Yadda Ake Rayuwa Cikin Iddar Ubangiji

 

ALLAH ya tanada, ga zamaninmu, “kyauta ta rayuwa cikin Nufin Allah” wadda ta kasance haƙƙin ɗan Adam na haihuwa amma ya ɓace ta wurin zunubi na asali. Yanzu an maido da shi a matsayin mataki na ƙarshe na mutanen Allah mai nisa tafiya ta komawa ga zuciyar Uba, don mai da su amarya “marasa aibi, ko gyale, ko kowane irin abu, domin ta kasance mai tsarki, marar lahani” (Afis 5). : 27).

...duk da Fansa na Kristi, waɗanda aka fansa ba dole ba ne su mallaki haƙƙin Uba kuma su yi mulki tare da shi. Ko da yake Yesu ya zama mutum ya ba dukan waɗanda suka karɓe shi ikon zama ’ya’yan Allah kuma ya zama ɗan fari na ’yan’uwa da yawa, ta wurinsu za su kira shi Allah Ubansu, waɗanda aka fansa ta wurin Baftisma ba su da cikakkiyar haƙƙin Uba kamar Yesu kuma Maryama ta yi. Yesu da Maryamu sun ji daɗin duk haƙƙoƙin ɗiya na zahiri, watau, cikakken haɗin kai mara yankewa tare da Nufin Allahntaka… — Rev. Joseph Iannuzzi, Ph.B., STB, M. Div., STL, STD, Kyautar Rayuwa a Zatin Allahntaka Za a Rubuta Luisa Piccarreta, (Kindle Locations 1458-1463), Kindle Edition

Ya fi sauƙi yin nufin Allah, ko da cikakke; a maimakon haka, yana da mallakar sama da duka hakkokin da kuma gata ya shafi kuma ya mallaki dukan halitta da Adamu ya taɓa mallaka, amma ya rasa. 

Idan Tsohon Alkawari ya ba wa rai ɗiyanka na “bautar” ga shari’a, da Baftisma ɗiyan “ɗaukarwa” cikin Yesu Kiristi, tare da baiwar Rayuwa cikin Nufin Allahntaka Allah ya ba wa rai ɗan zama na “mallaki” wanda ya yarda da shi don "tabbatar da duk abin da Allah yake aikatawa", da kuma shiga cikin haƙƙoƙin dukkan ni'imominsa. Ga ruhin da ke son rayuwa cikin yardar Allah ta hanyar yin biyayya da aminci da “tsagewar aiki”, Allah ya ba shi ‘ya’ya. mallaka. - Ibid. (Kindle Wuraren 3077-3088)

Ka yi tunanin wani dutse da aka jefa a tsakiyar tafki. Duk ƙuƙumman suna ci gaba daga wannan cibiyar tsakiya zuwa gefuna na dukan tafkin - sakamakon wannan aikin guda ɗaya. Haka kuma, tare da kalma ɗaya - Fiat (“bari ya kasance”) — dukan halitta sun taso daga wannan lokaci guda na har abada, suna ruɗi cikin ƙarnuka.[1]cf. Gen 1 Ripples da kansu motsi ne ta hanyar lokaci, amma wurin tsakiya shine abada tunda Allah yana dawwama.

Wani kwatanci kuma shine tunanin nufin Allahntaka azaman tushen babban ruwa wanda ya shiga cikin miliyoyin magudanan ruwa. Har ya zuwa yanzu, duk manyan waliyyai a da za su iya yi shi ne shiga cikin ɗayan waɗannan tributary kuma har ma sun kasance daidai a cikinsa gwargwadon ƙarfinsa, alkiblarsa. da kwarara. Amma yanzu Allah yana maidowa mutum ikonsa na asali don shiga cikin ainihin Tushen waɗancan raƙuman ruwa - Fount - aya ɗaya a cikin madawwami inda nufin Allahntaka ya fito. Don haka, ruhun da ke rayuwa cikin nufin Allah yana iya yin dukan ayyukansa, kamar yadda yake, a cikin wannan batu, ta haka ya rinjayi lokaci guda. duk tributary a kasa (watau a duk tarihin ɗan adam). Don haka tunanina, numfashi, motsi, aiki, magana, har ma da barci a cikin nufin Ubangiji na ci gaba da maido da alaƙa da haɗin kai na mutum tare da Mahalicci da ita kanta halitta. A cikin tauhidin sufanci, ana kiran wannan “bilocation” (ba a ma’anar St. Pio ya bayyana a wurare biyu lokaci ɗaya ba, amma kamar haka): 

Domin madawwamin aiki na nufin Allah ya yi aiki a cikin ran Adamu a matsayin ka'idar aiki na ɗan adam, Allah ya ba ransa ikon ketare lokaci da sararin samaniya ta wurin alherin halitta; ruhinsa ya birkice cikin dukkan abubuwan da aka halicce su domin tabbatar da kansu a matsayin shugabansu da kuma hada ayyukan dukkan halittu. —Rev. Yusufu Iannuzzi, Kyautar Rayuwa cikin Yardar Allah a cikin Rubutun Luisa Piccarreta, 2.1.2.1, p. 41

A matsayin mataki na ƙarshe na tafiya ta Ikilisiya, tsarkakewarta ya ƙunshi Allah ya shigar da ita cikin tsakiyar Nufin Allahntaka domin dukan ayyukanta, tunaninta, da kalmominta su shiga cikin “madawwamiyar yanayin” wanda zai iya yin tasiri ta haka, kamar yadda Adamu ya taɓa yi. dukkan halitta, yana fitar da shi daga fasadi, kuma ya kai shi ga kamala. 

Halitta shine ginshikin “dukkan tsare-tsaren ceton Allah,”… Allah ya hango ɗaukakar sabon halitta cikin Almasihu... Ta haka ne Allah ke baiwa mutane damar zama masu hankali da kuma yanci don kammala aikin halitta, don daidaita jituwa don amfanin kansu da na maƙwabta. -Catechism na cocin Katolika, 280, 307

Kuma ta haka ne,

…halitta tana jiran da ɗokin begen bayyanar ’ya’yan Allah… da bege cewa halitta da kanta za ta sami ’yantuwa daga bautar ɓatanci kuma ta sami rabo cikin ’yanci mai ɗaukaka na ’ya’yan Allah. Mun sani cewa dukan talikai suna nishi cikin azabar naƙuda har yanzu… (Romawa 8:19-22).

“Duk halitta,” in ji St. Amma aikin fansa na Almasihu ba shi da kansa ya maido da komai ba, kawai ya sa aikin fansa ya yiwu, ya fara fansarmu. Kamar yadda dukkan mutane ke tarayya cikin rashin biyayyar Adamu, haka kuma dole ne dukkan mutane su yi tarayya cikin biyayyar Kristi ga nufin Uba. Fansar zai cika ne kawai lokacin da duka mutane suka yi biyayya da shi… - Bawan Allah Fr. Walter Ciszek, Shine Yake Jagorana (San Francisco: Ignatius Press, 1995), shafi na 116-117

Wannan “kyauta”, ta fito ne gaba ɗaya daga isashen Kristi Yesu wanda yake so ya mai da mu ’yan’uwa maza da mata waɗanda za su sa hannu a cikin maido da dukan abu (duba) Son son Gaskiya na gaske).  

 

Hanyar Rayuwa cikin Iddar Ubangiji

Yesu ya tambayi Luisa ya sanya wa rubuce-rubucenta suna “Littafin Sama”, gami da taken: “Kiran rai zuwa tsari, wuri da manufar da Allah ya halicce shi.” Nisa daga ajiye wannan kiran ko Gift ga kadan daga cikin zababbu, Allah yana nufin Ya ba da su ga kowa da kowa. Kaito, “An gayyaci da yawa, amma kaɗan ne aka zaɓa.”[2]Matiyu 22: 14 Amma na gaskanta da dukan zuciyata cewa ku, masu karatun The Now Word da kuka ce “eh” (watau. fiat!) zama bangare na Yarinyarmu Karamar Rabbleana karawa wannan Kyauta a yanzu. Ba lallai ne ku fahimci duk abin da aka rubuta a sama ko ƙasa ba; Ba dole ba ne ka fahimci dukkan ra'ayoyin da aka shimfida a cikin juzu'i 36 na rubuce-rubucen Luisa. Duk abin da ya wajaba don karɓar wannan Kyauta da fara rayuwa in Yesu ya taƙaita nufin Allahntaka a cikin Linjila:

Amin, ina gaya muku, in ba ku juyo, ku zama kamar yara ba, ba za ku shiga Mulkin Sama ba. shi. (Matta 18:30; Yohanna 14:23)

 

I. Sha'awa

Mataki na farko, to, shine a sauƙaƙe sha'awar wannan Kyauta. Don a ce, “Ubangijina, na san ka sha wahala, ka mutu, ka tashi kuma domin ka tashi ta da a cikinmu dukan abin da ya ɓace a Adnin. Na ba ku "yes", sannan: "Bari a yi min bisa ga maganarka" (Luka 1: 38). 

Yayin da nake tunani game da Nufin Allah Mai Tsarki, Yesu mai daɗi ya ce mini: “Ya ‘yata, don shiga cikin wasiyyata... abin da halitta ba ta yi ba face gusar da tsakuwar wasiyyarta… Wannan saboda dutsen tsakuwarta zai hana Nisiyyata yawo a cikinta… Amma idan rai ya cire tsakuwar wasiyyarta. Nan take ta kwararo a cikin Ni, ni kuma a cikinta. Ta gano duk kayana a yanayinta: haske, ƙarfi, taimako da duk abin da take so… Ya isa haka ta so, kuma an yi komai! —Yesu ga Bawan Allah Luisa Piccarreta, Volume 12, 16 ga Fabrairu, 1921

Shekaru da yawa, littattafai kan Nufin Allahntaka suna sauka a kan tebur na. Na san a hankali cewa suna da mahimmanci… amma sai da na kasance ni kaɗai wata rana, daga cikin shuɗi, na hango Uwargidanmu tana cewa, "Lokaci yayi." Kuma da wannan, na debi rubuce-rubucen Uwargidanmu a cikin Mulkin Allah kuma ya fara sha. Bayan watanni da yawa bayan haka, a duk lokacin da na fara karanta waɗannan ayoyi masu girma, sai in yi kuka. Ba zan iya bayyana dalilin ba, sai dai wannan lokaci yayi. Wataƙila lokaci ya yi da za ku nutse cikin wannan Kyauta, kuma. Za ku sani domin bugun zuciyar ku zai kasance a fili kuma ba za a iya kuskure ba.[3]Rev 3: 20 Duk abin da kuke buƙatar fara karba shi ne sha'awar shi. 

 

II. Ilimi

Don girma cikin wannan Baiwar, kuma don ta girma a cikin ku, yana da mahimmanci ku nutsar da kanku cikin koyarwar Yesu akan Nufin Allahntaka.

Duk lokacin da na yi magana da kai game da Nufi na kuma ka sami sabon fahimta da ilimi, aikinka a cikin Nufin nawa yana samun ƙarin ƙima kuma ka sami ƙarin dukiya mai yawa. Yakan faru ne ga mutumin da ya mallaki dutse mai daraja, kuma ya san cewa wannan dutse mai daraja ya kai dinari: shi mai arzikin dinari daya ne. Yanzu, sai ya zama ya nuna wa wani ƙwararren ƙwararren dutsen dutsensa, wanda ya gaya masa cewa darajarsa ta kai Lira dubu biyar. Mutumin nan ba ya da dinari guda, amma ya mallaki lira dubu biyar. Yanzu, bayan wani lokaci ya samu damar nunawa wani kwararre, wanda ya fi kwarewa, wanda ya tabbatar masa da cewa kudinsa na dauke da darajar Lira dubu dari, kuma a shirye yake ya saya idan yana so ya sayar. Yanzu wannan mutumin ya mallaki lira dubu dari. Dangane da iliminsa na ƙimar darajarsa, ya zama mai arziƙi, kuma yana jin daɗin ƙauna da godiya ga gem… Yanzu, haka yake faruwa tare da Nufi na, da kuma kyawawan halaye. Kamar yadda ruhi ke fahimtar kimarsu da samun iliminsu, sai ta zo ta sami sabbin dabi'u da sabbin wadata a cikin ayyukanta. Don haka, gwargwadon sanin nufina, gwargwadon yadda aikinku zai sami ƙima. Haba, da ka san irin baiwar da nake budewa tsakanina da kai a duk lokacin da na yi maka magana game da illar wasiyyata, da za ka mutu da farin ciki da yin liyafa, kamar ka sami sabon mulki da za ka mamaye! -Volume 13, Agusta 25th, 1921

A nawa bangare, na karanta watakila saƙonni 2-3 kowace rana daga kundin Luisa. Bisa shawarar abokina, na fara da Juzu'i goma sha ɗaya. Amma idan kun kasance sababbi ga rayuwar ruhaniya, zaku iya farawa da juzu'i na ɗaya, karanta ɗan lokaci kaɗan. Kuna iya samun rubuce-rubucen akan layi nanHakanan, ana samun duka saitin a cikin littafi ɗaya da aka buga nanTambayoyinku game da Luisa, rubuce-rubucenta, da amincewar Ikilisiya game da su ana iya karantawa anan: A kan Luisa da rubuce rubucen ta.

 

III. Nagarta

Ta yaya mutum zai iya rayuwa a cikin wannan Baiwar idan mutum ya ci gaba da rayuwa da son ransa? Wannan yana nufin cewa mutum zai iya fara kwanakinsa a cikin nufin Allah - a cikin "madaidaicin yanayi" na kasancewa tare da Allah - kuma da sauri ya fadi daga wannan. guda nuni ta hanyar tarwatsewa, rashin kulawa, kuma ba shakka, zunubi. Wajibi ne mu girma cikin nagarta. Baiwar Rayuwa a cikin Iddar Ubangiji ba ta yi nesa da uban ruhi da suka bunƙasa, suka rayu, kuma suka ba mu ta wurin waliyyai, amma da kwarewarsa, shi. Wannan Kyautar tana jagorantar Amaryar Almasihu zuwa ga kamala, don haka, dole ne mu yi ƙoƙari dominta. 

Don haka ku zama cikakke, kamar yadda Ubanku na sama cikakke ne. (Matta 5:48)

Al'amari ne, na farko, na farfasa gumakanmu da kafa tare da ƙaƙƙarfan ƙuduri don zama a ciki Sauƙaƙan Biyayya. Daraktan ruhaniya na Luisa Piccarreta, St. Hannibal di Francia, ya rubuta:

Domin samar da, tare da wannan sabon kimiyya, tsarkaka waɗanda za su iya zarce waɗanda suka gabata, dole ne sabon Waliyai su kasance suna da dukkan kyawawan halaye, kuma a cikin jarumtaka, na tsoffin tsarkaka - na Confessors, na Penitents, na Shahidai, na Anachorists, na Budurwa, da dai sauransu. -Wasiƙun St. Hannibal zuwa Luisa Piccarreta, Tarin Wasiƙun da St. Hannibal Di Francia ya aika zuwa Bawan Allah, Luisa Piccarreta (Jacksonville, Cibiyar Nufin Allahntaka: 1997), harafi n. 2.

Idan Yesu yana kiran mu don karɓar wannan Kyauta yanzu a ciki wadannan Ashe, ba zai ƙara ba mu alherin da za a yi masa ba? Shekaru da yawa kafin Luisa a ƙarshe ya ci gaba da rayuwa cikin nufin Allah. Don haka kada ka karaya da rauninka da kuskurenka. A wurin Allah dukan abu mai yiwuwa ne. Muna buƙatar kawai mu ce “eh” gareshi - kuma ta yaya kuma lokacin da ya kai mu ga kamala shine kasuwancinsa muddin muna da gaskiya cikin sha’awarmu da ƙoƙarinmu. Sacraments, don haka, sun zama masu mahimmanci wajen warkarwa da ƙarfafa mu.  

 

IV. Rayuwa

Yesu yana so ya yi rayuwarsa a cikinmu, kuma domin mu mu yi rayuwarmu cikinsa - har abada. Wannan ita ce “rai” da ya kira mu zuwa gare ta; wannan shine ɗaukakarsa da farin ciki, kuma zai zama ɗaukakarmu da farin cikinmu, ma. (Ina tsammanin Ubangiji yana da hauka da gaske don ƙaunar ɗan adam irin wannan - amma hey - zan ɗauka! Zan sake yin tambaya don cika alkawuransa a cikina, kamar waccan gwauruwa a cikin Luka 18: 1-8 ). 

Ikonsa na Ubangiji ya ba mu duk abin da ke sa don rayuwa da ibada, ta wurin sanin wanda ya kira mu da ɗaukakarsa da ikonsa. Ta wurin waɗannan, ya ba mu alkawura masu tamani, masu-girma, domin ta wurinsu ku sami tarayya cikin halin allahntaka… (2Bit 1:3-4).

Zuciyar rubutun Luisa ita ce kalmomin da Yesu ya koya mana a cikin Ubanmu za su cika:

Addu'ar da na yi wa Uba na sama, 'Bari ta zo, Mulkinka ya zo, a yi nufinka a duniya kamar yadda ake yinsa a sama,' yana nufin cewa da na zo duniya ba a kafa Mulkin Nufin Na tsakanin halittu ba, in ba haka ba Da na ce, 'Ya Ubana, bari Mulkinmu wanda na riga na kafa a duniya ya tabbata, kuma bari nufinmu ya yi mulki, ya kuma yi sarauta.' Maimakon haka na ce, 'Bari ya zo.' Wannan yana nufin cewa dole ne ya zo kuma rayuka dole su jira shi da tabbaci guda da yadda suke jiran Mai Fansa na gaba. Don An Divaurace Nufin Allahna kuma an jingina shi ga kalmomin 'Ubanmu.' - Yesu zuwa Luisa, Kyautar Rayuwa a Zatin Allahntaka Za a Rubuta Luisa Piccarreta (Yankin Kindle 1551), Rev. Joseph Iannuzzi

Manufar Fansa ita ce mu musanya ƙayyadaddun ayyukanmu na zahiri zuwa ayyukan allahntaka, mu kawo su daga na ɗan lokaci zuwa madawwamin “motsi na farko” na Nufin Allahntaka. A taƙaice, Yesu yana gyara mana abin da ya karye a cikin Adamu. 

...halittar da Allah da namiji, mace da namiji, bil'adama da dabi'a suka kasance cikin jituwa, a cikin tattaunawa, cikin tarayya. Wannan shiri, wanda zunubi ya fusata, Kristi ne ya ɗauke shi ta hanya mafi ban mamaki, wanda yake aiwatar da shi a asirce amma da kyau. a halin yanzu, A cikin fata na kawo shi zuwa ga cika…  —POPE JOHN PAUL II, Manyan janar, Fabrairu 14, 2001

Triniti Mai Tsarki yana so mu zauna a dakatar da su a cikin wani Wasiyya Guda ta yadda rayuwarsu ta ciki ta zama tamu. "Rayuwa a cikin nufina shine koli na tsarki, kuma yana ba da ci gaba mai girma a cikin Alheri," Yesu ya ce wa Luisa.[4]Girman Halitta: Nasarar Nufin Allahntaka a Duniya da Zaman Lafiya a cikin Rubuce-rubucen Ubannin Ikilisiya, Likitoci da Sufaye, Rabaran Yusuf. Ianuzzi, p. 168 Shi ne ya canza ko da aikin numfashi ya zama aikin yabo na allahntaka, girmamawa, da ramuwa. 

Tsarkaka a cikin Nufin Allahntaka yana girma a kowane lokaci - babu wani abu da zai iya kubuta daga girma, kuma rai ba zai iya bari ya kwarara cikin teku mara iyaka na nufina ba. Abubuwan da ba su da sha'awa - barci, abinci, aiki, da sauransu - na iya shiga cikin wasiyyata kuma su ɗauki matsayinsu na girmamawa a matsayin wakilan Nufi na. Idan kawai rai yana so haka, duk abubuwa, daga babba zuwa ƙarami, na iya zama damar shiga Will na… -Volume 13, Satumba 14th, 1921

Don haka, ainihin “al’adar” ce ta ci gaba da rayuwa cikin Nufin Allahntaka.

Alherin Mulkin shine “haɗin kan dukan Triniti mai tsarki da na sarauta… tare da dukan ruhun ɗan adam.” Don haka rayuwar addu'a dabi'a ce ta kasancewa a gaban Allah mai tsarki sau uku da tarayya da shi. -Katolika na cocin Katolika, n 2565

Idan mutum yana rayuwa ba kawai a cikin ripples ko tributaries amma daga maɗaukaki ɗaya ko Tushen Nufin Allahntaka, to rai zai iya shiga tare da Yesu ba kawai a sabuntawar duniya ba amma a cikin rayuwar Mai Albarka a Sama. 

Don rayuwa a cikin nufin Allahntaka shine rayuwa madawwami a cikin ƙasa, shine don bin ƙa'idodi na yau da kullun na lokaci da sarari, ikon ruhin ɗan adam lokaci guda trilocate cikin abubuwan da suka gabata, na yanzu da nan gaba, yayin da yake rinjayar kowane aiki na kowane halitta da haɗa su cikin rungumar Allah madawwami! Da farko mafi yawan rayuka sau da yawa za su shiga kuma su fita daga Izinin Ubangiji har sai sun sami natsuwa cikin nagarta. Amma duk da haka wannan kwanciyar hankali na kyawawan halaye na Ubangiji ne zai taimake su su ci gaba da shiga cikin Ibada ta Ubangiji, wadda ta ayyana Rayuwa cikin Iddar Ubangiji. —Rev. Yusufu Iannuzzi, Saukakar Halittarwa: Triumphoƙarin Nufin Allahntaka a Duniya da kuma Zaman Lafiya a cikin Rubutun Uwayen Ikklisiya, Likitoci da Abubuwan Al'ajabi, St. Andrew's Productions, p. 193

… Kowace rana a cikin addu'ar Ubanmu muna roƙon Ubangiji: “Nufinka, a duniya, kamar yadda ake yinsa cikin sama” (Matt. 6:10)…. mun gane cewa “sama” ita ce wurin da ake yin nufin Allah, kuma “duniya” ta zama “sama” —ie, wurin kasancewar kauna, kyautatawa, gaskiya da kuma kyawun Allah — sai idan a duniya nufin Allah anyi. —POPE BENEDICT XVI, Janar Masu Sauraro, 1 ga Fabrairu, 2012, Vatican City

 

Nemi Farko Mulkin

Yesu ya koya wa Luisa ta fara kowace rana da gangan don shiga cikin Nufin Allahntaka. Ina rantsuwa da rai da aka sanya shi cikin dangantaka da Allah a cikin dawwama a cikin haka aya guda, an sanya rai a cikin dangantaka kai tsaye tare da dukan halitta - dukan tributary da ke gudana cikin lokaci. Sannan muna iya yin yabo, godiya, yabo da ramuwa ga Allah a madadin dukkan halitta kamar dai yanzu a wannan lokacin (bilocation), tun da dukan lokaci yana nan ga Allah a cikin madawwamiyar lokaci.[5]Idan nufin Allahntaka ya bilocate kanta a cikin ayyukan ruhi kuma ya sanya ruhi a cikin dangantaka da shi, alherin rayayyun rai yana sanya ruhi cikin kusanci da dukkan halitta, kuma ta hanyar da yake gudanarwa («bilocates») zuwa ga dukkan 'yan adam ni'imar da Allah ya ba ta. Saboda haka, kurwa yana ba da damar dukan ’yan Adam su karɓi “rai na Ɗan Allah” domin su mallake shi. Rai kuma ƙara («redoubles») Allah farin ciki wanda ya ba da shi ga isa yabo da samun da yawa «allahntaka rayuka» domin sau da yawa ya ba da kanta ga Allah da kuma ga dukan mutane ta wurin alherin bilocation. Wannan alherin da aka taɓa yi wa Adamu a dā yana sa rai ya shiga zahirin zahiri da na ruhaniya yadda ya ga dama, ta yadda za a ratsa cikin halitta aiki ɗaya na har abada na Allah, kuma ya ba Allah ci gaba da lada ga dukan ƙauna da ya sanya a cikinta.” -Kyautar Rayuwa a Zatin Allahntaka Za a Rubuta Luisa Piccarreta (Kindle Wurare 2343-2359) Ta wannan hanyar, ranmu yana ɗaukar “tsari, wuri da manufar da Allah ya halicce shi dominsa”; muna amfani da ƴaƴan Fansa waɗanda suke nufin su haɗa kome cikin Kristi.[6]gani Afisawa 1:10

Lokacin da na zo duniya na sake haɗa nufin Allah da nufin ɗan adam. Idan kuma rai bai yi watsi da wannan alaka ba, sai dai ya mika wuya ga rahamar wasiyyata ta Ubangiji ta kuma ba da izinin Ubangijina ya rigaye shi, ya raka shi, kuma ya bi shi; idan har ya bari ayyukansa su mamaye da wasiyyata, to abin da ya same ni ya faru da wannan ruhin. -Piccarreta, Rubuce-rubucen, Yuni 15, 1922

Domin asirin Yesu bai zama cikakke kuma an cika su ba. Su cikakke ne, hakika, a cikin Yesu, amma ba a cikin mu ba, waɗanda suke membobinsa, kuma ba cikin Ikilisiya ba, wanda jikinsa ne mai ruhaniya.—L. John Eudes, rubutun "A kan mulkin Yesu", Tsarin Sa'o'i, Vol IV, shafi na 559

Abin da ke gaba shi ne abin da ake kira “Dokar da ta Gabata” ko kuma “Bayar da Safiya cikin Nufin Allah” da Yesu ya ba da shawarar mu fara kowace rana da shi. [7]Karanta gabatarwar wannan addu'ar a shafi na 65 na littafin Littafin Allah na Addu'a ; akwai sigar rumbun kwamfutarka nan Yayin da kuke addu'a, ku yi addu'a daga zuciya. Haƙiƙa ƙauna, yabo, godiya da kuma ɗaukaka Yesu yayin da kuke addu'a kowace jumla, kuna dogaro da cewa naku sha'awar ya isa ya fara rayuwa cikin Nufin Allahntaka kuma ya bar Yesu ya cim ma cikin ku cikar shirinsa na ceto. Wannan wani abu ne da za mu iya sabunta ta wani salo a tsawon yini tare da addu'a iri ɗaya, ko sauran juyi na haɗin kai ga Yesu, domin mu tuno da zukatanmu, mu raya al'adar tsayawa a gaban Allah, haqiqa, dawwama cikin Iddar Ubangiji. A nawa bangaren, na yanke shawarar cewa, maimakon in yi ƙoƙari na karanta littattafan 36, in yi nazarin daruruwan sa'o'i na sharhi, in gano duka. farko, Zan yi addu'a wannan kowace rana - kuma bari Ubangiji ya koya mini sauran a hanya. 

 

 

Addu'ar Tafiya A Cikin Irdar Ubangiji
("Dokar da ta gabata")

Ya Zuciyar Maryama, Uwa kuma Sarauniyar Nufin Allah, Ina roƙonku, ta wurin cancantar tsarkakakkiyar zuciya ta Yesu, da kuma ni'imar da Allah ya yi muku tun daga madaidaicin tunaninku, alherin da ba za ku taɓa ɓacewa ba.

Mafi Tsarkin Zuciya ta Yesu, Ni talaka ne mai zunubi wanda bai cancanta ba, kuma ina rokonka alherin da ka ba wa mahaifiyarmu Maryamu da Luisa damar samar da ayyukan allahntaka a cikina da ka saya mini da kuma ga kowa da kowa. Waɗannan ayyukan sune mafi daraja ga duka, domin suna ɗaukar Madawwamiyar Ikon Fiat ɗin ku kuma suna jiran “Ee, a yi nufin ku” (Fiat Voluntas Tua). Don haka ina roƙonku, Yesu, Maryamu da Luisa ku raka ni yayin da nake addu'a yanzu:

Ni ba komai ba ne kuma Allah ne duka, zuwa ga Izinin Ubangiji. Ka zo Uban Sama domin ka bugi zuciyata kuma ka motsa cikin Nufina; zo da ƙaunataccen Ɗan ya kwarara a cikin jinina da tunani a cikin hankalina; zo Ruhu Mai Tsarki ya hura a cikin huhuna kuma ya tuna a cikin ƙwaƙwalwar ajiya na.

Ina hada kaina a cikin Izinin Ubangiji kuma na sanya Ina son ka, ina son ka, kuma ina yi maka albarka Allah a cikin fitattun halittu. Da ni ina son Ka, raina yana tafiya a cikin halittun sammai da kasa: Ina son ka a cikin taurari, da rana, da wata da sammai; Ina son ka a cikin ƙasa, cikin ruwaye da kowane mai rai Ubana ya halitta saboda kauna gare ni, domin in mayar da soyayya ga kauna.

Yanzu na shiga cikin Mutum Mafi Tsarki na Yesu wanda ya ƙunshi dukan ayyuka. Na sanya na gode maka Yesu a cikin kowane numfashinka, bugun zuciya, tunani, kalma da mataki. Ina girmama ka a cikin wa'azin rayuwar jama'a, cikin mu'ujizar da ka yi, a cikin sacraments da ka kafa da kuma mafi kusancin zaruruwan zuciyarka.

Na albarkace ka Yesu a cikin kowane hawaye, busa, rauni, ƙaya da cikin kowane digon jini wanda ya ba da haske ga rayuwar kowane ɗan adam. Ina sa muku albarka a cikin dukan addu'o'inku, ramuwa, sadaukarwa, da kuma cikin kowane ayyuka na ciki da baƙin ciki da kuka sha wahala har zuwa numfashin ku na ƙarshe akan giciye. Na rufe rayuwarka da dukan ayyukanka, Yesu, a cikina ina ƙaunarka, ina ƙaunarka kuma ina sa maka albarka.

Yanzu na shiga cikin ayyukan mahaifiyata Maryamu da ta Luisa. Na sanya na gode a cikin Maryamu da Luisa kowane tunani, magana da aiki. Na gode muku a cikin rungumar farin ciki da baƙin ciki a cikin aikin fansa da tsarkakewa. Gane cikin ayyukanka na sa na gode maka kuma na albarkace ka Allah ya kwarara cikin alakar kowane halitta ya cika ayyukansu da haske da rai: Domin cika ayyukan Adamu da Hauwa’u; na magabata da annabawa; na rayuka na baya, na yanzu da na gaba; na tsarkakan rayuka a cikin purgatory; na mala'iku tsarkaka da tsarkaka.

Yanzu na mai da waɗannan ayyukan na kaina, kuma na miƙa su gare ka, Ubana mai tausayi da ƙauna. Bari su ƙara ɗaukaka 'ya'yanku, kuma su ɗaukaka ku, su gamsar da ku, su girmama ku a madadinsu.

Yanzu bari mu fara ranarmu da ayyukan mu na Ubangiji tare. Na gode Maɗaukakin Triniti Mai Tsarki da ka ba ni ikon shiga tarayya da kai ta wurin addu’a. Bari Mulkinka ya zo, nufinka kuma a yi shi cikin duniya kamar yadda ake yinsa cikin sama. Fiat!

 

 

Karatu mai dangantaka

Kadai Zai

Son son Gaskiya na gaske

The Gift

Tashi daga Ikilisiya

Dubi A kan Luisa da rubuce rubucen ta don jerin masana da albarkatun da suka zurfafa cikin bayanin waɗannan kyawawan asirai. 

Tarin ban mamaki na addu'o'i, "zagaye", sa'o'i 24 na sha'awar, da sauransu suna nan: Littafin Allah na Addu'a

 

Saurari mai zuwa:


 

 

Bi Alama da alamun yau da kullun akan MeWe:


Bi rubuce-rubucen Mark a nan:


Don tafiya tare da Mark a The Yanzu Kalma,
danna banner da ke ƙasa zuwa biyan kuɗi.
Ba za a raba imel ɗinka da kowa ba.

 

 

Print Friendly, PDF & Email

Bayanan kalmomi

Bayanan kalmomi
1 cf. Gen 1
2 Matiyu 22: 14
3 Rev 3: 20
4 Girman Halitta: Nasarar Nufin Allahntaka a Duniya da Zaman Lafiya a cikin Rubuce-rubucen Ubannin Ikilisiya, Likitoci da Sufaye, Rabaran Yusuf. Ianuzzi, p. 168
5 Idan nufin Allahntaka ya bilocate kanta a cikin ayyukan ruhi kuma ya sanya ruhi a cikin dangantaka da shi, alherin rayayyun rai yana sanya ruhi cikin kusanci da dukkan halitta, kuma ta hanyar da yake gudanarwa («bilocates») zuwa ga dukkan 'yan adam ni'imar da Allah ya ba ta. Saboda haka, kurwa yana ba da damar dukan ’yan Adam su karɓi “rai na Ɗan Allah” domin su mallake shi. Rai kuma ƙara («redoubles») Allah farin ciki wanda ya ba da shi ga isa yabo da samun da yawa «allahntaka rayuka» domin sau da yawa ya ba da kanta ga Allah da kuma ga dukan mutane ta wurin alherin bilocation. Wannan alherin da aka taɓa yi wa Adamu a dā yana sa rai ya shiga zahirin zahiri da na ruhaniya yadda ya ga dama, ta yadda za a ratsa cikin halitta aiki ɗaya na har abada na Allah, kuma ya ba Allah ci gaba da lada ga dukan ƙauna da ya sanya a cikinta.” -Kyautar Rayuwa a Zatin Allahntaka Za a Rubuta Luisa Piccarreta (Kindle Wurare 2343-2359)
6 gani Afisawa 1:10
7 Karanta gabatarwar wannan addu'ar a shafi na 65 na littafin Littafin Allah na Addu'a ; akwai sigar rumbun kwamfutarka nan
Posted in GIDA, WASIYYAR ALLAH da kuma tagged , , , , .