Gaskiya ne game da Uwargidanmu

SO fewan kaɗan, da alama, sun fahimci rawar Maryamu Mai Tsarki a cikin Ikilisiya. Ina so in raba muku labarai biyu na gaskiya don haskaka wannan ɗayan membobin da aka girmama na Jikin Kristi. Labari ɗaya ne na kaina… amma da farko, daga mai karatu…


 

ME YA SA MARYAM? RA'AYOYIN SAURAYI…

Koyarwar Katolika a kan Maryamu ita ce koyarwar Ikilisiya mafi wahalar yarda da ni. Da yake na tuba, an koya min “tsoron bautar Maryamu.” An cusa shi sosai a cikina!

Bayan musuluntata, zan yi addu'a, ina rokon Maryama ta yi roƙo a gare ni, amma sai shakka za ta same ni kuma zan iya magana, (in ajiye ta a ɗan wani lokaci.) Zan yi addu'ar Rosary, sannan zan daina yin addu'ar Rosary, wannan ya ci gaba na ɗan lokaci!

Sai wata rana na yi addu'a sosai ga Allah, "Don Allah, Ubangiji, ina roƙonka, ka nuna mini gaskiya game da Maryamu."

Ya amsa wannan addu’ar a hanya ta musamman!

Bayan wasu makonni, na yanke shawarar yin addu’ar Rosary. Ina yin addu'a da Maɗaukakin Asirin, “Zukawar Ruhu Mai Tsarki”. Ba zato ba tsammani, sai na “gani” ta, ta miko min hannunta (nakan yi kuka duk lokacin da na tuna da hakan) kamar yadda uwa ke yiwa yaronta, tana kwadaitar da yaronta ya zo wurinta. Ta kasance kyakkyawa sosai kuma ba ta iya jurewa!

Na je wajenta ta rungume ni. A zahiri, na ji kamar ina “narke.” Ba zan iya tunanin wata kalma don kwatanta rungumar ba. Ta kamo hannuna muka fara tafiya. Ba zato ba tsammani muna gaban kursiyin kuma akwai Yesu! Ni da Maryamu mun durƙusa a gabansa. Sai ta kama hannuna ta mika masa. Ya bude hannuwansa na tafi wurinsa. Ya rungume ni! Na ji kaina na tafiya, zurfi, zurfi, sannan na ga kaina na shiga cikin Zuciyarsa! Ina kallon kaina na tafi, kuma ina jin kaina na tafi lokaci guda! Sa'an nan, na sake kasancewa tare da Maryamu muna tafiya, sannan ya ƙare.

 

 

LOKACIN DA JARIRIN YESU YAZO

Wani labarin da mai karatu ya aiko mani shine kamar haka:

Ranar 8 ga Janairu, 2009 mahaifina ya rasu. A shekara ta 2010, ubana ya rasu. Ya zama kamar ina fama da rashin lafiya da mutuwar mahaifina. Yanzu shi ne surikina mai daraja. Na sha wahala sosai kuma wahalar ta yi illa ga lafiyar jikina. Na yi rashin lafiya, ban ma iya halartar jana'izar surukina a lokacin da ya rasu. Ni fata ne da ƙashi, ban iya cin komai ba. Watarana mijina ya rungume ni yana kuka. Zuciyata ta karye masa. Na kwanta a gado watarana ina fama da hawaye, ina tunanin yadda zai yi in ba ni ba in ba na warke ba. Na kalli sama, hawaye na bin fuskata na ce, “Ba zan yi ba in ba za ku taimake ni ba. Sannan (ko a raina ko a zahiri ban sani ba) sai na hangi wata budurwa tsaye a gefen gadona. Ta rike wani kyakkyawan yaro a hannunta. Na san Maryamu da Yesu ne. Yaron Yesu ya bayyana yana ɗan shekara biyu ko uku. Yana da duhun gashi wanda ke kwance cikin ƙulli kuma yana da daraja da ban mamaki a gani! Farin ciki ya cika cikin zuciyata, kwanciyar hankali kuma ta mamaye raina bisa ga maɗaukakin gani. A cikin zuciyata (babu kalmomin da suka dace), na tambaye ta ko zan iya rike shi. Da na ce in rike shi, sai ya juya ya dubi Mahaifiyarsa. Ta yi murmushi (sake sadarwa ba tare da kalmomi ba) ta ce da ni, "Eh, shi ma naka ne."

Hakika, Yesu ya zo domin kowa, ya mutu domin kowa, kuma na dukan waɗanda suka ɗauke shi cikin zuciyarsu ne! A wata hanya marar misaltuwa, na sufanci, na ɗauki Yesu a hannuna, na rungume shi kusa da zuciyata na yi barci….Na yi lafiya! Na gaya wa mijina abin da ya faru, na ce masa na warke…. muka yi murna!

 

TSARKI NA GA MARYAM 

Shekaru da yawa da suka wuce, an ba ni littafi mai suna "Jimlar Keɓewa ta St. Louis de Montfort“. Littafi ne don ja-gorar mutum kusa da Yesu ta wurin keɓewa ga Maryamu. Ban ma san abin da “keɓe” ke nufi ba, amma na ji kusantar don karanta littafin duk da haka. [1]Menene “keɓe ga Maryamu” yake nufi? Akwai kyakkyawan bayani akan gidan yanar gizon Marian Movement of Firistoci.

Addu'o'i da shirye-shiryen sun ɗauki makonni da yawa… kuma suna da ƙarfi da motsi. Yayin da ranar keɓewar ke gabatowa, na iya fahimtar yadda wannan ba da kaina ga Mahaifiyata ta ruhaniya zai kasance na musamman. A matsayin alamar ƙauna da godiyata, na yanke shawarar ba Maryamu tarin furanni.

Ya kasance wani abu ne na ƙarshe… Na kasance a cikin wani ƙaramin gari kuma ba ni da inda zan je sai kantin sayar da magani na gida. Sun faru ne kawai suna siyar da flowersa somean furanni “cikakke” a cikin wrayallen roba. "Yi haƙuri Mama ... shine mafi kyawun abin da zan iya yi."

Na je Coci, na tsaya a gaban gunkin Maryamu, na keɓe kaina gare ta. Babu wasan wuta. Addu'a kawai ta sadaukarwa… wataƙila kamar sauƙin sadaukarwar da Maryamu ta yi na ayyukan yau da kullun a cikin wannan ƙaramin gidan a Nazarat. Na ajiye mya myan fure na na ƙafafuna, na tafi gida.

Na dawo daga baya da yamma tare da iyalina don bikin Mass. Yayin da muke cincirindo a cikin leken, sai na hango kan mutum-mutumin don ganin furannina. Sun tafi! Na hango mai kula da gidan yana iya dubansu sau ɗaya kuma ya birge su.

Amma da na kalli mutum-mutumin Yesu… akwai furannina, waɗanda aka jera su daidai a cikin gilashin gilashi, a gaban ƙafafun Kristi. Har ma akwai numfashin jariri daga sama-san-inda yake ado da furancin! Nan da nan, aka bani fahimta:

Maryamu ta ɗauke mu a hannunta, kamar yadda mu matalauta ne… kuma ta gabatar da mu ga Yesu sanye da rigarta tana cewa, “Wannan kuma ɗana ne… karɓe shi, Ubangiji, gama shi mai daraja ne, ƙaunatacce.”

Shekaru da yawa bayan haka, yayin da nake shirin rubuta littafina na farko, na karanta wannan:

Yana son kafawa a cikin duniya sadaukarwa ga Zuciyata Mai Tsarkakewa. Nayi alƙawarin ceto ga waɗanda suka rungume shi, kuma waɗancan rayukan Allah zai ƙaunace su kamar furannin da na sanya don ƙawata kursiyinsa. -Wannan layin ƙarshe: "furanni" ya bayyana a cikin bayanan da suka gabata game da bayyanar Lucia. Cf. Fatima a cikin kalmomin Lucia: Memoirs na 'Yar'uwar Lucia, Louis Kondor, SVD, p, 187, Kundin rubutu na 14.

 

Sami kyautar kyauta ta St. Louis de Montfort's
Shiri don Tsarkakewa
. Danna nan:

 

 

Bayanan kalmomi

Bayanan kalmomi
1 Menene “keɓe ga Maryamu” yake nufi? Akwai kyakkyawan bayani akan gidan yanar gizon Marian Movement of Firistoci.
Posted in GIDA, MARYA.