Gyara Siyasa da Babban Ridda

 

Babban rudani zai bazu kuma da yawa zasuyi tafiya kamar makaho yana jagorantar makafi.
Kasance tare da Yesu. Guba ta koyaswar karya zata gurbata yawancin Ya'yana matalauta…

-
Ana zargin Uwargidanmu zuwa Pedro Regis, Satumba 24th, 2019

 

Da farko aka buga Fabrairu 28th, 2017…

 

SIYASA gyara ya riga ya kahu sosai, ya fi yawa, ya zama yaɗu a zamaninmu ta yadda maza da mata ba za su ƙara iya tunanin kansu ba. Lokacin da aka gabatar da batutuwa na nagarta da mugunta, sha'awar “ba laifi” ya fi na gaskiya, adalci da hankali, har ma da iko mai ƙarfi ya rushe ƙarƙashin tsoron kada a keɓe ko ba'a. Ingantaccen siyasa kamar hazo ne da jirgi ke wucewa har ma ya ba da ma'ana mara amfani a tsakanin manyan duwatsu masu hatsari Kamar sararin samaniya ne wanda ya lullube mayafin rana har matafiyi ya rasa ma'anar shugabanci da rana tsaka. Ya zama kamar dunƙulewar dabbobin daji suna tsere zuwa gefen dutsen waɗanda ba su sani ba suke wahalar da kansu zuwa hallaka.

Daidaita siyasa shine tsaran ridda. Kuma idan ya yadu sosai, to ƙasa ce mai ni'ima ta Babban Ridda.

 

MANUFAR GASKIYA

Paparoma Paul VI sananne ya ce:

… Hayaƙin Shaidan yana kutsawa cikin Ikilisiyar Allah ta wurin ɓarkewar ganuwar. —POPE PAUL VI, na farko Gida a lokacin Mass don St. Bitrus da Bulus, Yuni 29, 1972

Kuskure da bidi'a, ma'ana, zamani, kasancewar an shuka shi a cikin ƙirar tsattsauran ra'ayin siyasa "na addini" a cikin karnin da ya gabata, ya yi fure a yau a cikin hanyar rahamar ƙarya. Kuma wannan rahamar ƙarya yanzu ta shiga ko'ina cikin Ikilisiya, har zuwa taron koli.

Wutsiyar shaidan tana aiki a wargajewar duniyar Katolika. Duhun Shaidan ya shiga ya watsu ko'ina cikin Cocin Katolika har zuwa taron koli. Ridda, asarar bangaskiya, tana yaduwa ko'ina cikin duniya kuma zuwa cikin manyan matakan cikin Ikilisiya. —POPE PAUL VI, Jawabi a kan Shekaru sittin da nunawar Fatima, Oktoba 13, 1977; ya ruwaito a cikin jaridar Italiya 'Corriere della Sera', a shafi na 7, 14 ga Oktoba, 1977

'' Rashin bangaskiya '' a nan ba lallai ba ne rashin bangaskiya ga Almasihu na tarihi, ko ma hasarar bangaskiya cewa yana nan har yanzu. Maimakon haka, rashin imani ne a gareshi manufa, ambaton sarai a cikin Nassi da Hadisi Mai Tsarki:

Ku sa masa suna Yesu, domin zai ceci mutanensa daga zunubansu. (Matta 1:21)

Dalilin wa'azin Yesu, al'ajibai, sha'awa, mutuwa da tashinsa daga matattu shine yantar da mutane daga ikon zunubi da mutuwa. Tun daga farko, duk da haka, Ya bayyana a sarari cewa wannan 'yanci ya kasance kowa zabi, wanda aka gayyaci kowane namiji, mace da yaro mai shekaru don yin kansa cikin amsa kyauta.

Duk wanda ya gaskata da hasan, yana da rai madawwami, amma duk wanda ya ƙi bin willan, ba zai sami rai ba, sai dai fushin Allah ya tabbata a gare shi. (Yahaya 3:36)

A cewar Matta, kalma ta farko da Yesu ya yi wa'azi ita ce “Ku tuba." [1]cf. Matt 3: 2 Tabbas, ya tsine wa waɗancan garuruwan inda Ya ƙaunace su, Ya koyar, kuma ya aikata al'ajibai “Tunda suke da ba tuba. " (Matt 11:20) loveaunarsa marar iyaka koyaushe tabbatar wa mai zunubi rahamarSa: "Ba zan la'ance ku ba," Ya fada ma wata karuwa. Amma jinƙansa ma ya tabbatar wa mai zunubi cewa soughtauna ta nemi freedomancinsu: “Tafi, daga yanzu kada ka ƙara yin zunubi.” [2]cf. Yawhan 8:11 domin "Duk wanda ya aikata zunubi bawan zunubi ne." [3]cf. Yawhan 8:34 Don haka, ya bayyana sarai cewa Yesu ya zo, ba don dawo da son zuciyar ɗan adam ba, amma yadda ake: siffar Allah wanda aka halicce mu. Kuma wannan ya nuna - a'a ya bukaci cikin adalci da gaskiya-cewa ayyukanmu suna nuna wannan Hoton: “Idan kun kiyaye dokokina, za ku zauna cikin ƙaunata." [4]cf. Yawhan 15:10 Domin idan "Allah kauna ne," kuma ana maido mana da surarsa - wacce itace "kauna" - sai kuma mu tarayya tare da shi, yanzu da kuma bayan mutuwa, ya dogara ne ko a zahiri muna ƙauna: “Wannan ita ce umarnaina: ku ƙaunaci juna kamar yadda nake ƙaunarku.” [5]John 15: 12 Sadarwa, ma’ana, abuta da Allah — kuma a ƙarshe, cetonmu ya dogara da wannan.

Ku abokaina ne idan kun aikata abin da na umurce ku. Ba na ƙara kiran ku bayi… (Yahaya 15: 14-15)

Don haka, St. Paul ya ce, "Ta yaya mu da muka mutu ga zunubi har yanzu za mu iya rayuwa a ciki?" [6]Rom 6: 2

Zuwa yanci Almasihu ya 'yanta mu; don haka ku tsaya kyam kuma kada ku sake mika wuya ga karkiyar bayi. (Gal 5: 1)

Don haka ci gaba da kasancewa cikin zunubi, koyar da St. John, zaɓi ne na gangan don zama waje na shãfe rahama da har yanzu cikin kamun adalci.

Ka sani an saukar da shi ne domin ya ɗauke zunubai ... Wanda yake aiki da adalci adalai ne, kamar yadda shi mai adalci ne. Duk wanda yayi zunubi na shaidan ne, domin shaidan yayi zunubi tun farko. Haƙiƙa, an bayyana Godan Allah ne don ya lalata ayyukan shaidan. Babu wanda Allah ya haifa yana aikata zunubi… Ta wannan hanya, an bayyana 'ya'yan Allah da' ya'yan Iblis bayyane; babu wanda ya kasa aiki da adalci na Allah ne, kuma duk wanda ba ya ƙaunar ɗan'uwansa. (1 Yahaya 3: 5-10)

Akwai alaƙar mahaɗi, saboda haka, tsakanin tuba da ceto, tsakanin bangaskiya da ayyuka, tsakanin gaskiya da rai madawwami. An saukar da Yesu ne don ya lalata ayyukan shaidan a cikin kowane rai - ayyukan waɗanda, in ba a tuba ba, za su ware mutumin daga rai madawwami.

Yanzu ayyukan jiki bayyane suke: lalata, ƙazamta, lalata, bautar gumaka, sihiri, ƙiyayya, kishiya, kishi, yawan fushi, ayyukan son kai, saɓani, ɓangarori, lokutan hassada, shan giya, shaye-shaye, da makamantansu. Ina yi maku kashedi, kamar yadda na gargade ku a baya, cewa masu yin irin wadannan abubuwa ba za su gaji mulkin Allah ba. (Gal 5: 19-21)

Kuma ta haka ne, Yesu ya gargaɗi majami'un bayan Fentikos a cikin littafin Ru'ya ta Yohanna zuwa "Ka himmantu, saboda haka, ka tuba ... ka kasance da aminci har zuwa mutuwa, kuma zan ba ka rawanin rai." [7]Wahayin 3:19, 2:10

 

RAHAMAR QARYA

Amma a rahamar ƙarya ya yi fure a wannan sa'ar, wanda ke bugun girman kai na mai zunubi da kaunar Allah da jinƙansa, amma ba tare da gargaɗi mai zunubi cikin freedomancin da aka saya musu ta jinin Kristi ba. Wato, rahama ce ba tare da jinkai ba.

Paparoma Francis ya matsa gwargwadon yadda zai iya isar da sakon jinƙan Kristi, da sanin cewa muna rayuwa a cikin “lokacin jinƙai” cewa so ba da daɗewa ba zai ƙare. [8]gwama Bude Kofofin Rahama Na rubuta jerin sassa uku mai taken, “Layin Siriri Tsakanin Rahama da Bidi'a" wannan yana bayanin yadda Yesu yake kuskuren fahimta wanda shi ma Francis yayi ƙoƙari ya yi amfani da shi (kuma tarihi zai yi la'akari da nasarar sa). Amma Francis ya yi gargaɗi a taron rikice-rikice na taron majalisar game da dangi, ba wai kawai a kan masu tsananin kishi da “masu taurin kai” masu kula da doka ba, har ma ya yi gargaɗin…

Jarabawar zuwa ga halaye na halaye na alheri, cewa da sunan jinƙai na yaudara yana ɗaure raunuka ba tare da fara warkar da su ba da kuma magance su; wanda ke maganin alamun cutar ba sababi da asalinsu ba. Jarabawa ce ta "masu aikata nagarta," na masu tsoro, da kuma wadanda ake kira “masu son ci gaba da masu sassaucin ra'ayi.” -Katolika News Agency, Oktoba 18th, 2014

Watau, daidaitaccen siyasa mai kyau, wanda kerkeci cikin tufafin tumaki ke tallata shi, waɗanda ba sa rawa da rawa ga karin waƙoƙin Divaukakar Allah amma maimakon kukan makoki na mutuwa. Domin Yesu ya fadi haka "Hakkin zunubi mutuwa ne." Duk da haka, mun ji firistoci da bishop sun fito a yau suna ƙarfafa ra'ayin cewa kalmomin Yesu har yanzu a buɗe suke don fassara; cewa Ikilisiya ba ta koyar da cikakkiyar gaskiya, amma waɗanda za su iya canza yayin da ta “haɓaka koyaswa.”[9]gwama Saitunan Yanar Gizo Sophistry na wannan karyar yana da dabara, don haka santsi, cewa yin tsayayya da shi ya bayyana tsayayye, mai bin akida, kuma an rufe shi ga Ruhu Mai Tsarki. Amma a cikin "Rantsuwa da zamani," Paparoma St. Pius X ya karyata irin wannan ilimin.

Gabaɗaya na ƙi ƙaryataccen ƙaryar da ake gabatarwa cewa koyarwar ta samo asali kuma ta canza daga ma'ana ɗaya zuwa wata ma'ana zuwa wacce ta bambanta da Ikilisiya a baya. - Satumba 1, 1910; karafarini.net

Tunani ne na karkatacciyar koyarwa cewa "Wahayin Allah ba cikakke bane, sabili da haka yana ƙarƙashin ci gaba ne mara iyaka, daidai da ci gaban tunanin ɗan adam." [10]Paparoma Pius IX, Pascendi Dominici Gregis, n 28; Vatican.va Tunani ne, alal misali, mutum zai iya sani cikin halin zunubi, ba tare da niyyar tuba ba, kuma har yanzu ya karbi Eucharist. Yana da wani labari Shawara cewa ba ya zuwa daga Littattafai da Hadisai Masu Tsarki ko kuma “ci gaban koyaswa.”

A cikin bayanan rubutu a Amoris Laetitia, wanda Paparoma Francis bai tuna da an kara shi ba, [11]cf. inflight hira, Katolika News Agency, Afrilu 16th, 2016 da ya ce:

U Eucharist "ba kyauta ba ce ga kamilai, amma magani ne mai ƙarfi da abinci ga marasa ƙarfi." -Amoris Laetitia, bayanin kula # 351; Vatican.va

Dauke kansa, wannan maganar gaskiya ce. Mutum na iya kasancewa cikin “halin alheri” amma duk da haka ajizi ne, tunda ko da zunubi a bayyane “baya warware alkawari da Allah… baya hana mai zunubi tsarkake alheri, abota da Allah, sadaka, da kuma sakamakon haka madawwami.” [12]Catechism na cocin Katolika, n 1863 Amma an ɗauka a cikin mahallin cewa mutum na iya sani da gangan ya ci gaba a cikin yanayin zunubi mai mutuwa - watau. ba kasance cikin yanayi na alheri-amma kuma ka karɓi Eucharist, daidai ne abin da St. Paul ya yi gargaɗi a kansa:

Gama duk wanda ya ci ya sha ba tare da an rarrabe jiki ba, ya ci ya sha hukunci a kansa. Shi ya sa da yawa daga cikinku ke rashin lafiya da rashin ƙarfi, kuma adadi da yawa na mutuwa. (1 Kor 11: 29-30)

Ta yaya mutum zai iya karɓar Sadarwa idan yana ko ita ba cikin tarayya ba tare da Allah, amma a cikin tawaye a sarari? Don haka, “kwarjinin gaskiya” wanda aka ba Ikilisiya ta Ruhu Mai Tsarki, kuma aka adana shi a Hadisin Apostolic, ya ƙi ra'ayin cewa…

… Ka'idoji zasu iya kasancewa daidai da abin da ya fi kyau kuma ya dace da al'adun kowane zamani; a maimakon haka, cewa cikakkar gaskiyar da ba ta canzawa da manzanni suka yi wa'azi tun farko ba za a taba yarda da cewa ta bambanta ba, ba za a iya fahimtar ta wata hanya ba. - POPE PIUS X, Rantsuwa Akan Zamani, Satumba 1, 1910; karafarini.net

 

LAYIN RABA

Kuma ta haka ne, muna zuwa Babban Raba a zamaninmu, ƙarshen Babban Ridda wanda St. Pius X ya ce ya rigaya ya fara ƙarni ɗaya da suka gabata, [13]gwama Ya Supremi, Encyclical A kan Maido da Dukan Abubuwa Cikin Kristi, n. 3, 5; Oktoba 4, 1903; gani Me yasa Fafaroman basa ihu kuma abin da Paparoma Francis ya bayyana a matsayin ainihin "zina" - cin zarafin wannan tarayya da alkawarin da kowane mai bi ya shiga ciki a baftisma. “Abin duniya ne”…

… Zai iya kai mu ga barin al'adun mu da kuma tattaunawa game da amincin mu ga Allah wanda yake da aminci koyaushe. Ana kiran wannan… ridda, wanda… wani nau'i ne na "zina" wanda ke faruwa yayin da muka tattauna ainihin asalin rayuwarmu: biyayya ga Ubangiji. —POPE FRANCIS daga gidan rediyo, Vatican Radio, Nuwamba 18, 2013

Yana da wannan halin yanzu na daidaita siyasa wannan shine yake kawo fruita fruitan fruita fruitan zamani zuwa fure. son kai, wanda shi ne fifikon lamiri a kan wahayi da iko na Allah. Kamar dai a ce, “Na yi imani da ku Yesu, amma ba a Ikklisiyar ku ba; Na yi imani da kai Yesu, amma ba fassarar Maganar ka ba; Na yi imani da ku Yesu, amma ba a cikin dokokinku ba; Na yi imani da ku Yesu — amma na fi yarda da kaina. ”

Paparoma Pius X ya ba da cikakken daidaito game da daidaitaccen tsarin siyasa na karni na 21:

Bari hukuma ta tsawatar musu gwargwadon abin da ta ga dama - suna da lamirinsu a gefensu da kuma kwarewar da ke gaya musu da tabbaci cewa abin da suka cancanci ba laifi bane amma yabo. Sannan suna nuna cewa, bayan wannan, babu ci gaba ba tare da yaƙi ba kuma babu yaƙi ba tare da wanda aka azabtar da shi ba, kuma waɗanda abin ya shafa suna shirye su zama kamar annabawa da Kristi kansa so Sabili da haka suna tafiya kan hanyarsu, tsawatarwa da yanke hukunci duk da cewa, rufe fuska wuce gona da iri a ƙarƙashin izgili na tawali'u. - POPE PIUS X, Pascendi Dominici Gregis, Satumba 8th, 1907; n 28; Vatican.va

Shin wannan ba cikakke ba ne a cikin Amurka inda, aƙalla a ɗan gajeren lokaci, aka ragargaza lamuran daidaito na siyasa, yana fallasa zurfin lalata da ya kasance “ƙarƙashin halin tawali’u na izgili”? Wannan kamannin da sauri ya rikide zuwa fushi, ƙiyayya, rashin haƙuri, girman kai, da abin da Francis ya kira “ruhun ƙuruciya.” [14]gwama Zenit.org

Duk mai yin rashin gaskiya yakan ƙi hasken, ba ya kuma zuwa wajen hasken, don kada ayyukansa su tonu. (Yahaya 3:20)

Idan wannan ya zama mai tsauri, to saboda rabuwar aure, iyali, da mutuncin ɗan adam ba ƙaramin abu bane. A zahiri, sune babban fagen fama a cikin waɗannan '' ƙarshen zamanin '':

Yaƙi na ƙarshe tsakanin Ubangiji da mulkin Shaidan zai kasance ne game da aure da iyali… duk wanda ke aiki don tsarkin aure da dangi zai kasance koyaushe ana jayayya da adawa ta kowace hanya, saboda wannan shine batun yanke hukunci, duk da haka, Uwargidan mu ta riga ta murƙushe kan ta. —Sr. Lucia, mai ganin Fatima, a cikin hira da Cardinal Carlo Caffara, Akbishop na Bologna, daga mujallar Voce da Padre Pio, Maris 2008; cf. rorate-caeli.blogspot.com

Wannan gwagwarmaya yayi kama da gwagwarmaya na apocalyptic da aka bayyana a ciki [Rev 11: 19-12: 1-6, 10] a yaƙi tsakanin “matar da ke sanye da rana” da “dragon”]. Yaƙe-yaƙe na mutuwa game da Life: "al'adar mutuwa" tana ƙoƙarin shigar da kanta kan sha'awarmu don rayuwa, kuma rayuwa cikakke ... Sassan rayuwar jama'a sun rikice game da abin da ke daidai da abin da ke ba daidai ba, kuma suna cikin rahamar waɗanda ke tare ikon "kirkiro" ra'ayi da aiwatar da shi a kan sauran. -POPE JOHN PAUL II, Cherry Creek State Park Homily, Denver, Colorado, 1993

Daidai ne wannan alaƙar mutumtaka wanda St. Paul ya bayyana a matsayin "rashin bin doka" cewa, idan ya zama gama gari, ya zama alamar "mai rashin doka", Dujal…

… Wanda ke hamayya da ɗaukaka kansa akan kowane abin da ake kira allah da abin bauta, don ya zauna a haikalin Allah, yana iƙirarin cewa shi allah ne. (2 Tas 2: 4)

Duk wanda ya aikata zunubi ya aikata mugunta, gama zunubi zunubi ne. (1 Yahaya 3: 4)

Yanayin rashin doka, to, ba lallai ba ne rikice-rikice na waje ba-duk da cewa, wannan shine maƙasudin da ya zama dole. Madadin haka, halin tawaye ne na ciki inda “I” ke ɗauke da “mu”. Kuma ta hanyar “zurfin ruɗi” [15]cf. 2 Tas 2:11 na daidaito na siyasa, ɗaukakar "I" ya ci gaba: don zartar da cewa shine mafi alkhairi ga "mu."

'Yan'uwa maza da mata, dole ne mu yi ƙarfin hali "Ku yi addu'a kuyi yaƙi da [wannan] son ​​abin duniya, zamani da son kai." [16]Uwargidanmu na Medjugorje, Janairu 25th, 2017, da ake zargin zuwa Marija Kuma dole ne muyi yaƙi da anti-sacrament na rahamar ƙarya, wanda warwarewa ba tare da warkarwa ba kuma “yana ɗaure raunukan ba tare da ya fara warkewa ba.” Maimakon haka, bari kowannenmu ya zama manzannin Rahamar Allah wanda ke so da rakiyar ma manyan masu zunubi-amma har zuwa hanyar Freedomanci na gaskiya.

Dole ne ku yi magana da duniya game da jinƙansa mai girma kuma ku shirya duniya don zuwansa na biyu wanda zai zo, ba a matsayin Mai Ceto mai jinƙai ba, amma a matsayin Alƙali mai adalci. Oh, tir da wannan rana! Tabbatacce ranar adalci, ranar fushin Allah. Mala'iku suna makyarkyata a gabanta. Yi magana da rayuka game da wannan babban rahamar alhali kuwa har yanzu lokaci ne na [bayar da] rahama. - Budurwa Maryama tana magana da St. Faustina, Diary na St. Faustina, n 635

 

 

 KARANTA KASHE

Anti-Rahama

Babban mafaka da tashar tsaro

Zuwa ga Waɗanda ke Cikin Zunubin Mutum…

Sa'a na Rashin doka

Maƙiyin Kristi a cikin Yankinmu

Rarraba: Babban Ridda

Babban Magani

Jirgin Jirgin Ruwa Sashe na I da kuma part II

Hadin Karya - Sashe na I da kuma part II

Rigyawa ta Annabawan searya - Sashe na I da kuma part II

Qari akan Annabawan Qarya

 

  
Yi muku albarka kuma na gode da sadakarku.

 

Don tafiya tare da Mark a cikin The Yanzu Kalma,
danna banner da ke ƙasa zuwa biyan kuɗi.
Ba za a raba imel ɗinka da kowa ba.

  

 

Print Friendly, PDF & Email

Bayanan kalmomi

Bayanan kalmomi
1 cf. Matt 3: 2
2 cf. Yawhan 8:11
3 cf. Yawhan 8:34
4 cf. Yawhan 15:10
5 John 15: 12
6 Rom 6: 2
7 Wahayin 3:19, 2:10
8 gwama Bude Kofofin Rahama
9 gwama Saitunan Yanar Gizo
10 Paparoma Pius IX, Pascendi Dominici Gregis, n 28; Vatican.va
11 cf. inflight hira, Katolika News Agency, Afrilu 16th, 2016
12 Catechism na cocin Katolika, n 1863
13 gwama Ya Supremi, Encyclical A kan Maido da Dukan Abubuwa Cikin Kristi, n. 3, 5; Oktoba 4, 1903; gani Me yasa Fafaroman basa ihu
14 gwama Zenit.org
15 cf. 2 Tas 2:11
16 Uwargidanmu na Medjugorje, Janairu 25th, 2017, da ake zargin zuwa Marija
Posted in GIDA, BABBAN FITINA.