Akan Kasance Mai Aminci

MAIMAITA LENTEN
Rana 3

 

Ya ƙaunatattunmu, wannan ba tunani ne na shirya ba a yau. Koyaya, Ina fama da wata matsala kaɗan bayan ɗaya a cikin makonni biyu da suka gabata kuma, a gaskiya, ina rubuta waɗannan zuzzurfan tunani bayan tsakar dare, aƙalla sa'o'i huɗu kawai suna barci a daren makon da ya gabata. Na gaji. Sabili da haka, bayan kashe ƙananan wuta sau da yawa a yau, na yi addu'a game da abin da zan yi-kuma wannan rubutu ya zo nan da nan a zuciyata. Yana da, a gare ni, ɗaya daga cikin mahimman kalmomin "kalmomi" a cikin zuciya a wannan shekarar da ta gabata, kamar yadda ya taimaka mini a cikin gwaji da yawa ta hanyar tunatar da kaina kawai don "zama mai aminci." Tabbatacce, wannan sakon muhimmin bangare ne na wannan Lenten Retreat. Godiya ga fahimta.

Ina neman afuwa cewa babu kwasfan fayiloli na yau… Ina cikin rashin mai, saboda kusan 2am ya kusa. Ina da muhimmiyar “kalma” a kan Rasha da zan buga ba da daɗewa ba ... wani abu da nake ta addu’a a kansa tun rani na ƙarshe. Godiya ga addu'o'in ku…

 

BABU Rikicin da yawa yana faruwa a duniyarmu, da sauri, da zai iya zama mamayewa. Akwai wahala da yawa, wahala, da damuwa a cikin rayuwarmu wanda zai iya zama sanyin gwiwa. Akwai rashin aiki da yawa, lalacewar al'umma, da rarrabuwa wanda zai iya zama mai rauni. A zahiri, saurin saurin duniya cikin duhu a cikin waɗannan lokutan ya bar mutane da yawa jin tsoro, cikin fid da zuciya, rashin hankali… paralyzed.

Amma amsar duk wannan, 'yan'uwa maza da mata, shine a sauƙaƙe kasance da aminci.

A duk haduwar ku a yau, a cikin dukkan ayyukan ku, a cikin hutu, shakatawa, da hulɗar ku, hanyar ci gaba itace kasance da aminci. Kuma wannan yana nufin, to, dole ne ku mallaki hankalin ku. Yana nufin cewa kuna buƙatar kulawa da nufin Allah a kowane lokaci. Yana nufin cewa kuna buƙatar sanya duk abin da za ku yi da gangan don ƙauna ga Allah da maƙwabta. Catherine Doherty sau ɗaya ya ce,

Ananan abubuwa da aka yi sau da yawa sosai da kuma maimaitawa saboda ƙaunar Allah: wannan zai sa ku tsarkaka. Tabbas tabbatacce ne. Kada ku nemi manyan abubuwan lalata abubuwa ko menene kuke da shi. Binciki kullun yau da kullun don yin abu ƙwarai da gaske. –Mutanen tawul da Ruwa, daga Lokaci na kalandar Alheri, Janairu 13th

Wani ɓangare na waccan azabar, to, yana nufin juyawa daga ƙananan abubuwan da ke ɓatarwa da sha'awar da mugu ke aikawa koyaushe don ya sanya mu marasa aminci. Na tuna zaune a gefen tebur daga Msgr. John Essef, wanda ya kasance darektan ruhaniya na Uwar Teresa kuma wanda St Pio ya jagoranta kansa. Na gaya masa nauyin hidimata da kuma ƙalubalen da nake fuskanta. Ya kalle ni sosai cikin idanuna ya yi shiru na 'yan dakiku. Sannan ya karkata gaba ya ce, “Shaidan baya bukatar ya dauke ka daga 10 zuwa 1, amma daga 10 zuwa 9. Abinda ya kamata ya yi shine janye hankali kai. "

Kuma yaya gaskiya wannan yake. St. Pio sau ɗaya ya ce wa 'yarsa ta ruhaniya:

Raffaelina, zaka sami aminci daga boyayyun makircin Shaidan ta hanyar kin shawarwarinsa da zarar sun zo. - 17 ga Disamba, 1914, Jagoran Ruhaniya Padre Pio na Kowace Rana, Littattafan Bawa, p. 9

Ka gani, jaraba koyaushe zata bi ka, masoyi mai karatu. Amma jarabawa kanta ba laifi bane. Lokacin da muka fara nishaɗantar da waɗannan shawarwarin ne muke shiga cikin tarko (don Allah a karanta Tiger a cikin Kejin). Distraarya da hankali, tunani, hoto a cikin labarun gefe na burauzarka… yakin ya fi sauƙi a yayin da kuka ƙi waɗannan jarabbo nan da can. Abu ne mafi sauki a guje daga faɗa fiye da kokawa hanyar fita daga ciki!

Mutane da yawa suna rubuto min suna tambaya ko zasu ƙaura ne daga Amurka ko su tara abinci, da sauransu. Amma ku gafarce ni idan duk abin da zan iya furtawa kwanakin nan shine kasance da aminci. Littafi ya ce,

Maganarka fitila ce ga ƙafafuna, haske ga hanyata… Na sa kaina in cika nufin ka a cikakke, har abada. (Zabura 119: 105, 112)

Fitila, ba fitilar kai ba. Idan kun kasance masu aminci ga Allah a kowane lokaci, idan kuna bin hasken fitilarsa… to ta yaya za ku rasa mataki na gaba, na gaba a hanya? Ba za ku yarda ba. Kuma fiye da haka, yardar Allah ta zama abincinku, karfinku, kariya daga tarkon makiya. Kamar yadda Zabura 18:31 ta ce, Shi garkuwa ne ga duk wanda ya dogara gare shi. ” Mafaka nufinsa ne, wanda zai kare ku daga sharrin mugu. Nufinsa shine yake ba wa rai natsuwa da kwanciyar hankali na gaskiya, wanda ke ba da producesa thean farin ciki.

Saboda haka, bari muyi ƙoƙari mu shiga cikin wannan hutun, don kada wani ya faɗi bayan irin misalin rashin biyayya. (Karatun farko na yau)

Kuma zan iya ƙarawa - ban da jin laifi don rayuwa. Rayuwarku. Ji daɗin wannan rayuwar, kowane lokaci daga gare ta, cikin sauƙi da tsabtar zuciya da ke sa ta zama mai daɗin gaske. Ubangijinmu da kansa ya koya mana cewa damuwa da gobe banza ne. To, mece idan muna iya zama a ƙarshen zamani? Amsar jimre kwanakin nan shine kawai kasance da aminci (kuma wannan yana zuwa ne daga wanda ke rubutu akan wasu batutuwa masu wahalar kwanakin nan!)

Wata-rana-a-lokaci.

Shin kun kasa? Shin kun kasance marasa aminci? Shin kuna cikin sanyi ne saboda tsoro, ko dai hukunci ko kuma lokutan da muke ciki? Sa'annan ka sauke kanka a gaban Yesu kamar mai shan inna a cikin Injila ka ce, “Ya Ubangiji, na rikice, na warwatse ... Ni mai zunubi ne, na daskare a cikin rashin aiki. Warkar da ni ya UbangijiReply ”Kuma amsar da zai baka guda biyu ce:

Yaro, an gafarta maka zunubanka… Ina ce maka, ka tashi, ka ɗauki shimfiɗarka, ka tafi gida.

Wato, kasance da aminci.

 

 

 

Don shiga Mark a cikin wannan Lenten Retreat,
danna banner da ke ƙasa zuwa biyan kuɗi.
Ba za a raba imel ɗinka da kowa ba.

mark-rosary Babban banner

 

Print Friendly, PDF & Email
Posted in GIDA, SAMUN SALLAH.

Comments an rufe.