YANZU MAGANAR AKAN MASS KARATUN
don 4 ga Fabrairu, 2014
Littattafan Littafin nan
Ina duk yaran suke?
BABU ƴan ƙananan tunani ne da nake da su daga karatun na yau, amma duk sun ta'allaka ne a kan wannan: baƙin cikin iyayen da suka kalli 'ya'yansu sun rasa bangaskiya. Kamar Absalom ɗan Dauda a karatun farko na yau, an kama ’ya’yansu “a tsakanin sama da ƙasa”; Sun hau alfadarin tawaye kai tsaye zuwa cikin kurmin zunubi, iyayensu kuwa sun gagara yin wani abu game da shi.
Amma duk da haka, da yawa daga cikin wadannan iyayen da na hadu da su, ba sa raina ’ya’yansu da bacin rai da raini, kamar yadda sojoji suka yi a karatun farko na yau. Maimakon haka, sun fi kama da Sarki Dauda… Ya dubi ran ɗansa, wanda aka halicce shi cikin surar Allah, kuma yana bege cewa za a iya maido da rashin laifi. Ya yi ƙoƙari ya so ɗansa kamar Basamariye nagari ya ƙaunaci mutumin da aka yi wa dukan tsiya a gefen hanya. Ee, Dauda yana ƙauna kamar Baba son mu.
Na tabbata lokacin da Adamu ya yi zunubi, Allah ya yi kuka kamar Dauda a cikin karatun farko na yau:
Dana [Adamu]! Dana, dana [Adamu]! Da na mutu maimakonka, [Adamu], dana, dana!
Kuma haka ya yi… Allah ya zama mutum ya rasu dominmu. Ƙaunar Uba da Yesu Kristi ke nan, kuma ina ganin iyaye da yawa suna nuna wannan ƙauna ta sadaukarwa, marar mutuwa.
Amma kuma, ni ma na ga iyaye suna azabtar da kansu, kamar wannan zai dawo da 'ya'yansu cikin garken. “Ya kamata in yi wannan mafi kyau; Bai kamata in yi hakan ba,” da dai sauransu. Suna kama da Jariyus, wataƙila, wanda sa’ad da ya ga ‘yarsa tana rashin lafiya, ya nemi Yesu. Amma a lokacin da Ubangiji ya isa gidansa, 'yarsa ta rasu. Watakila Jarius da matarsa suka ce a ransu, “Mun hura. Ya yi latti. Kamata yayi mu kara yi. Yaronmu yayi nisa sosai. Ba mu yi komai ba, laifina ne, laifinka ne, laifin ka na dangin ne. da sauransu.” Amma ku iyayen da kuka yanke kauna haka Ubangijinmu ya ce muku:
Me yasa wannan hayaniyar da kuka? Yaron bai mutu ba amma yana barci.
Wato, babu abin da ya gagari Allah.
Da farko, Yesu yi ji roƙon Jariyus ga 'yarsa, nan da nan ya tashi ya tafi don ya warkar da ita. Haka kuma ‘yan uwa, Allah ya ji kukan ku na ceto ‘ya’yanku, kuma nan da nan ya shirya hanyar kubutar da su. Kada ka yi shakka wannan! A cikin sama, ko a duniya, ba wanda yake so ya ceci 'ya'yanku Kara fiye da Yesu Kiristi wanda ya zubar da jininsa dominsu! Shi ne Makiyayi Mai Kyau wanda nan da nan ya bar tumaki casa'in da tara don neman ɓatacciyar tunkiya da aka kama cikin kurmin zunubi. [1]cf. Luka 15: 4
"Amma yarana sun bar Cocin shekaru 25 da suka wuce," za ku iya cewa. Ee, kuma Yesu bai ɗauki gajeriyar hanyar zuwa gidan Jariyus ma ba. Domin idan ya kasance, mace mai zubar jini mai yiwuwa ba a taɓa warkewa ba. Ka ga, Allah yana iya sa kowane abu ya zama mai kyau ga waɗanda suke ƙaunarsa. [2]cf. Rom 8: 28 Amma kana bukatar ka bar Allah ya yi abubuwa hanyarsa — Yana da babban shirin tafiya! Kuma yaronku yana da 'yancin zaɓi, don haka dole ne ku bar su suyi abubuwa kamar yadda suke. [3]cf. Luka 15:12; uban mubazzari ya ƙyale shi ya bi hanyarsa; kowane rai yana da yancin zaɓar Aljanna ko wuta. Amma Uwargidanmu Fatima ta bayyana yadda za mu iya kawo canji. A watan Agusta na 1917, ta ce wa masu hangen nesa: "rayuka da yawa suna shiga wuta, domin babu masu sadaukar da kansu da yi musu addu'a. " Don haka yayin da duk abin da ke cikin iyalinku ya zama kamar ɓarna, Yesu ya juyo gare ku yanzu kamar yadda ya yi wa Jariyus ya ce,
Kar a ji tsoro; Imani kawai.
bangaskiya kamar wannan matar da ta yi zubar jini tsawon shekara goma sha biyu. Injila tana cewa "ta kashe duk abin da take da shi” neman magani. Haka ne, da yawa iyaye sun kashe kansu suna yin rosaries, wannan novena, waccan ibada, wannan addu'a… amma duk da haka, babu abin da ya canza-ko kamar alama. Amma Yesu ya sake ce muku:
Kar a ji tsoro; Imani kawai.
Me ya kawo maganin ‘yar Jariyus? Me ya kawo waraka daga macce mai zubar jini? Jarius da matarsa sun wuce “ba’a” da aka yi musu da kuma Yesu don sun gaskata cewa ’yarsu za ta sami ceto. Matar haka nan kuma dole ne ta matsa sama da duk cikas, duk shakku, ga alama rashin yiwuwar da ta fuskanta… kuma a sauƙaƙe. taba bakin Kristi. Abin da nake magana a nan ba tunani mai kyau ba ne, maimakon haka, tunanin "talauci" ne: gane hakan A ƙarshe ba zan iya sarrafa komai ba, amma tare da bangaskiya Girman ƙwayar mastad, Allahna yana iya motsa duwatsu. Ita ce addu'ar Zabura ta yau:
Ka karkata kunnenka, ya Ubangiji; Ka amsa mini, gama ni mai shan wahala ne, matalauci ne. Ka kiyaye raina, gama na keɓe gare ka. Ceton ɗan bawanka domin na dogara gare ka.
Kuma wata rana, wani wuri, Yesu zai juyo wurin yaronka, ko da a cikin su ne ainihin numfashin karshe. [4]gwama Rahama a cikin Rudani kuma ka ce:
Ɗan ƙaramin yaro, ina ce maka, tashi!
Shin kun shiga cikin sauran labaran Mark
akan taimaka wa rayuka su kewaya “alamomin zamani”?
Click nan.
Don karɓar ƙarin abubuwan tunani na Mass na sama, The Yanzu Kalma,
danna banner da ke ƙasa zuwa biyan kuɗi.
Ba za a raba imel ɗinka da kowa ba.
Abincin ruhaniya don tunani shine cikakken manzo.
Na gode don goyon baya!
Bayanan kalmomi
↑1 | cf. Luka 15: 4 |
---|---|
↑2 | cf. Rom 8: 28 |
↑3 | cf. Luka 15:12; uban mubazzari ya ƙyale shi ya bi hanyarsa; kowane rai yana da yancin zaɓar Aljanna ko wuta. Amma Uwargidanmu Fatima ta bayyana yadda za mu iya kawo canji. A watan Agusta na 1917, ta ce wa masu hangen nesa: "rayuka da yawa suna shiga wuta, domin babu masu sadaukar da kansu da yi musu addu'a. " |
↑4 | gwama Rahama a cikin Rudani |