Hasashen Zamaninmu


LastVisionFatima.jpg
Zanen hoton "hangen nesa na karshe" na Sr Lucia

 

IN abin da ya zama sananne a matsayin “hangen nesa” na mai gani da ido na Fatima Sr Lucia, yayin da take addua a gaban Mai Girma, sai ta ga wani abin kallo wanda ke ɗauke da alamomi da yawa na lokacin wanda ya fara da bayyanar da Budurwa har zuwa lokacinmu, da kuma lokutan zuwa:

Ba zato ba tsammani, dukan ɗakin sujada ya haskaka da wani haske na allahntaka, kuma a saman bagadin akwai giciye na haske, ya kai ga rufi. A cikin wani haske mai haske a saman ɓangaren giciye, ana iya ganin fuskar mutum da jikinsa har zuwa kugu; a kan ƙirjinsa akwai kurciya ta haske; wanda aka ƙusa a Gicciyen gawar wani mutum ne. A ɗan ƙasan kugu, sai na ga wata chalice da babban rundunar da aka rataye a iska, inda ɗigon jini ke faɗowa daga fuskar Yesu gicciye da kuma raunin da ke gefensa. Waɗannan ɗigon ruwa sun gangaro kan Mai watsa shiri kuma suka fada cikin chalice. Ƙarƙashin hannun dama na Giciye akwai Uwargidanmu kuma a hannunta akwai tsattsarkar Zuciyarta. (Uwargidanmu Fatima ce, da tsattsarkar zuciya a hannunta na hagu, ba tare da takobi ko wardi ba, amma mai kambi na ƙaya da harshen wuta.) Ƙarƙashin hannun hagu na Giciye, manyan haruffa, kamar na ruwa mai haske wanda ya bayyana. a guje a kan bagaden, ya kafa waɗannan kalmomi: “Alheri da Jinƙai.” — 13 ga Yuni. 1929

 

GININ HASKE

Da farko, Sr. Lucia ta ga "Cross na haske yana kaiwa rufin." Wannan yana nuna cewa an zubo ƙaunar Allah a kan duniya ta wurin hadayar Ɗan akan giciye. Hakanan yana shelar cewa kowane Taro shine sake aiwatar da hadaya akan akan akan. Bugu da kari, yana iya zama alama ce ta Hasken da zai zo bisa dukan duniya, lokacin da muka ga rayukanmu kamar yadda Uban Sama yake ganinsu (tare da, in ji wasu malaman Katolika, ta hanyar haskakawa Ketare a cikin sama.) Wannan zai kasance kyauta daga Uban Sama-Aikin rahama na ƙarshe kafin duniya ta shiga cikin tsarkakewarta mafi zafi. Don haka, Sr. Lucia ta ga Uban da ke Ƙauna a saman Gicciye.

 

MINI-PENTECOST

Tare da Hasken lamiri, za a kuma sami wani zubowar Ruhu Mai Tsarki don ba da Ikilisiya don "haɓaka na ƙarshe" tare da ikon duhu na wannan zamanin da ma'aikatan su waɗanda suka ƙi alherin Haske.. Wannan zubowar za ta ƙaru har zuwa ƙarshen wannan tsarkakewa, lokacin da Ruhu zai zo kamar wuta don sabunta fuskar duniya. Sabili da haka, ana siffanta Ruhu a sama da giciye.

 

SON ZUCIYA

Amma wannan Cross fa? Na gaskanta abin da Sr. Lucia ya gani hoton annabci ne na Church na shirin shiga sha'awarta, alama ta hadaya ta Layya a cikin chalice da Mai watsa shiri. Jinin da ya faɗo ya fito daga “fuskar Kristi.” Kuma mu, Ikilisiya, hakika fuskar Kristi ne ga duniya.

Ikilisiya za ta shiga daukakar mulkin ne kawai ta wannan Idin Ƙetarewa ta ƙarshe, lokacin da za ta bi Ubangijinta a cikin mutuwarsa da tashinsa daga matattu.. -Catechism na cocin Katolika, 677

 

UWARMU

Budurwa mai albarka tana tsaye a ƙarƙashin dama hannun Cross. A cikin sarautar gargajiya, Sarki yana riƙe da Ma'aikata ko sanda wanda ke wakiltar ikonsa a cikin nasa dama hannu. Wannan sanda ce ake amfani da ita don zartar da hukunci ko jinƙai. Amma Maryamu ta yi watsi da wannan hukunci ta wurin ceton Zuciyarta mai tsarki (duba Lokutan busa ƙaho - Sashe na IV ).

Ita, wacce kuma alama ce ta Coci, tana riƙe zuciyarta wanda ke ɗauka kambi na ƙaya don nuna cewa dole ne a yanzu Ikilisiya ta sa kambi na Ubangijinta. An kunna wuta da wutar Ruhu Mai Tsarki, wanda shi ne Love, don nuna a lokaci guda duka biyu Nasarar Uwargidanmu, da Nasarar Ikilisiya, wanda zai zama aiki ta hanyar mutum na uku na Triniti.

 

SAU BIYU

Kalmomin “Alheri da Jinƙai” suna nuna lokuta daban-daban guda biyu da muke ciki, waɗanda suka fara a lokuta daban-daban, suna faruwa a lokaci ɗaya, amma suna ƙarewa daban.

"Lokacin alheri" ya fara gudana kamar ruwa tare da bayyanar Uwargidanmu a Rue de Bac zuwa St. Catherine Labouré. Uwargidanmu ta bayyana a tsaye a kan duniya don nuna alamar duniya muhimmancin ziyartan ta. Ta bayyana hannunta sanye da zobe da jauhari daga inda hasken ke haskaka duniya. Ta gaya wa St. Catherine cewa "Waɗannan haskoki suna nuna alamar alherin da na yi wa waɗanda suka roƙe su. Kayan ado waɗanda ba su ba da haskoki suna nuna alamar alherin da ba a ba su ba saboda ba a nemi su ba.Ta roki St. Catherine ta sami lambar yabo wanda ya kwatanta ta a matsayin "matsakaici" na duk alheri. Allah cikin rahamarsa ya ba da Coci biyu ƙarni don karɓar waɗannan alherin don shirya, musamman, don lokacin rahama.

“Lokacin rahama” ya fara sa’ad da mala’ika mai takobi, wanda ya bayyana a wahayi ga ‘ya’yan Fatima, yana gab da bugi ƙasa da azaba. Nan take Mahaifiyarmu mai albarka ta sake fitowa da haske na fitowa daga gare ta. An dage azabar mala’ikan sa’ad da ya yi kira ga ƙasa, “Tuba, tuba, tuba! ” Mun san wannan ya soma abin da Yesu ya kira “lokacin jinƙai” sa’ad da ya yi magana da St. Faustina daga baya.

Ina tsawaita lokacin rahama ne saboda [masu zunubi]…. Duk da cewa akwai sauran lokaci, bari su nemi taimako daga rahamata… Duk wanda ya ƙetare ta ƙofar rahamata dole ne ya ratsa ƙofar shari'ata. -Diary na St Faustina, 1160, 848, 1146

Menene bambanci? Wannan lokaci na alheri lokaci ne wanda, ta wurin roƙon Mahaifiyarmu, ta jawo babban alheri ga Ikilisiya don shirya mata fadan karshe tare da ikon duhu a wannan zamanin. Matar-Maryamu tana aiki don ta haifi “cikakken adadin Al’ummai” waɗanda za su yi diddige da za su murkushe Shaiɗan. Wannan zai shirya hanya don Mace-Church ta haifi “dukan Kristi,” duka Bayahude da Al’ummai, a cikin Era na Aminci. Wannan lokacin alheri na yanzu, wanda ke kusantowa, shine lokacin da man imani ana zubowa a cikin zukatan da suke “buɗe ga Yesu Kristi.” Amma akwai lokacin da wannan lokacin alheri zai zo karshen, kuma waɗanda suka ƙi shi za a bar su ba su da isasshen mai don fitilunsu—kawai hasken ƙarya na ruɗi da Allah zai ƙyale ya ruɗi waɗanda ba su tuba ba (2 Tas 2:11).

The lokacin jinkai zai ci gaba ta hanyar azabar da za ta biyo baya (ko da 'yan kaɗan ne suka karɓi rahamarSa) har sai Allah ya tsarkake ƙasa daga dukan mugunta, ta haka ne ya fara "lokacin zaman lafiya. "

Waɗanda suka ƙi jinƙansa dole ne su wuce ta ƙofar adalcinsa.

 

 

Tallafin ku da addu'o'in ku shine yasa
kuna karanta wannan a yau.
 Yi muku albarka kuma na gode. 

Don tafiya tare da Mark a The Yanzu Kalma,
danna banner da ke ƙasa zuwa biyan kuɗi.
Ba za a raba imel ɗinka da kowa ba.

 
Ana fassara rubuce-rubucen na zuwa Faransa! (Merci Philippe B.!)
Zuba wata rana a cikin français, bi da bi:

 
 
Print Friendly, PDF & Email
Posted in GIDA, LOKACIN FALALA.