Annabci a Rome

masu tsalle-tsalle

 

 

IT Fentakos Litinin na Mayu, 1975. An ba da annabci a Roma a dandalin St. Bitrus ta wurin wani ɗan da ba a san shi ba a lokacin. Ralph Martin, ɗaya daga cikin waɗanda suka kafa abin da aka sani a yau a matsayin "Sabuntawa Mai Kyau," ya yi magana da alama tana kusantar cikawa.

 

Na ga Ralph sa’ad da nake ƙarami a “Rally Rally” a Saskatchewan, Kanada. Wataƙila na kasance ɗan shekara tara ko goma. Bayan ya gama magana sai da yayi gaggawar ficewa ya kama jirgi zuwa gida. Ina tunawa ji kamar dai ikon Ruhu Mai Tsarki ya bar ɗakin tare da shi.

Littattafansa daga baya sun nuna wa iyayena ɗakuna da take kamar Rikicin Gaskiya da kuma Shin Yesu zai dawo ba da daɗewa ba? Na fi sha'awar wasanni da kiɗa a lokacin fiye da karanta irin waɗannan taken. Amma na ji iyayena suna magana game da su lokacin da nake saurayi, kuma na fahimci cewa Ralph da gaske annabi ne a zamaninmu yayin da maganarsa ke gudana a kusa da mu.

Na haɗu da Ralph a cikin shekarun 1990 a wani taron. rm Ba zan iya tuna ainihin abin da muka yi magana a kai ba, amma hankalinsa ya motsa ni ga tambayoyina. Bayan haka, ya sadu da Paparoma, kuma ni ɗan yaro ne daga tsakiyar "Babu inda", Kanada. Amma wannan taron ya kasance farkon wata hira da zan yi da Ralph daga baya sa’ad da na fitar da shirina na farko (“Menene A Duniya Ke Tafiya?”) don tashar talabijin ta Kanada. Ina nazarin abubuwan ban mamaki “alamu na zamani” da ke faruwa a cikin al’umma da yanayi, ta hanyar ra’ayin duniya, kuma ya haɗa da wani sashe inda na yi hira da shugabannin ɗariƙar Kirista dabam-dabam. Sanin baiwar Ralph don fahimtar abin da Ruhu yake faɗa wa Ikilisiya, na zaɓe shi ya wakilci ra'ayin Katolika.

Ya ce abubuwa biyu waɗanda na yi amfani da su a ɓangaren. Na farko shi ne:

Ba a taɓa samun fadowa daga Kiristanci kamar yadda ya faru a ƙarnin da ya gabata ba. Tabbas mu "ɗan takara" ne na Babban Ridda.

Na biyu shi ne cewa Allah zai ba duniya an damar don komawa gare shi. (Shin yana magana ne akan abin da ake kira "Haske?")

 

ANNABCI NA 1975

Ganin duk abin da na faɗa a sama, ban san dalilin da ya sa na “ɓace” annabcinsa na 1975 ba. Na tuna ganin wani abu game da shi a wani wuri, amma a sarari. Lokacin da na karanta kwanan nan, na ji daɗin yadda abubuwan da ke faruwa a cikin Ikilisiya da duniya suna ƙara tabbatar da shi. (A cikin rubuce-rubucen tunani na, waɗanda suke kama da na Ralph, na yi aiki tuƙuru don bin Al'adar Ikilisiya a hankali, ta yin amfani da annabci na sirri da na jama'a don ƙara haskaka shi. Na furta cewa sau da yawa na yi fama da shakku game da manufa ta batun son gudu a cikin firgici, ina tsoron kada in iya batar da rayuka, a kan haka, na ci gaba da mika komai ga Allah, ina fatan aikina ya taimaki rai a nan ko kuma ta kasance cikin shiri sosai a wadannan ranaku na canzawa.) Yana da babban ƙarfafawa lokacin da na ga irin waɗannan maza da mata kamar Ralph Martin wanda Allah ya tashe a cikin ƙarni don shirya kuma ya yi mana ja-gora a cikin waɗannan lokuta.

Wannan kalma ce mai karfin gaske a yau kamar yadda nake tsammani ita ce ranar da aka furtata a karkashin duban Uba mai tsarki. Na ji shi yanzu tare da gaggawa, kamar dai lalle ne, haƙiƙa, sun kasance a bakin ƙ :fa.

Saboda ina kaunarku, ina so in nuna muku abin da nake yi a duniya a yau. Ni so su shirya ku don abin da ke zuwa. Kwanakin duhu suna zuwa duniya, kwanakin ƙunci… Gine-ginen da suke tsaye yanzu ba zasu kasance ba tsaye. Goyon bayan da suke can ga mutanena yanzu ba za su kasance a wurin ba. Ina so ku kasance cikin shiri, Jama'ata, ku sani Ni kadai kuma ku kasance tare da Ni kuma ku kasance tare da Ni ta hanyar da ta fi ta da. Zan bi da kai cikin jeji. Ni zai kwace maka duk abin da kake dogaro da shi yanzu, saboda haka ka dogara ga Ni kawai. Lokacin duhu yana zuwa kan duniya, amma lokacin daukaka yana zuwa ga Ikklisiyata, a lokacin ɗaukaka yana zuwa ga mutanena. Zan zubo muku dukkan kyaututtukan Spirit. Zan shirya ku domin yaƙi na ruhaniya; Zan shirya ku zuwa lokacin wa'azin bishara wanda duniya bata taɓa gani ba…. Kuma idan baku da komai sai ni, zaka sami komai: filaye, filaye, gidaje, da yanuwa maza da mata da kauna da farin ciki da aminci fiye da kowane lokaci. Ku kasance a shirye, Ya ku mutane na, Ina so in shirya ku…

Ee, yana da mahimmanci a sake jin wannan saboda nayi imanin lokacin shiri ya kusa ƙarewa.

 

ANNABI NA LOKUTANMU

Ana mamakin menene sabon littafin Ralph? An kira shi, Cika Duk Wani buri, watakila ɗaya daga cikin mafi kyawun tarin abubuwa akan ruhaniyanci na Katolika da ke akwai-littattafai na gaskiya akan "yadda za a" zama saint, tare da ɗaukar mafi kyawun tauhidin sufi wanda aka ajiye sama da shekaru 2000. Hakika, makarantun hauza sun fara amfani da littafin wajen kafa firistoci na gaba. Duk da yake Ralph bai yi irin wannan da'awar ba, na gaskanta cewa wannan littafin ma annabci ne. Ya bayyana a fakaice abin da zai faru da yawa a cikin Ikilisiya a lokacin Zaman Lafiya lokacin da Jikin Kristi zai yi girma zuwa “cikakkiyar girma”—zuwa cikin sufanci tare da Yesu Kiristi domin ya zama amarya “marasa aibi marar aibi” (Afisawa 5: 25, 27) ta yi shirin karbar Angonta a ƙarshen zamani.

Lokacin da na kira Ralph wani lokaci a bara, na tambayi abin da Ruhu ke gaya masa game da lokutan. Na yi mamaki da farko da na ji shi yana cewa da gaske ba ya bin abin da ke faruwa amma ya fi mai da hankali kan aikinsa na koyar da waɗannan abubuwan rayuwar cikin ɗaliban makarantar da ɗalibai.

Haka ne, Ralph, har yanzu kuna koyarwa.

 

Kalli jerin: Annabci a Rome inda Mark ya buɗe wannan layin annabcin ta layi, saita shi a cikin yanayin Nassi da Hadisai.

Ka tafi zuwa ga www.daNazarinHape.tv

 

Print Friendly, PDF & Email
Posted in GIDA, BABBAN FITINA.