Abubuwa bakwai na Juyin Juya Hali


 

IN gaskiya, Ina tsammanin yawancinmu mun gaji… gajiya da ba wai kawai ganin ruhun tashin hankali, ƙazanta, da rarrabuwa ya mamaye duniya ba, amma mun gaji da jin labarinsa-wataƙila daga mutane irina ni ma. Haka ne, na sani, na sa wasu mutane ba su da damuwa, har ma da fushi. To, zan iya tabbatar muku da cewa na kasance jarabce ya gudu zuwa “rayuwa ta yau da kullun” sau da yawa… amma na fahimci cewa a cikin jarabar tserewa daga wannan baƙon rubutun na manzanni shine zuriyar girman kai, girman kai mai rauni wanda baya son ya zama "wannan annabin halaka da baƙin ciki." Amma a ƙarshen kowace rana, Ina cewa “Ubangiji, wurin wa za mu je? Kuna da kalmomin rai madawwami. Ta yaya zan ce maka 'a'a' wanda bai ce mani 'a'a' akan Gicciye ba? ” Jarabawar ita ce kawai rufe idanuna, barci, da nuna cewa abubuwa ba haka suke ba ne. Kuma a sa'an nan, Yesu ya zo da hawaye a cikin idanunsa kuma a hankali ya yi mini ba'a, yana cewa:Ci gaba karatu

Halittar haihuwa

 

 


THE "Al'adar mutuwa", cewa Babban Culling da kuma Babban Guba, ba maganar karshe bane. Masifar da mutum ya yi wa duniya ba ita ce magana ta ƙarshe game da al'amuran ɗan adam ba. Gama Sabon ko Tsohon Alkawari basa magana game da ƙarshen duniya bayan tasiri da mulkin “dabbar”. Maimakon haka, suna magana ne game da allahntaka sake gyara na duniya inda salama ta gaskiya da adalci za su yi sarauta na ɗan lokaci yayin da “sanin Ubangiji” ke yaɗuwa daga teku zuwa teku (cf. Is 11: 4-9; Jer 31: 1-6; Ezek 36: 10-11; Mi 4: 1-7; Zech 9:10; Matta 24:14; Rev. 20: 4).

Duk Iyakokin duniya za su riƙa tunawa da UbangijiDSB; dukan Iyalan al'ummai za su rusuna a gabansa. (Zabura 22:28)

Ci gaba karatu

Hukunce-hukuncen Karshe

 


 

Na yi imani cewa yawancin Littafin Ru'ya ta Yohanna yana nufin, ba ƙarshen duniya ba, amma zuwa ƙarshen wannan zamanin. Thean chaptersan chaptersan karshe ne kawai suka kalli ƙarshen duniya yayin da komai ke gabansa galibi yana bayanin “arangama ta ƙarshe” tsakanin “mace” da “dragon”, da kuma duk munanan abubuwan da ke faruwa a cikin ɗabi’a da zamantakewar ‘yan tawaye gabaɗaya da ke tare da ita. Abin da ya raba wannan tashin hankali na ƙarshe daga ƙarshen duniya shine hukuncin al'ummomi-abin da muke ji da farko a cikin karatun Mass ɗin wannan makon yayin da muka kusanci makon farko na Zuwan, shiri don zuwan Kristi.

Tun makonni biyu da suka gabata na ci gaba da jin kalmomin a cikin zuciyata, “Kamar ɓarawo da dare.” Hankali ne cewa al'amuran suna zuwa ga duniya waɗanda zasu ɗauki yawancinmu da yawa mamaki, idan ba yawancin mu ba gida. Muna bukatar kasancewa cikin “halin alheri,” amma ba halin tsoro ba, domin ana iya kiran kowannenmu gida a kowane lokaci. Da wannan, Ina jin tilas in sake sake buga wannan rubutaccen lokaci daga Disamba 7th, 2010…

Ci gaba karatu

Karshen Wannan Zamanin

 

WE suna gabatowa, ba ƙarshen duniya ba, amma ƙarshen wannan zamanin. To, ta yaya wannan zamanin da muke ciki zai ƙare?

Da yawa daga cikin fafaroma sun yi rubutu cikin addu'ar zuwan shekaru lokacin da Ikilisiya za ta kafa mulkinta na ruhaniya har zuwa iyakar duniya. Amma a bayyane yake daga Nassi, Ubannin Ikilisiya na farko, da kuma wahayin da aka yiwa St. Faustina da sauran sufaye masu tsarki, cewa duniya dole ne da farko a tsarkake daga dukkan mugunta, farawa da Shaidan kansa.

 

Ci gaba karatu

Yadda Era ta wasace

 

THE fatan nan gaba na "zamanin zaman lafiya" bisa "shekaru dubu" da suka biyo bayan mutuwar Dujal, a cewar littafin Wahayin Yahaya, na iya zama kamar sabon ra'ayi ga wasu masu karatu. Ga wasu, ana ɗauka a matsayin bidi'a. Amma ba haka bane. Gaskiyar ita ce, fata mai kyau na “lokacin” zaman lafiya da adalci, na “hutun Asabar” ga Ikilisiya kafin ƙarshen zamani, ya aikata suna da asali a cikin Hadisai Tsarkaka. A hakikanin gaskiya, an ɗan binne shi cikin ƙarni na rashin fahimta, hare-hare marasa dalili, da ilimin tiyoloji na yau da kullun da ke ci gaba har zuwa yau. A cikin wannan rubutun, zamu kalli tambayar daidai yaya “Zamanin ya ɓace” - ɗan wasan kwaikwayo na sabulu a kanta — da wasu tambayoyi kamar su a zahiri “dubbai” ne, ko Kristi zai kasance a bayyane a wannan lokacin, da abin da za mu iya tsammani. Me yasa wannan yake da mahimmanci? Domin ba wai kawai ya tabbatar da bege na gaba da Mahaifiyar mai albarka ta sanar ba sananne a Fatima, amma na abubuwan da dole ne su faru a ƙarshen wannan zamanin waɗanda zasu canza duniya har abada… al'amuran da suka bayyana suna kan ƙofar zamaninmu. 

 

Ci gaba karatu