Hotunan Motsa Zukata

 

 

NA YI ya sami gagarumin amsoshi zuwa ga tunanina biyu da na ƙarshe kan wanda ba a haifa ba. Akwai ma'ana mai ƙarfi daga kusan duk waɗanda suka rubuta cewa waɗannan hotunan sun zama dole a yakin kawo ƙarshen ƙarancin jarirai a cikin mahaifar. 

Anan ga wasu samfuran wasiƙu da yawa na wasiƙu masu motsi da motsin rai waɗanda na karɓa waɗanda shaidu ne ga ƙarfin faɗi-da nuna gaskiya…

 

A jiya na kusan yi muku imel don INGANTA muku waɗannan hotunan. Na san yana da wuya a yi. Ya kasance da wuya a gani-kuma Ina aiki a Cibiyar Crisis Pregnancy Center. Wannan hoton ya sa ni kuka. Na ɗan saki jiki da cewa abin ya dame ni sosai. Na sami kwanciyar hankali don sanin har yanzu ina iya jin kadan kuma ba al'ada bane. Wannan ban girma ba. Ya karya zuciyata, kuma abin takaici abin da hoton ya nuna gaskiya ne a kowace rana a cikin ƙasarmu. Rana a kwana a tashi. Wanene yake magana don marasa murya? Kun yi. Na gode. Wannan hoton ya fashe a zuciyata da inda nake aiki, muna ma'amala da gaskiyar wannan duk rana. Lokacin da na fara ganin wannan hoton jiya, sai da na ɗauki na biyu idanuna suka maida hankali na don ganin yadda ainihi ya kasance. Da farko abin da na gani ya yi kama da hannuwan hannu biyu masu wankin jini bisa kwanon azurfa, kamar na Bilatus. Abin dariya yadda hankali / idanu suke aiki… “Ba matsalata ba…” To matsalar wanene? Wanene yake magana don marasa murya? Wa ke kare marasa kariya? Na yi imani Uba ne Frank Pavone wanda ke cewa, “Amurka ba za ta ƙi zubar da ciki ba, har sai Amurka ta ga zubar da ciki.”Na sake gode da wadancan hotunan, Mark. Ci gaba da kyakkyawan yakin!

Dole ne in rubuto muku kuma na gode da buga hoton hannayen karamin jaririn. Na zubar da ciki sau uku. An haife ni Katolika kuma na je makarantar sakandaren Katolika da Sakandare… Na warke sosai, amma lokacin da na ga waɗannan ƙananan hannayen [a cikin hoton], wani abin al'ajabi ya faru. Dole ne in buga su kuma na yi kuka kuma na sumbace su… Na gode da buga su da kuma bin umarnin Allah.

Na yarda da kai da zuciya ɗaya cewa ya kamata ka buga waɗannan hotunan. Ni mace ce da ta zubar da ciki, da aka zubar da cikin ta sau biyu, saboda na fadi saboda karyar cewa kawai wani yanki ne na nama, ba ma jariri ba tukuna. Ina fata wani ya nuna min waɗannan hotunan kafin in yi zaɓi na. An farautar ni tsawon shekaru na abin da nayi wa jarirai. Rahamar Allah ce kawai da rahamarSa suke hana ni yanke ƙauna. 

Wadannan haruffa suna da karfi saboda suma suna fada wani bangare na labarin - cewa akwai sau da yawa biyu wadanda ke cikin zubar da ciki, jaririn da kuma inna. Kamar yadda wani marubuci ya ce, zubar da ciki ba zabi ba ne saboda yana bautar da uwa ga mummunan laifi da kunya. 

Lokacin da nake karami, na tsinci kaina a mashin zubar da ciki a Boston. Na ga fuskokin matan da ke barin wuraren shan magani bayan sun zubar da ciki-wasu daga cikinsu suna ta kuka a hankali, babu ɗayansu da yake '' gamsuwa '' da zaɓin da suka yi yanzu, dukansu sun cika da laifi, kunya ko rikicewa. Kodayake, kasancewarmu a wajen injinan, dauke da hotuna kwatankwacin wanda kuka sanya a jiya, koyaushe zai kawar da mace daga shiga injin din kuma ya ceci jaririn da take dauke da shi.

 

Batun ZABE

A cikin duka Kanada da Amurka wannan faduwar, za a yi zaɓen tarayya. ‘Yan siyasarmu za su gaya mana cewa muhimman abubuwan da za su yi shi ne karfafa tattalin arziki, inganta kiwon lafiya, da karfafa tsaron kasa. Amma lokaci ya yi da mu masu jefa kuri'a za mu fada musu hakikanin batun: zubar da ciki. Don haka yi magana da yarensu. Kuna son bunkasa tattalin arziki? Dakatar da kashe kashe masu biyan haraji nan gaba. Kuna son inganta kiwon lafiya? Dakatar da kashe dala haraji akan zubar da ciki ka sanya wadancan karin dala a inda ake bukata. Kuna son karfafa tsaron kasa? Farawa ta hanyar kiyaye rayuwa a cikin iyakokin kanku.

Amma mafi mahimmancin dalili fiye da sauƙin “neman ƙarin dala,” shine, kawai, wancan wannan mutum ne muna kashewa. Kuma a cikin zubar da ciki da yawa, wannan ɗan adam yana jin mummunan ciwo kamar yadda shi ko ita take tsage or ƙone a cikin mahaifar. 

Faɗa wa candidatesan takarar ku na siyasa cewa wannan SHI ne batun, da kuma wanda za ku zaɓa a kansa ko a'a. Ina mamakin lokacin da na ji Katolika suna magana game da zaɓar wannan ko wancan ɗan takarar saboda wannan ko wancan dalilin lokacin da wannan ɗan siyasan ke nuna goyon baya ga zubar da ciki da nau'ikan aure a waje da iyakar Allah. Me suke tunani? Ina akwai abubuwan fifiko? Lokaci yayi da zamu fara magana da junan mu da kalubalantar junan mu. Ba na tsammanin wannan ƙasar ko wannan nahiya ko duniyar nan za su iya ɗaukar wani zaɓin inda waɗanda ba a haifa ba ne batun. Akwai ƙonawa na jini a tsakaninmu. Allah ya taimake mu idan muka ci gaba da watsi da wannan. 

Godiya ga duk waɗanda suka rubuta, don ƙarfin zuciyarku, tabbaci, da addu'o'i. Tambayi Ubangiji ya nuna muku yadda za ku kare abin da ke ciki kuma ku yi aikinku don kawo karshen wannan laifin da ake yi wa bil'adama.  

Idan muka ce da Allah a wannan zaben na gaba cewa zubar da ciki yana bayan tattalin arziki, tsaro da makamashi, za mu daidaita kanmu don fushi. Na yi imanin cewa za a hukunta Amurka da abin da muka faɗa a wannan zaɓen. - mai karatu daga Amurka 

KARANTA KARANTA 

 

Print Friendly, PDF & Email
Posted in GIDA, GASKIYAR GASKIYA.

Comments an rufe.