Paparoma Zai Iya Cin Amanar Mu?

YANZU MAGANAR AKAN MASS KARATUN
don Oktoba 8th, 2014

Littattafan Littafin nan

 

Batun wannan zuzzurfan tunani yana da mahimmanci, don haka zan aika wannan ga duk masu karanta Littatafanmu na yau da kullun, da waɗanda suke kan Abincin Ruhaniya don Tattaunawa wasiƙa. Idan kun karɓi kwafi, shi ya sa. Saboda batun yau, wannan rubutun ya fi na masu karatu na yau da kullun bit amma na yi imani ya zama dole.

 

I kasa bacci jiya da daddare. Na farka a cikin abin da Romawa za su kira "kallo na huɗu", wancan lokacin kafin wayewar gari. Na fara tunani a kan dukkan imel din da nake karba, jita-jita da nake ji, shakku da rudani wadanda ke tafiya cikin… kamar kerkeci da ke gefen dajin. Haka ne, na ji gargaɗin a fili a cikin zuciyata jim kaɗan bayan Paparoma Benedict ya yi murabus, cewa za mu shiga cikin lokutan babban rikicewa. Yanzu kuma, na ɗan ji kamar makiyayi, tashin hankali a baya da hannuna, sandana ya tashi yayin da inuwa ta kewaya game da wannan garken mai tamani da Allah ya damka min in ciyar da “abinci na ruhaniya.” Ina jin kariya a yau.

Kerkeci suna nan.

Ci gaba karatu

Ba a Fahimci Annabci ba

 

WE suna rayuwa ne a lokacin da wataƙila annabci bai taɓa da muhimmanci haka ba, kuma duk da haka, yawancin Katolika ba su fahimci shi ba. Akwai mukamai masu cutarwa guda uku da ake ɗauka a yau game da wahayin annabci ko “masu zaman kansu” waɗanda, na yi imani, suna yin ɓarna a wasu lokuta a wurare da yawa na Cocin. Isaya shine “wahayi na sirri” faufau dole ne a saurara tunda duk abin da ya wajaba mu gaskanta shine bayyananniyar Wahayin Kristi a cikin "ajiya ta bangaskiya." Wata cutar da ake aikatawa ta waɗanda ba sa kawai sa annabci sama da Magisterium, amma suna ba ta iko iri ɗaya da Nassi Mai Tsarki. Kuma na ƙarshe, akwai matsayin da mafi yawan annabci, sai dai idan tsarkaka sun faɗi shi ko kuma an same shi ba tare da kuskure ba, ya kamata a guje shi galibi. Bugu da ƙari, duk waɗannan matsayi a sama suna ɗauke da haɗari har ma da haɗari masu haɗari.

 

Ci gaba karatu

Fatan alkhairi


Maria Esperanza, 1928 - 2004

 

An buɗe dalilin ƙaddamar da Maria Esperanza a Janairu 31, 2010. An fara buga wannan rubutun ne a ranar 15 ga Satumbar, 2008, a kan Idi na Uwargidanmu na baƙin ciki. Kamar yadda yake tare da rubutu Batun, wanda na ba da shawarar ka karanta, wannan rubutun ya ƙunshi da yawa “yanzu kalmomi” waɗanda muke buƙatar sake ji.

Da kuma.

 

WANNAN shekarar da ta wuce, lokacin da zan yi addu'a a cikin Ruhu, kalma sau da yawa kuma ba zato ba tsammani ta tashi zuwa bakina: “fata. ” Na dai koyi cewa wannan kalma ce ta Hispaniyanci mai ma'ana “bege.”

Ci gaba karatu

Kamar Barawo

 

THE Awanni 24 da suka gabata tun rubutawa Bayan Hasken, kalmomin suna ta maimaitawa a cikin zuciyata: Kamar ɓarawo da dare…

Game da lokuta da lokuta, 'yan'uwa, ba kwa bukatar wani abu da za a rubuto muku. Domin ku da kanku kun sani sarai ranar Ubangiji zata zo kamar ɓarawo da daddare. Lokacin da mutane ke cewa, “Kwanciyar rai da lafiya,” to, farat ɗaya masifa ta auko musu, kamar naƙuda a kan mace mai ciki, ba kuwa za su tsira ba. (1 Tas 5: 2-3)

Da yawa sun yi amfani da waɗannan kalmomin ga zuwan Yesu na biyu. Tabbas, Ubangiji zai zo a lokacin da babu wanda ya sani. Amma idan mun karanta matanin da ke sama a hankali, St. Paul yana magana ne game da zuwan “ranar Ubangiji”, kuma abin da ya zo farat ɗaya kamar “naƙuda ne”. A rubutun da na yi na karshe, na yi bayanin yadda “ranar Ubangiji” ba rana ɗaya ba ce ko abin da zai faru ba, amma lokaci ne, bisa ga Hadisin Mai Alfarma. Don haka, abin da ke kaiwa da kawowa a Ranar Ubangiji sune ainihin waɗannan wahalar aiki da Yesu yayi magana akan su [1]Matt 24: 6-8; Luka 21: 9-11 kuma St. John ya gani a wahayin Abubuwa bakwai na Juyin Juya Hali.

Su ma, da yawa, za su zo Kamar ɓarawo da dare.

Ci gaba karatu

Bayanan kalmomi

Bayanan kalmomi
1 Matt 24: 6-8; Luka 21: 9-11