Medjugorje na Bunduki za Uvutaji Sigara

 

Ifuatayo imeandikwa na Mark Mallett, mwandishi wa habari wa zamani wa runinga nchini Canada na mwandishi wa tuzo aliyeshinda tuzo. 

 

The Tume ya Ruini, iliyoteuliwa na Baba Mtakatifu Benedikto wa kumi na sita kusoma maono ya Medjugorje, imeamua kwa nguvu kwamba maono saba ya kwanza yalikuwa "ya kawaida", kulingana na matokeo yaliyovuja yaliyoripotiwa katika Vatican Insider. Papa Francis aliita ripoti ya Tume "nzuri sana." Wakati akielezea wasiwasi wake wa kibinafsi juu ya wazo la maajabu ya kila siku (nitashughulikia hii hapa chini), alisifu kwa uwazi mabadiliko na matunda ambayo yanaendelea kutiririka kutoka Medjugorje kuwa ni kazi isiyopingika ya Mungu - sio "wand wa uchawi." [1]cf. usnews.com Hakika, nimekuwa nikipokea barua kutoka kote ulimwenguni wiki hii kutoka kwa watu wakiniambia juu ya wongofu mkubwa waliopata wakati walitembelea Medjugorje, au jinsi ilivyo tu "oasis ya amani." Wiki iliyopita tu, mtu aliandika kusema kwamba kasisi aliyeongozana na kikundi chake aliponywa mara moja ulevi akiwa huko. Kuna maelfu kwa maelfu ya hadithi kama hii. [2]tazama cf. Medjugorje, Ushindi wa Moyo! Toleo la Marekebisho, Sr. Emmanuel; kitabu kinasomeka kama Matendo ya Mtume juu ya steroids Ninaendelea kutetea Medjugorje kwa sababu hii hii: ni kufikia malengo ya utume wa Kristo, na katika jembe. Kweli, ni nani anayejali ikiwa mizuka inaidhinishwa maadamu matunda haya yanachanua?

Marehemu Askofu Stanley Ott wa Baton Rouge, LA alimuuliza Mtakatifu John Paul II:

"Baba Mtakatifu, unafikiria nini kuhusu Medjugorje?" Baba Mtakatifu aliendelea kula supu yake na akajibu: "Medjugorje? Medjugorje? Medjugorje? Ni mambo mazuri tu yanayotokea Medjugorje. Watu wanaomba huko. Watu wanaenda Kukiri. Watu wanaabudu Ekaristi, na watu wanamgeukia Mungu. Na, ni mambo mazuri tu yanaonekana kutokea huko Medjugorje. ” -kuhusiana na Askofu Mkuu Harry J. Flynn, medjugorje.ws

Mti mzuri hauwezi kuzaa matunda mabaya, na mti mbovu hauwezi kuzaa matunda mazuri. (Mathayo 7:18)

Baada ya miaka 36, ​​hiyo haijabadilika. Lakini unaona, wakosoaji wanasema, "Shetani anaweza kuzaa matunda mazuri pia!" Wanategemea hii kwa ushauri wa Mtakatifu Paulo:

… Watu kama hao ni mitume wa uwongo, wafanyikazi wadanganyifu, ambao hujifanya kuwa mitume wa Kristo. Na haishangazi, kwa maana hata Shetani anajifanya kama malaika wa nuru. Kwa hivyo haishangazi kwamba mawaziri wake pia wanajifanya kuwa wahudumu wa haki. Mwisho wao utalingana na matendo yao. (2 Kwa 11: 13-15)

Kwa kweli, Mtakatifu Paulo ni kupingana hoja yao. Kwa maana pia anasema kwamba utajua mti kwa matunda yake: "Mwisho wao utalingana na matendo yao." Mabadiliko, uponyaji, na miito ambayo tumeona kutoka Medjugorje zaidi ya miongo mitatu iliyopita imejionyesha sana kuwa ya kweli kwani wengi wao, pia, wanabeba nuru halisi ya Kristo kokote waendako. Na wale ambao wanajua waonaji wanashuhudia unyenyekevu wao, uadilifu, kujitolea na utakatifu. Shetani anaweza kufanya uwongo "ishara na maajabu". Lakini matunda mazuri? Hapana. Minyoo hatimaye itatoka.

Kwa kushangaza, Yesu mwenyewe anaelekeza kwenye matunda ya utume Wake kama ushahidi wa ukweli wake:

Nenda ukamwambie Yohana yale uliyoyaona na kuyasikia: vipofu wanaona tena, vilema wanatembea, wenye ukoma wanatakaswa, viziwi wanasikia, wafu wanafufuliwa, maskini wametangazwa habari njema. Na heri yule asiyekasirika nami. (Luka 7: 22-23)

Kwa kweli, Usharika Mtakatifu wa Mafundisho ya Imani hukataa wazo kwamba matunda hayana maana. Hasa inahusu umuhimu wa jambo kama hilo… 

… Kuzaa matunda ambayo Kanisa lenyewe linaweza kugundua ukweli wa ukweli wa baadaye… - "Kanuni Kuhusu Njia ya Kuendelea katika Utambuzi wa Maono au Mafunuo yanayodhaniwa" n. 2, v Vatican.va

Madai ya Medjugorje sio ya kushangaza sana, na uponyaji ulioandikwa zaidi ya 400, zaidi ya miito 600 iliyoandikwa kwa ukuhani, na maelfu ya waasi wa ulimwengu. Lakini wengi hukasirika na haya, kwani wakosoaji bado wanasisitiza kuwa mti ni mbovu. Ambayo kweli inaibua swali halali kuhusu ni roho gani wao sasa zinafanya kazi chini. Mashaka na kutoridhishwa? Mchezo mzuri. Je! Unajaribu kabisa kuharibu na kudhalilisha mojawapo ya vitanda kuu vya wongofu na wito? Hiyo ni kinyume na kile Kanisa na hata Askofu wa Mostar ameuliza:

Tunarudia hitaji kamili la kuendelea kuzidisha tafakari, na pia sala, mbele ya jambo lolote linalodaiwa kuwa la kawaida, mpaka hapo kutakapokuwa na tangazo dhahiri. - Dakt. Joaquin Navarro-Valls, mkuu wa ofisi ya waandishi wa habari wa Vatican, Habari za Ulimwengu KatolikiJuni 19, 1996

Kulingana na wapinzani wa sauti zaidi wa Medjugorje, yote haya sio udanganyifu wa kipepo, mtafaruku mkubwa katika kutengeneza. Wanaamini kwa dhati kwamba mamilioni ya waongofu, mamia ikiwa sio maelfu ya makuhani waliopokea wito wao huko, na wengine wengi ambao wameponywa kwa njia moja au nyingine… ghafla watatupa imani yao ya Katoliki kwenye takataka na kujitenga na Kanisa ikiwa Papa atatoa uamuzi hasi, au ikiwa "Mama Yetu" anawaambia (kama kwamba ni bubu, wenye hisia, wanaotambua wafuatiliaji ambao hawawezi kufanya kazi kiroho bila Medjugorje). Kwa kweli, uvumi ni kwamba Papa anatarajiwa kumfanya Medjugorje kuwa Jumba la Marian rasmi ili kuhakikisha utunzaji thabiti wa kichungaji wa mahujaji. 

Update: Kuanzia Desemba 7, 2017, tangazo kubwa lilitoka kwa mjumbe wa Baba Mtakatifu Francisko kwa Medjugorje, Askofu Mkuu Henryk Hoser. Marufuku ya hija "rasmi" sasa imeondolewa:
Ibada ya Medjugorje inaruhusiwa. Sio marufuku, na haifai kufanywa kwa siri… Leo, dayosisi na taasisi zingine zinaweza kuandaa hija rasmi. Sio tatizo tena… Amri ya mkutano wa zamani wa maaskofu wa kile kilichokuwa Yugoslavia, ambayo, kabla ya vita vya Balkan, ilishauri juu ya hija huko Medjugorje iliyoandaliwa na maaskofu, haifai tena. -Aleitia, Desemba 7, 2017
Na mnamo Mei 12, 2019, Baba Mtakatifu Francisko aliidhinisha rasmi kuhiji kwenda Medjugorje na "uangalifu kuzuia hija hizi kutafsiriwa kama uthibitisho wa hafla zinazojulikana, ambazo bado zinahitaji uchunguzi na Kanisa," kulingana na msemaji wa Vatican. [3]Habari za Vatican Kwa kuwa Baba Mtakatifu Francisko tayari ameonyesha idhini kwa ripoti ya Tume ya Ruini, tena, akiiita "nzuri sana,"[4]USNews.com Inaonekana alama ya swali juu ya Medjugorje inapotea haraka. 

Kwa upande mwingine, ikiwa unataka kuona ambapo shetani yuko kweli nimekuwa nikifanya kazi Medjugorje-soma hii.

Lakini kutetea wale wanaomwogopa Medjugorje, wengi wao ni wahasiriwa wa kampeni ya smear ambayo nilijadili katika Medjugorje… Kile Usichoweza Kujua. Kama matokeo, watabadilisha tena "bunduki za kuvuta sigara" ambazo "zinathibitisha" Medjugorje ni uwongo. Kwa hivyo yafuatayo hugawanya pingamizi hizi katika Sehemu mbili: ya kwanza inashughulikia ufahamu muhimu juu ya kutambua ufunuo wa kibinafsi; ya pili inashughulikia tafsiri maalum, habari potofu, na uwongo dhahiri unaenea juu ya tovuti maarufu zaidi ya karne hii.

 

SEHEMU YA I

AKILI YA BOMU YA KUVUTA Sigara

Kuna imeibuka katika yetu enzi ya busara aina ya mawazo ya "bunduki ya kuvuta sigara" ambapo wakosoaji hutafuta udhaifu mdogo, tunda moja hasi, ujumbe mmoja wenye kutiliwa shaka, sura moja mbaya ya uso, kasoro ya tabia… kama "uthibitisho", kwa hivyo, kwamba maonyesho ya Medjugorje au mahali pengine ni ya uwongo. Hapa kuna "bunduki za kuvuta sigara" tatu ambazo wakosoaji wengine wanadai zitaharibu jambo zima:

 

I. Mwonaji lazima awe mtakatifu

Kinyume chake, kama vile Mungu alimtokea Musa kwenye kichaka kinachowaka moto baada ya kumuua Mmisri, vivyo hivyo, maajabu, matamasha, maono, n.k huja kwa wale ambao Mungu huchagua-sio wale wanaostahili zaidi.

… Kuungana na Mungu kwa upendo sio lazima ili kuwa na karama ya unabii, na kwa hivyo wakati mwingine ilipewa hata kwa wenye dhambi… -POPE BENEDICT XIV, Sifa ya kishujaa, Juz. III, uk. 160

Kwa hivyo, Kanisa linatambua kuwa kifaa anachochagua Mungu hakiwezekani. Na ingawa wanatarajia kwamba mafunuo aliyopewa roho hiyo pia yatazaa matunda ya kuongezeka kwa utakatifu, ukamilifu sio sharti la "uthibitisho". Lakini hata utakatifu sio dhamana. Mtakatifu Hannibal, ambaye alikuwa mkurugenzi wa kiroho wa Melanie Calvat wa La Salette na Mtumishi wa Mungu Luisa Piccarreta, aliandika:

Kufundishwa na mafundisho ya mafumbo kadhaa, siku zote nimekuwa nikidhani kwamba mafundisho na madhumuni ya watu watakatifu, haswa wanawake, yanaweza kuwa na udanganyifu. Poulain anaelezea makosa hata kwa watakatifu Kanisa linaheshimu kwenye madhabahu. Je! Ni mikanganyiko mingapi tunayoona kati ya Mtakatifu Brigitte, Mary wa Agreda, Catherine Emmerich, nk. Hatuwezi kuzingatia mafunuo na matamko kama maneno ya Maandiko. Baadhi yao lazima yaachwe, na wengine waeleze kwa maana sahihi, yenye busara. —St. Hannibal Maria di Francia, barua kwa Askofu Liviero wa Città di Castello, 1925 (mgodi wa msisitizo)

Kwa kweli nimeshangazwa na jinsi wakosoaji wengine wanavyokuwa na ukatili juu ya watu wanaodaiwa kuwa ni waonaji-kama kwamba wanapiga mifuko, sio watu. Hawajui kabisa ni kiasi gani waonaji wanateseka, mara nyingi huachwa na maaskofu wao, wanachama wa jamii yao na hata familia. Kama vile Mtakatifu Yohane wa Msalaba alisema:

… Roho hizi wanyenyekevu, mbali na kutamani kuwa mwalimu wa mtu yeyote, wako tayari kuchukua barabara tofauti na ile wanayofuata, ikiwa wameambiwa kufanya hivyo. —St. Yohana wa Msalaba, Usiku wa giza, Kitabu cha Kwanza, Sura ya 3, n. 7

 

II. Ujumbe lazima uwe na kasoro

Kinyume chake, Mchungaji Joseph Iannuzzi, mwanatheolojia wa mafumbo ambaye kazi yake imepongezwa na Vatikani, anasema:

Inaweza kuwashtua wengine kwamba karibu fasihi zote za fumbo zina makosa ya kisarufi (fomu) na, mara kwa mara, makosa ya mafundisho (dutu). -Jarida, Wamishonari wa Utatu Mtakatifu, Januari-Mei 2014

Sababu, anasema Kardinali Ratzinger, ni kwamba tunashughulika na wanadamu, sio malaika:

… Wala [picha za ufunuo] hazipaswi kufikiriwa kama kwa muda pazia la ulimwengu mwingine limerudishwa nyuma, mbingu ikionekana katika asili yake safi, kama siku moja tunatarajia kuiona katika umoja wetu wa dhahiri na Mungu . Badala yake picha hizo, kwa njia ya kuongea, muundo wa msukumo unaokuja kutoka juu na uwezo wa kupokea msukumo huu kwa waonaji, ambayo ni watoto. -Ujumbe wa Fatima, v Vatican.va

Asili ya kitheolojia, elimu, msamiati, akili, mawazo… zote ni vichungi ambavyo ufunuo hupita — vichungi, anabainisha Mchungaji Iannuzzi, ambayo inaweza kubadilisha ujumbe au maana yake bila hiari.

Kuendana na busara na usahihi mtakatifu, watu hawawezi kushughulikia ufunuo wa faragha kana kwamba ni vitabu vya kisheria au amri za Holy See… Kwa mfano, ni nani angeweza kuridhia kwa ukamilifu maono yote ya Catherine Emmerich na Mtakatifu Brigitte, ambayo yanaonyesha utofauti dhahiri? —St. Hannibal, katika barua kwa Fr. Peter Bergamaschi ambaye alikuwa amechapisha maandishi yote ambayo hayakuhaririwa ya fumbo la Benedictine, Mtakatifu M. Cecilia; Jarida, Wamishonari wa Utatu Mtakatifu, Januari-Mei 2014

Hakika, hawa Watakatifu walipaswa kuwa mwisho mara kwa mara ili kuondoa makosa. Kushtua? Hapana, mwanadamu. Jambo kuu:

Matukio kama haya ya tabia mbaya ya unabii haipaswi kusababisha kulaaniwa kwa mwili wote wa maarifa ya kawaida yaliyowasilishwa na nabii, ikiwa inagunduliwa vizuri kuwa unabii halisi. Wala, katika kesi za uchunguzi wa watu kama hao kwa kutawazwa au kutawazwa, kesi zao zinapaswa kutupiliwa mbali, kulingana na Benedict XIV, maadamu mtu huyo [alikuwa amekubali kwa unyenyekevu] kosa lake wakati anapofikishwa kwake. - Dakt. Mark Miravalle, Ufunuo wa Kibinafsi: Kugundua Kanisa, P. 21 

Kwa kuongezea, wala Kanisa halijatenga kifungu kimoja kinachotiliwa shaka kutoka kwa muktadha mzima wa maandishi ya fumbo. 

Ingawa katika vifungu vingine vya maandishi yao, manabii wanaweza kuwa waliandika kitu kibaya kimafundisho, marejeo ya maandishi yao yanafunua kwamba makosa kama hayo ya mafundisho yalikuwa "ya kukusudia." - Ufu. Joseph Iannuzzi, Jarida, Wamishonari wa Utatu Mtakatifu, Januari-Mei 2014

 

III. Ni ufunuo wa kibinafsi, kwa hivyo sio lazima niuamini.

Hii ni kweli kitaalam, lakini na mapango. Mara nyingi, hoja hii sio "bunduki ya kuvuta sigara" lakini moshi na vioo (tazama Ubadilishaji, na Kifo cha Siri). Kinyume chake, anasema Papa Benedict XIV:

Yeye ambaye ufunuo huo wa kibinafsi unapendekezwa na kutangazwa, anapaswa kuamini na kutii agizo au ujumbe wa Mungu, ikiwa itapendekezwa kwake kwa ushahidi wa kutosha ... Kwa maana Mungu huzungumza naye, angalau kwa njia ya mwingine, na kwa hivyo humhitaji. kuamini; kwa hivyo ni kwamba, atakuwa na imani na Mungu, ni nani anayemhitaji afanye hivyo.-Sifa ya kishujaa, Juzuu ya III, uk. 394

Na Papa Mtakatifu Yohane XXII anahimiza:

Tunakuhimiza usikilize kwa unyenyekevu wa moyo na ukweli wa akili kwa maonyo ya salamu ya Mama wa Mungu… Mabibi wa Kirumi… Ikiwa wamewekwa walinzi na wakalimani wa Ufunuo wa Kiungu, uliomo katika Maandiko Matakatifu na Mila, pia kama jukumu lao kupendekeza kwa waamini-wakati, baada ya uchunguzi wa kuwajibika, wanaihukumu kwa faida ya wote-taa za kawaida ambazo zimempendeza Mungu kupeana kwa uhuru kwa roho fulani zilizo na upendeleo, sio kwa kupendekeza mafundisho mapya, bali kwa utuongoze katika mwenendo wetu. -Barikiwa PAPA JOHN XXIII, Ujumbe wa Redio ya Papa, Februari 18, 1959; L'Osservatore Romano.

Kwa hivyo, unaweza kukataa ufunuo wa kibinafsi?

Je! Ni wale ambao ufunuo umefanywa, na ni nani amtoka kutoka kwa Mungu, aliye na dhamana hiyo? Jibu liko kwenye ushirika… -POPE BENEDICT XIV, Sifa ya kishujaa, Vol III, uk.390

Na hii, maadamu ufunuo huo ni sawa na Ufunuo wa Umma wa Kristo.

Sio [kinachoitwa ufunuo wa "faragha"] jukumu la kuboresha au kukamilisha Ufunuo dhahiri wa Kristo, lakini kusaidia kuishi kwa ukamilifu zaidi katika kipindi fulani cha historia. Kuongozwa na Magisterium ya Kanisa, sensid fidelium anajua jinsi ya kutambua na kukaribisha katika ufunuo huu kila kitu ambacho ni wito halisi wa Kristo au watakatifu wake kwa Kanisa. Imani ya Kikristo haiwezi kukubali "mafunuo" ambayo yanadai kuzidi au kurekebisha Ufunuo ambao Kristo ndiye utimilifu wake.-Katekisimu ya Kanisa Katoliki, sivyo. 67

Yote yaliyosemwa, kwa sababu ufunuo wa kibinafsi sio sehemu ya Ufunuo dhahiri wa Kristo wa Umma,

Mtu anaweza kukataa kukubali ufunuo wa kibinafsi bila kuumia moja kwa moja kwa Imani ya Katoliki, maadamu anafanya hivyo, "kwa unyenyekevu, bila sababu, na bila dharau." -POPE BENEDICT XIV, Sifa ya kishujaa, Juz. III, uk. 397; Ufunuo wa Kibinafsi: Kugundua Kanisa, Ukurasa 38

Ni sehemu ya "bila sababu" ambayo inahitaji kushughulikiwa kwa Medjugorje… [5]cf. Je! Ninaweza Kupuuza Ufunuo wa Kibinafsi?

 

SEHEMU YA II

Zifuatazo ni baadhi ya "bunduki za kuvuta sigara" maalum zilizoelekezwa dhidi ya Medjugorje na waonaji. Baadhi yao ni maswali mazuri; lakini zingine ni uzushi, nukuu za uwongo, na kutia chumvi.

Katika kila kizazi Kanisa limepokea haiba ya unabii, ambayo lazima ichunguzwe lakini sio kudharauliwa. -Kardinali Ratzinger, "Ujumbe wa Fatima"

 

PINGamizi ishirini na nne


1. Tofauti na waonaji wengine, hakuna hata mmoja wa waonaji wa Medjugorje aliyeingia katika maisha ya kidini. 

Kanisa halifundishi, kama mtihani muhimu wa ukweli kwa ukweli wa madai ya unabii, kwamba waonaji lazima waingie katika maisha ya kidini. Hakika ni tunda zuri. Lakini je, Sakramenti ya Ndoa ni tunda mbaya? Kupendekeza kwamba waonaji ni watakatifu kidogo au kwamba shuhuda zao haziaminiki kwa sababu walichagua miito ya ndoa, ni dharau kwa wale ambao wanajua njia nyembamba na ngumu ya utakatifu ndoa na maisha ya familia pia inaweza kuwa.

Kinyume chake, nadhani waonaji wanashuhudia maisha ya ndoa huzungumza haswa kwa saa tunayoishi.

… Baraza la Pili la Kikanisa la Vatikani liliashiria mabadiliko. Pamoja na Baraza, saa ya walei waliopigwa kweli, na wengi walikuwa waaminifu, wanaume na wanawake, walielewa wazi zaidi wito wao wa Kikristo, ambao kwa asili yake ni wito kwa mtume… - ST. YOHANA PAULO WA PILI, Yubile ya Utume wa Walei, n. Sura ya 3

Wale ambao wanajua kibinafsi waonaji wameshuhudia kwamba wana familia nzuri, za kawaida.

 

2. Tume ya Ruini imeidhinisha tu kama "isiyo ya kawaida" maono saba ya kwanza ya Medjugorje. Zilizobaki hazipaswi kuwa sahihi wakati huo. 

Ni maono sita tu huko Fatima yalikubaliwa, ingawa kulikuwa na mzuka mwingine mnamo 1929, na Sr. Lucia alipata kutembelewa mara kadhaa katika maisha yake yote. Huko Betania, moja tu ya maono yalikubaliwa. Na huko Kibeho nchini Rwanda, maono tu ya kwanza ndiyo yaliyokubaliwa, ingawa mmoja wa waonaji pia anaendelea kupokea maono.

Kanisa linakubali tu maono ambayo anahisi kuwa na ujasiri ni ya tabia isiyo ya kawaida. Hii haimaanishi, hata hivyo, kwamba mawasiliano mengine yoyote ya kimbingu yanayodaiwa na waonaji sio kweli, lakini tu kwamba Kanisa linaendelea kuyatambua na, labda kwa kweli, lisitawale.

Kama sidenote-na sio jambo dogo-Medjugorje ametajwa wazi na Mama yetu katika ujumbe ambao walikuwa kupitishwa huko Itapiranga. 

 

3. Ujumbe wa Medjugorje ni mwingi sana na ni wa kawaida sana, tofauti na maono mengine yaliyoidhinishwa.

Kufikia wakati wa maandishi haya, Mama yetu amedaiwa kuonekana kwa waonaji kwa miaka 36 sasa. Lakini huko Laus, Ufaransa, vizuka vilivyoidhinishwa huko viliendelea kwa zaidi ya miaka hamsini, na kuhesabiwa katika maelfu. Ilichukua Kanisa karne mbili hatimaye kuidhinisha uzoefu wa kushangaza wa Benoite Rencurel huko. Huko San Nicolas, Argentina, kulikuwa na zaidi ya maabara 70. Mafunuo ya Mtakatifu Faustina ni mengi. Vivyo hivyo, kama ilivyotajwa, ufunuo kwa Bibi Lucia wa Fatima uliendelea maisha yake yote, kwani hadi sasa ni kwa mwonaji wa Kibeho.

Badala ya kumtia Mungu ndani ya sanduku, labda swali ambalo tunapaswa kuuliza ni kwa nini Mbingu inatupa ujumbe kila mara, na inazidi kuwa hivyo katika karne ya 20? Kuangalia kwa ishara "ishara za nyakati" katika Kanisa na ulimwengu inapaswa kujibu swali hilo kwa roho nyingi.

Kwa hivyo anaongea sana, huyu "Bikira wa Balkan"? Hayo ni maoni ya sardonic ya wakosoaji wengine ambao hawajashibishwa. Je! Wana macho lakini hawaoni, na masikio lakini hawasikii? Kwa wazi sauti katika ujumbe wa Medjugorje ni ile ya mwanamke mama na mwenye nguvu ambaye hasiti watoto wake, lakini huwafundisha, anawahimiza na kuwasukuma kuchukua jukumu kubwa kwa siku zijazo za sayari yetu: 'Sehemu kubwa ya kile kitatokea inategemea maombi yako '… Lazima tumruhusu Mungu wakati wote atakao kuchukua kwa mabadiliko ya wakati wote na nafasi mbele ya Uso Mtakatifu wa Yule aliye, aliye, na atarudi tena. -Bishop Gilbert Aubry wa Mtakatifu Denis, Kisiwa cha Reunion; Sambaza kwa "Medjugorje: miaka ya 90 - Ushindi wa Moyo" na Sr. Emmanuel

Hii ndio sababu "ufunuo wa faragha" hauwezi kufutwa kwa urahisi kama "wasomi" wengi na "walinzi wa mafundisho" wanafanya leo. Kutambua matokeo ya isiyozidi kusikiliza ujumbe wa Mbinguni, mtu haja ya kutazama zaidi kuliko Fatima.[6]kuona Kwanini Ulimwengu Unabaki Katika Uchungu

Kwa kuwa hatukuzingatia rufaa hii ya Ujumbe, tunaona kwamba imetimizwa, Urusi imevamia ulimwengu na makosa yake. Na ikiwa bado hatujaona utimilifu kamili wa sehemu ya mwisho ya unabii huu, tunaelekea kidogo kidogo kwa hatua kubwa. Ikiwa hatutakataa njia ya dhambi, chuki, kulipiza kisasi, ukosefu wa haki, ukiukaji wa haki za mwanadamu, uasherati na vurugu, n.k. Na tusiseme kwamba ni Mungu anayetuadhibu kwa njia hii; kinyume chake ni watu wenyewe ambao wanaandaa adhabu yao wenyewe. Kwa fadhili zake Mungu anatuonya na kutuita kwenye njia sahihi, huku akiheshimu uhuru ambao ametupa; kwa hivyo watu wanawajibika. -Mwonekani Sr. Lucia katika barua kwa Baba Mtakatifu, Mei 12, 1982; "Ujumbe wa Fatima", v Vatican.va

 

4. Waonaji ni matajiri na ndani yake kwa pesa.

Kanisa linakunja uso wake juu ya mtu yeyote ambaye atafaidika moja kwa moja na maono, maono, nk. Wale ambao wanajua kibinafsi waonaji wanakanusha madai haya. Shtaka linatoka kwa watu ambao hawajawahi kukutana nao. Inaitwa uvumi wakati mzuri, na mbaya zaidi, calumny.

Nilizungumza wiki hii na kuhani ambaye ana utume wa kimataifa kwa Rehema ya Kimungu. Yeye ni marafiki wa karibu na Ivan, mmoja wa waonaji sita. Kinyume chake, kuhani alisema, Ivan anatoa kile anachopokea kwa masikini. Kwa miaka mingi, yeye na mkewe (ambaye ni mwalimu wa chekechea) na watoto wao walishiriki nyumba moja na wakwe zao (bado wapo, lakini wakwe wamepita au wamehama). Linapokuja suala la kuongea, niliuliza mratibu huko California kile Ivan alishtaki (lilikuwa swali la ujanja). Akajibu, "Hakuna. Aliuliza tu $ 100 stendend kwa mkalimani wake. " Ivan, ambaye bado inaonekana anamwona Mama aliyebarikiwa kila jioni, hutumia siku zake kujiandaa na kuomba kwa ajili ya mzuka-na baada ya kutokea-masaa kadhaa kurudi "chini duniani." "Inakuwa ngumu kadiri wakati unavyozidi kwenda," alisema kuhani huyo, "kurudi kwenye" ​​kawaida "baada ya kumuona Mama yetu kama hii kwa muda mrefu." Ni kamwe huwa wepesi. Mtazamaji yeyote au mwonaji ulimwenguni ambaye amepata bahati ya kumuona Mama yetu anashuhudia uzuri wake na uwepo wake ambao hauwezi kusemwa.

Kwa waonaji wengine, Mama yetu aliwaambia tangu mwanzo kwamba walikuwa kutumika. Wakati utitiri wa mahujaji ulipoanza kuongezeka huko Medjugorje, waonaji wangefungua nyumba zao kutoa nafasi kwa watu kula na kulala. Mwishowe, waliendesha hospitali za wagonjwa ambapo, kwa ada inayofaa, mahujaji wangeweza kukaa na kulishwa. Padri ambaye nilizungumza naye alisema kuwa, sio tu kwamba baadhi ya waonaji watakuletea chakula chako, lakini pia watachukua sahani yako na kusafisha baada yako.

Inaonekana isiyo ya kawaida kwangu kwamba, ikiwa huu ulikuwa mpango wa kutafuta pesa kifedha ambao, miaka 36 baadaye, waonaji "wanaishi maisha ya hali ya juu" - kwa kusubiri mezani.

 

5. Maono lazima yawe ya uwongo kwa sababu imekuwa tasnia ya utalii huko. 

Nilijibu haya kwa maandishi yangu Kwenye Medjugorje kupata tu hivi karibuni kwamba Mariologist aliyejulikana marehemu, Fr. René Laurentin, alikuwa amejibu kwa njia ile ile:

Usisahau kwamba katika pembezoni mwa kila kaburi la kidini kuna maduka ya kumbukumbu na mahali popote ambapo Mtakatifu au Mbarikiwa anaabudiwa, mamia ya magari yanakuja, na miundo ya hoteli huibuka kutoa ukarimu kwa mahujaji. Kulingana na hoja ya Monsinyo Gemma, tunapaswa kusema kwamba Fatima, Lourdes, Guadalupe na San Giovanni Rotondo pia ni udanganyifu ulioongozwa na Shetani ili kuwafanya watu wengine wawe matajiri? Na kisha, inaonekana kwangu kwamba hata Opera Romana Pellegrinaggi, iliyounganishwa moja kwa moja na Vatikani, inaandaa safari kwenda Medjugorje. Kwa hivyo… - mahojiano; cf. medjugorje.hr

Wala huwezi kufika kwenye Uwanja wa Mtakatifu Peter bila kupita kando ya maduka ya kumbukumbu, ombaomba, wasanii wa kupasua, na mkokoteni baada ya mkokoteni wa trinkets "takatifu" zisizo na maana. Ikiwa ndio kiwango chetu cha kuhukumu ukweli wa tovuti takatifu, basi Vatikani ndiye kiti cha Mpinga Kristo.

 

6. Mchungaji wa pepo aliyeitwa Medjugorje "udanganyifu mkubwa", kwa hivyo, lazima iwe hivyo. 

Maoni hayo yalitoka kwa Monsignor Andrea Gemma. Halafu marehemu Exorcist Mkuu wa Roma, Fr. Gabriel Amorth alisema:

Medjugorje ni ngome dhidi ya Shetani. Shetani anamchukia Medjugorje kwa sababu ni mahali pa uongofu, wa maombi, wa mabadiliko ya maisha. —Cf. “Mahojiano na Fr. Gabriel Amorth ”, medjugorje.org

Fr. René Laurentin, pia amepimwa kwa:

Siwezi kukubaliana na Monsignor Gemma. Idadi ya maono ya Mama yetu labda ni nyingi, lakini sidhani kwamba mtu anaweza kusema juu ya udanganyifu wa kishetani. Kwa upande mwingine, tunaona huko Medjugorje idadi kubwa zaidi ya wongofu kwa imani ya Katoliki: Shetani atapata nini kwa kurudisha roho nyingi kwa Mungu? Angalia, katika hali ya aina hii busara ni wajibu, lakini ninauhakika kwamba Medjugorje ni tunda la Mema na sio la Uovu. - mahojiano; cf. medjugorje.hr

Ni nani anayemtoa pepo ni sawa? Yesu alisema, "Mti mzuri hauwezi kuzaa matunda mabaya, na mti mbovu hauwezi kuzaa matunda mazuri." [7]Mathayo 7:18 Ndivyo utajua.

Akiongea juu ya watoa pepo, padri ninayemjua ambaye alipokea wito wake kwa ukuhani akiwa huko Medjugorje, hivi karibuni amekuwa exorcist. Kwa hivyo sasa, una prodigy ya Medjugorje kutoa pepo wabaya?

Ikiwa Shetani amegawanyika juu yake mwenyewe, ufalme wake utasimamaje? (Luka 11:18)

Kwa kweli, imekuwa ikitokea mara kwa mara hivi karibuni kwamba wakati Mama yetu anaonekana Medjugorje, mashetani huanza kudhihirika, kama ilivyonaswa kwenye kamera mnamo Septemba, 2017. Unaweza kusikia "milio ya pepo" ikilipuka nyuma, ikithibitishwa na makuhani ambao walikuwa hapo:

Kwa kuongezea, daktari wa pepo kutoka dayosisi ya Milano, Don Ambrogio Villa, aliripoti kile Shetani alisema wakati wa uhamisho wa hivi karibuni:

Kwa sisi (mapepo), Medjugorje ni jehanamu yetu hapa duniani! -Roho kila siku, Septemba 18th, 2017

Hakika ilisikika kama hiyo.


7. Ujumbe ni banal, maji, dhaifu na mvuke wa akili.

Ujumbe wa Medjugorje unazingatia jinsi ya kubadilisha: kupitia maombi ya moyo, kufunga, kurudi kwenye Ungamo, kusoma Neno la Mungu, na kwenda Misa, n.k. [8]cf. Mawe matano laini Labda wangeweza kufupishwa kwa maneno matatu, "Omba, omba, omba. ” Basi wacha niulize: ni Wakatoliki wangapi leo wana maisha ya maombi ya kila siku, kushiriki mara nyingi katika Sakramenti, na kushiriki kikamilifu katika uongofu wa ulimwengu?

Ndio, haswa.

Kwa hivyo, Mama yetu anaendelea kurudia tena na tena ujumbe muhimu. Hakika, sio ya kushangaza na ya kupuuza kama wakosoaji wanaonekana wanataka-ni juu ya kufurahisha kama kula mboga yako. Lakini ni haswa kile Mbingu inasema inahitajika katika saa hii. Je! Tunapaswa kubishana na uchaguzi wa Daktari wa dawa?

Nilikwenda Medjugorje mnamo 2006 kujichunguza mwenyewe mahali hapa ni nini.[9]cf. Muujiza wa Rehema Siku moja, niliarifiwa na rafiki yangu kuwa mwonaji Vicka angeenda kuzungumza kutoka nyumbani kwake. Tulipofika kwenye makazi yake ya hali ya chini, alikuwa amesimama kwenye balcony akipunga mkono na kutabasamu, licha ya ukweli kwamba alikuwa mgonjwa kabisa. Kisha akaanza kuongea, lakini sio mawazo yake mwenyewe. Badala yake, alirudia ujumbe ule ule wa Mama yetu kwamba alikuwa akifanya kwa miaka 26. Alipofanya hivyo, sura yake ilibadilika; alianza kuruka kwa furaha, karibu akashindwa kujizuia. Kama mwandishi wa habari na mzungumzaji wa umma, nilishangaa jinsi mtu anavyoweza kutoa ujumbe huo huo, siku baada ya siku baada ya siku kama alivyokuwa akifanya… na bado anazungumza kama ni mara ya kwanza. Furaha yake ilikuwa ya kuambukiza; na ujumbe wake ulikuwa wa kweli na mzuri.

Kwa maoni kwamba ujumbe ni dhaifu… mara moja ninafikiria Fr. Don Calloway ambaye wakati mmoja alikuwa mraibu wa dawa za kulevya na jinai, aliongozwa kutoka Japani kwa minyororo. Siku moja, alichukua kitabu cha wale "wajinga na wasio na faida" ujumbe wa Medjugorje ulioitwa Malkia wa Amani Atembelea Medjugorje. Alipokuwa akizisoma usiku huo, alishikwa na kitu ambacho hakuwahi kupata hapo awali.

Ingawa nilikuwa katika hali ya kukata tamaa sana juu ya maisha yangu, wakati nilisoma kitabu hicho, nilihisi kana kwamba moyo wangu unayeyuka. Nilining'inia kwa kila neno kama vile lilikuwa linapitisha maisha moja kwa moja kwangu… sijawahi kusikia chochote cha kushangaza na kushawishi na kinachohitajika maishani mwangu. - ushuhuda, kutoka Maadili ya Wizara

Asubuhi iliyofuata, alikimbilia Misa, na akaingizwa kwa uelewa na imani katika kile alichokuwa akiona kikijitokeza wakati wa kuwekwa Wakfu. Baadaye siku hiyo, alianza kuomba, na kama alivyofanya, machozi ya kila siku yalimwagika kutoka kwake. Alisikia sauti ya Mama yetu na alikuwa na uzoefu mkubwa wa kile alichokiita "upendo safi wa mama." Pamoja na hayo, aliacha maisha yake ya zamani, akijaza mifuko 30 ya takataka iliyojaa ponografia na muziki wa heavy metal. Aliingia katika ukuhani na Usharika wa Mababa wa Marian wa Mimba Takatifu ya Bikira Maria Mbarikiwa. Vitabu vyake vya hivi karibuni ni wito wenye nguvu kwa jeshi la Mama yetu kumshinda Shetani, kama vile Mabingwa wa Rozari

Samahani, ni kwa nini hii ni "udanganyifu wa kipepo" tena? Kwa matunda yao… ..

 

8. Wakati Papa atatoa uamuzi mbaya, hapo ndipo mamilioni watakapojitenga.

Ndio, nasikia nadharia hii ya njama, sio tu kutoka kwa watu wa kawaida, lakini pia watetezi wengine maarufu wa Kikatoliki pia. Wanapuuza ukweli kwamba moja ya matunda makuu ya Medjugorje ni watu kurejea tena kwa Kristo na Kanisa Lake na uaminifu. Hakuna ushahidi kabisa unaonyesha kuwa Medjugorje anaandaa jeshi la vurugu. Kinyume kabisa.

Kwa upande mwingine, chukua hali ya yule anayedaiwa kuwa ni mwonaji "Maria Divine Mercy" aliyeibuka mapema mwongo huu. Ujumbe wake ulilaaniwa na askofu wake (na uamuzi wake ulikuwa isiyozidi kushushwa kwa "maoni yake ya kibinafsi" na Vatican, kama ilivyotokea na Askofu wa Mostar). Matunda yalikuwa nini? Mashaka, mgawanyiko, kupinga upapa, hofu, na hata "kitabu cha ukweli" ambacho kilijiongeza kwa hadhi ya kisheria. Hapo una uchunguzi wa kesi katika ufunuo wa kibinafsi unaoharibu sana.

Wakati wowote ninapokutana na watu ambao wameponywa, wameongoka, au wameitwa kwenye ukuhani kupitia Medjugorje, huwauliza kila wakati watafanya nini ikiwa Papa atangaza Medjugorje kuwa bandia. "Siwezi kukataa yaliyonipata huko, lakini nitamtii Pontiff." Hayo ndio majibu ambayo nimepokea 100% ya wakati huo.

Hakika, siku zote kutakuwa na wale watu wenye pindo ambao wanakataa Magisterium wakati Kanisa halikubaliani na "hali yao ya kiroho". Tumeona hii ikitokea na "Wanajadi", washiriki wengine wa Upyaji wa Karismatiki, na ndio, hata sasa na wale ambao hawapendi upapa wa Papa Francis na wanakataa mamlaka yake halali.

Kama nilivyoandika katika Kwa nini Ulinukuu Medjugorje?tunapaswa kuwa waangalifu lakini tusiogope ufunuo wa kibinafsi. Tunayo kimbilio salama la Mila Takatifu. Ikiwa waonaji wa Medjugorje watahubiri Injili tofauti na ile iliyokabidhiwa, sitakuwa wa kwanza kutoka nje tu, lakini nitawafungulia ninyi wengine.

 

9. Watu wako katika kutotii kwa kutembelea Medjugorje kwa sababu askofu wa mahali hapo ameilaani.

Wakati Askofu wa Mostar alitoa uamuzi mbaya juu ya maumbile yasiyo ya kawaida, Vatikani ilichukua hatua isiyokuwa ya kawaida ya kuhamisha mamlaka ya mwisho juu ya maajabu kwenda Vatican. Askofu Mkuu Tarcisio Bertone wa Usharika wa Mafundisho ya Imani alisema kwamba imani ya askofu huyo…

… Inapaswa kuzingatiwa kama usemi wa imani ya kibinafsi ya Askofu wa Mostar ambayo ana haki ya kuelezea kama kawaida ya mahali hapo, lakini ambayo ni na inabaki maoni yake ya kibinafsi. Mwishowe, kuhusu safari za kwenda Medjugorje, ambazo zinafanywa kwa faragha, Mkutano huu unaonyesha kwamba wanaruhusiwa kwa sharti kwamba hawachukuliwi kama uthibitisho wa matukio ambayo bado yanafanyika na ambayo bado yanataka uchunguzi na Kanisa. - Mei 26, 1998; ewtn.com

Hii ilithibitisha taarifa kutoka kwa Vatican iliyotolewa miaka miwili mapema:

Huwezi kusema watu hawawezi kwenda huko mpaka ithibitishwe kuwa ya uwongo. Hii haijasemwa, kwa hivyo mtu yeyote anaweza kwenda ikiwa anataka. Waamini Wakatoliki wanapokwenda popote, wana haki ya utunzaji wa kiroho, kwa hivyo Kanisa halikatazi makuhani kuandamana na safari zilizopangwa kwenda Medjugorje huko Bosnia-Herzegovina.”—Msemaji wa Holy See, Dk. Navarro Valls; Huduma ya Habari Katoliki, Agosti 21, 1996

Sio tu kwamba Papa isiyozidi fikiria kwamba watu wako katika kutotii ambao huenda kwa Medjugorje, lakini alimtuma Askofu Mkuu wa Kipolishi Henryk Hoser huko ili kupata "" maarifa ya kina "ya mahitaji ya kichungaji ya mamilioni ya Wakatoliki waliovutwa huko na ripoti za maono ya Bikira Maria. ' [10]cf. katoliki mtangazaji.co.uk Ni ngumu kufikiria kwamba, baada ya Tume nne na ushahidi wote uliotolewa — kwamba ikiwa Vatikani iliona kuwa huu ni udanganyifu wa kipepo, basi wangefanya kazi kuwachukua mahujaji wanaokuja kwenye tovuti hiyo.

Jibu la Askofu Mkuu Hoser? Alilinganisha Medjugorje na Lourdes na akasema… [11]cf. crux.com

… Unaweza kuuambia ulimwengu wote kwamba huko Medjugorje, kuna nuru… tunahitaji matangazo haya ya nuru katika ulimwengu wa leo unaoenda kwenye giza. -Katoliki News AgencyAprili 5th, 2017

Update: Kuanzia Desemba 7, 2017, Vatikani sasa itaruhusu ruhusa za "rasmi" kwenda Medjugorje. Tazama hapa.

 

10. Watoto waliuliza na kufanya mambo ya kipumbavu na Mama yetu. Kwa mfano, Jakov alimuuliza Bikira ikiwa Dynamo, timu ya soka kutoka Zagreb, itashinda taji hilo. Hii ilizua wakati wa tukio (katika uwepo wa Mama yetu) kicheko cha wazimu kwa upande wa waonaji wengine. Wakati mwingine, Jakov alimtakia Mama yetu "Siku ya Kuzaliwa Njema".

Jakov ndiye mdogo kuliko waonaji wote. Aliuliza swali ambalo mtoto mdogo tu angeuliza. Huu ni uthibitisho kwamba Jakov alikuwa mtoto asiye na hatia ikiwa sio mjinga-sio kwamba maono ya Mama yetu yalikuwa ya uwongo. Pia ni uthibitisho kwamba mpingaji hana ucheshi.

Maonyesho kwa watoto ni mazuri, na kwa njia fulani ni shida. Kama Kardinali Ratzinger alivyobaini katika ufafanuzi wake juu ya Ujumbe wa Fatima

Labda hii inaelezea ni kwa nini watoto huwa ndio wanaopokea maono haya: roho zao bado hazijasumbuliwa, nguvu zao za ndani za utambuzi bado hazijaharibika. "Kwenye midomo ya watoto na watoto wachanga umepata sifa", anajibu Yesu kwa kifungu cha Zaburi 8 (Mst. 3) kwa kukosolewa kwa Makuhani Wakuu na wazee, ambao walikuwa wameona kilio cha watoto cha "hosana" kisichofaa (taz. Mt 21:16). 

Na kisha anaongeza:

Lakini pia maono [yao] hayapaswi kufikiriwa kama kwa muda pazia la ulimwengu mwingine limerudishwa nyuma, mbingu ikionekana katika asili yake safi, kama siku moja tunatarajia kuiona katika umoja wetu wa dhahiri na Mungu. Badala yake picha hizo, kwa njia ya kuongea, muundo wa msukumo unaokuja kutoka juu na uwezo wa kupokea msukumo huu kwa waonaji, ambayo ni watoto.

Lakini ukweli kwamba mtu anainua aina hizi za "bunduki za kuvuta sigara" kama "uthibitisho" kwamba maajabu ni ya uwongo labda inaelezea kwanini Mama yetu anaonekana kwa watoto, na sio watetezi wa dini wa Kikatoliki.

 

11. Alipoulizwa, “Je, unamhisi Bikira kuwa ndiye anayetoa neema au kama yeye anayemwomba Mungu?” Vicka alijibu hivi: “Kama yeye anayesali kwa Mungu.”

Jibu ni yote mawili. Walakini, hata ikiwa Vicka ana makosa, jibu lake linaweza kuonyesha tu mapungufu yake ya kitheolojia-sio dalili ya ukweli wa maajabu.

Ingawa katika vifungu vingine vya maandishi yao, manabii wanaweza kuwa waliandika kitu kibaya kimafundisho, marejeo ya maandishi yao yanafunua kwamba makosa kama hayo ya mafundisho yalikuwa "ya kukusudia." - Ufu. Joseph Iannuzzi, Jarida, Wamishonari wa Utatu Mtakatifu, Januari-Mei 2014

Kwa utaratibu wa neema, neema zinaendelea kutoka kwa Mungu mahali pa kwanza. Mariamu alikombolewa na "amejaa neema" haswa kupitia sifa za Msalaba wa Kristo, kitendo ambacho kilitanda kwa wakati wote. Kwa hivyo, mtu anaweza kusema kwamba neema ni iliyotolewa kutoka kwa Moyo uliotoboka wa Kristo Mpatanishi wetu mbele ya Baba, lakini Bibi yetu kwa sababu ya mama yake wa kiroho, wapatanishi neema na sifa za Mwanawe kwa ulimwengu. Kwa hivyo, anajulikana chini ya kichwa "Mediatrix." [12]cf. Katekisimu, n. 969 

Je! Yeye husuluhisha neema hizi? Kupitia maombezi yake. Hiyo ni, anamwomba Mungu.

 

12. Bikira alikuwa amezoea kusoma Baba yetu na waonaji. Lakini Mama yetu angewezaje kusema: "Utusamehe makosa yetu," kwani hana chochote?

Mpingaji hapa pia angekuwa akimaanisha, kwa msingi, kwamba, wakati Yesu aliwafundisha wafuasi wake "Baba Yetu", Mama Yetu angekuwa akiacha kujua kwamba alikuwa "amejaa neema." Hii ni zaidi ya mashaka. Kwa kuongezea, hata ikiwa mtu yuko katika hali ya neema-kama vile baada ya Kukiri-bado tunaweza kuomba "utusamehe makosa yetu ” kwa niaba ya wanadamu wote. Hii "bunduki ya kuvuta sigara" inanigonga kama sheria.

 

13. Mama yetu inasemekana alisema, "Dini zote ni sawa mbele za Mungu" na "Ni ninyi ambao mmegawanyika hapa duniani. Waislamu na Waorthodoksi, kama Wakatoliki, ni sawa mbele ya Mwanangu na mbele yangu, kwa maana nyote ni watoto wangu. ” Hii ni usawazishaji.

Kifungu hiki ni nukuu isiyofaa. Kwa kusikitisha, imerudiwa na watu kadhaa wa Umma wa Kikatoliki na hivyo kusababisha machafuko mengi. Hii ni kwa kweli kile kilichosemwa na Mama yetu mnamo Alhamisi, Oktoba 1, 1981 baada ya kuulizwa swali: "Je! dini zote ni sawa?":

Wanachama wa imani zote ni sawa mbele za Mungu. Mungu anatawala juu ya kila imani kama mfalme juu ya ufalme wake. Ulimwenguni, dini zote hazifanani kwa sababu watu wote hawajatii amri za Mungu. Wanawakataa na kuwadharau.

Anazungumza hapa juu ya vitu viwili: "imani" na kisha "dini."

Mungu hapendi mgawanyiko katika Jumuiya ya Wakristo, lakini anafanya hivyo "Fanya vitu vyote vifanye kazi kwa faida ya wale wampendao, ambao wameitwa kulingana na kusudi lake." [13]Romance 8: 28 Na hiyo inajumuisha wale wanaompenda lakini ambao bado hawajashirikiana kabisa na Kanisa. Pingamizi, nadhani, ni kwamba Mama yetu angekubali hata "imani" zingine. Walakini, hii ndivyo Yesu alipaswa kusema:

Hakuna mtu anayefanya tendo kubwa kwa jina langu ambaye wakati huo huo anaweza kunisema vibaya juu yangu. Kwa maana yeyote asiye kinyume nasi yuko upande wetu. (Marko 9: 39-40)

Ubatizo ni msingi wa ushirika kati ya Wakristo wote, pamoja na wale ambao bado hawajashirikiana kabisa na Kanisa Katoliki: “Kwa wanaume ambao wanaamini katika Kristo na wamebatizwa vizuri wamewekwa katika ushirika, ingawa si kamili, na Kanisa Katoliki. Wakihesabiwa haki kwa imani katika Ubatizo, [wao] wameingizwa katika Kristo; kwa hivyo wana haki ya kuitwa Wakristo, na kwa sababu nzuri wanakubaliwa kama ndugu na watoto wa Kanisa Katoliki. ” “Kwa hiyo ubatizo hufanya kifungo cha sakramenti ya umoja iliyopo kati ya wote ambao kupitia hiyo wamezaliwa upya. ”  - Katekisimu ya Kanisa Katoliki, 1271

Kuhusu dini zingine, kama inavyoonyeshwa, Mama yetu alifanya isiyozidi sema kwamba "dini zote ni sawa mbele za Mungu" lakini kwa kweli "Si sawa." Hakika, wanachama, the watu, ni sawa mbele za Mungu katika imani na dini zote. Kwa Mama yetu, zote watu ni watoto wake kama yeye ndiye "Hawa mpya." Katika Mwanzo, Adamu alimwita mwanamke wa kwanza Hawa…

… Kwa sababu alikuwa mama ya wote walio hai. (Mwanzo 3:20)

Vatican iliidhinisha maombi kutoka kwa mzukaji huko Amsterdam, Holland ambapo Mama yetu anajiita "Mama yetu wa Mataifa Yote." Bwana anataka "Kila mtu kuokolewa na kupata ujuzi wa ile kweli." [14]1 Timothy 2: 4 Hii pia, basi, ni hamu ya Mama yetu, na kwa hivyo, yeye hutafuta mama watu wote.

Hapa, lazima tutofautishe kati kiroho udugu na udugu huo ambao ni wa kawaida kwa sababu ya urithi wetu wa baba. Inasema katika Katekisimu:

Kwa sababu ya asili yake ya kawaida jamii ya wanadamu huunda umoja, kwani "kutoka kwa babu mmoja [Mungu] alifanya mataifa yote wakae duniani kote". O maono ya kushangaza, ambayo hutufanya tutafakari jamii ya wanadamu katika umoja wa asili yake kwa Mungu. . . katika umoja wa asili yake, iliyojumuishwa sawa kwa wanaume wote wa mwili wa mwili na roho ya kiroho… ndugu wa kweli. -Katekisimu ya Kanisa Katoliki, n. 360-361

Yesu ndiye utimilifu wa matamanio yote ya kidini. Walakini, "dini zote hazifanani" haswa kwa sababu sio zote zinafuata mapenzi ya Mungu, ambayo ni pamoja na hitaji la Sakramenti za uanzishaji (ubatizo, n.k.) muhimu kwa wokovu, na ambayo humzindua mtu mmoja kuwa "familia ya Mungu. ” Lakini Mungu huwaangalia Waislamu, Waorthodoksi, na Wakatoliki, sio kwa dini zao, bali kwa mioyo yao, na kwa hivyo, uongozi daima huwaongoza kuelekea Imani ya kweli kwa njia ambazo hazionekani.

Wale ambao, bila kosa lao wenyewe, hawajui Injili ya Kristo au Kanisa lake, lakini ambao hata hivyo wanamtafuta Mungu kwa moyo wa kweli, na, wakisukumwa na neema, wanajaribu katika matendo yao kufanya mapenzi yake kama wanavyojua kupitia dhamiri ya dhamiri zao — hao pia wanaweza kufikia wokovu wa milele. Ingawa kwa njia anazozijua yeye mwenyewe Mungu anaweza kuwaongoza wale ambao, bila kosa lolote, hawaijui Injili, kwa imani hiyo ambayo bila hiyo haiwezekani kumpendeza, Kanisa bado lina wajibu na pia haki takatifu ya kuinjilisha wanaume wote. -Katekisimu ya Kanisa Katoliki, n. 847-848

Mbele ya Mkutano wa Maaskofu wa Mkoa wa Bahari ya Hindi wakati wa tangazo la mwisho kukutana na Baba Mtakatifu, Papa John Paul II alijibu swali lao kuhusu ujumbe wa Medjugorje:

Ujumbe unasisitiza juu ya amani, juu ya uhusiano kati ya Wakatoliki, Waorthodoksi na Waislamu. Huko, unapata ufunguo wa ufahamu wa kile kinachotokea ulimwenguni na ya baadaye yake.  -Marekebisho ya Medjugorje: miaka ya 90, Ushindi wa Moyo; Sr. Emmanuel; Uk. 196

 

14: Mama yetu anasemekana alisema: "Katika Mungu hakuna mafarakano au dini; ni wewe katika ulimwengu uliyesababisha migawanyiko. ”

Hii ni kweli. Mungu ni mmoja. Hakuna mgawanyiko. Na Mungu sio dini. Dini ni sehemu ya hamu za wanadamu, mila, na usemi ulioelekezwa kwa Muumba. Ni hali ya kiroho iliyoamriwa. Kwa kuongezea, mwaliko wa kuja kwa Mungu uko wazi kwa kila mtu. "Kwa maana Mungu aliupenda ulimwengu hivi ... kila mtu amwaminiye asipotee."  Wakati Yesu alianzisha Kanisa Lake, hakuwa akianzisha dini, lakini Ufalme Wake. Tunatambua Ufalme huu kwa maneno "Kanisa Katoliki" haswa kwa sababu mwanadamu "ameunda migawanyiko."

Yesu mwenyewe, saa ya Passion yake, aliomba "ili wote wawe kitu kimoja" (Yohana 17:21). Umoja huu, ambao Bwana amelipa Kanisa lake na ambao ndani yake anataka kukumbatia watu wote, sio kitu kilichoongezwa, lakini unasimama katikati ya utume wa Kristo. —PAPA ST. JOHN PAUL II, Ut Unum Sint, Mei 25, 1995; v Vatican.va

Kulingana na maombi ya Yesu, siku moja, kutakuwa na kundi moja chini ya Mchungaji mmoja. Labda wewe na mimi tutasema, "Ah, mwishowe, ulimwengu ni Katoliki," na hatutakuwa na makosa. Lakini katika Kitabu cha Ufunuo, hivi ndivyo Mtakatifu Yohana anaandika:

"Nikasikia sauti kuu kutoka kwenye kiti cha enzi ikisema, Tazama, maskani ya Mungu iko pamoja na wanadamu. Atakaa pamoja nao na watakuwa watu wake na Mungu mwenyewe atakuwa pamoja nao siku zote kama Mungu wao ”(Ufunuo 21: 3). 

Sote tutaitwa tu "watu Wake."

 

15: Washa  Septemba 4, 1982, Mama yetu inasemekana alisema, “Yesu anapendelea kuwa mnajielekeza kwake moja kwa moja badala ya kupitia mpatanishi. Kwa wakati huu, ikiwa unataka kujitolea kabisa kwa Mungu na ikiwa unataka kuwa mimi ndiye mlinzi wako, basi nifunulie nia yako yote, kufunga kwako, na dhabihu zako ili niweze kuzitoa kulingana na mapenzi ya Mungu . ”

Pingamizi ni nini? Mafundisho haya yanalingana na Maandiko yote na kile kinachojulikana kama kujitolea kwa Marian. Je! Hii sio kile Yesu alisema mwenyewe?

Njooni kwangu, ninyi nyote msumbukao na wenye kulemewa na mizigo, nami nitawapumzisha. (Mt 11:28).

Mariamu anajitoa kwetu ili tuweze kujitolea kabisa kwa Yesu. Kwa unyenyekevu wake, Maria anaelekeza kwa Yesu kila wakati, kama anapaswa. Lakini pia anaonyesha utakaso kwake wakati anasema, "Ukitaka kujitoa kabisa kwa Mungu… ” Kwa kweli, huu ndio moyo wa mafundisho ya Mtakatifu Louis de Montfort: totus tuus -"Wako kabisa". Maombi ya Montfort ya kujitolea inafupishwa na taarifa yake:"Ikiwa unataka kuwa mimi ndiye mlinzi wako, basi nifunulie nia yako yote, mfungo wako, na dhabihu zako ili niweze kuzitoa kulingana na mapenzi ya Mungu."

 

16. Waonaji hawaatii kwa sababu wanaendelea kuongea makanisani. 

Askofu wa Mostar aliamuru kwamba maono hayafanyike katika parokia ya eneo hilo au nyumba ya wasiri. Waonaji, basi, walihamisha mahali pa ziara hizi kwenye nyumba zao au kwenye "Kilima cha Kuonekana." Inayojulikana pia ni jinsi waonaji walivyonaswa kati ya mzozo wa zamani wa mzee wa nani aliyedhibiti parokia ya Mtakatifu James hapo — Askofu wa Mostar au Wafransisko, ambao chini ya uangalizi wao waonaji walipewa dhamana. 

Kuweka kando uongo wa uwongo na upotoshaji ambao ulienezwa katika kampeni nzito ya smear (tazama Medjugorje… Kile Usichoweza Kujua), wale walio karibu na waonaji ambao nimezungumza nao wanashuhudia uaminifu wao na hamu ya kubaki kuwa watiifu kwa Askofu, Vatican, na Mama yetu. Inafahamika kuwa waonaji, licha ya miaka 36 ya kukataliwa kwa kanisa, hawasemi dhidi ya makasisi, lakini huwaombea kila wakati. (Inafahamika pia kuwa wakosoaji wakali wa Medjugorje hawajawahi kuwa hapo au walikutana na waonaji ili kuunda maoni kamili - kabla ya kuua wazi wahusika wa mtangazaji na kutamka hukumu kabla ya Vatikani.)

Waonaji wamealikwa na makasisi wengi kwa miaka yote, pamoja na maaskofu, kuzungumza katika majimbo katika nchi anuwai. Walakini, kawaida ya madai haya ya "kutotii" ni nakala kama hii. Inadai kwamba Usharika wa Mafundisho ya Imani ulifanya tangazo la "bomu" kwamba hakuna mchungaji au mwaminifu anayeweza kushiriki katika mikutano, makongamano, au sherehe za umma ambazo ukweli wa maajabu huchukuliwa kuwa wa kawaida. Walakini, hakuna kitu kipya hapo, kama nilivyoelezea katika # 9. Ni wakati tukio linapochukua maono "kwa kawaida" kwamba makasisi hawapaswi kushiriki au kuandaa hafla kama hiyo kwa kuheshimu mchakato wa utambuzi bado unaendelea.

Swali sio kwamba waonaji ni watiifu, lakini ikiwa ni makasisi wengine.

Askofu Mkuu Harry J. Flynn alichapisha katika jarida lake la dayosisi kuu safari aliyosafiri kwenda Medjugorje. Anasimulia hadithi ifuatayo, ambayo ni kielelezo cha roho ya utii ambayo, wale ambao kweli kujua waonaji, inaweza kuthibitisha:

Jumamosi asubuhi tulisikia mmoja wa maono akiongea na lazima niseme kwamba kila kitu alichosema kilikuwa thabiti sana. Mtu fulani katika wasikilizaji alimuuliza swali juu ya "Ushirika mkononi." Jibu lake lilikuwa la moja kwa moja na rahisi sana. “Fanya kile Kanisa linakuruhusu kufanya. Utakuwa salama siku zote. ” - Iliyochapishwa katika gazeti la Jimbo kuu la Mtakatifu Paul-Minneapolis, Roho Katoliki, Oktoba 19, 2006; medjugorje.ws

Walakini, hadithi ya hivi karibuni ilitoka kwa Papa Francis mwenyewe ambaye anathibitisha kwamba utii wa mwonaji ni mojawapo ya vigezo vinavyozingatiwa wakati wa kuchunguza madai ya maono. Ilionekana katika mahojiano na Fr. Alexandre Awi Mello katika kitabu hicho Yeye ni Mama yangu. Kukutana na Mariamu:

Askofu Mkuu wa wakati huo Bergoglio alipinga mkutano huo (bila kutoa maoni yake juu ya ukweli wa maajabu) kwa sababu "mmoja wa waonaji alikuwa amezungumza na kuelezea kidogo ya kila kitu, na Mama yetu alipaswa kuonekana kwake saa 4:30 Usiku. Hiyo ni kusema, alijua ratiba ya Bikira Maria. Kwa hivyo nikasema: Hapana, sitaki aina hii ya kitu hapa. Nikasema hapana, sio kanisani. ”-Aleteia.org, Oktoba 18, 2018

Kile kisichojulikana ni ikiwa waandaaji walifikisha kutokubali hii kwa mwonaji. Kualikwa kwa majimbo kuzungumza mimi mwenyewe, mara kwa mara najifunza juu ya siasa na upingaji wa huduma yangu na watu wengine baadaye tu (ingawa sijawahi na sikuwahi kusema katika kanisa ambalo askofu hakukubali kabisa kwamba nilikuwa najua ). Kwa kuzingatia uadilifu uliowekwa wa waonaji hadi sasa na kwamba waonaji wamekuwa watiifu kwa maagizo hapo zamani isiyozidi kuwa na mikutano yao katika makanisa mengine, inaaminika kwamba mwonaji katika kesi hii hakuambiwa.

Ni suala la haki kujua ukweli wote kabla ya kumaliza ni nani ambaye hakumsikiliza Askofu Mkuu, ambayo walipaswa kuwa nayo. Ikiwa mwonaji alijua, anapaswa kukataa mwaliko.

Kwa kumbuka, Papa Francis anaendelea kusema katika mahojiano hayo:

Mungu hufanya miujiza huko Medjugorje. Katikati ya ujinga wa wanadamu, Mungu anaendelea kutenda miujiza… Nadhani kuna neema huko Medjugorje. Hakuna kukataa. Kuna watu ambao wana wongofu. Lakini pia kuna ukosefu wa utambuzi… -Aleteia.org, Oktoba 18, 2018

Mtu anaweza kubashiri tu kile Papa Francis anaona kama "ukosefu wa utambuzi." Eneo moja, ikiwa sio haswa anachotaja, ni utunzaji wa wachungaji wa mahujaji wanaokuja Medjugorje. Katika suala hili, mnamo Mei ya 2018, Papa Francis alimweka Askofu Mkuu Henrik Hoser kama mjumbe wake kusimamia mpango huu wa kichungaji.

 

17. Medjugorje ana maoni mazito ya Karismatiki, harakati ambayo ilipenya Kanisa kutoka kwa Uprotestanti mwishoni mwa miaka ya 1960. 

Hili ni pingamizi la kawaida kutoka kwa Wakatoliki kawaida "wa jadi" ambao hawatambui uhalali wa Upyaji wa Karismatiki katika Kanisa (ambao ulianza kabla ya Sakramenti iliyobarikiwa katika Chuo Kikuu cha Katoliki - sio Uprotestanti. Karismatiki? Sehemu ya XNUMX). Ukweli ni kwamba, mapapa wote kutoka kwa Paul VI kuendelea wamekiri Upyaji kama harakati halisi inayokusudiwa mwili wote wa Kristo. Je! Sio jambo la kushangaza kwamba wale wanaodai kuwa waonaji hawaitii Kanisa mara nyingi, kwa upande huo huo, wanakataa matamshi wazi ya Magisterium juu ya Upyaji wa Karismatiki?

Je! Hii "upya wa kiroho" haingewezaje kuwa nafasi kwa Kanisa na ulimwengu? Na ni vipi, katika kesi hii, mtu angeweza kuchukua njia zote kuhakikisha kuwa inabaki hivyo…? -PAPA PAUL VI, Mkutano wa Kimataifa juu ya Upyaji wa Karismatiki wa Katoliki, Mei 19, 1975, Roma, Italia, www.ewtn.com

Nina hakika kwamba harakati hii ni sehemu muhimu sana katika kuhuishwa kabisa kwa Kanisa, katika upyaji huu wa kiroho wa Kanisa. -PAPA JOHN PAUL II, hadhira maalum na Kardinali Suenens na Wajumbe wa Baraza la Ofisi ya Kimataifa ya Kurekebisha Karismasi, Desemba 11, 1979, http://www.archdpdx.org/ccr/popes.html

Kuibuka kwa Upyaji kufuatia Baraza la Pili la Vatikani ilikuwa zawadi maalum ya Roho Mtakatifu kwa Kanisa…. Mwisho wa Milenia hii ya Pili, Kanisa linahitaji zaidi ya wakati wowote kurejea kwa ujasiri na matumaini kwa Roho Mtakatifu… -PAPA JOHN PAUL II, Anwani kwa Baraza la Ofisi ya Kimataifa ya Kuboresha Karismatiki, Mei 14, 1992

Katika hotuba ambayo haiacha sintofahamu juu ya kama Upya unakusudiwa kuwa na jukumu kati ya nzima Kanisa, baba wa marehemu alisema:

Vipengele vya taasisi na haiba ni muhimu kama ilivyokuwa kwa katiba ya Kanisa. Wanachangia, ingawa tofauti, kwa maisha, upya na utakaso wa watu wa Mungu. -Hotuba kwa Kongamano la Ulimwengu la Harakati za Kikanisa na Jumuiya mpya, www.v Vatican.va

Na wakati bado Kardinali, Papa Benedict alisema:

Kwa kweli mimi ni rafiki wa harakati - Communione e Liberazione, Focolare, na Uboreshaji wa Charismatic. Nadhani hii ni ishara ya Wakati wa Masika na ya uwepo wa Roho Mtakatifu. -Kardinali Ratzinger (PAPA BENEDICT XVI), Mahojiano na Raymond Arroyo, EWTN, Ulimwenguni Pote, Septemba 5th, 2003

Lakini mara nyingine tena, akili ya busara katika siku zetu amekataa misaada ya Roho Mtakatifu kwa sababu wanaweza kuwa, kusema ukweli, na fujo-hata ikiwa wao ni zilizotajwa katika Katekisimu.

Chochote tabia yao - wakati mwingine ni ya kushangaza, kama zawadi ya miujiza au lugha - karama zinalenga kuelekea neema inayotakasa na zinalenga kwa faida ya kawaida ya Kanisa. -Katekisimu ya Kanisa Katoliki, sivyo. 2003

 

18. Vicka aliangaza wakati wa tukio.

Kulingana na waonaji (na kuthibitishwa na majaribio mengi na timu za kisayansi kutoka nchi kadhaa kwa miaka kadhaa), wakati wa maajabu, kila kitu karibu nao kinatoweka na hawaoni chochote isipokuwa Mama yetu.

Walakini, kuna video inayozunguka ambayo, wakati wa tukio, mtu ghafla anaingiza mkono wake kwenye uso wa Vicka ambao anaonekana hafai. Aha! Sema wakosoaji. Wanaighushi!

Kusumbuliwa na maswali, Vicka alielezea kuwa wakati wa maono haya alikuwa na wakati wa mhemko, kwa sababu Bikira alimshika Mtoto Yesu mikononi mwake na aliogopa kwamba alikuwa akianguka. —Fr. René Laurentin, Dernières nouvelles de Medjugorje, nambari 3, OEIL, Paris, 1985, p. 32

Jibu la Vicka ni la kushangaza kama hitimisho la wakosoaji katika "Flinchgate" hii. Na hapa kuna sababu kadhaa kwanini. Kuanzia mwanzo wa jambo hilo hadi 2006, waonaji wamechunguzwa vikali na Wakomunisti wasioamini kuwa kuna Mungu na timu za wanasayansi, na wote wameripoti kwamba watoto hawadanganyi, hawatengenezi au hawatambui wakati wa maajabu.

Furahiya sio ugonjwa, na hakuna kitu chochote cha udanganyifu. Hakuna nidhamu ya kisayansi inayoonekana kuweza kuelezea hali hizi. Maono huko Medjugorje hayawezi kuelezewa kisayansi. Kwa neno moja, vijana hawa wana afya, na hakuna ishara ya kifafa, wala sio hali ya kulala, ndoto, au maono. Sio kesi ya kuibuka kwa ugonjwa wa ugonjwa au ukumbi katika vifaa vya kusikia au kuona…. --8: 201-204; "Sayansi Inawapima Watazamaji", rej. divinemysteries.info

Lakini ghafla, masomo haya yote, ambayo pia yalitumia upimaji mkali chini ya hali kali, sasa ni batili kwa sababu Vicka alijibu wakati huu? Kama profesa wa theolojia / falsafa Daniel O'Connor anaelezea:

Mtakatifu Teresa wa Avila anaweka wazi kuwa kusimamishwa kwa hisi "inaweza kuwa haijakamilika, na hivyo kuruhusu mshtuko kuamuru ufunuo uliopokelewa.”Kwa kuongezea, kiasi kidogo ambacho [Vicka] alichepuka na tabia ya fujo ya harakati za mkono zinaonyesha uhalali zaidi kuliko ubatili."Michael Voris na Medjugorje" na Daniel O'Connor

Labda hii ndio hoja kuu: Tume ya Ruini imechunguza ukweli wote na imekuwa na ufikiaji wa yote hapo juu, pamoja na video kama hizo. Na bado, walitawala 13-2 kwamba mizuka saba ya kwanza ni "isiyo ya kawaida" na kwamba…

… Waonaji sita wachanga walikuwa wa kawaida kisaikolojia na walishikwa na mshangao na maono, na kwamba hakuna chochote cha kile walichoona kiliathiriwa na Wafransisko wa parokia au masomo mengine yoyote. Walionyesha upinzani kuelezea kile kilichotokea licha ya polisi [kuwakamata] na kuua [vitisho dhidi yao]. Tume pia ilikataa dhana ya asili ya kipepo ya maajabu. - Mei 16, 2017; lastampa.it

Wakosoaji wanasisitiza kwamba jibu lake ni la kushangaza sana kuaminiwa na kwamba alilitunga, na kwa hivyo, hii inamkosea heshima. Naam, kumbuka kwamba wakati wa video hii, waonaji walikuwa chini ya shinikizo kubwa kutoka kwa mamlaka ya Kikomunisti, ikiwa sio Kanisa lenyewe. Je! Vicka aliogopa kwamba woga wake unaweza kudhalilisha au kuhatarisha waonaji ambao tayari walikuwa katika hatari kubwa kutoka kwa mamlaka, na hivyo "kutunga" jibu hapo hapo? Labda, au la. Kuzingatia kanuni ya Benedict XIV kwamba "kuungana na Mungu kwa upendo sio lazima ili kuwa na karama ya unabii, na kwa hivyo wakati mwingine ilipewa hata kwa wenye dhambi…" [15]PAPA BENEDICT XIV, Fadhila ya Mashujaa, Juz. III, uk. 160 swali halisi ni ikiwa Vicka anatunga hadithi leo. Wale wanaomjua wanathibitisha ukuaji wake katika fadhila na uadilifu tangu siku hizo za kwanza, ambayo ni ishara halisi ambayo Vatican inatafuta-sio ukamilifu. 

Na bado, labda ni tabia mbaya kama hii, au uwepo wa "siri kumi" kufunuliwa baadaye, ambazo zimetoa utulivu kwa Tume juu ya maono ya baadaye. Hapa ndipo tunaendelea kuamini mwongozo wa Jistisamu na kubaki, kama ilivyo, wazi kwa uwezekano wote.

Pia ni sababu zaidi, basi, kubaki wenye busara linapokuja suala la ufunuo wowote wa kibinafsi, lakini sio waoga. Kwa maana tuna Mila Takatifu ya kuchuja kile kilicho kweli, na nini sio… na matunda kutuambia wakati mti ni mzuri, au ni mbovu.

 

19. Si lazima niende Medjugorje, wala mtu mwingine yeyote.

Katika kujidhalilisha, mtetezi mashuhuri wa Katoliki hivi karibuni aliwaita wale wanaokwenda kuhiji kwenda Medjugorje "Wakatoliki wasio na hamu ya ukweli." Kwa kweli ni aina hii ya kiburi inayogawanya-sio ujumbe au matunda ya Medjugorje. Mbali na hilo, msamaha huyu sasa ana Mtakatifu Yohane Paulo II katika viti vyake vya msalaba pia. Mnamo 1987, John Paul II alifanya mazungumzo ya faragha na mwonaji Mirjana Soldo ambaye alimwambia:[16]kanisainhistory.org

Ikiwa singekuwa Papa ningekuwa tayari huko Medjugorje nikikiri. -medjugorje.ws

Ah, yule maskini, baba mjinga.

Je! Watu wanahitaji kwenda Medjugorje? Sio kwa huyo msamaha wala mimi kusema. Lakini ni wazi, Mungu anaonekana kufikiria watu wengi wanafanya hivyo. Kwani ni pale ambapo baadhi ya wongofu wa kushangaza umekuwa ukitokea kwa watu ambao vinginevyo, katika parokia zao wenyewe, wamebaki wamelala. Tabia ambayo kila mtu anayeenda Medjugorje ni mtu asiye na akili, anayesukumwa na kihemko, na roho ya kudanganywa ni kweli, ni ya kushangaza. Watu wengi wasioamini kwamba kuna Mungu na wakosoaji wameenda huko wakiwa na wasiwasi kabisa — na badala yake wakampata Kristo. Na mamia ikiwa sio maelfu ya makuhani walisikia wito wao, mara nyingi kawaida, wakati wa hija huko. Kwa nini? Kwanza, kwa sababu Mungu aliipenda kuna, ni wazi. Na pili, kuonyesha uwepo wa Mama yetu katika kile kinachoweza kuwa "sura ya mwisho" duniani. [17]kuona Maono ya Mwisho Duniani

Wakati nitatokea kwa mara ya mwisho kwa mwono wa mwisho wa Medjugorje, sitakuja tena kwenye mzuka tena duniani, kwa sababu haitakuwa muhimu tena. -Bibi yetu wa Medjugorje, Mavuno ya Mwisho, Wayne Weibel, uk. 170

Katika kiwango hiki cha ulimwengu, ikiwa ushindi utakuja utaletwa na Mariamu. Kristo atashinda kupitia yeye kwa sababu anataka ushindi wa Kanisa sasa na baadaye liunganishwe naye… -PAPA JOHN PAUL II, Kuvuka Kizingiti cha Matumaini, P. 221

 

20. Mama yetu inaonekana aliwaacha wanakijiji waguse mavazi yake, ambayo yalikuwa machafu. Hii inathibitisha mzuka huo ni wa uwongo kwani hangefanya hivyo kamwe. 

Hafla hii ilitokea mnamo Agosti 2, 1981 siku ya sikukuu ya Mama yetu wa Malaika, ambayo imeunganishwa na Mtakatifu Francis wa Assisi. Mmoja wa waonaji, Mirjana Soldo, anaelezea tukio hilo katika wasifu wake Moyo Wangu Utashinda:

… Marija aliripoti kwamba Mama yetu alisema, "Ninyi nyote kwa pamoja nenda kwenye meadow huko Gumno [ambayo inamaanisha "uwanja wa kupuria"]. Mapambano makubwa yako karibu kutokea — mapambano kati ya Mwanangu na Shetani. Nafsi za wanadamu ziko hatarini.”… Baadhi ya watu walikuwa wametuuliza ikiwa wangeweza kumgusa Mama Yetu, na wakati tulipowasilisha ombi lao, alisema kwamba yeyote anayetaka angemwendea. Moja kwa moja, tulichukua mikono yao na kuwaongoza kugusa mavazi ya Mama yetu. Uzoefu huo ulikuwa wa ajabu kwa sisi waonaji- ilikuwa ngumu kuelewa kwamba ni sisi tu tunaweza kumuona Mama Yetu. Kwa mtazamo wetu, kuongoza watu kumgusa ilikuwa kama kuongoza vipofu. Athari zao zilipendeza, haswa watoto. Ilionekana kuwa wengi walihisi kitu. Wachache waliripoti hisia kama "umeme" na wengine walishindwa na hisia. Lakini watu wengi walipomgusa Mama yetu, niliona matangazo meusi yakitengenezwa kwenye mavazi yake, na matangazo yakaganda kuwa doa kubwa lenye rangi ya makaa ya mawe. Nililia mbele yake. "Mavazi yake!" Alipiga kelele Marija, pia akilia. Madoa hayo, alisema Mama Yetu, yaliwakilisha dhambi ambazo hazijawahi kukiriwa. Yeye ghafla akatoweka. Baada ya kuomba kwa muda, tulisimama gizani na kuwaambia watu yale tuliyoyaona. Walikuwa karibu kama hasira kama sisi. Mtu fulani alipendekeza kwamba kila mtu hapo aende kukiri, na siku iliyofuata wanakijiji waliotubu waliwagawanya makuhani. -Moyo Wangu Utashinda (uk. 345-346), Mirjana Soldo; (Sean Bloomfield & Musa Miljenko); Duka la Katoliki, Toleo la Kindle.

Yesu aliambia mifano kila wakati kuwafundisha watu. Mwishowe, mwili wake mwenyewe ukawa mfano wa upendo wake usio na kikomo na asili ya dhambi. Ikiwa Kristo aliruhusu wanadamu, sio tu kugusa, lakini kupiga, kupiga mijeledi, na kutoboa nyama yake safi na takatifu, basi sio kunyoosha kwamba Bibi Yetu angewaruhusu wanakijiji kugusa mavazi yake ili kusema mfano: dhambi , haswa dhambi isiyokiriwa, hudhoofisha roho ya mtu na kwa kweli mwili wote wa Kristo.

"Mariamu alijitokeza sana katika historia ya wokovu na kwa njia fulani anaunganisha na vioo ndani yake ukweli kuu wa imani." Kati ya waumini wote yeye ni kama "kioo" ambacho ndani yake kinaonyeshwa kwa njia ya kina zaidi na dhaifu "kazi kuu za Mungu."  —PAPA ST. JOHN PAUL II, Matumizi ya Redemptoris, sivyo. 25

Siku hiyo, Mama yetu aliruhusiwa kutafakari kwa kina, sio ukamilifu, lakini dhambi ambazo hazijakiriwa za Kanisa. Na kulingana na waonaji kote ulimwenguni, tunamfanya pia alie. Na matunda gani ya mkutano huo mkubwa mnamo Agosti 2? Siku iliyofuata, kulikuwa na mistari kwa wakiri.

Na nini kuhusu Mama yetu? Kweli, bila shaka aliporudi Mbinguni, alilazimika kukopa vazi la malaika wakati Mtakatifu Fransisko wa Assisi aliosha mavazi yake. (Ndio, huo ulikuwa utani.)

Kama sidenote ya kibinafsi, nilikuwa kwenye chumba ambacho Mama yetu alionekana kumgusa mwanamke ambaye nilikuwa nikisali naye. Unaweza kusoma mkutano huo hapa

 

21. Mama yetu inasemekana alitangaza makuhani wawili kuwa wasio na hatia baada ya Askofu kuwaweka. 

Inavyoonekana, wakati mapadre wawili wa Fransisko waliposimamishwa kazi na Askofu Zanic, mwonaji Vicka alidaiwa aliwasiliana: "Mama yetu anataka isemwe kwa askofu kwamba amefanya uamuzi mapema. Hebu atafakari tena, na asikilize vizuri pande zote mbili. Lazima awe mwadilifu na mvumilivu. Anasema kwamba makuhani wote hawana hatia. ” Ukosoaji huu, unaodaiwa kutoka kwa Mama Yetu, unasemekana umebadilisha msimamo wa Askofu Zanic: "Mama yetu hamkosoa askofu." Walakini, mnamo 1993, Mahakama ya Kitume Signatura iliamua kwamba tangazo la askofu la 'sanamu ya laicalemdhidi ya makuhani ilikuwa "isiyo ya haki na haramu". [18]cf. kanisainhistory.org; Korti ya Signatura ya Kitume, Machi 27, 1993, kesi Na. 17907 / 86CA 

Ikiwa chochote, hii ilikuwa ushahidi kwamba Mama yetu alikuwa anaongea kweli. 

 

22. Mama yetu inaonekana alikubali usomaji wa Shairi la Mtu-Mungu, ambayo ilikuwa kwenye Index ya vitabu vilivyokatazwa. 

Index ilifutwa mnamo 1966. Kwenye Index hiyo pia kulijumuishwa kulaaniwa kwa nadharia ya Galileo (ambayo Kanisa sasa limeomba msamaha) na pia Diary ya Mtakatifu Faustina (ambayo Kanisa na mapapa sasa wananukuu kutoka Jumapili ya Huruma ya Kimungu, na kadhalika.). Lakini vipi kuhusu Shairi la Mtu-Mungu? 

Mnamo 1993, Askofu Boland wa Birmingham, AL aliandika Usharika wa Mafundisho ya Imani kwa ufafanuzi juu ya "Shairi" kwa niaba ya muulizaji. Kardinali Joseph Ratzinger alijibu kwamba kitulizo kilipaswa kuchapishwa katika viwango vya baadaye. Barua ya Askofu Boland kwa muulizaji wake alisema:

Kwa kuzingatia kujirudia tena kwa hivi karibuni kwa nia ya kufanya kazi, Mkutano umefikia hitimisho kwamba ufafanuzi zaidi kwa "Vidokezo" vilivyotolewa hapo awali uko sawa. Kwa hivyo imeelekeza ombi fulani kwa Mkutano wa Maaskofu wa Italia kuwasiliana na nyumba ya uchapishaji ambayo inahusika na usambazaji wa maandishi nchini Italia ili kuhakikisha kuwa katika kazi yoyote itakayotolewa tena siku za usoni "inaweza kuonyeshwa wazi kutoka ukurasa wa kwanza kabisa kwamba 'maono' na 'maamrisho' yaliyotajwa ndani yake ni aina tu za fasihi zinazotumiwa na mwandishi kusimulia kwa njia yake mwenyewe maisha ya Yesu. Hawawezi kuzingatiwa asili isiyo ya kawaida". - (amri: Prot. N. 144/58 i, tarehe 17 Aprili 1993); cf. ewtn.com

Hii yote ni kusema basi kwamba sio marufuku kusoma Shairi la Mtu-Mungu (Sijawahi kuisoma). Lakini ikiwa ni busara au la ni jambo lingine. Kwa kuzingatia hukumu ya awali ya Vatikani, utambuzi mkubwa ni muhimu. Lakini basi, kama Shajara ya Faustina, kuna hadithi ya nyuma iliyochanganywa pia juu ya hii (tazama hapa) hiyo inaelezea msaada wa papa na makasisi na upinzani kutoka kwa wengine ndani ya Curia. Kuna dhahiri pia kuna zingine maelezo yasiyoelezeka iliyoandikwa katika juzuu kuhusu Ardhi Takatifu na safari ya Kristo — isiyoelezeka tangu Valtorta alikuwa kitandani kwa miaka 28 wakati aliandika. 

Jambo muhimu zaidi ni kwamba waaminifu huwa watiifu kwa Magisterium, iwe wanakubali au la na maamuzi yake (pamoja na Medjugorje). Kama ilivyokuwa kwa shajara ya Faustina na kukemewa kwa Mtakatifu Pio, tunajua kwamba Kanisa linaweza kukosea mambo haya — wakati mwingine ni makosa sana. Lakini utii kila wakati ni kile Mungu anatarajia kutoka kwetu, na tunamwachia hayo mengine. 

 

23. Fr. Tom Vlasic alikuwa mkurugenzi wa kiroho wa waonaji na "aliidhinishwa" na Mama Yetu, ingawa yeye sio kuhani tena mwenye msimamo mzuri.

Mwandishi Denis Nolan anaandika:

Bila kujali ripoti za media kinyume chake, hakuna hata mmoja wa waonaji wa Medjugorje aliyewahi kumchukulia kama mkurugenzi wao wa kiroho na hakuwahi kuwa mchungaji wa parokia ya Mtakatifu James, (ukweli uliothibitishwa na Askofu wa sasa wa Mostar ambaye anaandika kwenye wavuti yake, " [Fr. Tomislav Vlašić] alipewa rasmi kama mchungaji mshirika huko Medjugorje ”)… Inaonekana aliamua kwenda kwa njia tofauti katikati ya miaka ya 80, akiathiriwa sana na mwanamke wa Ujerumani ambaye alikuja Medjugorje, Agnes Heupel, ambaye alidai kuwa mwenye maono, na ambaye aliunda jamii yake mwenyewe mnamo 1987. Wakati huu alijaribu kumlazimisha mmoja wa waonaji wa Medjugorje, Marija Pavlovic, atamke hadharani kwamba Mama yetu aliunga mkono "ndoa yake ya kiroho" na Agnes Heupel na njia mpya ya maisha ya jamii yake. Kinyume chake, dhamiri ya Marija ilimlazimisha aandike taarifa ya umma mnamo Julai 11, 1988, akikataa uhusiano wowote na yeye au na jamii yake: “Narudia kwamba sikuwahi kupokea kutoka kwa Gospa, wala kumpa Fr. Tomislav au mtu mwingine yeyote, uthibitisho wa mpango wa Fr. Tomislav na Agnes Heupel. ” Ingawa Fr. Vlasic baadaye angejenga nyumba nje ya Medjugorje nyuma ya kilima cha Crnica, kati ya kijiji cha Surmanc na Bijakovici, yeye mwenyewe, alijiweka mbali na Medjugorje na hakuwahi kushiriki katika shughuli zozote za parokia. —Cf. “Kuhusu Ripoti za Habari za Hivi Punde Kumhusu Fr. Tomislav Vlasic ”, Roho ya Medjugorje

Kwa kusikitisha, Vlašić na Heupel inaonekana wameanzisha harakati za "enzi mpya". Kwa kweli, hii ni tofauti kabisa na waonaji ambao wamebaki kuwa Wakatoliki waaminifu kwa kila jambo. Acha hiyo ijisemee ikiwa hii ndio kesi.

Katika taarifa iliyounganishwa tarehe Wikipedia, Taarifa ya Marija Pavlovic inasoma zaidi:

… Mbele za Mungu, mbele ya Madonna na Kanisa la Yesu Kristo. Kila kitu ambacho kinaweza kueleweka kama uthibitisho au idhini ya Kazi hii ya Fr. Tomislav na Agnes Heupel, kwa upande wa Madonna kupitia mimi, kabisa hailingani na ukweli na zaidi wazo kwamba nilikuwa na hamu ya hiari ya kuandika ushuhuda huu pia sio ukweli. -Ante Luburić (31 Agosti 2008). "Fra Tomislav Vlašić" ndani ya muktadha wa jambo la Medjugorje ""; Dayosisi ya Mostar.

Mtazamo mwingine juu ya hii unatoka kwa Wayne Wieble, mwandishi wa habari wa zamani aliyebadilishwa kupitia Medjugorje. Maandishi yake yameathiri maelfu ya watu kote ulimwenguni, haswa katika miaka ya mapema ya maajabu. Yeye ni mmoja wa marafiki wa karibu wa mwonaji Marija (na anawajua wote vizuri). Alisema kuwa Fr. Tomislav alikuwa mshauri wa kiroho wa aina yake, lakini hakuna hati yoyote inayoonyesha kwamba alikuwa "mkurugenzi" wa kiroho. Waonaji wamesema mengi, alisema.

Wayne pia alisema kuwa hakuna uthibitisho thabiti kwa njia moja au nyingine kwamba Fr. Tomislav alizaa mtoto, kama uvumi unavyoendelea. Yeye pia anapinga madai kwamba Mama yetu alitoa ujumbe wa aina yoyote kumhusu Fr. Tomislav akidokeza alikuwa kuhani "mtakatifu" au "mtakatifu". Badala yake, ni vizuri kujua kwamba Mama yetu alisema kwamba Fr. Jozo, wakati alikuwa gerezani, alikuwa kuhani "mtakatifu". Alimtaja pia Fr. Slavko baada ya kifo chake pia.

Jambo la msingi ni kwamba wapinzani wa Medjugorje wanajaribu kubandika wahusika dhaifu au wenye dhambi ambao walihusika kwa njia moja na nyingine na waonaji kama njia ya kudhalilisha kabisa jambo zima-kana kwamba makosa ya wengine, kwa hivyo, yao pia. Ikiwa ndivyo ilivyo, basi tunapaswa kumdharau Yesu na Injili kwa kuwa alikuwa na Yuda kama mwenza kwa miaka mitatu.

 

24. Papa Francis alisema kuwa "huyu sio Mama wa Yesu."

Alipoulizwa na waandishi wa habari juu ya madai ya kuonekana kwa Bikira Maria huko Medjugorje, Katoliki News Agency anaripoti Papa Francis akisema:

Mimi binafsi nina mashaka zaidi, napendelea Madonna kama Mama, Mama yetu, na sio mwanamke ambaye ni mkuu wa ofisi, ambaye kila siku hutuma ujumbe kwa saa fulani. Huyu sio Mama wa Yesu. Na maono haya yanayodhaniwa hayana thamani kubwa… Alifafanua kuwa hii ni "maoni yake binafsi," lakini akaongeza kuwa Madonna haifanyi kazi kwa kusema, "Njoo kesho wakati huu, na nitatoa ujumbe kwa wale watu. ” -Katoliki News Agency, Mei 13, 2017

Jambo la kwanza dhahiri kukumbuka ni kwamba maoni yake sio uamuzi rasmi wa Baba Mtakatifu Francisko juu ya ukweli wa maajabu, lakini ni maoni ya "maoni yake ya kibinafsi." Mtu yuko huru kutokubaliana basi. Hakika, maneno yake bila shaka ni tofauti na Mtakatifu Yohane Paulo II ambaye pia alielezea maoni yake ya kibinafsi, lakini kwa chanya. Lakini wacha tuchukue maneno ya Baba Mtakatifu Francisko kwa usawa kwani mtazamo wake bado ni muhimu.

Anasema kwamba Madonna haifanyi kazi kwa kusema, "Njoo kesho wakati huu, na nitatoa ujumbe". Walakini, hiyo ndiyo haswa iliyotokea na mzuka ulioidhinishwa huko Fatima. Waonaji watatu wa Kireno waliwaambia viongozi kwamba Mama yetu angeonekana mnamo Oktoba 13 "saa sita mchana." Kwa hiyo makumi ya maelfu walikusanyika, pamoja na wakosoaji ambao bila shaka walisema kitu kilekile kama vile Francis—hii sio jinsi Mama yetu anavyofanya kazi. Lakini kama kumbukumbu za historia, Mama yetu alifanya kuonekana pamoja na Mtakatifu Joseph na Kristo Mtoto, na "muujiza wa jua," pamoja na miujiza mingine, ilifanyika (tazama Kujuza Wazushi wa Miujiza ya Jua).

Kama ilivyoonyeshwa katika # 3 na # 4, Mama yetu anajitokeza, wakati mwingine kila siku, kwa waonaji wengine ulimwenguni wakati huu, kadhaa ambao wana idhini dhahiri ya askofu wao kwa kiwango fulani. Kwa hivyo wakati ni maoni ya kibinafsi ya Baba Mtakatifu Francisko kwamba hii sio kazi ya Mama kuonekana mara kwa mara, inaonekana Mbingu haikubaliani. 

 

 ––––––––––––––––

Matunda haya yanaonekana, dhahiri. Na katika dayosisi yetu na katika maeneo mengine mengi, ninaona neema za uongofu, neema za maisha ya imani isiyo ya kawaida, ya miito, ya uponyaji, ya kugundua tena sakramenti, ya kukiri. Haya yote ni mambo ambayo hayapotoshi. Hii ndio sababu kwa nini ninaweza kusema tu kwamba ni matunda haya ambayo yananiwezesha, kama askofu, kutoa uamuzi wa maadili. Na kama vile Yesu alisema, ni lazima tuuhukumu mti kwa matunda yake, ninalazimika kusema kwamba mti ni mzuri.”—Kardinali Schönborn, Vienna, Medjugorje Gebetsakion, # 50; Stella maris, # 343, ukurasa wa 19, 20

Sote tunasali Salamu moja kwa Maria kabla ya Misa Takatifu kwa Mama yetu wa Medjugorje. Barua iliyoandikwa kwa mkono kwa Denis Nolan kutoka kwa Mtakatifu Teresa wa Calcutta, Aprili 8, 1992

Kwa wengine, hakuna mtu anayetulazimisha kuamini, lakini wacha tuiheshimu… Nadhani ni mahali pa heri na neema ya Mungu; ambaye huenda Medjugorje anarudi amebadilishwa, amebadilishwa, anajitokeza katika chanzo hicho cha neema ambayo ni Kristo. -Kardinali Ersilio Tonini, mahojiano na Bruno Volpe, Machi 8, 2009, www.pontifex.roma.it

 

REALING RELATED

Kwenye Medjugorje

Medjugorje… Kile Usichoweza Kujua

Kwa nini Ulinukuu Medjugorje?

Medjugorje huyo

Medjugorje: "Ukweli tu, Ma'am '

Muujiza wa Rehema

 

 

Ubarikiwe na asante kwa kuunga mkono
huduma hii ya wakati wote!

Kusafiri na Marko katika The Sasa Neno,
bonyeza kwenye bendera hapa chini ili kujiunga.
Barua pepe yako haitashirikiwa na mtu yeyote.

 

Print Friendly, PDF & Email

Maelezo ya chini

Maelezo ya chini
1 cf. usnews.com
2 tazama cf. Medjugorje, Ushindi wa Moyo! Toleo la Marekebisho, Sr. Emmanuel; kitabu kinasomeka kama Matendo ya Mtume juu ya steroids
3 Habari za Vatican
4 USNews.com
5 cf. Je! Ninaweza Kupuuza Ufunuo wa Kibinafsi?
6 kuona Kwanini Ulimwengu Unabaki Katika Uchungu
7 Mathayo 7:18
8 cf. Mawe matano laini
9 cf. Muujiza wa Rehema
10 cf. katoliki mtangazaji.co.uk
11 cf. crux.com
12 cf. Katekisimu, n. 969
13 Romance 8: 28
14 1 Timothy 2: 4
15 PAPA BENEDICT XIV, Fadhila ya Mashujaa, Juz. III, uk. 160
16 kanisainhistory.org
17 kuona Maono ya Mwisho Duniani
18 cf. kanisainhistory.org; Korti ya Signatura ya Kitume, Machi 27, 1993, kesi Na. 17907 / 86CA
Posted katika HOME, MARI.