Tsarkakewar Lokaci Na Yanzu

 

 

NA SAMA baitulmali na nan a bude. Allah yana zuba ni'imomi masu girma a kan duk wanda zai nema a waɗannan kwanakin canjin. Game da jinƙansa, Yesu ya taɓa yin kuka ga St. Faustina,

Wutar rahama tana kona Ni - yana neman a kashe ni; Ina so in ci gaba da zube su kan rayuka; rayuka kawai ba sa son yin imani da nagarta ta. —Rain Rahama a cikin Raina, Diary of St. Faustina, n. 177

Abin tambaya a yanzu, yaya ake karɓar waɗannan alherin? Duk da yake Allah na iya zubar da su ta hanyoyi masu banmamaki ko na allahntaka, kamar su a cikin Sakarkatawa, na yi imani da su kullum samuwa a gare mu ta hanyar talakawa hanyar rayuwar mu ta yau da kullun. Don zama mafi daidaito, ana samun su a ciki yanzu lokaci.

 

WATA SABUWAR SHEKARAR DA BA TA MANTA DA ITA

Ina ayyana wannan lokacin a zaman "kadai ma'ana inda gaskiya take." Na fadi haka ne saboda da yawa daga cikin mu suna amfani da mafi yawan lokacinmu ne don rayuwa a da, wanda yanzu babu shi; ko muna rayuwa a nan gaba, wanda bai faru ba tukuna. Muna zaune ne a cikin daulolin da ba mu da iko a kansu. Don rayuwa a nan gaba ko abin da ya gabata, shine zama a cikin wani mafarki, domin babu wani daga cikinmu da ya san ko da gobe ma za mu rayu.

A wajen bikin sabuwar shekara, ni da matata muna zaune a tebur tare da abokaina, muna dariya da jin daɗin bikin, ba zato ba tsammani sai wani mutum daga ƙetarena ya faɗo daga kujerarsa zuwa ƙasa. Ya tafi-kamar haka. Mintuna sittin daga baya, mutumin da ya yi yunƙurin CPR a kan mamacin, yanzu yana ɗaga yaro sama don ya buɗe balo-balo da ke rataye a kan gidan rawa. Bambanci- kasalar rayuwa- ya firgita.

Duk wani daga cikin mu zai iya mutuwa a cikin dakika mai zuwa. Shi ya sa rashin hankali ne a riƙa damuwa da komai.

Akwai wani

Shin ɗayanku cikin damuwa zai iya ƙara ɗan lokaci zuwa tsawon rayuwarsa? (Luka 12:25)

 

RAHAMA-TAFIYA

Yi tunani game da farin ciki-zagaye, irin wanda kuka yi wasa dashi tun kuna yara. Na tuna samun wannan abin cikin sauri da kyar na iya rataye shi. Amma kuma na tuna cewa mafi kusa da na zo tsakiyar taron murna, mafi sauƙin riƙewa shi ne. A hakikanin gaskiya, a tsakiyar hub din, kana iya zama a wurin - kyauta hannu - kallon sauran yara, gabobin hannu da ke ta iska.

Lokacin yanzu yana kamar cibiyar murnar-tafi-zagaye; shi ne wurin nutsuwa inda mutum zai iya hutawa, duk da cewa rayuwa tana ta kunci a kewaye. Me nake nufi da wannan, musamman idan a halin yanzu, ina wahala? Tun da abubuwan da suka gabata sun shuɗe kuma nan gaba ba su faru ba, wuri kaɗai da Allah yake-inda lahira ke tsakaitawa tare da lokaci- yanzunnan, a halin yanzu. Kuma Allah shine mafakar mu, wurin hutawar mu. Idan muka bar abin da ba za mu iya canzawa ba, idan muka bar kawukanmu zuwa ga yardar Allah, to, mun zama kamar karamin yaro wanda ba zai iya komai ba sai ya zauna a kan gwiwa mahaifinsa. Kuma Yesu ya ce, "irin waɗannan ƙanƙanganta Mulkin Sama yake." Ana samun Mulkin ne kawai a inda yake: a halin yanzu.

Mulkin Allah ya gabato (Matt 3: 2)

Lokacin da muka fara rayuwa a baya ko nan gaba, zamu bar cibiyar kuma muna ja zuwa waje inda kwatsam ake buƙatar babban ƙarfi daga gare mu mu "rataya," don magana. Da da yawa muna matsawa waje, da yawan damuwa. Da zarar mun ba da kanmu ga tunani, rayuwa da baƙin ciki a kan abin da ya wuce, ko damuwa da gumi game da abin da zai faru a nan gaba, to da alama za a iya watsar da mu daga zagaye na farin ciki na rayuwa. Rashin hankali, saurin fushi, shan kwayoyi, yawan shan giya, yin lalata, batsa, ko abinci da sauransu… waɗannan sun zama hanyoyin da muke ƙoƙarin shawo kan tashin zuciya damuwa cinye mu.

Kuma wannan yana kan manyan lamura. Amma Yesu ya gaya mana,

Koda kananan abubuwa sunfi karfinka. (Luka 12:26)

Ya kamata mu damu to ba komai. Babu wani abu da. Domin damuwa ba ta yin komai. Zamu iya yin hakan ta hanyar shigowa cikin wannan lokacin da kuma zama a ciki, yin abinda lokacin ke bukata daga gare mu, da barin sauran. amma ya kamata mu zama masu sani na yanzu lokaci.

Kada komai ya dame ka.  —St. Teresa na Avila 

 

FITA DAGA DAMU 

Kawai ka dakatar da duk abin da kake yi kuma ka gane kai mara taimako ne don canza abubuwan da suka gabata ko na gaba - cewa kawai abin da ke cikin mulkin ka yanzu shine lokacin yanzu, wato, gaskiyar.

Idan tunaninku yana da hayaniya, to ku gaya wa Allah game da shi. Ka ce, “Allah, abin da kawai zan iya tunani a kansa shi ne gobe, jiya, wannan ko wancan give Na ba ku damuwata, saboda ba zan iya tsayawa ba.”

Ka dora masa duk damuwar ka domin yana kula da kai. (1 Bit 5: 7)

Wasu lokuta dole ne kuyi hakan sau da yawa a cikin tsawon minti ɗaya! Amma duk lokacin da kuka yi, wannan aikin bangaskiya ne, ƙaramin aiki ne na bangaskiya — girman ƙwayar mustard-wanda zai iya fara motsa duwatsu a da da kuma nan gaba. Ee, bangaskiya cikin rahamar Allah ya kankare mana abinda ya gabata, kuma bangaskiya cikin yardar Allah zai iya daidaita duwatsu da daga kwarin gobe.

Amma damuwa kawai yana kashe lokaci kuma yana ba da takin mai toka.

Da zaran ka fara damuwa da abin da ya wuce, ka dawo da kanka zuwa yanzu. Nan ne inda kuke, yanzu. Anan Allah yake, yanzu. Idan aka jarabce ku da sake damuwa, kuyi tunanin cewa sakan biyar daga yanzu, zaku faɗi kan matacce kamar ƙofar ƙofa a kujerar ku, kuma duk abin da kuke ta da hankali game da shi zai shuɗe. (St. Thomas Moore ne ya ajiye kwanyar a kan teburinsa domin tunatar da shi game da mutuwarsa.)

Kamar yadda karin maganar Rasha take,

Idan baka fara mutuwa ba, zaka sami lokacin yi. Idan ka mutu kafin ayi shi, baka buqatar kayi shi.

 

GASKIYAR LAHIRA: SAKATON WUTA

Haɗin zagaye-zagaye suna zagaye da wata axis da aka saka a ƙasa. Wannan shine shaft na abada wanda ya ratsa ta yanzu, yana mai da shi “sacrament” Domin kuma, ɓoye a ciki shine Mulkin Allah wanda Yesu ya umurce mu da mu fara biɗan rayuwar mu.

Kada ku sake damuwa… Maimakon haka ku nemi mulkinsa kuma duk bukatunku za a ba ku. Kada ku ƙara jin tsoro, ƙaramin garke, domin Ubanku na farin cikin ba ku mulki. (Luka 12:29, 31-32)

Ina Mulkin da Allah yake so ya ba mu? Tsoma baki tare da lokacin yanzu, "aikin wannan lokacin", wanda aka bayyana shi nufin Allah. Idan kana zaune a wani wuri banda inda kake, ta yaya zaka karɓi abin da Allah yake bayarwa? Yesu yace abincinsa shine yayi nufin Uba. Don haka, a gare mu, lokacin yanzu yana ɗauke da abincin Allah a gare mu, walau mai daɗi ko mai ɗaci, ta'aziyya ko lalacewa. Mutum na iya “hutawa” a cibiya ta yanzu, to, saboda nufin Allah gare ni a yanzu, koda kuwa ya ƙunshi wahala.

Kowane lokaci yana da ciki tare da Allah, yana da ciki da ni'imar Mulkin. Idan kun shiga kuma kuka rayu ta hanyar sacrament na yanzu, zaku sami yanci mai yawa, don,

Inda Ruhun Ubangiji yake, a can 'yanci yake. (2 Kor 3:17)

Za ku fara fuskantar Mulkin Allah a ciki kuma ba da daɗewa ba za ku fahimci cewa lokacin yanzu shine kawai lokacin da muke gaske m.

Ba ku san yadda rayuwar ku za ta kasance gobe ba. Kai ɗan hayaƙi ne wanda ya bayyana a taƙaice sannan kuma ya ɓace. Maimakon haka ya kamata ku ce, "Idan Ubangiji ya so, za mu rayu don yin wannan ko wancan." (Yaƙub 4: 14-15)

 

FOOTTOTE

Ta yaya za mu magance “kalmomin annabci” waɗanda ke magana game da abubuwan da suke faruwa a sararin sama? Amsar ita ce: ba za mu iya samun ƙarfin gobe ba sai dai mu yi tafiya tare da Allah a yau. Bayan haka, lokacin Allah ba lokacinmu bane; Na Allah lokaci ba mu lokaci. Muna buƙatar kasancewa da aminci game da abin da ya ba mu a yau, wannan lokacin na yanzu, kuma mu rayu shi sosai. Idan wannan na nufin yin kek, gina gida, ko samar da faifai, to abin da ya kamata mu yi kenan. Gobe ​​yana da isasshen matsala na nasa, in ji Yesu.

Don haka ko kun karanta kalmomin ƙarfafawa ko saƙonni na gargaɗi a nan, maƙasudin abin da suka sa a gaba shi ne dawo da mu zuwa lokacin da muke ciki, komawa cibiyar da Allah yake. A can, ba za mu ƙara bukatar “riƙewa” ba.

Domin a lokacin, Allah zai riƙe mu. 

 

 

Da farko an buga shi a ranar 2 ga Fabrairu, 2007

 

LITTAFI BA:

 

Danna nan zuwa Baye rajista or Labarai zuwa wannan Jaridar.

Wannan cikakken manzo ya dogara da shi
addu'arku da karamcinku. Albarka!

www.markmallett.com

-------

Danna ƙasa don fassara wannan shafin zuwa wani yare:

Posted in GIDA, MUHIMU.