Ujinga Mkubwa

 

HII wiki iliyopita, "neno la sasa" kutoka 2006 limekuwa mstari wa mbele katika akili yangu. Ni kuunganisha kwa mifumo mingi ya kimataifa katika utaratibu mmoja, wenye nguvu sana. Ni kile ambacho Mtakatifu Yohana aliita "mnyama". Katika mfumo huu wa kimataifa, ambao unatafuta kudhibiti kila kipengele cha maisha ya watu - biashara zao, harakati zao, afya zao, n.k. - Mtakatifu Yohana anasikia watu wakilia katika maono yake...kuendelea kusoma

Papa wa Kweli ni nani?

 

WHO ni papa kweli?

Ikiwa ungeweza kusoma kisanduku pokezi changu, utaona kwamba kuna makubaliano machache juu ya somo hili kuliko vile unavyofikiria. Na tofauti hii ilifanywa kuwa na nguvu zaidi hivi karibuni na wahariri katika chapisho kubwa la Kikatoliki. Inapendekeza nadharia ambayo inavutia, wakati wote inacheza nayo ubaguzi...kuendelea kusoma

Mkristo wa Kweli

 

Inasemwa mara nyingi siku hizi kwamba karne ya sasa ina kiu ya uhalisi.
Hasa kuhusu vijana, inasemekana kuwa
wana hofu ya bandia au uongo
na kwamba wanatafuta zaidi ya yote ukweli na uaminifu.

Hizi “ishara za nyakati” zinapaswa kutupata tukiwa macho.
Kwa kimya au kwa sauti - lakini kila wakati kwa nguvu - tunaulizwa:
Unaamini kweli unachokitangaza?
Je, unaishi kile unachoamini?
Je, kweli unahubiri kile unachoishi?
Ushahidi wa maisha umekuwa zaidi ya hapo awali hali muhimu
kwa ufanisi wa kweli katika kuhubiri.
Hasa kwa sababu ya hili sisi, kwa kiasi fulani,
kuwajibika kwa maendeleo ya Injili tunayotangaza.

—PAPA ST. PAUL VI, Evangelii Nuntiandi, n. Sura ya 76

 

LEO, kuna utepe mwingi wa matope kuelekea uongozi kuhusu hali ya Kanisa. Kwa hakika, wanabeba dhima kubwa na uwajibikaji kwa mifugo yao, na wengi wetu tumekatishwa tamaa na ukimya wao wa kupindukia, kama sivyo. ushirikiano, mbele ya hili mapinduzi ya kimataifa yasiyomcha Mungu chini ya bendera ya "Rudisha sana ”. Lakini hii si mara ya kwanza katika historia ya wokovu kwamba kundi limekuwa tu kutelekezwa - wakati huu, kwa mbwa mwitu "maendeleo"Na"usahihi wa kisiasa”. Ni katika nyakati kama hizo, hata hivyo, ambapo Mungu hutazama walei, ili kuinua ndani yao watakatifu ambao huwa kama nyota zinazong'aa katika usiku wa giza zaidi. Wakati watu wanataka kuwachapa makasisi siku hizi, mimi hujibu, “Vema, Mungu anaangalia wewe na mimi. Basi tuachane nayo!”kuendelea kusoma

Kumtetea Yesu Kristo

Kukataa kwa Peter na Michael D. O'Brien

 

Miaka iliyopita katika kilele cha huduma yake ya kuhubiri na kabla ya kuacha macho ya watu, Fr. John Corapi alikuja kwenye mkutano niliokuwa nikihudhuria. Kwa sauti yake nzito ya koo, alipanda jukwaani, akatazama umati uliokusudiwa kwa hasira na kusema: “Nina hasira. Nina hasira na wewe. Nina hasira na mimi.” Kisha akaendelea kueleza kwa ujasiri wake wa kawaida kwamba hasira yake ya haki ilitokana na Kanisa kuketi juu ya mikono yake katika uso wa ulimwengu unaohitaji Injili.

Kwa hayo, ninachapisha upya makala haya kuanzia tarehe 31 Oktoba 2019. Nimeisasisha kwa sehemu inayoitwa "Globalism Spark".

kuendelea kusoma

Yesu Anakuja!

 

Iliyochapishwa kwanza Desemba 6, 2019.

 

NATAKA kuisema wazi na kwa sauti na kwa ujasiri kama ninavyoweza: Yesu anakuja! Je! Ulifikiri kwamba Baba Mtakatifu John Paul II alikuwa akisema tu mashairi wakati alisema:kuendelea kusoma

Uumbaji "Nakupenda"

 

 

“WAPI ni Mungu? Kwanini yuko kimya sana? Yuko wapi?” Karibu kila mtu, wakati fulani katika maisha yake, hutamka maneno haya. Tunafanya mara nyingi katika mateso, magonjwa, upweke, majaribu makali, na pengine mara nyingi zaidi, katika ukavu katika maisha yetu ya kiroho. Hata hivyo, kwa kweli tunapaswa kujibu maswali hayo kwa swali la unyoofu la kusema: “Mungu anaweza kwenda wapi?” Yeye yuko kila wakati, yuko kila wakati, yuko na kati yetu - hata kama maana uwepo wake hauonekani. Kwa njia fulani, Mungu ni rahisi na karibu kila wakati kwa kujificha.kuendelea kusoma

Usiku wa Giza


Mtakatifu Thère wa Mtoto Yesu

 

YOU kumjua kwa maua yake na unyenyekevu wa hali yake ya kiroho. Lakini ni wachache wanaomjua kwa giza kabisa alilotembea kabla ya kifo chake. Akisumbuliwa na kifua kikuu, Mtakatifu Thérèse de Lisieux alikiri kwamba, ikiwa hakuwa na imani, angejiua. Alimwambia nesi wake wa kitandani:

Ninashangaa kwamba hakuna mauaji zaidi kati ya wasioamini Mungu. - kama ilivyoripotiwa na Dada Marie wa Utatu; KatolikiHousehold.com

kuendelea kusoma

Kejeli Ya Kutisha

(Picha ya AP, Gregorio Borgia/Picha, Waandishi wa Habari wa Kanada)

 

SELEKE Makanisa ya Kikatoliki yalichomwa moto na makumi ya wengine kuharibiwa nchini Kanada mwaka jana huku madai yakiibuka kwamba "makaburi ya halaiki" yaligunduliwa katika shule za zamani za makazi huko. Hizi zilikuwa taasisi, iliyoanzishwa na serikali ya Kanada na kukimbia kwa sehemu kwa usaidizi wa Kanisa, "kuwaingiza" watu wa kiasili katika jamii ya Magharibi. Madai ya makaburi ya halaiki, kama inavyoonekana, hayajawahi kuthibitishwa na ushahidi zaidi unaonyesha kuwa ni ya uwongo.[1]cf. kitaifa.com; Jambo ambalo si la uwongo ni kwamba watu wengi walitenganishwa na familia zao, wakalazimishwa kuacha lugha yao ya asili, na katika visa fulani, kudhulumiwa na wasimamizi wa shule. Na hivyo, Francis amesafiri kwa ndege hadi Kanada wiki hii ili kutoa msamaha kwa watu wa asili ambao walidhulumiwa na washiriki wa Kanisa.kuendelea kusoma

Maelezo ya chini

Maelezo ya chini
1 cf. kitaifa.com;