Fasaha na Sake Sake - Sashe na V

YANZU MAGANAR AKAN MASS KARATUN
na Nuwamba 24th, 2017
Ranar Juma'a ta sati Talatin da Uku a Talaka
Tunawa da St. Andrew Dũng-Lac da Sahabbai

Littattafan Littafin nan

ADDU'A

 

IT legsauki ƙafa biyu don tsayawa daram. Haka nan a rayuwar ruhaniya, muna da ƙafa biyu da za mu tsaya a kansu: biyayya da kuma m. Domin fasahar sake farawa ta kunshi tabbatar da cewa muna da madaidaiciyar kafa a wuri tun daga farko… ko za mu yi tuntuɓe kafin ma mu ɗauki stepsan matakai. A taƙaice ya zuwa yanzu, fasahar sake farawa ta ƙunshi matakai biyar na tawali'u, furtawa, dogaro, biyayya, kuma yanzu, mun mai da hankali kan yana addu'a.

A cikin Linjila ta yau, Yesu ya tashi cikin fushi na adalci sa’ad da ya ga abin da aka yi daga yankin haikali. 

An rubuta, Gidana zai zama gidan addu'a, amma kun maishe shi kogon ɓarayi. 

Da farko, za mu iya tunanin cewa masu saye da kuma masu sayarwa a farfajiyar gidan ne kaɗai Yesu ya damu. Duk da haka, ina zargin cewa Yesu kuma yana duban Ikilisiyarsa, da kuma kowane ɗayanmu da muke ɗaya daga cikin "dutse masu rai". 

Ashe, ba ku sani ba cewa jikinku haikalin Ruhu Mai Tsarki ne a cikinku, wanda kuke da shi daga wurin Allah, kuma ku ba naku ba ne? Domin an saya ku da farashi. (1 Korintiyawa 6:19-20)

To me ya mamaye haikalin ku? Me kuke cika zuciyar ku? Domin, “Daga zuci munanan tunani ke fitowa, kisankai, zina, rashin adalci, sata, shaidar zur, saɓo.”[1]Matt 15: 19— wato, sa’ad da dukiyarmu ba ta cikin sama ba, amma a kan abubuwan duniya. Don haka St. Bulus ya gaya mana mu yi "Ku yi tunanin abin da ke bisa, ba abin da ke cikin ƙasa ba." [2]Kolossiyawa 3: 2 Wannan ita ce ainihin abin da addu'a ke nufi: mu dora idanunmu ga Yesu wanda shi ne "Shugaba da cikar imani." [3]Ibran 12: 2 Shi ne mu kalli “sama” kan duk wani abu na ɗan lokaci da wucewa- dukiyoyinmu, ayyukanmu, burinmu… da kuma mayar da kanmu ga abin da ya fi muhimmanci: mu ƙaunaci Ubangiji Allahnmu da dukan zuciyarmu, ranmu, da ƙarfinmu. 

Domin sa na karɓi hasarar dukan abubuwa, kuma na ɗauke su datti sosai, domin in sami Almasihu a same ni a cikinsa…. (Filibiyawa 3:9)

Yesu ya ce, domin mu “zauna cikina”, ya kamata mu kiyaye dokokin. Amma ta yaya, sa’ad da muke da rauni sosai, ana jarabce mu, muna bin sha’awoyin jiki? To, kamar yadda na faɗa jiya, “ƙafa ta farko” ita ce ƙudurta yin biyayya—zuwa "Kada ku yi tanadi ga jiki." Amma yanzu na sami kaina ina buƙatar ƙarfi da alherin dagewa a kan hakan. Ana samun amsar a addu’a, ko kuma abin da ake kira “rai na ciki.” Rayuwa ce a cikin zuciyarka, wurin da Allah yake zaune kuma yana jira don isar da ni'imomin da kuke buƙata don samun nasara. Ita ce “layin farawa” daga inda kuka fara, ci gaba, da gama ranar ku. 

… Alherin da ake buƙata don tsarkakewarmu, don ƙaruwar alheri da sadaka, da kuma samun rai madawwami… Waɗannan falala da kaya sune addu'ar Kirista. Addu'a tana kula da alherin da muke buƙata don ayyukan nasara. - Katolika na Cocin Katolika, n 2010

Amma addu'a ba kamar saka tsabar kudi ba ne a cikin injin sayar da kayayyaki na sararin samaniya wanda sai ya tofa albarkacin bakinsa. Maimakon haka, ina magana a nan tarayya: soyayya tsakanin Uba da ’ya’yansa, Kristi da amaryarsa, Ruhu da haikalinsa:

… Addu'a shine dangantakar da ke tsakanin childrena ofan Allah tare da Ubansu wanda ke da kyau ƙwarai da gaske, tare da Jesusansa Yesu Kiristi da kuma Ruhu Mai Tsarki. Alherin Mulki shine “haɗuwa da ɗaukakar tsarkaka da ɗayan sarauta… tare da dukkan ruhun ɗan adam.”- CCC, n 2565

Don haka mahimmanci da tsakiya shine addu'a ga rayuwar ku, masoyi Kirista, cewa idan ba tare da shi ba, kuna mutuwa cikin ruhaniya.

Addu'a ita ce rayuwar sabuwar zuciya. Ya kamata ya rayar da mu kowane lokaci. Amma muna yawan manta shi wanda shine rayuwarmu da duka. -CCC, n 2697

Lokacin da muka manta da shi, ba zato ba tsammani kamar ƙoƙarin yin gudun fanfalaki a ƙafa ɗaya. Shi ya sa Yesu ya ce, "Ku yi addu'a kullum ba tare da kun gaji ba." [4]Luka 18: 1 Wato ku kasance tare da shi a kowane lokaci na yini gwargwadon yadda inabi ke rataye a kurangar inabi. 

Rayuwar addu'a dabi'a ce ta kasancewa a gaban Allah mai tsarki sau uku kuma cikin tarayya da shi. -CCC, n. 2565

Oh, nawa firistoci da bishops kaɗan ne ke koyar da wannan! Ta yaya ma ƴan daƙiƙa sun san rayuwar cikin gida! Ba abin mamaki ba ne Yesu ya sake yin baƙin ciki da Ikilisiyarsa—ba haka ba domin mun mai da haikalinmu kasuwa inda tsararrunmu ke cinyewa da “saye da siyarwa,” amma domin mun ci gaba da tsayawa da jinkirta canji a cikinsa, shi ya sa. Ya mutu dominmu: domin mu zama tsarkaka, kyawawa, cike da farin ciki waɗanda ke tarayya cikin ɗaukakarsa. 

Ko menene yanayina, idan na yarda in yi addu’a kawai in zama amintaccen alheri, Yesu yana ba ni kowace hanya ta komawa rayuwa ta ciki wadda za ta maido mani kusanci na da shi, kuma zai ba ni damar haɓaka rayuwarsa. cikin kaina. Kuma a sa'an nan, yayin da wannan rayuwa ta yi nasara a cikina, raina ba zai gushe ba mallaki farin ciki, ko da a cikin lokacin farin ciki na jarabawa…. -Dom Jean-Baptiste Chautard, Ruhin Mai ridda, p. 20 (Littattafan Tan)

Akwai da yawa da za a iya cewa. Don haka, na rubuta hutun kwana 40 akan rayuwar cikin gida wanda kuma ya haɗa da sauti don ku iya sauraren shi a cikin motar ku ko yayin fita don tsere (kan ƙafafu biyu). Me yasa ba a sanya wannan bangare na Zuwan wannan shekara ba? Kawai danna Mayar da Sallah don farawa, har ma a yau.

Babban doka daga Kristi shine zuwa Ka ƙaunaci Ubangiji Allahnka… da maƙwabcinka kamar kanka. A cikin addu’a, muna ƙaunar Allah; a cikin biyayya ga dokokin, muna ƙaunar maƙwabcinmu. Waɗannan su ne ƙafafu biyu waɗanda dole ne mu tsaya a kai kuma mu sabunta kowace safiya. 

Don haka ku ƙarfafa hannayenku masu faɗuwa da raunin gwiwoyinku. Ku yi wa ƙafafunku madaidaiciya hanya, domin kada gurgu ya rabu, amma ya warke. (Ibraniyawa 12:12-13)

Lokacin da nake matashi a cikin samartata har ma da farkon shekaru ashirin, ra'ayin zama a cikin daki shiru don yin addu'a ya yi kama… ba zai yiwu ba. Amma nan da nan na koyi cewa, cikin addu'a, ina saduwa da Yesu da alherinsa, ƙaunarsa da jinƙansa. A cikin addu'a ne na koyi daina raina kaina saboda yadda yake ƙaunata. A cikin addu'a ne nake samun hikima don sanin abin da ke da muhimmanci da abin da ba shi da kyau. Kamar mutanen da ke cikin Bisharar yau, na kasance ba da daɗewa ba " rataya akan maganarsa."

Kuma a cikin addu'a ne wannan Littafi ya zama gaskiya a gare ni kowace rana:

Madawwamiyar ƙaunar Ubangiji ba ta ƙarewa, jinƙansa kuma ba ya ƙarewa. sababbi ne kowace safiya; Amincinka mai girma ne. “Ubangiji ne rabona,” in ji raina, “Saboda haka zan sa zuciya gare shi.” Ubangiji nagari ne ga waɗanda suke jiransa, Ga wanda yake nemansa. (Fitowa 3:22-25)

 

Tare da Allah, kowane lokaci
shine lokacin farawa kuma. 
 -
Bawan Allah Catherine de Hueck Doherty 

 

Lura: Na sauƙaƙa muku samun waɗannan rubuce-rubucen kuma. Kawai duba nau'in kan labarun gefe ko a cikin Menu mai suna: FARA FARAWA.

 

Ya albarkace ku kuma ya gode da goyon bayanku!

 

Don tafiya tare da Mark a cikin The Yanzu Kalma,
danna banner da ke ƙasa zuwa biyan kuɗi.
Ba za a raba imel ɗinka da kowa ba.

 

Print Friendly, PDF & Email

Bayanan kalmomi

Bayanan kalmomi
1 Matt 15: 19
2 Kolossiyawa 3: 2
3 Ibran 12: 2
4 Luka 18: 1
Posted in GIDA, FARA FARAWA, KARANTA MASS.