n 16

Amma wannan shi ne azumin da nake fata: a saki waɗanda ke daure bisa zalunci, a kwance igiyar karkiya; Yantar da waɗanda ake zalunta, suna karya kowace karkiya; raba gurasar ku da mayunwata, mafaka ga wanda ake zalunta da marasa gida; Ka tufatar da tsiraici idan ka gan su, kuma kada ka juya da kanka. Sa'an nan haskenku zai haskaka kamar ketowar alfijir, kuma rauninku zai warke da sauri… (Karanta Farko).

Don a ƙaunaci Allah da maƙwabci: waɗannan, in ji Yesu, dokoki ne mafi girma domin a cikin waɗannan kaɗai za a maido da zuciyar ɗan adam zuwa ga cikakkiyar darajarta, kuma ta sami hutunta.

 

 

Na gode don goyon baya!

Don biyan kuɗi, danna nan.

 

Ku ciyar da minti 5 kowace rana tare da Mark, kuna yin bimbini a kan abubuwan yau da kullun Yanzu Kalma a cikin karatun Mass
har tsawon wadannan kwana arba'in din.


Hadayar da zata ciyar da ranka!

SANTA nan.

YanzuWord Banner

 

Print Friendly, PDF & Email

Bayanan kalmomi

Bayanan kalmomi
1 cf. 1 Bitrus 2: 24
Posted in GIDA, KARANTA MASS, MUHIMU da kuma tagged , , , , , , .