Sanin kai

MAIMAITA LENTEN
Rana 7

sknowl_Fotor

 

MY ni da ɗan'uwana mun kasance muna raba daki ɗaya tare da girma. Akwai wasu daren da ba za mu iya daina yin dariya ba. Ba makawa, za mu ji takun baba na saukowa ta farfajiyar, kuma za mu yi ƙanƙara a ƙarƙashin murfin kamar muna barci. Sannan ƙofar zata buɗe…

Abubuwa biyu suka faru. Tare da bude kofa, hasken hallway zai shigo cikin dakin, kuma za a sami jin dadi yayin da hasken ya tarwatsa duhun, wanda nake tsoronsa. Amma sakamako na biyu shine cewa hasken zai fallasa gaskiyar abin da ba za a iya musantawa ba cewa ƙananan yara maza biyu sun kasance a farke kuma ba su barci kamar yadda ya kamata su yi.

Yesu ya ce "Ni ne hasken duniya." [1]John 8: 12 Kuma yayin da rai ya gamu da wannan Hasken, abubuwa biyu suke faruwa. Na farko, ruhu yana motsawa ta wata hanya ta kasancewar sa. Akwai annashuwa da zurfafa cikin bayyanuwar kaunarsa da jinƙansa. A lokaci guda, duk da haka, akwai tunanin mutum mara komai, na zunubin mutum, rauni, da rashin tsarki. Tasirin hasken Kristi na farko yana jawo mu zuwa gare shi, amma ƙarshen yakan sa mu koma baya. Kuma a nan ne aka yi yakin ruhaniya mafi wahala a farkon: a fagen ilimin kai. 

Mun ga wannan haske mai raɗaɗi a rayuwar Simon Peter. Bayan ya yi aiki tuƙuru a cikin dare, ragar kamun kifi ya zama fanko. Saboda haka Yesu ya gaya masa ya “jefar cikin zurfin.” A can kuma - jefa tarunsa cikin biyayya da imani — tarun Bitrus ya cika har ya karye.

Da Bitrus ya ga haka, sai ya faɗi a gwiwoyin Yesu ya ce, “rabu da ni, ya Ubangiji, gama ni mai zunubi ne.” (Luka 5: 8)

Farin cikin Bitrus da farincikin sa albarkar kasancewar Ubangiji da ta'aziyar sa daga ƙarshe ya ba da babban bambanci tsakanin zuciyarsa da Zuciyar maigidan sa. Haske na gaskiya ya kusan yi wa Bitrus yawa ya ɗauka. Amma,

Yesu ya ce wa Siman, “Kada ka ji tsoro; daga yanzu za ka zama mai kama mutane. ” Lokacin da suka kawo kwalekwalensu zuwa gaɓar tekun, suka bar komai suka bi shi. (Luka 5: 10-11)

Ya ku brothersan uwana andan uwana maza da mata, wannan Lenten Retreat yana kiran ku da "ku shiga cikin zurfin." Kuma yayin da kake amsa kiran, zaku fuskanci haske na ta'aziyya da hasken gaskiya. Domin idan gaskiya ta 'yantar da mu, gaskiyar farko ita ce ta wanene ni, da kuma wanda ba ni ba. Amma Yesu yana ce muku yau da babbar murya, Kar a ji tsoro! Domin ya riga ya san ku ciki da waje. Ya san kasawar ku, kuskurenku, da ɓoyayyen zunubanku waɗanda ba ku sani ba tukuna. Kuma har yanzu, Yana ƙaunarku, har yanzu yana kiran ku. Ka tuna, Yesu ya albarkaci tarun Bitrus, kuma wannan kafin ya “bar komai ya bi shi.” Ta yaya Yesu zai albarkace ku tunda kun ce masa “I”.

Simon Peter na iya faɗawa cikin tausayin kai da damuwa. Zai iya dadewa cikin bacin ransa yana cewa, "Ba ni da bege, mara amfani, kuma ban cancanta ba" kuma kawai ya fita daga nasa hanyar. Amma maimakon haka, ya zaɓi ƙarfin zuciya ya bi Yesu, duk da komai. Kuma lokacin da ya faɗi ƙasa warwas, ya yi musun Ubangiji sau uku, Bitrus bai rataye kansa kamar yadda Yahuza ya yi ba. Maimakon haka, Ya haƙura a cikin rami marar duhu, duhun wahalarsa. Yana jira, duk da firgitar da yake gani a cikin kansa, ga Ubangiji ya cece shi. Kuma menene Yesu yayi? Ya sake cika tarun Bitrus! Kuma Bitrus, yana jin kamar ya fi abin da ya yi a karo na farko (domin zurfin bakin cikin da yake ciki yanzu ya bayyana ga kowa), “ya ​​yi tsalle cikin teku” ya yi tsere zuwa wurin Ubangiji inda a nan ne ya tabbatar da ƙaunarsa sau uku ga Mai Cetonsa. [2]cf. Yawhan 21:7 Yana fuskantar san kai game da tsananin talaucinsa, yakan juyo ga Yesu koyaushe, yana dogara ga jinƙansa. Yesu ya umurce shi da ya “ciyar da tumakina” amma shi kansa ɗan rago ne mara ƙarfi. Amma daidai a cikin wannan sanin kai, Bitrus ya ƙasƙantar da kansa, saboda haka ya ba da sarari ga Yesu ya samu cikin shi.

Budurwa Mafi Albarka ta rayu da halayen tumaki marasa taimako cikin cikakkiyar hanya. Ita ce mafi sani cewa in ba tare da Allah ba, babu abin da zai yiwu. Ta kasance, a cikin “eh” nata, kamar rami mara matuka na rashin taimako da talauci, kuma a lokaci guda abyss na dogara ga Allah. -Slawomir Biela, A cikin makamai Maryamu, p. 75-76

Mun ji a ranar Laraba Laraba kalmomin, “Ku turɓaya ne, ga turɓaya za ku koma.” Haka ne, ban da Kristi, kai da ni turɓaya ne kawai. Amma ya zo ya mutu dominmu ƙananan ƙura, kuma don haka, yanzu, mu sabuwar halitta ne a cikin sa. Da zarar ka matso kusa da Yesu, Hasken Duniya, haka ma harshen wuta na Tsarkakakkiyar Zuciyarsa za ta haskaka maka baƙin ciki. Kada ka ji tsoron ramin talaucin da ka gani kuma za ka gani a ranka! Gode ​​wa Allah da ka ga gaskiyar ko wanene kai da kuma yadda kake bukatarsa. Sannan "yi tsalle cikin teku", zuwa cikin Abyss of Mercy.

Bari gaskiya ta 'yanta ku.

 

TAKAITAWA DA LITTAFI

Sanin kanku shine farkon girma a cikin rayuwar cikin gida saboda ana gina tushe akan sa gaskiya.

Alherina ya isa a gare ku, domin an cika iko cikin rauni. (2 Kor 12: 9)

kofar_Fotor

 

 

Don shiga Mark a cikin wannan Lenten Retreat,
danna banner da ke ƙasa zuwa biyan kuɗi.
Ba za a raba imel ɗinka da kowa ba.

mark-rosary Babban banner

NOTE: Yawancin masu biyan kuɗi sun ba da rahoton kwanan nan cewa ba sa karɓar imel ba. Binciki babban fayil ɗin wasikunku ko wasikun banza don tabbatar imelina ba sa sauka a wurin! Wannan yawanci lamarin shine 99% na lokaci. Hakanan, gwada sake yin rijistar nan. Idan babu ɗayan wannan da zai taimaka, tuntuɓi mai ba da sabis na intanit ku tambaye su su ba da izinin imel daga gare ni.

sabon
PODCAST NA WANNAN RUBUTUN A KASA:

Print Friendly, PDF & Email

Bayanan kalmomi

Bayanan kalmomi
1 John 8: 12
2 cf. Yawhan 21:7
Posted in GIDA, MAIMAITA LENTEN.