Rushewa!

YANZU MAGANAR AKAN MASS KARATUN
na Janairu 16th, 2014

Littattafan Littafin nan

 

 

IT yayi kama da cikakkiyar dawowa. Filistiyawa sun ci Isra’ilawa da ƙarfi sosai, don haka karatun farko ya ce sun fito da kyakkyawan ra’ayi:

Bari mu ɗauko akwatin alkawarin Ubangiji daga Shilo, domin ya tafi yaƙi a cikinmu, ya cece mu daga hannun abokan gābanmu.

Bayan haka, da dukan abin da ya faru a Masar da annoba, da kuma sunan akwatin, Filistiyawa za su firgita da ra'ayin. Kuma sun kasance. Saboda haka, sa’ad da Isra’ilawa suka shiga yaƙi, sun ɗauka cewa sun yi wannan yaƙi a cikin littattafai. A maimakon haka…

Mummunan nasara ce, inda Isra'ila ta yi asarar sojojin ƙafa dubu talatin. An ƙwace akwatin alkawarin Allah…

...ba zai iya zama mafi muni ba.

Na tuna a shekara ta 2000, wani bishop na Kanada ya ɗauke ni aiki don in kawo hidimata ta bishara zuwa lardinsa. Na riga na keɓe manzo na ga Uwargidanmu ta Guadalupe, “sabon Akwatin alkawari,” kuma shekara ce ta Jubilee don yin taya. Na ce wa kaina, “Wannan shi ne! Wannan shine abin da aka shirya don rayuwata gaba ɗaya. ”…

Amma bayan watanni 8, mun haɗu da ɗan ƙaramin bangon dutse. Hatta Bishop din ya koka da cewa yana kokawa da rashin bin addini na wannan yanki mai arziki. Rushewa! Don haka, tare da ’ya’yana huɗu, na biyar a kan hanya, da kuma ɗimbin U-haul, muka yi hanyarmu ta komawa ciyayi daga wani kwari mafi kyau da albarka a ƙasar.

Ƙarshen hunturu ne a kan ciyayi. Komai yayi ruwan kasa. Matattu Kamar an kore ni daga gonar Adnin. Mafi muni, na ji kamar na gaza, kuma Allah ya yashe ni, kamar yadda Dauda ya taɓa baƙin ciki:

Amma yanzu ka yar da mu, ka kunyatar da mu. Me ya sa kake ɓoye fuskarka, Ka manta da azabarmu da zaluncinmu? (Zabura ta yau, aya ta 44)

Don haka, na ɗauki katata, na saka a cikin akwati na ce, “Ubangiji, ba zan ƙara ɗauko wannan don yin hidima ba—sai dai in…” Na ji ya kamata in ƙara, “… Ka tambaye ni.”

Yin wani dogon shaida [1]gwama Shaida Ta a takaice, bayan shekara guda bayan sake yin aiki a talabijin aka sallame ni, kuma Ubangiji ya kira ni ya koma hidima—amma yanzu, bisa sharuddansa. Ba wai bai so na yi hidima ba. Maimakon haka, ya so in dora Ishaku a bisa bagaden; Ya so in farfasa gumaka na yarda da kai, da girman kai, da buri.

Shi ya sa Isra’ilawa ba za su ci nasara a ranar ba—ba domin Allah ba ya tare da su, amma domin kawai domin ba ya tare da su. Ya kasance. Ya fi damuwa da yanayin rãyukansu fiye da yanayin al'amuransu, ya fi damuwa da "babban hoto" na ceto fiye da bugun da aka yi musu. Don haka, zai zama shekaru 20 kafin a mayar da akwatin ga Isra'ilawa tare da Sama'ila yana cewa:

Idan za ku dawo zuwa LDSB Da dukan zuciyarku, ku kawar da gumakanku da na Astartes, ku sa zuciyarku ga UbangijiDSB, kuma ku bauta masa shi kaɗai, sannan LDSB Za su cece ku daga hannun Filistiyawa, suka yi azumi a ranar, suna cewa, “Mun yi wa Ubangiji zunubi.DSB. "

A cikin Linjila ta yau, maimakon ya ci gaba da warkar da shi tsakaninsa da babban firist, kuturun ya tafi ya gaya wa kowa game da haka, ta haka ya tilasta wa Yesu fita daga cikin gari mai cunkoson jama’a: Yesu ya ci nasara. Amma taron jama'a suka zo suna nemansa. Wataƙila, idan ba don rashin biyayyar kuturu ya hana shi ba, da mu'ujiza na yawaitar burodi da kifi mai yiwuwa ba ta taɓa faruwa ba—mu’ujiza da har yau ta cika mu da al’ajabi, tana koyarwa, kuma tana ba mu bege ga tanadin Allah.

Don haka idan rashin lafiya ya hana ku, daga samun alaƙa, aiki, albarkatun da za ku yi hidima, yin abin da kuka tabbata nufin Allah ne… kada ku yanke ƙauna. Maimakon haka, bari Allah ya bayyana zurfafan saƙon da ke cikin zuciyarku, buƙatar ƙarin dogara, da fasa gumaka, da jira…. domin Uban ya san yadda ake bayarwa”Ka ba masu roƙonsa abubuwa masu kyau. " [2]cf. Matt 7: 11

Ka dogara ga Ubangiji da zuciya ɗaya.
akan hankalin ku kada ku dogara;
A cikin dukan al'amuranku, ku tuna da shi.
Kuma zai daidaita hanyoyinku.
Kada ku zama masu hikima a idanunku.
Ku ji tsoron Ubangiji, ku rabu da mugunta…
(Misalai 3:5-7)

 

 


Don karba The Yanzu Kalma,
danna banner da ke ƙasa zuwa biyan kuɗi.
Ba za a raba imel ɗinka da kowa ba.

YanzuWord Banner

Abincin ruhaniya don tunani shine cikakken manzo.
Na gode don goyon baya!

Shiga Mark akan Facebook da Twitter!
Facebook logoTambarin Twitter

Bayanan kalmomi

Bayanan kalmomi
1 gwama Shaida Ta
2 cf. Matt 7: 11
Posted in GIDA, KARANTA MASS.