BABU Nassi ne da ke cikin zuciyata tsawon watanni yanzu, wanda zan yi la'akari da babban “alamar zamani”:
Annabawan ƙarya da yawa za su tashi su ruɗi mutane da yawa; kuma saboda yawaitar munanan ayyuka. ƙaunar mutane da yawa za ta yi sanyi. (Matt. 24: 11-12)
Abin da mutane da yawa ba za su iya haɗawa ba shine "annabawan ƙarya" tare da "ƙarin mugunta." Amma a yau, akwai alaƙa kai tsaye.
Annabawan Qarya
Yesu bai bayyana abin da yake nufi da “annabi ƙarya” a nan ba, amma wasu nassosi sun ba da ɗan ƙarin mahallin.
Ku yi hankali da annabawan ƙarya, waɗanda suke zuwa muku da tufafin tumaki, amma a ƙarƙashinsu akwai kyarketai masu maguɗi. (Matt 7: 15)
Da kuma,
arya Almasihu annabawan ƙarya kuma za su taso, za su yi alamu da abubuwan al'ajabi masu girma har su ruɗe, in mai yiwuwa ne, ko da zaɓaɓɓu. (Matt 24: 24)
A halin yanzu, mafi girman mahallin shine baya. Zan yi jayayya cewa annabawan ƙarya mafi haɗari sune waɗanda suka taso a kwanan nan shekaru: almasihu na duniya waɗanda, a ƙarƙashin sunan "kiwon lafiya" da "ceton duniya" (watau kerkeci a cikin tufafin tumaki) sun yaudari mutane da yawa ta hanyar makamin. tsoro. Idan za ku iya shawo kan mutane cewa za su iya mutuwa daga lokaci guda zuwa na gaba, ko kuma duniyar za ta yi kama da kowace rana daga "warming duniya"To, waɗannan masu bin Almasihu za su iya yin amfani da iko mai girma da iko a kan dukan jama'a. Wannan ya faru da sauƙi a cikin shekaru huɗu da suka gabata, wanda ba zai iya taimakawa ba sai dai komawa ga jawabin farko na marubuci kuma annabi Kanada, Michael D. O'Brien, don fahimtar abin da ke faruwa a yanzu:
Waɗanda suka himmatu wajen gina al’umma mai kyau ta duniya… da girman kai da ke kusantar matakin shaidan […] na iya ci gaba, aiwatar da sabon tsari ba tare da la’akari da ’yan adawa ba, suna watsi da duk wata hujjar da juriya za ta iya bayarwa. Kuma idan juriya ta yi ƙarfi, za a buƙaci itace mai girma sosai. Za a ɗaure wa waɗanda suka ƙi (ko ma suka ƙi) abin da aka sani “nagarta ta gama gari.” Sabbin masu mulki za su ba da hujjar asarar 'yanci ta hanyar inganta ko'ina da tunanin cewa nasarar cimma burin mafarki shine mafi girman alheri, wanda ya cancanci kowane sadaukarwa. (“Gwamma mutum ɗaya ya mutu da a hallaka al’umma duka,” in ji Kayafa [Yohanna 11:50]). An fassara shi zuwa kalmomin zamani: “Ya fi kyau al’ummai su mutu, wasu daga cikin mutanensu kuma su mutu, da a rasa tagarmu ta damar mallakar duniya.” Ƙirƙirar da kuma rayuwa ta hanyar gurɓataccen ɗabi'a na "ƙarshen ya ba da gaskiya", za su ɗauki kansu a matsayin masu hangen nesa na gaskiya, masu ceto na duniya. A cikin jumla, wannan shine Almasihun na duniya. –Michael D. O'Brien, Dunkulewar duniya da Sabuwar Duniya, Maris 17th, 2009
Yadda za a furta O'Brien 676 a ku Catechism na cocin Katolika:
Yaudarar Dujal ya riga ya fara bayyana a duniya a duk lokacin da aka yi iƙirarin don fahimtar cikin tarihi cewa fatan Almasihu wanda ba za a iya tabbatar da shi ba bayan tarihi ta hanyar hukuncin eschatological. Cocin ta ƙi ko da siffofin da aka gyaru na wannan gurɓata mulkin da zai zo ƙarƙashin sunan millenarianism, musamman ma "ɓatacciyar hanya ta siyasa" ta tsarin addini na duniya.
Ko a cikin zuwan Era na Aminci lokacin da Ubanmu zai cika kuma Ikilisiya za ta gani Nufinsa na Ubangiji mulki “cikin duniya kamar yadda yake cikin sama” (Matta 6:10), halitta za ta kasance cikin yanayin tafiya; mutum zai kasance yana da ikon yin tawaye.[1]cf. Bayan The Shekaru Dubu, akwai tawaye na ƙarshe: cf. Wahayin Yahaya 20:7-10 Don haka, hangen nesa na utopian da ake gabatarwa ga ɗan adam a yanzu a ƙarƙashin tutar "Babban Sake saiti” yana ɗauke da dukkan alamomin “Ruɗin maƙiyin Kristi.” Fafaroma da dama, ba ko kadan Benedict XVI, ya ce da yawa:
Mun ga yadda ikon maƙiyin Kristi ke faɗaɗawa, kuma muna iya yin addu’a kawai cewa Ubangiji ya ba mu makiyayi masu ƙarfi waɗanda za su kare cocinsa a cikin wannan lokacin bukata daga ikon mugunta. -Pope Emeritus BENEDICT XVI, Conservative Amirka, Janairu 10th, 2023
Don haka O'Brien ya ci gaba:
Yana daga cikin dabi'ar Almasihu na zamani su yarda cewa idan dan Adam ba zai ba da hadin kai ba, to dole ne a tilasta wa bil'adama su ba da hadin kai - don amfanin kansa, ba shakka ... zanga-zangar waɗanda suka yi riko da ɗabi'a na al'ada, suna ba da mu zuwa "tarin datti na tarihi," da kuma kafa ɗabi'a mai adalci na kai tsaye a wurinsa (alal misali, muhalli a matsayin yanayin ruhi, ko kuma watsi da jinsi a matsayin "yantuwa). ”)… GK Chesterton ya taɓa rubuta cewa lokacin da mutane suka daina yin imani da Allah, ba sa gaskata da kome ba; To, zã su yi ĩmãni da kõme. Shigar da tsarin sabuwar duniya ta siyasa tare da tsarin sabon tsarin addini ba wai kawai warin kama-karya ba ne. Yana da wari na musamman na apocalypse. –Michael D. O'Brien, Dunkulewar duniya da Sabuwar Duniya, Maris 17th, 2009
Sakamakon Ƙarshen: Ƙauna ta Girma Sanyi
Ba al'ummominmu kadai ba amma iyalai da yawa sun wargaje ta manufofin COVID. Har yau, wasu ’yan uwa ba sa magana da juna. Ƙarfin yaudarar malaman Almasihu na duniya ya kasance daidai a cikin saƙon sa'a na sa'a cewa dole ne mu "yi namu" kuma "babu wanda za a bar shi a baya.” A'a komai yaya m, rashin kimiyya, ko gwaji umarninsu ya kasance, yin tsayayya da su daidai yake da zama ɗan ta'adda na amfanin jama'a (kamar yadda labaran biyayya a kullum suke tunatar da mu).
Har ila yau, tare da Vatican goyan baya waɗannan yunƙuri na duniya masu kawo gardama (ko da yake wasu bishops sun fara yi hakuri), hade da ci gaba da daraja A kan Fafaroma Francis gabaɗaya, rarrabuwar kawuna ta barke a cikin ƙofofin. Kuma wannan a cikin aminci Katolika. Ikilisiya, wacce hadin kai yake nufin zama tushen shaida ga duniya, yana ciki m shambles haifar da rudani da karaya.
Shigar da juyin juya hali na transhumanist, haɗe da hankali na wucin gadi, sarrafa kwayoyin halittar DNA na ɗan adam, da ƙin jinsi na halitta, kuma muna shaida “alamu da abubuwan al’ajabi masu-girma har su ruɗi, idan hakan ya yiwu, har da zaɓaɓɓu.” A hidimarta akwai kafofin watsa labarun da na labarai, waɗanda aka ƙera su cikin kayan aikin tunani masu ƙarfi don sarrafa ɗan adam. Hankali tsakanin mutane yana da yawa - bayyananne a kafofin watsa labarun inda mafi yawan mu'amala ke faruwa. Ƙara cikin wannan ɓangarorin bala’in batsa da kuma ƙara yawan tashin hankali a matsayin “nishadi.”
Duk waɗannan sun kasance ƙasƙantar da ɗan adam, kuma jimlar sakamakon wannan dunƙulewar duniya ta rashin ibada ta kasance mai sanyaya dangantakar ɗan adam: ƙaunar mutane da yawa ta yi sanyi.
Tsohon Alkawari da Sabon Alkawari sun annabta cewa za a zo a tarihi lokacin da “zuciyar mutane za su yi sanyi” kuma za su biɗi kawar da ikon Allah bisa ’yan Adam, suna neman su kawar da Allah daga kursiyinsa, da kuma yaɗa mutuwa a dukan duniya. A ƙarshe, haƙurin da ake tsammani na sabon ra'ayin ra'ayi zai kai ga iyakarsa, sannan kuma za a bayyana ainihin yanayinsa. Za su kira mugunta da alheri, nagari kuma da mugunta. Ba za su ƙara jure wa abin da suka fahimta a matsayin “rashin haƙuri” da ɗabi’a na gaske ke tattare da su ba. Za su cika annabcin shekaru kuma za su yi yaƙi da Kiristanci. –Michael D. O'Brien, Dunkulewar duniya da Sabuwar Duniya, Maris 17th, 2009
Hanyar Itty Bitty
Amma akwai sauran ƙaramar hanya da kunkuntar hanya ta cikin waɗannan duka, wanda da alama yana raguwa da rana, amma ba zai iya jurewa ba.
Yadda ƙunƙuntar ƙofa da takura hanyar da take kaiwa zuwa rai. Kuma wadanda suka same shi kadan ne. (Matt 7: 14)
(Hakika, furucin Yesu na gaba ya yi gargaɗi game da annabawan ƙarya sanye da tufafin tumaki!) Ta yaya mutum zai sami wannan hanyar? Ta yaya mutum zai shiga? Kuma ta yaya mutum zai tsaya akansa?
Waɗannan su ne tambayoyin da nake so in yi magana da su sosai a cikin makonni masu zuwa, don taimaki juna su ci gaba da kasancewa a kan wannan tafarki mai ɗanɗano amma marar kuskure da Kristi ya shimfida da jininsa. Manufar zuwan Yesu ita ce:
Na zo ne domin su sami rai, su yalwata da ita. (Yahaya 10: 10)
Yesu yana son mu cika rayuwa, kuma mu dandana wannan rayuwar ta allahntaka a ciki yalwa! Amma mu nawa ne ke baƙin ciki, marasa farin ciki, har ma da rashin lafiya? Allah ya so warkar mu. Yana so ya 'yantar da mu. Yana so mu bi shi a kan Hanya, a ƙarshe, zuwa sama - a kan hanya mai ɗanɗano ƙauna.
Taimakon ku…
Da gaske na yi tambaya ga Ubangijinmu wannan lokacin rani, ina mamakin ko har yanzu yana kirana da in kasance a matsayin “mai tsaro” a wannan ƙarshen sa’ar. Kuma amsar ita ce "Ee." Za ku taimake ni wajen kawo wannan Kalma ta Yanzu ga wasu? An jima da isowar watan Satumba kuma kuɗin mu ya kusan ƙarewa.
Ni da Farfesa Daniel O'Connor kuma muna jin Ubangiji yana kiran mu da mu dawo da gidajen yanar gizon mu tare don ƙoƙarin samar da muryar daidaitawa a cikin haɓakar polarization da wuce gona da iri. Akwai ƙarin abin da za a faɗa, watakila ba sosai game da lokutan ba - dukanmu za mu iya ganin abin da ke faruwa - maimakon haka, yadda za mu dage a cikin bangaskiyar Katolika ba tare da fadawa tarkon shaidan da ke da yawa da kuma jawo Kiristoci a cikin yaki, har ma. a kan juna.
Idan za ku iya tallafawa Kalmar Yanzu, ba kawai ta addu'o'inku ba amma ta kyauta ga wannan ridda, da fatan za a danna maɓallin. Bada Tallafi maɓallin ƙasa. Idan zai yiwu, za ku yi la'akari da gudummawar kowane wata? Muna kuma bukatar abin hawa na tattalin arziki kuma muna fatan kwamfuta ta samar da tsufa za ta wuce shekara guda. Ina matukar godiya da taimakon ku, wanda ya kasance abin ƙarfafawa. A cikin kalmomin Venerable Rose Hawthorne, "Mafi girman ƙarfafawa ya kasance a gare ni ta hanyar masu aika gudummawa - musamman ƙananan, wasu manyan..."
Gaba… a kan kunkuntar hanya!
Karatu mai dangantaka
Goyi bayan hidima ta cikakken lokaci Mark:
Don tafiya tare da Mark a The Yanzu Kalma,
danna banner da ke ƙasa zuwa biyan kuɗi.
Ba za a raba imel ɗinka da kowa ba.
Yanzu akan Telegram. Danna:
Bi Alama da alamun yau da kullun akan MeWe:
Saurari mai zuwa:
Bayanan kalmomi
↑1 | cf. Bayan The Shekaru Dubu, akwai tawaye na ƙarshe: cf. Wahayin Yahaya 20:7-10 |
---|