Hiyo Imejengwa Juu ya Mchanga


Kanisa Kuu la Canterbury, Uingereza 

 

HAPO ni Dhoruba Kubwa inakuja, na tayari iko hapa, ambayo vitu hivyo vilivyojengwa kwenye mchanga vinaanguka. (Iliyochapishwa kwanza Oktoba, 12, 2006.)

Kila mtu anayesikiza maneno yangu haya lakini asiyatekeleze atakuwa kama mpumbavu aliyejenga nyumba yake juu ya mchanga. Mvua ikanyesha, mafuriko yakaja, na upepo ukavuma na kuipiga nyumba hiyo. Na ilianguka na kuharibiwa kabisa. (Mathayo 7: 26-27)

Tayari, upepo wa kuendesha dini wa kidunia umetikisa madhehebu kadhaa ya kawaida. Kanisa la Umoja, Kanisa la Anglikana la Uingereza, Kanisa la Kilutheri, Waepiskopali, na maelfu ya madhehebu mengine madogo wameanza kujitokeza wakati mafuriko ya maji ya mafuriko ya maadili ya ubadilishaji wa maadili katika misingi yao. Ruhusa ya talaka, uzuiaji uzazi, utoaji mimba, na ndoa ya mashoga imedhoofisha imani sana hivi kwamba mvua zimeanza kuwaosha idadi kubwa ya waumini kutoka kwenye viti vyao.

Katika Kanisa Katoliki, pia kuna uharibifu mkubwa. Kama nilivyoandika ndani Mateso (Tsunami ya Maadili), wanateolojia wengi, wasomi, watu, watawa, na hata makasisi katika vyeo vya juu wameshindwa na mawimbi ya Dhoruba hii. Lakini iliyojengwa juu ya mwamba wa Petro imesimama. Kwa maana Kristo aliahidi kwamba malango ya kuzimu hayangeshinda Kanisa ambalo Yeye mwenyewe angelijenga. 

Kuna kosa wakati mwingine linapatikana kati ya Wakatoliki inayoitwa "ushindi," aina ya kufurahi kupita kiasi juu ya ukweli wa, au ukweli wa Imani ya Katoliki. Ni shauku yangu kuepuka kosa hili na wakati huo huo nikipiga kelele kutoka juu ya dari kile Kristo mwenyewe alituamuru tufanye: hubiri Injili! Sio tu sehemu ya Injili, lakini zima Injili ambayo inajumuisha hazina nzuri ya kiroho, theolojia ya maadili, na juu ya Sakramenti zote, ambazo zimepitishwa kwetu kwa nyakati zote. Je! Kristo atatuambia nini Siku ya Hukumu ikiwa tumeweka hazina imefungwa kwa sababu hatukutaka kuumiza hisia za mtu? Kwamba tulificha Sakramenti chini ya kikapu cha pishi kwa kuogopa kuonekana kuwa sio ya kiekumene? Kwamba tuliacha kualika wengine kwenye Karamu ya Ekaristi kwa sababu kulikuwa na uvujaji mkubwa kwenye paa?

Je! Hatuwezi kuona kwa macho yetu kile kinachotokea kwa nyumba hizo zilizojengwa kwenye mchanga, hata kama ni nyumba ambazo zilikuwa zimesimama karne? Udumu wa upapa, haswa katika karne iliyopita ya vita, machafuko, na uasi ni hakika ushahidi wa ukweli wa Mathayo 16:18! 

Nami nakuambia, wewe ni Petro, na juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu, na nguvu za mauti hazitaishinda. 

Na bado, najua ninajaribu kupaza sauti yangu kidogo juu ya treni inayonguruma ya media ya upendeleo, propaganda za kupinga Katoliki, na ndio dhambi zetu wenyewe, zilizopeperushwa kwa rangi kwa kila mtu kuona. Ole, je! Kanisa halijakuwa mkanganyiko tangu mwanzo? Petro, Papa wa kwanza, alimkana Kristo. Mitume wengine walimkimbia Kristo katika Bustani. Paulo na Barnaba walikuwa na tofauti kubwa. Petro aliadhibiwa na Paulo kwa unafiki. Wakorintho walikuwa wakigawanya… na kuendelea na kuendelea. Kwa kweli, wakati mwingine sisi ni adui yetu mbaya kabisa.

Bado, Kristo alijua hii itakuwa hivyo. Akiongea kwa unabii, alimgeukia Simoni Petro kabla ya kuingia kwenye Shauku yake na kusema,

Simoni, Simoni, tazama, Shetani amedai awapepete ninyi nyote kama ngano, lakini nimeomba imani yenu isiweze kufaulu; na mara tu umerudi nyuma, lazima uwaimarishe ndugu zako.  (Luka 22: 31-32)

Kwa hivyo leo, Shetani anaendelea kutupepeta sisi sote kama ngano. Na bado, ninamsikia Kristo akimwambia Petro mara nyingine, katika mrithi wake Papa Benedikto wa kumi na sita, "Lazima uwaimarishe ndugu zako." Unaona, tutapata nguvu katika Papa huyu, tutapata usalama na makao kutoka kwa dhoruba ya Kuchanganyikiwa, kwani ni Kristo mwenyewe ndiye aliyeamuru Petro "alishe kondoo wangu". Kutulisha na Ukweli ambayo hutuweka huru.

Sio kusudi langu kunyoosha vidole, lakini badala ya kunyoosha mkono, kualika mtu yeyote ambaye atasikiliza kuja kwenye Jedwali la Familia ambapo Kristo atatulisha. Kanisa Katoliki sio langu. Sio ya Papa. Ni ya Kristo. Ni Kanisa He iliyojengwa juu ya mwamba.

Na mwamba huo, Alisema, ulikuwa Petro.

Chini ya wafanyikazi wa mchungaji huyu, Papa Benedict, ndio mahali salama kabisa kuwa katikati ya hii kuongezeka kwa dhoruba. Kristo alifanya hivyo.

Kwani kilichojengwa juu ya mchanga kinabomoka.
 

Viongozi wa Kanisa la England walionya jana kwamba kumwita Mungu "Yeye" huwahimiza wanaume kuwapiga wake zao… Pendekezo - lililoidhinishwa kikamilifu na Askofu Mkuu wa Canterbury Dk. Rowan Williams, linaweka alama ya kuuliza juu ya mabadiliko makubwa ya mafundisho na mazoezi ya Kikristo… Inatia shaka juu ya ikiwa sala kuu ya Kikristo inapaswa kuendelea kujulikana kama Sala ya Bwana na kuanza "Baba yetu". Sheria hizo pia hutilia shaka jukumu la Biblia kwa kutaka tafsiri mpya za hadithi ambazo Mungu hutumia vurugu.  -Daily Mail, Uingereza, Oktoba 3, 2006

Kutoka Mkatoliki Mkondoni:

Rais mpya wa Shule ya Uungu ya Episcopal ni mashoga waziwazi na mtetezi wa wazi wa utoaji mimba na "LGBT" (Lesbian Gay Bisexual Transexual) haki… [Kutoka kwa mahubiri kwenye blogi yake]: "Wakati mwanamke anataka mtoto lakini hana uwezo wa kumudu ... au kupata huduma ya afya, au huduma ya mchana, au chakula cha kutosha… Utoaji mimba ni baraka." -Catholic Online, Aprili 2, 2009

Kutoka kwa habari ya Telegraph ya England:

Kanisa kuu la Canterbury linaanguka kwenye seams, na vipande vya uashi vikianguka kutoka kwa kuta zake na sehemu ya tano ya nguzo zake za ndani za marumaru zilizoshikiliwa pamoja na mkanda wa bomba. -Aprili 10th, 2006

 

APRILI 2, MAADHIMISHO YA KIFO CHA JOHN PAUL II

Posted katika HOME, KWANINI KATOLIKI?.

Maoni ni imefungwa.