Fasahar Sake Sake - Kashi Na II

YANZU MAGANAR AKAN MASS KARATUN
na Nuwamba 21, 2017
Talata na Sati na Talatin da Uku a cikin Talaka
Gabatarwar Maryamu Mai Albarka

Littattafan Littafin nan

Furtawa

 

THE fasaha na sake farawa koyaushe yana ƙunshe da tunatarwa, gaskatawa, da amincewa cewa lallai Allah ne yake fara sabuwar farawa. Wancan idan kun kasance koda ji baƙin ciki saboda zunubanku ko tunanin na tuba, cewa wannan tuni alama ce ta alherinsa da kaunarsa suna aiki a rayuwar ku. 

Muna kauna domin shi ya fara kaunar mu. (1 Yahaya 4:19)

Amma wannan ma batun harin Shaidan ne wanda St John ke kira da "Mai tuhumar 'yan'uwa."[1]Rev 12: 10 Gama shaidan ya sani sarai cewa aikin da kake ji shi kansa haske ne a ranka, don haka, ya zo ne don ya kashe shi don ya sa ka manta, ka yi shakka, kuma ka ƙi ra'ayin da Allah zai sake farawa da kai. Sabili da haka, wani muhimmin ɓangare na wannan fasaha shine sanin cewa, idan kuka yi zunubi, koyaushe za a bi yaƙi tare da waɗancan mala'ikun da suka faɗo waɗanda suka yi nazarin ɗabi'ar ɗan adam shekaru dubbai. A cikin waɗannan lokuta ne dole ne ku…

… Rike bangaskiya a matsayin garkuwa, don kashe dukkan kibau na wuta na sharrin. (Afisawa 6:16)

Kamar yadda aka fada a ciki Sashe na I, abu na farko da yakamata muyi shine kururuwa "Yesu, ɗan Dawuda, ka yi mani jinƙai, ni mai zunubi." Yana kama da Zacchaeus wanda a cikin Linjilar yau, ya hau kan bishiya don ya ga Yesu. Yana buƙatar ƙoƙari don hawa wannan bishiyar sau da yawa, musamman tare da zunubin al'ada wanda ya sami tushe. Amma fasahar fara sake kunshi farkon a tawali'u cewa, duk da ƙarami, ƙarami, yadda muke baƙin ciki, za mu hau kan itace koyaushe don nemo Yesu.

Ubangiji ba ya kunyata waɗanda suka ɗauki wannan kasada; duk lokacin da muka taka zuwa wurin Yesu, zamu fahimci cewa yana nan, yana jiran mu da hannu biyu biyu. Yanzu ne lokacin da za a ce wa Yesu: “Ubangiji, na yarda a yaudare ni; ta hanyoyi dubu na nisanci ƙaunarka, amma ga ni nan sau ɗaya, don sabonta alkawarina da ku. Ina bukatan ki. Ka cece ni sau ɗaya, ya Ubangiji, ka sake kai ni rungumar fansarka. —KARANTA FANSA, Evangelii Gaudiumn 3

Lallai, Yesu ya nemi cin abinci tare Zakka kafin ya ya furta zunubansa! Hakanan kuma a cikin almara na ɗa almubazzaranci, uba yana gudu zuwa ga ɗansa ya sumbace shi ya rungume shi kafin yaron yafada laifinsa. Kawai, ana son ka.

Kada kaji tsoron mai cetonka, ya kai mai zunubi. Na yi motsi na farko don zuwa gare ku, domin na san cewa da kanku ba za ku iya ɗaukar kanku gare ni ba. Yaro, kar ka guje wa Mahaifinka; kasance a shirye don yin magana a bayyane tare da Allahnku na jinƙai wanda yake so ya faɗi kalmomin gafara kuma ya cika alherinsa akan ku. Yaya ƙaunarka ta kasance a gare Ni! Na sa sunanka a hannuna. an zana ku kamar rauni mai zurfi a Zuciyata.  —Yesu zuwa St. Faustina, Rahamar Allah a Zuciyata, Diary, n. 1485

Amma yanzu, abubuwa biyu dole ne su faru. Na farko, kamar Zacchaeus da ɗa mubazzari, hakika muna bukatar mu faɗi zunubanmu. Da yawa Katolika suna firgita da furcin kamar yadda suke na ofishin likitan hakori. Amma dole ne mu daina damuwa game da abin da fasto ke tunani game da mu (wanda shine kawai girman kai) kuma mu damu kanmu da sake komawa ga Allah. Don akwai wurin, a cikin furci, cewa ana yin mafi girman mu'ujizai.

Shin da rai kamar gawa ce mai lalacewa ta yadda a mahangar mutum, ba za a sami [begen] gyarawa ba kuma komai zai riga ya ɓace, ba haka yake ga Allah ba. Mu'ujiza ta Rahamar Allah ta dawo da wannan ruhu cikakke. Oh, tir da wadanda basu yi amfani da mu'ujizar rahamar Allah ba! -Rahamar Allah a cikin Raina, Diary, n. 1448

"… Wadanda ke zuwa Ikirari akai-akai, kuma suna yin hakan da burin samun ci gaba" zasu lura da irin ci gaban da suke samu a rayuwarsu ta ruhaniya. "Zai zama ruɗi ne don neman tsarkaka, gwargwadon aikin da mutum ya karɓa daga Allah, ba tare da ya sha gallar wannan sacrament na tuba da sulhu ba." —POPE JOHN PAUL II, taron gidan yari na Apostolic, Maris 27th, 2004; karafarinanebartar.ir

St. Pio ya ba da shawarar furci kowane kwana takwas! Ee, fasahar sake farawa tilas haɗa da karɓar karɓar wannan Sacrament ɗin sau da yawa, aƙalla sau ɗaya a wata. Yawancin mutane suna wanke motocinsu fiye da hakan yayin da rayukansu ke cikin tabo da rauni!  

Abu na biyu shi ne cewa dole ne kuma ka gafartawa wadanda suka raunata ka, kuma ka rama inda ya kamata. A cikin labarin Zacchaeus, wannan jingina ce ta ramuwar gayya wanda ke saukar da ƙofofin Rahamar Allah, ba a kan kansa kaɗai ba, har da ma duk gidansa. 

“Ya Ubangiji, ga rabin dukiyata, zan ba matalauta, in kuma na karɓi riba a wurin kowa Zan biya shi riɓi huɗu. ” Kuma Yesu ya ce masa, "Yau ceto ya zo gidan nan… thean Mutum ya zo ya nema ya ceci abin da ya ɓata." (Bisharar Yau)


Allah ya tabbatar mana da kaunar sa a cikin hakan
tun muna masu zunubi
Almasihu ya mutu dominmu.
(Romawa 5: 8)

A ci gaba…

 

KARANTA KASHE

Karanta sauran Sassan

 

Idan kuna son tallafawa dangin mu,
kawai danna maɓallin da ke ƙasa kuma haɗa kalmomin
"Ga dangi" a cikin sashen sharhi. 
Albarkace ku kuma na gode!

 

Don tafiya tare da Mark a cikin The Yanzu Kalma,
danna banner da ke ƙasa zuwa biyan kuɗi.
Ba za a raba imel ɗinka da kowa ba.

 

Print Friendly, PDF & Email

Bayanan kalmomi

Bayanan kalmomi
1 Rev 12: 10
Posted in GIDA, FARA FARAWA, KARANTA MASS.