YANZU MAGANAR AKAN MASS KARATUN
na Talata, 13 ga Disamba, 2016
Zaɓi Tunawa da St. John na Gicciye
Littattafan Littafin nan
daga Halittar Adamu, Michelangelo, c. 1511
“OH da kyau, na gwada. ”
Ko ta yaya, bayan dubban shekaru na tarihin ceto, wahala, mutuwa da Tashin ofan Allah, tafiya mai wahala na Coci da waliyyanta cikin ƙarnuka… Ina shakkar waɗannan kalmomin Ubangiji ne a ƙarshe. Nassi ya gaya mana in ba haka ba:
Da kaina na rantse, ina faɗar da hukunci na da kuma maganata da ba za ta canza ba: Gare ni kowane gwiwa zai durƙusa; da ni kowane harshe zai rantse, yana cewa, “Cikin Ubangiji sai ayyuka da iko. Duk wanda ya huce daga fushinsa a gabansa, zai zo a gabansa cikin kunya. A cikin Yahweh za a yi hakikancewa da ɗaukaka ga dukan zuriyar Isra'ila. (Karatun farko na yau)
Maganar Allah so zama barata. Alkawuransa so a cika: halitta so a sabunta, kodayake ba daidai ba har zuwa karshen tarihin ɗan adam. Amma a cikin lokaci, Littattafai sunyi magana game da nasarar Almasihu inda salamarsa da Linjila zasu kai ƙarshen duniya.
Alheri da gaskiya za su hadu; Adalci da salama za su sumbata. Gaskiya za ta tsiro daga ƙasa, adalci zai dube shi daga sama. (Zabura ta Yau)
hikima so zama barata. An fara wallafa mai zuwa Disamba 18, 2007…
HUKUNCIN HIKIMA
THE Ranar Ubangiji yana kara kusantowa. Rana ce da Hikimar Allah da yawa za a sanar da ita ga al'ummai.
Hikima… tana hanzarin bayyana kanta cikin tsammanin sha'awar maza; wanda yake lura da ita a wayewar gari ba zai kunyata ba, gama zai same ta zaune a ƙofarsa. (Hikima 6: 12-14)
Ana iya tambaya, “Me yasa Ubangiji zai tsarkake duniya har tsawon‘ shekaru dubu ’na salama? Me yasa ba zai dawo ya kawo Sabuwar Sama da Sabuwar Duniya ba har abada? ”
Amsar da na ji ita ce,
Tabbatar da Hikima.
BA NI KAWAI BA NE?
Shin Allah baiyi alkawarin cewa masu tawali'u zasu gaji duniya ba? Shin, bai yi alƙawarin cewa yahudawa za su koma ƙasarsu don zama ba zaman lafiya? Shin, akwai wa'adin hutun Asabar don mutanen Allah? Bugu da ƙari, ya kamata a saurari kukan talakawa? Shin Shaidan zai iya fada na karshe, cewa Allah ba zai iya kawo aminci da adalci a duniya ba kamar yadda Mala'iku suka sanar ga Makiyaya? Shin tsarkaka ba zasu taɓa yin sarauta ba, Linjila ta kasa kaiwa ga dukkan al'ummomi, kuma ɗaukakar Allah ta kasa zuwa iyakar duniya?
Shin zan kawo uwa zuwa haihuwarta, amma ba zan bari a haifi ɗanta ba? in ji Ubangiji; Ko kuwa zan bar ta ta ɗauki ciki, in rufe mahaifarta? (Ishaya 66: 9)
A'a, Allah ba zai nade hannayensa ya ce, "To, na gwada." Maimakon haka, Kalmarsa ta yi alkawarin cewa Waliyyai za su yi nasara kuma Mace za ta murkushe macijin da ke ƙarƙashin diddigarta. Cewa a cikin lokaci da tarihi, kafin yunƙurin ƙarshe na Shaiɗan don murƙushe zuriyar Macen, Allah zai baratar da 'ya'yansa.
Haka maganar tawa zata kasance daga bakina; Ba zai dawo wurina wofi ba, amma zai yi abin da nake so, in sami ƙarshen abin da na aike shi. (Ishaya 55:11)
Saboda Sihiyona ba zan yi shiru ba, saboda Urushalima ba zan yi shuru ba, Har sai hujjarta ta haskaka kamar wayewar gari, nasararta kuma kamar jiniya. Al'ummai za su ga adalcinku, kowane sarki kuwa zai ga darajarku. Za a kira ku da sabon suna wanda aka ambace shi da bakin Ubangiji… Ga mai nasara zan ba shi wasu daga manna da aka boye; Zan kuma bayar da farin layu wanda aka rubuta sabon suna a kansa, wanda babu wanda ya sani sai wanda ya karbe shi. (Ishaya 62: 1-2; Rev 2:17)
HIKIMAR HIKIMA
In Haske na Annabci, Na bayyana cewa alkawuran Allah an nuna su ne ga Cocin gaba ɗaya, ma’ana, gangar jiki da rassa-ba ganye kaɗai ba, ma’ana, ɗaiɗaikun mutane. Don haka, rayuka zasu zo su tafi, amma Itace da kanta zata cigaba da girma har sai alkawuran Allah sun cika.
Hikima duk 'ya'yanta sun tabbatar da ita. (Luka 7:35)
Tsarin Allah, yana bayyana a zamaninmu, ba ya rarrabu daga Jikin Kiristi wanda ya rigaya zuwa Sama, ko kuma daga ɓangaren Jikin da ake tsarkakewa a cikin Azuba. Sun haɗu da su ta ɗabi'a zuwa Bishiyar a duniya, kuma saboda haka, suna shiga cikin tabbatar da shirye-shiryen Allah ta wurin addu'o'insu da kuma tarayya da mu ta hanyar Eucharist Mai Tsarki.
Muna kusa da manyan girgije na shaidu. (Ibran 12: 1)
Don haka idan muka ce Maryamu za ta yi nasara ta hanyar sauran ragowar da ake kafawa a yau, wannan diddige ta ne, hakikancewa ne ga duk waɗanda suke gabanmu waɗanda suka zaɓi hanyar tuba da yarinta ta ruhaniya. Wannan shine dalilin da ya sa akwai “tashin farko” - don haka cewa Waliyai, a cikin hanyoyin allahntaka, na iya shiga cikin “zamanin tabbatarwa” (duba Tashin Kiyama). Don haka, Maɗaukakin Maryamu ya zama kalma wacce ta cika duka kuma ba a cika ta ba.
Jinƙansa daga zamani zuwa zamani ne ga waɗanda suke tsoronsa. Ya nuna ƙarfi da hannunsa, ya warwatsa masu girman kai da tunani. Ya fidda masu mulki daga karagarsu, Amma ya ƙasƙantar da ƙasƙantattu. Yunwa ya cika ta da kyawawan abubuwa; attajirai ya sallamesu fanko. Ya taimaki bawansa Isra'ila, ya tuna da jinƙansa, kamar yadda ya alkawarta wa kakanninmu, ga Ibrahim da zuriyarsa har abada. (Luka 1: 50-55)
A cikin addu'ar Mahaifiya mai albarka akwai tabbaci wanda Almasihu ya kawo, kuma har yanzu bai kawo ba: ƙasƙantar da masu ƙarfi, faɗuwar Babila da ikon duniya, amsar kukan talakawa, da cika alkawari da zuriyar Ibrahim kamar yadda Zakariya ma ya yi annabci (duba Luka 1: 68-73).
BAYANIN HALITTU
Haka ma, in ji St. Paul, yana yi dukkan halitta nishi yana jiran wannan 'yayan Allah. Kuma ta haka ne ya ce a cikin Matta 11:19:
Hikima ta tabbata ta ayyukanta. (Matt 11:19)
Yanayi yana da nasaba da ƙaddarar mutum har zuwa lokacin da mutum ya amsa wa ɗabi'a a matsayin mai kula da ita ko mai zaluntarsa. Kuma ta haka ne, yayin da Ranar Ubangiji ta kusa, ginshiƙan ƙasa za su girgiza, iskoki za su yi magana, kuma halittun teku, iska, da ƙasa za su yi tawaye ga zunuban mutum har sai Kristi Sarki ya 'yantar da halitta ma . Tsarinsa a cikin yanayi za'a kuma tabbatar dashi har sai a ƙarshe ya shiga cikin sabuwar sama da sabuwar duniya a ƙarshen zamani. Domin kamar yadda St. Thomas Aquinas yace, halitta itace "bisharar farko"; Allah ya bayyana ikonsa da allahntakarsa ta hanyar halitta, kuma zai sake magana ta wurinsa.
Har zuwa ƙarshe, muna sabunta begenmu a cikin Asabar, hutu don mutanen Allah, Babban Jubilee lokacin da Hikima ta tabbata.
BABBAN JUBILEE
Akwai Jubilee da mutanen Allah zasu dandana kafin zuwan Almasihu na ƙarshe.
… Domin a zamanai masu zuwa ya nuna yalwar alherinsa marar iyaka cikin alherin da yake yi mana a cikin Kiristi Yesu. (Afisawa 2: 7)
Ruhun Ubangiji yana kaina. Saboda haka ya shafe ni da yin wa'azin bishara ga matalauta, ya aike ni don warkar da masu baƙin ciki, in yi wa'azi ga samari, da gani ga makafi, in ba da 'yanci ga waɗanda aka raunana, in yi wa'azin yarda. shekarar Ubangiji, da ranar sakamako. (Luka 4: 18-19)
A cikin Latin Vulgate, ya ce et azabtarwa "Ranar sakamako". Ma'anar "azaba" a zahiri ita ce "bayarwa", wannan shine adalci, sakamako na adalci ga mai kyau da mara kyau, lada gami da ukuba. Don haka ranar Ubangiji wacce take wayewa tana da kyau da kyau. Abin takaici ne ga waɗanda ba su tuba ba, amma alheri ne ga waɗanda suka dogara ga jinƙai da alkawuran Yesu.
Ga Allahnku nan, ya zo tare da tabbatarwa; Da sakayyar Allah zai zo ya cece ka. (Ishaya 35: 4)
Don haka, Sama ta sake kiranmu ta wurin Maryamu don “shirya!”
Shekarar Jubilee da ke zuwa ita ce wadda Paparoma John Paul II ya annabta - “millennium” na zaman lafiya lokacin da za a kafa dokar ƙauna ta Yariman Salama; lokacin da Yardan Allah zasu zama abincin mutane; lokacin da zane-zanen Allah a cikin halitta zasu tabbatar da daidai (yana bayyana kuskuren fahariyar mutum ta karɓar mulki ta hanyar canjin kwayar halitta); lokacin da ɗaukaka da maƙasudin jima'i na ɗan adam zai sabunta fuskar duniya; lokacin da kasancewar Kristi a cikin Eucharist mai tsarki zai haskaka a gaban al'ummomi; lokacin da addu'ar hadin kai da Yesu ya gabatar ta zama mai amfani, lokacin da yahudawa da al'ummai ke yin sujada tare da Masihu guda… lokacin da amaryar Kristi za ta zama kyakkyawa kuma ba ta da tabo, a shirye don gabatar da shi domin shi dawowa ta karshe cikin daukaka.
Dokokinka na allahntaka sun lalace, an jefar da Bishararka, magadan mugunta ya mamaye dukan duniya, har da bayinka: Shin kowane abu zai zama kamar Saduma da Gwamarata? Ba za ku taɓa yin shiru ba? Shin zaka yarda da wannan duka har abada? Shin ba gaskiya ba ne cewa nufinku ne a aikata a duniya kamar yadda ake yi a sama? Shin ba da gaske ba ne cewa mulkinku dole ya zo? Shin ba ku ba da wasu rayukan ba ne, masoyi a gare ku, hangen nesa game da sabuntawar nan gaba na Ikilisiya? —L. Louis de Montfort, Addu'a don mishaneri, n 5; www.ewtn.com
SHIRIN UBAN
Shin ba Uban sama bane mai tsirar wannan Bishiyar da muke kira Ikilisiya? Wata rana tana zuwa lokacin da Uba zai datse matattun rassan, kuma daga sauran, tsarkakakken kututture, zai tashi mutane masu tawali’u waɗanda za su yi mulki tare da Eansa Eucharistic — kyakkyawa, itacen inabi mai ba da amfani, wanda yake ba da ’ya’ya ta wurin Ruhu Mai Tsarki. Yesu ya riga ya cika wannan alƙawarin a zuwansa na farko, kuma zai sake cika shi a tarihi ta hanyar tabbatar da Kalmarsa - Takobin da ke fitowa daga bakin Mahayin kan farin Doki - sannan zai cika shi a ƙarshe kuma har abada abadin a ƙarshen zamani, lokacin da zai dawo cikin ɗaukaka.
KAZO UBANGIJI YESU!
Ta hanyar jinƙai mai taushi na Allahnmu - ranar za ta waye a kanmu daga sama don ba da haske ga waɗanda ke zaune cikin duhu da inuwar mutuwa, don shiryar da ƙafafunmu zuwa hanyar zaman lafiya (Luka 1: 78-79.))
Sannan ta wurin Jesusansa Yesu Almasihu zai furta kalma ta ƙarshe akan duk tarihi. Zamu san ainihin ma'anar dukkanin aikin halitta da na tattalin arziki na ceto da kuma fahimtar kyawawan hanyoyin da Providence dinsa ya jagoranci komai zuwa ƙarshen sa. Shari’ar Lastarshe za ta bayyana cewa adalcin Allah yana yin nasara a kan duk rashin adalci da halittunsa suka yi kuma cewa ƙaunar Allah ta fi mutuwa ƙarfi. -Katolika na cocin Katolika, n.1040
NOTE:
Ga waɗanda ke son yin rajista ga waɗannan rubuce-rubucen ruhaniya, latsa nan: SANTA. Idan an riga an yi rajista, amma ba a karɓar waɗannan imel ɗin ba, yana iya zama saboda dalilai uku:
- Sabarku zata iya toshe waɗannan imel ɗin azaman “spam”. Rubuta zuwa gare su kuma ku nemi imel ɗin daga markmallett.com a ba ka izinin imel ɗinka
- Matattarar Wasikun Wasikar ka na iya sanya wadannan imel a cikin jakar bayanan ka a cikin shirin imel din ka. Alamar waɗannan imel ɗin a matsayin "ba takarce ba"
- Wataƙila an aiko mana da imel daga gare mu lokacin da akwatin gidanku ya cika, ko, ƙila ba ku amsa imel ɗin tabbatarwa ba lokacin da kuka yi rajista. A wannan yanayin na gaba, gwada sake yin rajista daga mahaɗin da ke sama. Idan akwatin wasiku ya cika, bayan “bounces” uku, shirin aikawasiku ba zai sake aiko muku ba. Idan kuna tsammanin kun kasance cikin wannan rukunin, to rubuta zuwa [email kariya] kuma za mu bincika don tabbatar da cewa imel ɗin ku ya tabbata don karɓar Abincin Ruhaniya.
KARANTA KARANTA:
- Takaitaccen bayani game da kwanakin ƙarshe: Dawowar Yesu cikin daukaka
Yi muku albarka kuma na gode.
Don tafiya tare da Alamar wannan Zuwan a cikin The Yanzu Kalma,
danna banner da ke ƙasa zuwa biyan kuɗi.
Ba za a raba imel ɗinka da kowa ba.