Annabawan karya na Gaske

 

Rashin yarda da yawa daga yawancin masanan Katolika
don shiga cikin zurfin bincike game da abubuwan haɓaka na rayuwar yau shine,
Na yi imani, wani ɓangare na matsalar da suke neman kaucewa.
Idan tunanin barcin rana ya kasance galibi ga waɗanda aka ƙaddara
ko kuma waɗanda suka faɗa cikin dabbar ta'addanci
to, jama'ar Kirista, hakika dukkan jama'ar 'yan Adam,
yana da talauci sosai.
Kuma ana iya auna wannan gwargwadon rayukan mutane da suka ɓace.

–Author, Michael D. O'Brien, Muna Rayuwa ne a Lokacin Zamani?

 

Na juya a kashe kwamfutata da kowace na’ura da za su iya salamata. Na kwashe tsawon makon da ya gabata ina shawagi a kan wani tabki, kunnuwana sun nitse ƙarƙashin ruwa, suna duban waɗanda ba su da iyaka tare da onlyan gajimare masu wucewa da ke duban baya da fuskokinsu masu hangen nesa. A can, a cikin waɗannan kyawawan ruwan Kanada, Na saurari Shiru. Nayi kokarin kada inyi tunanin komai sai wannan lokacin da kuma abinda Allah yake sassaka a sammai, sakonnin kaunarsa kaɗan zuwa garemu a cikin Halitta. Kuma na ƙaunace shi.

Ba wani abu bane mai zurfin gaske… amma hutu mai mahimmanci daga hidimata da ya ninka sau uku a cikin karatu cikin dare bayan rufe majami'u a wannan lokacin hunturu. Kullewar wayewa ya zo ne “kamar ɓarawo da dare,” kuma miliyoyin mutane sun farka don jin wani mummunan abu da ke faruwa a yanzu… kuma suna neman amsoshi. An sami zaftarewar ƙasa a zahiri a cikin imel, saƙonni, kiran waya, rubutu, da sauransu, kuma, a karon farko, ba zan iya ci gaba da aiki ba. Na tuna shekarun baya, Marigayi Stan Rutherford, wani malamin darikar Katolika daga Florida, ya kalle ni kai tsaye idanuna ya ce, “Wata rana, mutane za su zo raɗa zuwa gare ku kuma ba za ku iya ci gaba ba.”To, ina yin abin da zan iya kuma ina mai ba da hakuri ga duk wanda ban amsa sakonsa ba. 

 

HALATTA WA'AZIN CATHOLIC

Lokacin da na dawo daga ja da baya, na sami labarin wani zaftarewar kasa - wacce ba ta ba ni mamaki ba, kodayake, abin na ci gaba da daure kai. Waɗannan su ne waɗanda, duk da bayyane “Alamun zamani”, duk da unequivocal kalmomi na popes, kuma duk da sakonnin Ubangijinmu da Uwargidanmu wannan ya zama bayyananniyar “yarjejeniya ta annabci” daga ko'ina cikin duniya… har yanzu suna neman duwatsu don jifan annabawan. Kada ku sa ni kuskure-hankali annabcin yana da mahimmanci (1 Tas. 5: 20-21). Amma fitowar abubuwa kwatsam a cikin Katolika fagen da ke da niyyar yanke hukunci a kan waɗanda ba su dace da lissafin abin da mai gani ya kamata ya zama ba… ko kuma a kan waɗanda za su iya furta kalmomin "ƙarshen zamani" those ko kuma waɗanda za su yi magana game da abubuwan da za su faru a nan gaba waɗanda ba su da kyau ga shirin ritaya mai dadi actually hakika yana bata rai. A lokacin da ake takurawa ko rufe majami'u, lokacin da ake kaiwa wasu hari da kona su, lokacin da zalunci ga Kiristocin da ke yankin Yammacin duniya ya kusa afkawa kan mu s Katolika suna nitpicking ?? Kwatsam, kalmomin Yesu suna kama da zamaninmu:

A waccan zamanin kafin ruwan tsufana, suna ci suna sha, suna aure, suna aurarwa, har zuwa ranar da Nuhu ya shiga jirgi. Ba su sani ba har sai ambaliyar ta zo ta kwashe su duka. Hakanan zai kasance a dawowar ofan Mutum. (Matt 24: 38-39)

Watau, wasu mutane sun kasance cikin cikakkiyar musun. Suna neman ta'aziya maimakon juyowa. Suna ci gaba da samun uzuri don bayar da shawarar cewa abubuwa ba su da kyau kamar yadda suke a zahiri. Suna ganin gilashin kamar rabin cika lokacin da kusan fanko yake. Wasu ma, a zahiri, har suna izgili game da zamaninmu na Nuhu.

A lokaci na ƙarshe za a yi masu ba'a, suna bin son zuciyarsu na rashin bin Allah. Wadannan ne suka kafa rarrabuwa, mutanen duniya, wadanda basu da Ruhu. (Yahuza 1:18)

Shekaru goma sha biyar da suka gabata, a ƙarshe na ce “eh” ga kiran da John John II ya yi mana matasa a Ranar Matasan Duniya:

Ya ku samari, ya rage a gare ku ku zama matsara na safiya wanda ke shelar zuwan rana wanda shi ne Tashin Kristi! —KARYA JOHN BULUS II, Sakon Uba Mai Girma ga Matasa na Duniya, XVII Ranar Matasa ta Duniya, n. 3; (A.S. 21: 11-12)

Oh, yaya kyakkyawa—Yesu yana zuwa. Amma Katolika sun yi imani da gaske cewa Yana zuwa ba tare da komai ba da zai riga shi kamar yadda aka tsara a cikin Matta 24, Mark 13, Luka 21, 2 Tas 2, da dai sauransu? Kuma idan muka ce “Yana zuwa”, muna nufin a tsari da ake kira “ƙarshen zamani” wanda zai ƙare a cikar kalmomin “Ubanmu” kafin ƙarshen duniya — lokacin da Mulkinsa zai zo da na za a yi a duniya kamar yadda ake yi a sama-A matsayin cikar nassi da shiri na karshe na Ikilisiya.

… Mulkin Allah yana nufin Almasihu kansa, wanda muke so kullum ya zo, wanda kuma da zuwan sa muke so a bayyana mana da sauri. Domin kamar yadda tashinsa yake, tun da shike muke ta ɗaukaka, haka kuma za a iya fahimce shi a matsayin Mulkin Allah, domin a gare shi za mu yi mulki. -Catechism na cocin Katolika (CCC), n. 2816

Abin da ya sa muka sanya wa sabon shafin yanar gizonmu suna “Kidaya zuwa Mulkin"Maimakon" Countidaya zuwa Bala'i da Raɗaɗi ": muna karkata zuwa ga nasara ne, ba shan kaye ba. Amma koyarwar Magisterium a bayyane take:

Kafin zuwan Almasihu na biyu Ikilisiya dole ne ta wuce cikin gwaji na ƙarshe wanda zai girgiza bangaskiyar masu bi da yawa... Ikilisiya zata shiga ɗaukakar mulkin ne kawai ta wannan Idin Passoveretarewa na ƙarshe, lokacin da zata bi Ubangijinta a cikin mutuwarsa da Resurre iyãma. - CCC, n. 675, 677

Wannan "ɗaukaka" (watau har abada) ya riga ta tsarkakewa na Ikilisiya ta yadda Amarya za ta zama marar aibi kuma ba ta da aibi (Afisawa 5:27), don haka za a sa ta a cikin farin lilin mai tsabta (Rev 19: 8). Wannan tsarkakewar tilas riga bikin Bikin thean Ragon. Saboda haka, yawancin Littafin Ru'ya ta Yohanna ba game da ƙarshen duniya bane amma karshen wannan zamanin, yana haifar da “sabo da allahntaka mai tsarki”Kamar yadda St. John Paul II ya fada.[1]gwama Sabon zuwan Allah Mai Tsarki Don haka, magabacinsa Paparoma St. John XXIII ya kira Majalisar Fastocin Vatican ta biyu tare da wannan a zuciya: cewa Zamanin Salama yana zuwa, ba ƙarshen duniya ba.

Wasu lokuta dole ne mu saurara, da yawa ga nadamarmu, ga muryoyin mutane waɗanda, kodayake suna ƙona da himma, ba su da ma'anar hankali da aunawa. A wannan zamani da muke ciki basu iya ganin komai sai tsinkaye da lalacewa ruin Muna jin cewa dole ne mu yarda da annabawan azaba waɗanda koyaushe suna hasashen bala'i, kamar dai ƙarshen duniya ya gabato. A zamaninmu, Rahamar Allah tana jagorantarmu zuwa ga sabon tsari na alaƙar ɗan adam wanda, ta ƙoƙarin ɗan adam har ma fiye da duk tsammanin, ana karkatar da shi zuwa ga cikawar ƙwarewar Allah mafi girma da wanda ba za a iya gani ba, wanda komai, har ma da koma bayan ɗan adam, yana haifar da mafi kyau na Church. —POPE ST. YAHAYA XXIII, Adireshin Buɗe Majalisar Vatican ta Biyu, 11 ga Oktoba, 1962

John Paul II ya taƙaita shi ta wannan hanyar:

Bayan tsarkakewa ta hanyar gwaji da wahala, alfijir na sabon zamani ya kusa karyewa.-CIGABA ST. JOHN PAUL II, Mai sauraron Janar, Satumba 10, 2003

Ee, “gwaji da wahala” sun gabaci wannan “lokacin salama” mai zuwa. Wannan shine dalilin da yasa "sigina na alama" na Katolika waɗanda suka ce dole ne kawai muyi magana game da bege, masks masu zane, da abubuwan "tabbatacce" suna samun ɗan wauta; me yasa wadanda suke son zama a gefen tekun suka toshe caca game da wadannan lokutan (tsalle kawai lokacin da ya basu damar zama masu hankali da wayo) tsoro ne kawai; kuma me yasa kai hari a matsayin "masu tsatstsauran ra'ayi" waɗanda suka ce muna rayuwa a cikin "ƙarshen zamani" kawai rashin gani ne kawai. Da gaske, menene suke jira? Irin waɗannan rayukan suna da alama sake shirya kujerun bene a kan wannan Titanic maimakon taimaka wa 'yan'uwansu maza da mata shiga cikin Jirgin Ruwa (watau “akwatin” na Zuciyar Tsarkakewa) don guguwar da ke gaba. Amma kar ku yarda da maganata game da lokacin da muke wucewa:

Akwai babban rashin kwanciyar hankali a wannan lokacin a duniya da cikin Ikilisiya, kuma abin da ake tambaya shi ne imani. Yana faruwa yanzu da na maimaita wa kaina kalmomin da ba a fahimta ba na Yesu a cikin Injilar St. Luka: 'Lokacin da ofan Mutum zai dawo, Shin zai sami bangaskiya a duniya?' lokuta kuma na tabbatar da cewa, a wannan lokacin, wasu alamun ƙarshen wannan suna fitowa. - POPE PAUL VI, Asirin Paul VI, Jean Guitton, p. 152-153, Tunani (7), p. ix.

… Wanda yayi hamayya da gaskiya ta hanyar sharri kuma ya juya baya daga gare ta, ya yi babban zunubi a kan Ruhu Mai Tsarki. A zamaninmu wannan zunubin ya zama mai yawan gaske cewa waɗancan lokutan wahala sun yi kama da waɗanda St. Paul ya annabta, inda mutane, waɗanda hukuncinsu na adalci na Allah ya makantar da su, ya kamata su ɗauki ƙarya don gaskiya, kuma su yi imani da “ɗan sarki na wannan duniya, "wanda yake maƙaryaci ne kuma mahaifinsa, a matsayin malamin gaskiya:" Allah zai aiko musu da aikin ɓata, don gaskata ƙarya (2 Tas. Ii., 10). A zamanin ƙarshe wasu za su rabu da imani, suna mai da hankali ga ruhohin ɓata da koyarwar aljannu ” (1 Tim. Iv., 1). —POPE LEO XIII, Divinum Ilud Munus, n 10

Lokacin da aka yi la'akari da wannan duka akwai kyakkyawan dalili don jin tsoron kar wannan babbar ɓata ta kasance kamar ta ɗanɗano ne, kuma wataƙila farkon waɗannan munanan abubuwa waɗanda aka tanada don kwanakin ƙarshe; kuma cewa akwai riga a duniya “ofan halak” wanda Manzo yake magana akansa. - SHIRIN ST. PIUS X, Ya Supremi, Ingantaccen Bayani Game da Mayar da Komai cikin Kristi, n. 3, 5; Oktoba 4, 1903

Ga wadanda ke zurfafa tunani kan yadda duk wannan zance na azanci ya zama shirme ne kawai da kuma rudani mara kyau, ku yi la’akari da abin da Yesu ya ce a farkon Littafin Ru’ya ta Yohanna — nassi da ke cike da annabce-annabce na yaƙin duniya, yunwa, durƙushewar tattalin arziki, girgizar ƙasa, annoba. , hadari mai ƙanƙara, ruwan sama mai hallakarwa, dabbobi, 666 da tsanantawa:

Albarka tā tabbata ga wanda ya karanta kalmomin annabcin da babbar murya, masu albarka kuma sun ji, suna kuma kiyaye abin da aka rubuta a ciki. Gama lokaci ya yi kusa. (Rev. 1: 3)

Hm. Masu albarka ne wadanda suka karanta "halaka da baƙin ciki"? To, azaba ce kawai da baƙin ciki ga waɗanda suka kasa ganin hakan “Sai dai in kwayar alkama ta fado kasa ta mutu, zai zama kwayar alkama ce kawai; amma idan ta mutu, ta kan bada 'ya'ya da yawa. ” [2]John 12: 24 Yesu yana so mu karanta kuma mu tattauna waɗannan matani na damuwa don haka tsammani su kuma a shirya, kuma irin wannan shiri a zahiri ne albarka. Amma a nan, ba ina magana ne game da “prepping” ko dabarun rayuwa ba amma shiri ne na zuciya: inda mutum ya kebe daga duniya har ba zai girgiza da maganar azaba, magabcin Kristi da gwaji saboda sun gane cewa babu komai, kwata-kwata babu wani abu da zai faru a wannan duniyar wanda baya zuwa ta hannun hannun Uba. Kamar yadda yake cewa a cikin Zabura ta yau:

Koyi fa cewa ni, ni kaɗai ne Allah, kuma babu wani abin bauta sai ni. Ni ne na kawo mutuwa da rayuwa, ni nake yi wa rauni da warkar da su.Zabura ta Yau)

Salamar irin waɗannan rayukan ba ta zuwa ta hanyar jingina ga kwanciyar hankali na ƙarya da tsaro na ruɗi ko ta “kyakkyawan tunani” da kuma manne kan mutum a cikin yashi na karin magana… amma ta hanyar mutuwa ga duniya da alkawuran wofi:

Duk mai son zuwa bayana, sai ya ƙi kansa, ya ɗauki gicciyensa, ya bi ni. Duk mai son tattalin ransa, zai rasa shi. Duk kuwa wanda ya rasa ransa saboda ni, zai same shi. Wace riba mutum zai samu don ya sami duniya duka ya rasa ransa? (Bisharar Yau)

Ta ƙa'idodin yau, za a ɗauki Yesu annabin ƙarya don irin wannan magana mai ban tsoro. Amma kun gani, annabawan karya sune wadanda suka fadawa mutane abinda suke so ji; annabawan gaskiya sune wadanda suka fada musu abinda suka da ake bukata su ji - kuma suka jajjefe su.

 

MAGANA AKAN FR. MICHEL

Yawancin duwatsun da ake jefawa a yanzu suna kan wani mai gani daga Quebec, Kanada, Fr. Michel Rodrigue. Yana cikin ɗayan masu zargin da yawa da ake zargi Kidaya zuwa Mulkin kuma wanene ya zama sandar walƙiya iri-iri. Yana iya zama saboda dubun dubatan mutane ba wai kawai suna kallon faya-fayan bidiyo ba ne a can ko karanta kalmominsa, amma a zahiri amsa zuwa gare su. Mun sami wasiƙu marasa adadi na canzawa masu ƙarfi da farkawa waɗanda ke faruwa ta hanyar saƙonnin Fr. Michel - wasu daga cikinsu suna da ban mamaki kuma suna “kamuwa da cuta.” 

A nawa bangare, kawai na ga wasu 'yan guntun bidiyo a kan Countdown of Fr. Michel (Kawai ban sami lokacin yin nazarin duk abubuwan ba; abokan aiki na, sun tafi cikin maganganun sa). Game da abin da na ji, ya dace ba kawai da Nassosi ba amma “yarjejeniya ta annabci” na masu gani a duniya. Daga cikin wadannan tambayoyin da Dr. Mark Miravalle ya gabatar a “binciken ilimin tauhidi”, abokina aboki na Farfesa Daniel O'Connor ya amsa sarai a hankali.[3]gani “Martani ga Labarin Dr. Mark Miravalle akan Fr. Michel Rodrigue ” Ko ta yaya, Na ci gaba da “kallo da addu’a” kuma ban gane Fr. Michel amma duk masu gani akan Lissafi. Ba mu “yarda” da duk wani mai hangen nesa ba; muna kawai bayar da dandamali ne na gaskatawa da kalmomin annabci daidai da gargaɗin St. Paul zuwa "Bari annabawa biyu ko uku suyi magana, sauran kuma suyi la'akari da abin da aka faɗa." [4]1 Korantiyawa 14: 29

Wannan ya ce, an sami rikice-rikice na gaske game da Fr. Michel. Abokiyar aikinmu, Christine Watkins, wacce ta yi hira da Fr. Michel don littafinta, ya rubuta cewa Fr. Michel “ya faɗi komai” ga bishop ɗinsa wanda ya “amince” da saƙonnin nasa. Akasin haka, bishop din ya rubuta wasika yana bayyanawa Fr. Michel cewa ba ya goyon bayan ra'ayin "Gargadi, azabtarwa, yakin duniya na uku, Zamanin Salama, duk wani gini na mafaka, da sauransu." kuma ya ba da alamun cewa a zahiri, bai ga “komai” ba. Ba a san yadda ko me yasa wannan rashin fahimtarwar ta faru ba. Abin da za a iya fahimta daga wannan shi ne cewa bishop din ba ya goyon bayan sakonnin nasa, amma kuma babu wani bincike na hukuma ko nazarin sakonnin da ya faru. Bishop din ya cancanci ra'ayinsa, amma har zuwa lokacin da nake wannan rubutun, bai fitar da wata sanarwa da za ta sanya shi gamsassun bayanan fallasa na Fr. Michel. A dalilin wannan, sakonnin suna kan Kirkirar Mulki don ci gaba da fahimta.[5]cf. gani “Bayani akan Fr. Michel Rodrigue ”

Na biyu, mutane da yawa suna yin biris da wasu annabce-annabce da ke yawo daga Fr. Michel cewa wannan Fall zai ga tashin hankali a cikin al'amuran gaske. Suna da’awar cewa irin waɗannan annabce-annabcen ƙarya ne domin Yesu ya ce: “Ba ya wuce ku ku san lokatai ko lokuta waɗanda Uba ya riga ya ƙayyade ta wurin ikon kansa ba.”[6]Ayyukan Manzanni 1: 7 Amma Ubangijinmu yana magana da Manzanni shekaru 2000 da suka gabata, ba lallai bane kowane ƙarni (kuma a bayyane yake yayi gaskiya). Haka kuma, Fr. Michel ba zai zama farkon mai gani a tarihin Coci yayi magana game da abubuwan da zasu faru ba. Saƙonnin da aka yarda da su na Fatima sun kasance takamaimai game da abubuwan da ke zuwa masu zuwa, ba tare da ambaton ainihin ranar “mu’ujiza ta rana” ba. A karshe, Fr. Michel a wannan batun ya zama daidai da sauran masu gani a duniya waɗanda ke nuna manyan abubuwan kwanan nan.

Annabi shine mutumin da yake faɗar gaskiya akan ƙarfin saduwarsa da Allah - gaskiyar ta yau, wanda kuma, a zahiri, yana ba da haske game da nan gaba. - Cardinal Joseph Ratzinger (POPE BENEDICT XVI), Annabcin Kirista, Hadisin bayan Baibul, Niels Christian Hvidt, Gabatarwa, p. vii

Abun dubawa kawai na kanun labarai na yau da kullun yana nuna cewa waɗannan masu gani tabbas sun fi dama fiye da ba.

Game da hidimata, Zan ci gaba da tafiya da Ikilisiya a kan waɗannan abubuwa. Ya kamata Fr. Michel ko wani mai gani an “hukunta shi” bisa ƙa'ida, zan bi wannan. Haƙiƙa, ba zai zama fata daga haƙorana ba saboda wannan hidimar ba'a gina ta akan wahayin sirri ba amma Wahayin Jama'a na Yesu Kiristi cikin Maganar Allah, an adana shi a cikin ajiyar bangaskiya, kuma an ratsa ta hanyar Al'adar Tsarkaka. Wannan shi ne dutsen da na tsaya a kansa, kuma ina fatan in sa masu karatu na su ma, domin shi kaɗai ne dutsen da Almasihu da kansa ya sanya.

Don haka wannan ya ce, shin bai kamata mu ci gaba da sauraren wannan Kalmar da kyau ba ?:

Kada ku raina maganar annabawa,
amma gwada komai;
ku riƙe abin da ke mai kyau…

(1 Tasalonikawa 5: 20-21)

 

KARANTA KASHE

Me yasa Fafaroman basa ihu?

Jifan Annabawa

Shin Zaku Iya Mutu'a Wahayin Kada?

Ba a Fahimci Annabci ba

Dalilin da yasa Duniya ta Kasance cikin Ciwo

Lokacin da Suka Saurara

Don tafiya tare da Mark a The Yanzu Kalma,
danna banner da ke ƙasa zuwa biyan kuɗi.
Ba za a raba imel ɗinka da kowa ba.

 
Ana fassara rubuce-rubucen na zuwa Faransa! (Merci Philippe B.!)
Zuba wata rana a cikin français, bi da bi:

 
 
Print Friendly, PDF & Email

Bayanan kalmomi

Posted in GIDA, KARANTA MASS, GASKIYAR GASKIYA.