IT ya ce a cikin Yohanna na farko:
Muna ƙauna, domin shi ne ya fara ƙaunace mu. (1 Yohanna 4:19)
Wannan ja da baya yana faruwa ne saboda Allah yana son ku. Gaskiya mai wuyar lokaci a wasu lokuta don Allah yana son ku. Warkar da ’yanci da kuka fara samu saboda Allah yana ƙaunar ku. Ya fara son ku. Ba zai daina son ku ba.
Allah ya tabbatar da ƙaunarsa a gare mu, sa'ad da muke masu zunubi Almasihu ya mutu dominmu. (Romawa 5:8)
Don haka, ci gaba da dogara cewa zai kuma warkar da ku.
Mu fara Rana ta 10 ta mu Jawowar Waraka: Da sunan Uba, da Ɗa, da na Ruhu Mai Tsarki, amin…
Ka zo Ruhu Mai Tsarki, ka buɗe zuciyata wannan rana don karɓar cikar ƙaunar Uba gareni. Ka taimake ni in huta bisa cinyarsa, in san ƙaunarsa. Ka faɗaɗa zuciyata don karɓar ƙaunarsa domin ni, bi da bi, in zama jirgin wannan ƙauna ga duniya. Yesu, sunanka mai tsarki yana warkar da kansa. Ina son ku kuma ina ƙaunarku kuma ina gode muku da kuka mutu domin in sami waraka da ceto ta wurin alherin ku. A cikin sunanka, Yesu, na yi addu'a, amin.
Uwargidanmu takan ce mu yi addu'a da zuciya ɗaya, ba wai kawai mutsi kalmomin kuma ku bi ta motsin rai ba amma don nufin su "da zuciya," kamar yadda za ku yi magana da aboki. Don haka, bari mu yi wannan waƙar da zuciya ɗaya…
Kai ne Ubangiji
Rana da rana da dare suna shelarsu
Kai ne Allah
Kalma ɗaya, suna ɗaya, suna cewa
Kuma da su nake addu'a
Yesu, Yesu, ina son ka Yesu
Kai ne Bege
Yesu, Yesu, ina son ka Yesu
Kai ne Bege
Halittu tana nishi, tana jiran ranar da
'Ya'yan za su zama ɗa
Kuma kowace zuciya da rai da harshe za su raira waƙa da ƙarfi.
Ya Ubangiji, Kai ne Sarki
Yesu, Yesu, ina son ka Yesu
Kai ne Sarki
Yesu, Yesu, ina son ka Yesu
Kai ne Sarki
Kuma duk da cewa duniya ta manta.
rayuwa kamar babu abin da ya wuce sha'awa, nama da jin daɗi
Rayukan suna kaiwa fiye da na ɗan lokaci
Ya, madawwami ya zo gare ni ya 'yanta ni, yantar da ni…
Ina son ka Yesu,
Kai ne Ubangiji, Ubangijina, Ubangijina, Ubangijina
Yesu, ina son ka Yesu
Kai ne Ubangiji
-Mark Mallett, daga Ga ka nan, 2013©
The Power of love
Kristi yana warkar da ku ta wurin ikon ƙaunarsa. A gaskiya, ana bukatar warakarmu, a wani ɓangare, domin mu ma gaza a so. Kuma haka da cikawar waraka zai zo yayin da ni da kai muka fara bin Kalmar Almasihu:
Idan kun kiyaye umarnaina, za ku zauna cikin ƙaunata, kamar yadda na kiyaye umarnan Ubana, na kuma zauna cikin ƙaunarsa. Na faɗa muku waɗannan abubuwa, domin farin cikina ya kasance a cikinku, farin cikinku kuma ya cika. Wannan ita ce dokata, ku ƙaunaci juna kamar yadda na ƙaunace ku. Ba wanda yake da ƙauna da ta fi wannan, cewa mutum ya ba da ransa saboda abokansa. Ku abokaina ne idan kun yi abin da na umarce ku. (Yohanna 15:10-14)
Babu cikar farin ciki har sai mun fara ƙaunar yadda Yesu ya ƙaunace mu. Lallai babu cikakkiyar waraka a rayuwarmu (sakamakon Asalin Zunubi) har sai mun ƙaunaci kamar yadda ya nuna mana. Babu abota da Allah idan muka ƙi dokokinsa.
Kowace lokacin bazara, Duniya tana “warkar” domin tana “zauna” a cikin kewayarta ba tare da karkata ba. Haka kuma, an halicci namiji da mace don su rayu gaba ɗaya kuma gaba ɗaya a cikin kewayar soyayya. Lokacin da muka fita daga wannan, abubuwa suna tafiya cikin jituwa kuma wani rikici ya faru a ciki da kewayenmu. Don haka, ta wurin ƙauna kawai za mu fara warkar da kanmu da kuma duniyar da ke kewaye da mu.
…ka tuna da maganar Ubangiji Yesu wanda da kansa ya ce, 'Bayarwa ya fi karɓa albarka.' (Ayyukan Manzanni 20:35)
Ya fi albarka domin wanda yake ƙauna yana shiga cikin tarayya da Allah sosai.
Dangantakar Waraka
Ka sake tuna axiom:
Ba za ku iya komawa baya ku canza farkon ba,
amma zaka iya farawa daga inda kake kuma canza ƙarshen.
Hanyar Littafi Mai Tsarki ta faɗi haka ita ce:
Fiye da haka, ku bar ƙaunarku ta kasance mai tsanani ga juna, domin ƙauna tana rufe yawan zunubai. (1 Bitrus 4:8)
A rana ta 6, mun yi magana game da yadda yawancin rashin gafarta mana ga wasu za a iya bayyana da “ƙafaɗar sanyi.” Ta zaɓin gafartawa, muna karya waɗannan alamu da halayen hanji waɗanda, a ƙarshe, suna kawo ƙarin rarrabuwa. Amma muna bukatar mu ci gaba. Muna bukatar mu ƙaunaci wasu kamar yadda Kristi ya ƙaunace mu.
“Idan maƙiyinka yana jin yunwa, ka ciyar da shi; Idan yana jin ƙishirwa, ka ba shi abin sha; gama ta wurin yin haka za ku tuba garwashin wuta a kansa.” Kada mugunta ta rinjaye ku, amma ku rinjayi mugunta da nagarta. (Romawa 12:20-21)
Ƙauna tana rinjayar mugunta. Idan Bulus ya ce, “makamin yaƙinmu ba na duniya ba ne, amma suna da ikon ruguza kagara,”[1]2 Cor 10: 4 sa'an nan so shine babba a cikin makamanmu. Yana rushe tsofaffin alamu, tunani, da bangon da suka samo asali a cikin kariyar kai, kiyaye kai, idan ba son kai ba. Dalili kuwa shi ne, soyayya ba kawai aiki ko ji ba ce; shi ne a mutum.
... gama Allah ƙauna ne. (1 Yohanna 4:8)
Ƙauna tana da ƙarfi sosai ta yadda duk wanda ya motsa shi, ko da wanda bai yarda da Allah ba, yana iya canza zukata. An sa mu ƙauna da ƙauna. Ƙaunar waraka ce, Ko daga baƙo!
Amma menene ainihin soyayya ta gaskiya ta kasance a cikin hulɗar mu?
Kada ku yi kome don son kai ko don girman banza; maimakon haka, ku yi tawali’u ku ɗauki wasu a matsayin waɗanda suka fi kanku muhimmanci, kowa ba ya lura da nasa nasa ba, amma kowa yana lura da na sauran. Ku kasance da junanku irin halinku na Almasihu Yesu, wanda ko da yake yana cikin surar Allah, bai kula da daidaito da abin da za a kama ba. Maimakon haka, ya wofintar da kansa, yana ɗaukar siffar bawa… (Filibiyawa 3: 2-7).
Idan ya zo ga dangantakarku, musamman waɗanda suka fi rauni, irin wannan ƙauna ce - ƙauna ta sadaukarwa - ita ce mafi sauyi. Wannan zubar da kai ne ke “rufe zunubai da yawa.” Wannan shine yadda muke canza ƙarshen labarinmu mai rauni: ƙauna, kamar yadda Kristi ya ƙaunace mu.
A cikin mujallar ku, ku roƙi Ubangiji ya nuna muku yadda yake so ku ƙaunaci waɗanda suke kewaye da ku— danginku, abokanku, abokan aikinku, abokan makaranta, da sauransu—amma musamman yadda za ku ƙaunaci waɗanda ba ku da jituwa da su, waɗanda suke mai wuyar so, ko wanda ba ya rama soyayya. Rubuta abin da za ku yi, abin da za ku canza, abin da za ku yi daban.
Sannan yi addu'a da waƙar da ke ƙasa, kuna roƙon Ubangiji ya taimake ku ya cika ku da ƙaunarsa. Ee, Soyayya, rayuwa a cikina.
Liveauna Na Zauna A Cikina
Idan ina magana da harsunan mala'iku, ku sami baiwar annabci
Fahimtar dukkan asirai… amma ba ku da ƙauna
ba ni ka kome
Idan ina da bangaskiya in motsa duwatsu, in ba da duk abin da na mallaka
Ko da jikina da za a ƙone… amma ba ku da ƙauna,
Ni ba komai ba ne
Don haka, Ƙauna ta rayu a cikina, Ni mai rauni ne, Ya, amma So, Kai mai ƙarfi ne
Don haka, Ƙauna tana rayuwa a cikina, ba ni kuma
Dole ne kai ya mutu
Kuma soyayya ta rayu a cikina
Idan na kira shi dare da rana, in yi yanka, ya Ubangiji, in yi azumi da addu'a
“Ga ni, ya Ubangiji, ga yabona”, amma ba ku da ƙauna
ba ni ka kome
Idan ana sha'awar daga teku zuwa teku, bar suna da gado
Ka yi rayuwata har dubu da uku, amma ba ka da ƙauna
Ni ba komai ba ne
Don haka, Ƙauna ta rayu a cikina, Ni mai rauni ne, Ya, amma So, Kai mai ƙarfi ne
Don haka, Ƙauna tana rayuwa a cikina, ba ni kuma
Dole ne kai ya mutu
Kuma soyayya tana ɗaukar komai.
Kuma soyayya tana fatan komai
Kuma soyayya tana dawwama
Kuma soyayya ba ta kasawa
Don haka, Ƙauna ta rayu a cikina, Ni mai rauni ne, Ya mai rauni,
Ya amma So, Kai mai karfi ne
Don haka, Ƙauna tana rayuwa a cikina, ba ni kuma
Dole ne kai ya mutu
Kuma soyayya ta rayu a cikina
Kauna ta rayu a cikina, Ya Soyayya ta rayu a cikina
-Mark Mallett (tare da Raylene Scarrot) daga Bari Ubangiji ya sani, 2005©
Don tafiya tare da Mark a The Yanzu Kalma,
danna banner da ke ƙasa zuwa biyan kuɗi.
Ba za a raba imel ɗinka da kowa ba.
Bi Alama da alamun yau da kullun akan MeWe:
Saurari mai zuwa:
Bayanan kalmomi
↑1 | 2 Cor 10: 4 |
---|