Vita na Uvumi wa Vita


 

The mlipuko wa mgawanyiko, talaka, na vurugu mwaka huu uliopita ni wa kushangaza. 

Barua ambazo nimepokea za ndoa za Kikristo zinasambaratika, watoto wanaacha mizizi yao ya maadili, wanafamilia wanaanguka kutoka kwa imani, wenzi wa ndoa na ndugu wanaoshikwa na ulevi, na milipuko ya hasira na mgawanyiko kati ya jamaa ni mbaya.

Na mtakaposikia juu ya vita na uvumi wa vita, msifadhaike; hii lazima ifanyike, lakini mwisho bado. (Mark 13: 7)

Je! Vita na mgawanyiko vinaanzia wapi, lakini katika moyo wa mwanadamu? Nao hua wapi, lakini katika familia (ikiwa Mungu hayupo)? Na wapi hatimaye hudhihirika, lakini katika jamii? Wengi wanajiuliza ni kwa vipi ulimwengu umefika mahali pa kutisha na upweke vile. Na ninasema, angalia nyuma kwenye lango ambalo tumepitia.

Baadaye ya ulimwengu hupita kupitia familia.  —Papa John Paul II, Familiaris Consortium

Hatukutia mafuta lango kwa sala. Hatukuigeuza kwa upendo. Na tumeshindwa kuipaka rangi kwa wema. Je! Ni suala gani kuu katika mataifa yetu leo? Serikali zetu zimedanganywa kuamini ni huduma ya afya kwa wote, bajeti zilizo sawa, na kulipwa mipango ya kijamii. Lakini wamekosea. Mustakabali wa jamii zetu ni kuhakikisha juu ya afya ya familia. Wakati familia ikikohoa, jamii hupata homa. Wakati familia zinaanguka….

Kwa hivyo, muda mfupi kabla ya kifo chake, akiangalia juu ya upeo mkubwa wa ubinadamu na mahali ulipoelekea, Papa John Paul II aliandikia Kanisa barua… hapana, alitupa njia ya kusaidia Kanisa kwa ajili ya ulimwengu - njia ya kuokoa maisha imetengenezwa kwa mnyororo na shanga:  Rozari.

Changamoto kubwa zinazoikabili dunia mwanzoni mwa Milenia hii mpya zinatuongoza kufikiria kwamba ni uingiliaji kutoka juu tu, unaoweza kuongoza mioyo ya wale wanaoishi katika mazingira ya mizozo na wale wanaotawala hatima ya mataifa, inaweza kutoa sababu ya matumaini kwa siku zijazo za baadaye.

Leo ninaweka kwa hiari nguvu ya sala hii… sababu ya amani duniani na sababu ya familia.  —Papa John Paul II, Rosarium Virginis Mariae, 40

Kwa moyo wangu wote nalia kwako: omba Rozari leo kwa familia yako! Omba Rozari kwa mwenzi wako aliye mraibu! Omba Rozari kwa watoto wako walioanguka! Je! Unaweza kuona kiunga cha Baba Mtakatifu kati ya amani na familia, ambayo mwishowe, ni amani kwa ulimwengu?

Huu sio wakati wa visingizio. Kuna wakati mdogo sana wa udhuru. Ni wakati wa kuhamisha milima na imani yetu ya ukubwa wa haradali. Sikiza ushuhuda wa Baba Mtakatifu:

Kanisa siku zote limekuwa likisema ufanisi huu kwa sala hii, ikikabidhi Rozari… matatizo magumu zaidi. Wakati mwingine wakati Ukristo wenyewe ulionekana kuwa chini ya tishio, ukombozi wake ulitokana na nguvu ya sala hii, na Mama yetu wa Rozari alisifiwa kama yule ambaye maombezi yake yalileta wokovu.  -Ibid. 39

Ikiwa bado hauamini kwamba Mwanamke huyu-Bikira Maria aliyebarikiwa—ana uwezo wa kukomboa familia yako kutoka kwa vifungo vya uovu, wacha Maandiko Matakatifu yakushawishi:

Nitaweka uadui kati yako (Shetani) na yule mwanamke, na uzao wako na uzao wake; atakuponda kichwa chako, nawe utamngojea kisigino chake. (Mwanzo 3:15; Douay-Rheims)

Tangu mwanzo kabisa, Mungu aliagiza kwamba Hawa — na Mariamu ndiye Hawa Mpya — wangekuwa na jukumu la kuponda kichwa cha adui, kukanyaga nyoka ambaye huteleza kupitia familia na uhusiano wetu - ikiwa tutamwalika.

Je! Yuko wapi Yesu katika hili? Rozari ni sala ambayo anamtafakari Kristo wakati huo huo akimwuliza Mama yetu atuombee. Neno la Mungu na Tumbo la Mungu kuomba, kuungana, kutetea, na kutubariki sisi wote mara moja. Nguvu aliyopewa Mwanamke huyu inakuja haswa kutoka Msalabani ambayo Shetani alishindwa. Rozari ndio Msalaba uliotumika. Kwa maana maombi haya si kitu kingine isipokuwa "kielelezo cha Injili", ambalo ni Neno la Mungu, ambaye ni Yesu Kristo. Yeye ndiye kiini cha maombi haya! Aleluya!

Rozari, a "sala ya kutafakari na ya Christocentric, isiyoweza kutenganishwa na tafakari ya Maandiko matakatifu," is "maombi ya Mkristo anayeendelea katika hija ya imani, katika kumfuata Yesu, akitanguliwa na Mariamu." -PAPA BENEDICT XVI, Castel Gandolfo, Italia, Oktoba 1, 2006; ZENIT

Omba Rozari — na acha kisigino cha Mama kianguke.

Rufaa yangu hii isisikike!  -Ibid. 43 

Lakini elewa hili: kutakuwa na nyakati za kutisha katika siku za mwisho. Watu watakuwa wabinafsi na wapenda pesa, wenye kiburi, wenye kiburi, wanyanyasaji, wasiotii wazazi wao, wasio na shukrani, wasio na dini, wasio na huruma, wasio na adabu, wenye tabia mbaya, wakatili, wakatili, wakichukia yaliyo mema, wasaliti, wazembe, wenye majivuno, wapenda raha. badala ya kumpenda Mungu… (2 Tim 3: 1-4)

 

 

 

Posted katika HOME, MARI, SILAHA ZA FAMILIA.