
Sìtajà ní alẹ́ yìí, Apejọ Imurasilẹ Katoliki afẹ́fẹ́ ń jáde bí mo ṣe dara pọ̀ mọ́ Doug Barry ti Grace Force láti jíròrò díẹ̀ lára àwọn ọ̀rọ̀ àsọtẹ́lẹ̀ tí ó wá sí mi ní ìbẹ̀rẹ̀ iṣẹ́ ìránṣẹ́ yìí. Wọn yóò fún ọ ní “àwòrán ńlá” nípa ohun tí ń ṣẹlẹ̀ ní ayé kí o lè múra ara rẹ àti ìdílé rẹ sílẹ̀ ní ọ̀nà tí ó dára, tí ó kún fún ìgbàgbọ́, tí ó sì fìdí múlẹ̀ nínú Kristi.
Àpérò náà yóò ní Doug Barry, Fr. Richard Heilman, àti olùyọkúrò, Fr. Dan Reehil. Àwọn aṣáájú ọlọ́gbọ́n àti ẹni àmì òróró wọ̀nyí yóò ràn ọ́ lọ́wọ́ láti pọkàn pọ̀ sórí ìṣe olóòótọ́ — kìí ṣe ìbẹ̀rù — kí o lè gbé pẹ̀lú àlàáfíà, ìgboyà, àti ìrètí ní àwọn àkókò àìdánilójú yìí.
Àkókò ṣì wà láti forúkọ sílẹ̀!![]()
Links
Awọn fidio wa nibi:
Ọjọ́ 1: Fídíò Nibi
Ọjọ́ 2: Fídíò Nibi
tiransikiripiti
Àkọsílẹ̀ tó tẹ̀lé yìí wá láti inú apá ìfọ̀rọ̀wánilẹ́nuwò Doug Barry pẹ̀lú Mark Mallett. A ṣe é fúnrarẹ̀, nítorí náà, ó lè ní àṣìṣe nínú:
Doug Barry • 01:11:13
Ó dára, gbogbo ènìyàn. A ti pada wa, a o si mu Mark wa laarin iseju diẹ. Láti fún ọ ní ìròyìn díẹ̀ lórí àwọn nǹkan díẹ̀ níbí. Àkọ́kọ́, mo dúpẹ́ lọ́wọ́ yín pé ọ̀pọ̀lọpọ̀ ènìyàn ló ti dara pọ̀ mọ́ wa pẹ̀lú èyí ní alẹ́ yìí. Àti pé àwọn èsì náà ti dára gan-an. Yin Olorun. A sì ń retí àti gbàdúrà, lẹ́ẹ̀kan sí i, ìpàdé tó ń bọ̀ yóò ṣe àṣeyọrí ju èyí lọ. Ohun tí a sì ń sọ nípa àṣeyọrí ni pé a ń fọwọ́ kan ẹ̀mí àti ẹ̀mí fún ògo Ọlọ́run àti láti ràn wọ́n lọ́wọ́ ní ayé yìí kí a sì múra sílẹ̀ fún ohun tí ó ń bọ̀. Mo sì ṣe é gan-an, ẹ ran wọ́n lọ́wọ́ ní apá ayé yìí, nítorí pé èyí jẹ́ ara iṣẹ́ wa gẹ́gẹ́ bí Kristẹni. Ó jẹ́ láti ṣe gbogbo ohun tí a lè ṣe, gẹ́gẹ́ bí a ti sọ̀rọ̀ nípa rẹ̀ pẹ̀lú iṣẹ́ àánú ti ara àti ti ẹ̀mí. Apá pàtàkì kan nínú jíjẹ́ Kristẹni ni láti dín ìjìyà àwọn ẹlòmíràn kù, láti jáde lọ síbẹ̀ láti tù wọ́n nínú, láti tù wọ́n nínú, láti kọ́ wọn, láti kọ́ wọn lẹ́kọ̀ọ́, láti fún wọn ní oúnjẹ, láti wọ aṣọ, láti fún wọn ní ohun mímu, gbogbo irú àwọn nǹkan wọ̀nyí. Gbogbo èyí jẹ́ ara ipa tí a ní gẹ́gẹ́ bí Kristẹni. Àti láti múra sílẹ̀ láti ṣe èyí ṣe pàtàkì, ṣùgbọ́n kí a múra sílẹ̀ láti kọ́ni, láti kọ́ni àti láti fúnni ní ìṣírí nínú àwọn àmì àkókò tí a ń rí ní àyíká wa. Àti pé ìyẹn ni ohun tí Mark Mallett jẹ́ ẹni tó dára jùlọ nínú ṣíṣe. Mo ti mọ Mark fun ọpọlọpọ ọdun, mo sì ti ń tẹ̀lé e fun igba pipẹ ju iyẹn lọ. Ó máa ń dùn mọ́ mi láti rí iṣẹ́ tuntun rẹ̀, orin rẹ̀, àti iṣẹ́ òjíṣẹ́ rẹ̀ tó ń jáde. Mo sì máa ń wò ó, mo sì máa ń sọ pé Daniel O'Connor, Christine Watkins, Christine Bacon lórí àwọn ìfihàn tó yàtọ̀ síra tí wọ́n máa ń ṣe, àwọn ikanni YouTube. Lẹ́yìn náà, a ní Mark. A ti ní i ní ọ̀pọ̀ ìgbà ní Amẹ́ríkà Àwo orin Grace Force kí o sì di ọ̀rẹ́ pẹ̀lú rẹ̀ àti àwọn mìíràn tí ó ń bá ṣiṣẹ́. Ó sì jẹ́ ìbùkún gidi láti mọ àwọn ẹlẹ́sìn Kátólíìkì ẹlẹgbẹ́ wọn wọ̀nyí, àwọn jagunjagun ẹlẹgbẹ́ wọn láti àwọn apá ibòmíràn ní ayé. A kò sì pàdé ara wa rárá. Mi o ro pe a pade ara wa funra wa, sugbon mo n reti ojo kan. Ṣùgbọ́n lẹ́ẹ̀kan sí i, ó jẹ́ ọkùnrin rere, ọkùnrin ìdílé ńlá, àti ọkàn ńlá àti ọkàn rere nígbà tí ó bá kan ohun tí a yẹ kí a máa ronú nípa rẹ̀ àti wíwò. Nítorí náà, ohun kan tí màá sọ kí a tó mú un wá ni èyí. Àwọn àlejò tó yàtọ̀ láti ara mi sí Mark sí Father Reholt sí Father Heilman, gbogbo wa ń gbé àwọn ojú ìwòye tó yàtọ̀ síra tí a ní kalẹ̀ fún yín láti ohun tí a rí, ohun tí a gbàdúrà nípa rẹ̀, ohun tí a wò, ibi tí ìrírí wa ti dá lé. Ṣùgbọ́n níbi tí a bá ti rò pé Ọlọ́run lè máa rọ̀ wá láti sọ èyí tàbí láti ṣe èyí tàbí láti ṣe bẹ́ẹ̀. Ṣùgbọ́n gbogbo ènìyàn gbọ́dọ̀ gbàdúrà nípa èyí kí wọ́n sì ṣe àwọn ìpinnu wọ̀nyẹn ní ìbámu pẹ̀lú ìbáṣepọ̀ rẹ pẹ̀lú Ọlọ́run. Ati pe iyẹn jẹ ohun pataki lati tẹnumọ nihin gan-an. Ìmúrasílẹ̀ tòótọ́ dá lórí bí a ṣe ń sún mọ́ Ọlọ́run Olódùmarè, Ìyá wa Olùbùkún, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ. Ati pe wiwa lati mọ Ọlọrun jinle si i ṣe pataki pupọ. Mo sì máa fi èrò yìí sílẹ̀ fún ọ kí a tó mú ọ̀rẹ́ wa wá, ìyẹn sì ni. Nínú ìwé Àwọn Ọba, 1 Àwọn Ọba 19 ni ibi tí Elijah ti ń wá láti gbọ́ ọ̀rọ̀ Ọlọ́run. Ó jáde lọ sínú ihò àpáta náà, àkókò ihò àpáta Elijah olókìkí. Mo nífẹ̀ẹ́ sí àyọkà yìí nítorí pé ó ń gbọ́ ti Ọlọ́run, ó sì ń gbọ́ ti ilẹ̀ ayé, ó sì ń mì tìtì, ó sì lágbára tó bẹ́ẹ̀ tí àwọn àpáta fi ya. Ó dára, ìyẹn ni ohun tí a sọ nínú ìwé mímọ́. Wọ́n ti fọ́, wọ́n ti fọ́. Báyìí ni ilẹ̀ ayé ṣe ń mì tìtì tó. Ó sì wí pé, Ọlọ́run kò bá mi sọ̀rọ̀ níbẹ̀. Lẹ́yìn náà ni iná yóò bẹ̀rẹ̀. Ọlọ́run kò sọ̀rọ̀ níbẹ̀. Lẹ́yìn náà ni afẹ́fẹ́ yóò dé. Ọlọ́run kò sọ̀rọ̀ níbẹ̀. Lẹ́yìn náà ó sọ pé ó gbọ́ ohùn kékeré tó dákẹ́jẹ́ẹ́. Wọ́n ń pè é ní ìfọ̀rọ̀wérọ̀ onírẹ̀lẹ̀. Àti ní èdè Sípáníìṣì, ó jẹ́ la brisa suave. Mo nifẹẹ rẹ ni ọna yẹn. Iyẹn dún dáadáa, àbí bẹ́ẹ̀ kọ́? Lára ìrọ̀rùn. Mi ò mọ̀ bóyá ọ̀nà tó tọ́ láti pe suave nìyẹn, àmọ́ ó dún ju suave lọ. Ṣugbọn o ye mi. Ohùn jẹ́ẹ́jẹ́ẹ́, ohùn ìdákẹ́jẹ́ẹ́, afẹ́fẹ́ yẹn, àti ohun kan tí ó wà nínú rẹ̀ ni. Ọlọ́run ń bá ọkàn sọ̀rọ̀. Ó máa ń bá wa sọ̀rọ̀ nígbà míì ní àwọn àkókò tó dùn mọ́ni jùlọ pẹ̀lú. Lójijì o rò pé Ọlọ́run ń darí ohun kan sí ọkàn rẹ àti ọkàn rẹ, o sì rò pé ó yẹ kí o ṣe ohun mìíràn nísinsìnyí. Ṣùgbọ́n Ọlọ́run kò mú un wá pẹ̀lú àníyàn láé. Nítorí náà, ohùn kékeré tí ó wà láti ọ̀dọ̀ Ọlọ́run jẹ́ ohùn tí ó sábà máa ń jẹ́ nípa sísúnmọ́ ọn. Tí mo bá sọ pé ó wọ́pọ̀, ó jẹ́ nípa bí a ṣe ń sún mọ́ ara wa nígbà gbogbo, bẹ́ẹ̀ ni, ṣùgbọ́n nígbà míìrán ó jẹ́ òjijì, mo nílò kí o ṣe nǹkan báyìí ní báyìí, yóò sì jẹ́ ìpèníjà, ṣùgbọ́n o gbọ́dọ̀ ṣe é. Bíi Dáfídì tó ń bá Gòláyátì jà. Ṣùgbọ́n ó máa ń wà pẹ̀lú àlàáfíà nígbà gbogbo. Ọlọ́run mú àlàáfíà wá. Ohùn kékeré yẹn jẹ́ ohun tí inú, inú jinlẹ̀, jẹ́ ohun àlàáfíà. Ó ṣeé ṣe kí ariwo àti ariwo máa wà níta nígbà míì, àmọ́ inú ilé náà jẹ́ ibi àlàáfíà. Mark Mallett sì jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ọkùnrin onígbàgbọ́ tí mo gbàgbọ́ pé ó ní ìbátan pẹ̀lú Ọlọ́run níbi tí ó ti gbọ́ ohùn kékeré náà tí ó ń jáde. A ó sì mú un wá báyìí, ọ̀rẹ́ mi, Mark Mallett. Bawo ni o ṣe, arakunrin?
Mark Mallett • 01:15:27
Ẹ n lẹ o, arakunrin. Mo dara. Ẹ n ki gbogbo eniyan ti o ti darapọ mọ ipade yii. O jẹ ọlá gidi lati bẹrẹ pẹlu iwọ ati awọn olugbọ rẹ, Doug.
Doug Barry • 01:15:38
Ó dára, inú mi dùn pé o gbà láti ṣe èyí. Mo mọ̀ nígbà tí a kàn sí ọ tí o sì sọ pé, bẹ́ẹ̀ ni, o fẹ́ ṣe é. Mo rò pé èyí yóò pé. O mú ìhìn rere wá, èmi kò ní jókòó síbí láti sọ onírúurú ìyìn àti ìyìn. Kì í ṣe ìyẹn ni kókó náà, ṣùgbọ́n mo gbàgbọ́ ní tòótọ́ pé o mú ìrírí ohun tí o ti la kọjá ní ọ̀pọ̀ ọdún wá àti ìjìnlẹ̀ ìgbésí ayé àdúrà rẹ tí ń lọ lọ́wọ́. Mo mọ̀ pé o dà bí ẹnikẹ́ni mìíràn, o ṣì wà ní ìrìn àjò náà. Gbogbo wa ni. Ṣùgbọ́n o ti fetísílẹ̀ o sì ti dáhùn. Mo mọ̀ pé o ti gbé àwọn ìgbésẹ̀ nínú ìgbésí ayé rẹ níbi tí o ti jáde nínú ìgbàgbọ́, ó sì ti jẹ́ onírúurú ìpèníjà tí ó bá èyí mu. A ní nǹkan bí 450 nínú yàrá náà. Mo rò pé àwọn ènìyàn ń padà bọ̀ sínú yàrá náà. Wọ́n mọ̀ pé ìsinmi kan ń lọ níbí. Nítorí náà, bẹ́ẹ̀ ni, a ń lọ, a ń gbéra sókè níbí. Nítorí náà èyí jẹ́ ohun ìyanu. Àwùjọ ènìyàn ńlá níbí ní alẹ́ yìí, mo rò pé o kàn máa mú iṣẹ́ ńlá kan wá sí èyí. Nítorí náà, mo fẹ́ jẹ́ kí o bẹ̀rẹ̀ pẹ̀lú irú ìṣípayá rẹ. Mo mọ̀ pé a máa bá ara wa sọ̀rọ̀ lẹ́ẹ̀kan sí i, ṣùgbọ́n mo fẹ́ gbọ́ ohun tí o fẹ́ gbé kalẹ̀ fún àwọn ènìyàn. Nítorí mo mọ̀ ní ìṣáájú lónìí nígbà tí a bá sọ̀rọ̀, o sọ pé o ní àwọn ohun alágbára kan tí o rò pé Ọlọ́run ń fi sí ọkàn rẹ láti mú wá fún Ọlọ́run yìí.
Mark Mallett • 01:16:42
Ó dájú. Wọ́n ti dẹ́kun rẹ níbẹ̀ fún ìṣẹ́jú kan, ṣùgbọ́n mo rò pé mo ti gbọ́ gbogbo ohun tí o sọ.
Doug Barry • 01:16:46
Dara.
Mark Mallett • 01:16:48
Ó dára, ara rẹ ti sàn síi báyìí. Bẹẹni. Ti o dara. Bẹẹni. Nítorí náà, bẹ́ẹ̀ ni, rárá, mo mọ̀, wọ́n tàn mí jẹ nínú iṣẹ́ ìránṣẹ́ yìí nítorí pé ní ìbẹ̀rẹ̀ ọdún 2000, mo ti ṣe àgbékalẹ̀ àwọn àwo orin mi àkọ́kọ́. Ati, o mọ, gbogbo ero mi ni lati jẹ akọrin ati akọrin Katoliki. Àti ní àkókò yẹn, mo bẹ̀rẹ̀ sí í ṣe àwọn eré orin, mo ń rìnrìn àjò káàkiri Àríwá Amẹ́ríkà. Ati, o mọ, Mo kan, Mo nifẹẹ John Michael Talbot gaan. Ati, o mọ, mo fẹ́ tẹ̀lé e ninu ìtàn yẹn ki n le mu orin ẹlẹwa diẹ sii wa si agbaye Katoliki, ni ireti. Mo sì wà ní ìrìn àjò orin ní British Columbia, ìrírí tí mo fẹ́ pín pẹ̀lú yín ló mú kí n lọ sí ibi tí mo wà báyìí. Nítorí náà, mo ń ṣiṣẹ́ àpọ́stẹ́mù yìí tí a ń pè ní The Now Word ní thenowword.com, níbi tí mo ti ń kọ̀wé báyìí. Òǹkọ̀wé ni mí, mo sì ń sọ̀rọ̀ nípa àkókò tí a ń gbé. Èyí kìí ṣe ètò mi rárá. Èrò mi kọ́ nìyí. Ṣùgbọ́n ohun tó ṣẹlẹ̀ sí mi ní ìbẹ̀rẹ̀ ọdún 2000 nìyí, mo sọ èyí ní ìpàdé kan, bíṣọ́ọ̀bù Kánádà kan sì wá bá mi, ó ní, o ní láti kọ èyí sílẹ̀, o sì ní láti sọ èyí fún ọ̀pọ̀ ènìyàn. Nítorí náà, ìyẹn ni ohun tí mo fẹ́ ṣe ní báyìí. Mo wà láàárín àwọn eré orin, mo ń wakọ̀ níbì kan ní àríwá BC, mo ń gbádùn àwọn ibi ẹlẹ́wà náà, mo ń wakọ̀ ní àlàáfíà. Mo rò pé mo ní orin díẹ̀ ní ẹ̀yìn. Nígbà tí mo rò lójijì pé, mi ò mọ bí mo ṣe lè ṣàlàyé rẹ̀, ó dà bíi pé ìgbì omi kan bò mí, ó sì dà bíi pé ó kan gba gbogbo ayé kọjá. Mo sì gbọ́ ọ̀rọ̀ wọ̀nyí ní ọkàn mi, mo ti gbé ìdènà náà sókè. Mo sì ń ronú nípa ara mi pé, kí ni èyí túmọ̀ sí? Ṣùgbọ́n ohun tó ṣẹlẹ̀ sí mi dájú gan-an. Ni alẹ́ ọjọ́ náà ni mo dé yàrá hótẹ́ẹ̀lì mi, mo sì pàṣẹ èyí. Mo ranti eyi. Mo paṣẹ fun ounjẹ awọn ara ilu China, o si buru pupọ. Nítorí náà, mo kàn gbé e síta ìlẹ̀kùn, mo rò pé kí àwọn ajá gbé e, mo sì dùbúlẹ̀ lórí ibùsùn mi, mi ò mọ̀ bóyá ẹnikẹ́ni nínú yín tó ń wò ó ti ṣeré rí. O mọ ibi tí o ti mú Bíbélì rẹ lọ, o sì sọ pé Olúwa fún mi ní ọ̀rọ̀ kan lónìí, nítorí náà o mọ̀ pé mo ṣẹ̀ṣẹ̀ sọ pé Olúwa o mọ̀ pé o mọ̀ pé èyí ni ohun ìdènà ọ̀rọ̀ tí mo gbọ́ ní ìrìn àjò mi níbí ni pé nínú Bíbélì o rí i pé o mọ bí Bíbélì ṣe lọ, o kọ Bíbélì rẹ, o sì sọ fún mi ní ọ̀rọ̀ kan. Ó dà bíi pé bẹ́ẹ̀ ni, kì í ṣe ọ̀rọ̀ yẹn, o tún gbìyànjú lẹ́ẹ̀kan sí i o mọ̀ pé a lọ, o ṣeun Olúwa, bẹ́ẹ̀ ni, o ṣeun Jésù o ṣeun pé ẹni náà dára bẹ́ẹ̀ ni, ẹni yìí dára, nítorí náà, mo jẹ́ mo dùbúlẹ̀ lórí ibùsùn mi. Ìyàlẹ́nu gbáà ló jẹ́ fún ohun tó ṣẹlẹ̀ ní ọ̀sán ọjọ́ náà, mo sì ṣí Bíbélì mi, mo sì bẹ̀rẹ̀ sí í kà á. Ati pe mo kan n lọ si gangan, Mo ti gba o nibi lori iboju mi. Ó máa rọrùn fún mi láti kà á nítorí mo ti ra àwọn awò ojú tuntun wọ̀nyí, wọn kò sì tọ́. Mi ò lè ka ohunkóhun ní ṣókí, nítorí náà mo ti di afọ́jú díẹ̀. Ṣùgbọ́n mo bẹ̀rẹ̀ sí í ka ìwé 2 Tẹsalóníkà 2. Ibí gan-an ni mo ti ṣí Bíbélì. Ó sì wí pé, ẹ má ṣe jẹ́ kí ọkàn yín mì tìtì lójijì tàbí kí ẹ bẹ̀rù nípasẹ̀ ẹ̀mí tàbí ọ̀rọ̀ ẹnu, tàbí nípasẹ̀ lẹ́tà tí a sọ pé ó wá láti ọ̀dọ̀ wa pé ọjọ́ Olúwa ti súnmọ́lé. Ẹ má ṣe jẹ́ kí ẹnikẹ́ni tàn yín jẹ lọ́nàkọnà, nítorí àyàfi tí ìpẹ̀yìndà bá kọ́kọ́ dé tí a sì fi ẹni tí kò ṣe òfin hàn. Nítorí náà, mo ń kà á títí di àkókò yẹn, mo sì fẹ́ dákẹ́ níbẹ̀ nítorí, bí ẹnikẹ́ni bá wà níbí, kí ni ìtumọ̀ ọ̀rọ̀ ìpẹ̀yìndà? Ọ̀rọ̀ yìí sì túmọ̀ sí ìjákulẹ̀. Àwọn ìtumọ̀ Bíbélì mìíràn sọ pé ìṣọ̀tẹ̀ tàbí ìṣọ̀tẹ̀. O le sọ iyipada kan. Nítorí náà títí ìṣọ̀tẹ̀ yìí sí ìgbàgbọ́ yóò fi dé tí a ó sì fi ẹni tí kò ṣe òfin hàn. Ta ni aláìlófin náà báyìí? Àwọn baba ìjọ ìjímìjí, àwọn kan lára wọn pe ẹni tí kò ṣẹ̀ ní Aṣòdìsí-Kírísítì. Nínú ìwé àwọn lẹ́tà Jòhánù kìíní, ó sọ̀rọ̀ nípa bíbọ̀ Aṣòdì sí Kristi yìí. Ó ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn Aṣòdìsí-Kòdì ló wà, nítorí náà ẹnikẹ́ni tí ó bá kọ̀ pé Jésù ni Ọmọ Ọlọ́run, ẹni náà ni Aṣòdìsí-Kòdì ní St. Johanu. Ṣùgbọ́n àṣà àtọwọ́dọ́wọ́ Kátólíìkì ti kọ́ni nígbà gbogbo pé ọkùnrin kan pàtó kan ń bọ̀, ọmọ ìparun, tí Jésù tọ́ka sí, ẹni tí í ṣe Aṣòdì sí Kristi yìí. Kì í sì í ṣe ìmọ̀ ọgbọ́n orí. Ìjọba kan ń bọ̀, ìjọba ẹranko yìí. Ṣugbọn St. John Newman tẹnumọ́ pé òun jẹ́ ọkùnrin nínú àṣà mímọ́. Ọkunrin yii n bọ. Nítorí náà, mo ń ka èyí. Àti pé, ní ọdún 1903, èyí jẹ́ àkọsílẹ̀ kékeré kan. St. Pius X, gẹ́gẹ́ bí mo ṣe máa rí i lẹ́yìn náà, nítorí pé gbogbo nǹkan yìí mú mi, Doug, dé orí ipa ọ̀nà kan. Olúwa lo ìrírí yìí láti sọ pé wọ́n ti gbé ẹ̀rọ ìdènà yìí kúrò láti mú mi wá sínú iṣẹ́ ìránṣẹ́ yìí. Mo sì tún ka ìwé Pius X lẹ́yìn náà ní ọdún 1903 nínú ìwé àkójọpọ̀ ìwé, ó ní, Ta ló lè kùnà láti rí àwùjọ yìí ní àkókò yìí ju ti ìgbà àtijọ́ lọ tí àìsàn burúkú àti àìlera ti gbilẹ̀ lọ? Ó ní, O mọ ohun tí àrùn yìí jẹ́, ìpẹ̀yìndà kúrò lọ́dọ̀ Ọlọ́run. Lẹ́yìn náà ó tún sọ pé, ó ṣeé ṣe kí ọmọ ìparun wà ní ayé, ẹni tí àpọ́sítélì náà ń sọ̀rọ̀ nípa rẹ̀. Iyẹn ni Aṣòdì sí Kristi. Nisinsinyi, mo n sọ eyi ni oke yii nitori mo fẹ ki awọn eniyan ti n tẹtisi, ti wọn ṣiyemeji, ti wọn n ṣiyemeji nipa awọn ti o sọ pe a n gbe ni akoko ikẹhin, ye pe o ni awọn poopu ni ọrundun to kọja, fere ọgọrun ọdun ààbọ̀, ti wọn n sọ lati inu ohun ti wọn n ri pẹlu awọn ami akoko pe Aṣodisi-Kristi le ti wa laaye ni akoko wọn. Mo kan fẹ lati beere lọwọ rẹ, kini yoo jẹ St. Pius X sọ pé tí ó bá wà láàyè lónìí? Ó dára, nítorí náà mo ń ka èyí nínú Bíbélì, lẹ́yìn náà ohun tí mo kà lẹ́yìn náà lórí ibùsùn yàrá motel náà bí mo ṣe ń ka Bíbélì yìí, ẹ̀rẹ̀kẹ́ mi ṣí sílẹ̀ pátápátá. Ó ní, ṣé o mọ ohun tó ń dí aláìlófin yìí lọ́wọ́? kí a lè fi í hàn ní àkókò rẹ̀, nítorí àṣírí ìwà àìlófin ti ń ṣiṣẹ́. Ẹni tí ó bá dá a dúró nísinsìnyí nìkan ni yóò ṣe bẹ́ẹ̀ títí tí yóò fi kúrò ní ọ̀nà, lẹ́yìn náà ni a ó fi ẹni tí kò ṣe òfin hàn. Nítorí náà mo jókòó níbẹ̀ pẹ̀lú ìyàlẹ́nu. Níbí ni mo ti ń kà nípa ohun tí ó ń dí Aṣòdì-sí-Kristi lọ́wọ́, ohun yìí ló ń dá a dúró, mo sì ń ronú nípa àwọn ọ̀rọ̀ tí mo ti ní ìrírí wọn, mo sì nímọ̀lára wọn ní ti gidi. Olúwa sọ ní ọ̀sán yẹn pé, mo ti gbé ìdènà náà sókè. O mọ̀ pé, nígbà tó yá ní ọdún yẹn, ìjọba Kánádà tún ṣe àtúnsọ ìgbéyàwó gẹ́gẹ́ bí ohun tí kì í ṣe láàárín ọkùnrin àti obìnrin nìkan, ṣùgbọ́n wọ́n ṣí ìtumọ̀ náà payá. Kánádà jẹ́ ọ̀kan lára àwọn orílẹ̀-èdè àkọ́kọ́ ní Ìwọ̀-Oòrùn, ó sì bẹ̀rẹ̀ sí í tàn ká gbogbo àwọn orílẹ̀-èdè Ìwọ̀-Oòrùn. Ẹ rí i, ìwà àìlófin kì í ṣe pé àwọn ènìyàn ń sáré kiri òpópónà bí a ṣe rí i ní ọdún 2020 ní Amẹ́ríkà tí wọ́n ń sun àwọn ilé. Iyẹn ni rudurudu wa. Àìlófin ni ìgbà tí adájọ́ Ilé Ẹjọ́ Gíga Jùlọ bá jí ní òwúrọ̀, tí ó jẹ oúnjẹ rẹ̀ gẹ́gẹ́ bí àwa yòókù, tí ó wọ aṣọ rẹ̀, tí ó sì rìn lọ sí ilé ẹjọ́, tí ó sì yí òfin àdánidá padà. Iyẹn ni ìwà àìlófin. Àkókò yìí sì ni a wà níbí. A n tun ṣe apejuwe awọn itumọ atijọ ti ẹgbẹrun ọdun. Lónìí, a tún ń ṣe àtúnsọ ohun tí àwọn ọkùnrin àti obìnrin wa jẹ́. Àwọn ènìyàn lè pinnu ẹni tí wọ́n jẹ́. Èyí ni àìlófin. Èyí gan-an ni kókó àìlófin. Nígbà tí a bá gba òfin ẹni tí a jẹ́, tí a sì yí i padà. Mo sì sọ èyí kìí ṣe láti dá àwọn tí wọ́n ń tiraka pẹ̀lú ìfẹ́ ìbálòpọ̀ kan náà tàbí tí wọ́n ń kojú ìjàkadì èyíkéyìí, ṣùgbọ́n a gbọ́dọ̀ mọ̀ pé a dá wa ní àwòrán Ọlọ́run, nítorí náà Òun ni Ẹlẹ́dàá wa, òun sì mọ ohun tí ó dára jùlọ fún wa. Ó mọ àwọn òfin ìṣẹ̀dá tó ga jùlọ tí a gbọ́dọ̀ tẹ̀lé. Gbogbo ẹ̀dá ló ń ṣe é, yálà àwọn pílánẹ́ẹ̀tì tó ń pa ìyípo wọn mọ́, tàbí àwọn ẹyẹ gẹ́ẹ́sì ló ń múra sílẹ̀ láti tún fò lọ sí gúúsù. Wọ́n ń tẹ̀lé òfin ìṣẹ̀dá. Ṣùgbọ́n ènìyàn, a lè tẹ̀lé òfin, ó sì jẹ́ òfin ìfẹ́. Ṣùgbọ́n nítorí pé a dá wa ní àwòrán Ọlọ́run, nítorí pé a ní òye àti pé a ní ìfẹ́, a ní agbára láti yàn láti kọ̀ àwọn òfin ìṣẹ̀dá sílẹ̀. Ohun tí ó sì máa ń ṣẹlẹ̀ nígbà tí ènìyàn bá kọ òfin Ọlọ́run sílẹ̀ ni pé àwa ló ń dá ikú. Ohun tó sì ṣẹlẹ̀ gan-an nìyẹn. Ikú wọ ayé nípa kíkọ̀ tí a kọ̀ sí àwọn òfin Ọlọ́run. Ati nisisiyi o dabi pe a n bọ si ipo pataki lẹhin ẹgbẹẹgbẹrun ọdun nibiti a ti gbe idena kan kuro. Ìpẹ̀yìndà ń tàn kálẹ̀. A kò tíì ní irú ìṣubú ńlá bẹ́ẹ̀ kúrò nínú ìgbàgbọ́ Kristẹni bíi ti àwọn ọ̀rúndún tó kọjá ní ìfiwéra pẹ̀lú àwọn ọ̀rúndún ogún tó kù lápapọ̀. Ìjákulẹ̀ ńlá kan wà. Ìgbàgbọ́ náà ti kú. Ó ti fẹ́rẹ̀ẹ́ kú ní ìwọ̀ oòrùn. Ó wà lórí ìrànlọ́wọ́ ẹ̀mí. Ní gidi, mo ń sọ fún bíṣọ́ọ̀bù mi ní wákàtí díẹ̀ sẹ́yìn pé, tí kì í bá ṣe fún ìṣíwájú, ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ìjọ Kátólíìkì wa ni a óò ti pa ní báyìí. Ó sì kàn wò mí, ó sì gbà, ó sì gbọn orí rẹ̀. Ibẹ̀ ni a wà. Nítorí náà, ọ̀rọ̀ yìí mú mi lọ́kàn gan-an. Lẹ́yìn náà ni ọ̀rọ̀ mìíràn tẹ̀lé e. Ọ̀rọ̀ náà sì ni nígbà náà, mo ṣẹ̀ṣẹ̀ bẹ̀rẹ̀ sí í fi àwọn nǹkan sí orí ìkànnì ayélujára. Mo ṣẹ̀ṣẹ̀ ṣí ojú-òpó wẹ́ẹ̀bù kan. Ní ọjọ́ kan, ẹ jẹ́ kí a rí i nínú àdúrà àti àdúrà ojoojúmọ́, mo máa ń gbọ́ ti Olúwa nínú àdúrà. Mo sì máa ń gbọ́ ọ̀rọ̀ ní ọkàn mi, kì í ṣe ohùn tí a lè gbọ́, ṣùgbọ́n mo máa ń ka ìwé mímọ́. lẹ́yìn náà ni mo máa ń rí i pé ó ń sọ nǹkan kan, mo sì máa ń kọ ọ́ sílẹ̀. Ní ọjọ́ kan mo nímọ̀lára pé Olúwa sọ pé, mo fẹ́ kí o fi ohun tí o ń kọ sínú ìwé àkọsílẹ̀ rẹ sí orí ìkànnì ayélujára. Àti ní àkókò yẹn gan-an ni ìmọ̀ ẹ̀rọ tí a ń pè ní blogs wà, àwọn àpẹẹrẹ tí o lè jáde lọ síbẹ̀ kí o sì fi nǹkan kan jáde ní irọ̀rùn, ó sì jẹ́ àpẹẹrẹ tó dára. Wọ́n kàn gbé e síta láìfọwọ́sí. Bẹ́ẹ̀ náà ni mo ṣe. Mo fi ìwífún yìí sílẹ̀ níbẹ̀, mi ò sì lè ṣàlàyé rẹ̀, Báwo ni mo ṣe bẹ̀rẹ̀ ìyẹn pẹ̀lú àwọn ènìyàn díẹ̀ tí wọ́n ń kà á, àti nísinsìnyí ẹgbẹẹgbẹ̀rún àwọn òǹkàwé kárí ayé ló ń ka èyí. Ṣùgbọ́n mo ní ìrírí mìíràn nígbà díẹ̀ lẹ́yìn náà. Nígbà tí mo kọ ọ̀rọ̀ yẹn ní ọdún 2005, mo ṣe ohun tí bíṣọ́ọ̀bù yẹn ní kí n ṣe. Mo fi si ori bulọọgi yii, bulọọgi tuntun yii. Kò sì pẹ́ lẹ́yìn náà tí mo ka nǹkan kan láti ọ̀dọ̀ John Paul Kejì. Nígbà tí mo wà níbẹ̀ ní ọjọ́ àwọn ọ̀dọ́ ní àgbáyé ní ọdún 2002 ní Toronto, mo wà níbẹ̀ pẹ̀lú gítà mi. Mo sì rò pé màá máa kọrin níwájú Póòpù. Dípò bẹ́ẹ̀, mo ń kọrin níwájú pápá òfo àti àwọn ìkòkò tí wọ́n ń kó àwọn ohun èlò ìwẹ̀. Ṣùgbọ́n, o mọ̀, èmi yóò gbà á. Mo gba. Nítorí náà, mo rántí pípè mọ́mì mi lórí fóònù. Mo ní, Màmá, mo fẹ́rẹ̀ dé orí pèpéle níbí ní ọjọ́ àwọn ọ̀dọ́ ní Toronto. Mo sọ pé, pápá náà kún fún àwọn ènìyàn. Ó kún fún gbogbo nǹkan. Ó sì lọ, ó, ó jẹ́ ohun ìyanu. Mo ní, bẹ́ẹ̀ ni, koríko ti kún. Mo sọ bẹ́ẹ̀, nítorí pé gbogbo ènìyàn dìde, wọ́n sì jáde lọ, wọ́n sì lọ rí Póòpù. Mo n kọrin sí ìyá Port-a-Potty. Nítorí náà, Ọlọ́run ló gbà mí. Ó rẹ mí sílẹ̀ ní ọ̀pọ̀ ìgbà nínú iṣẹ́ òjíṣẹ́ mi. Ó ṣì ń ṣe bẹ́ẹ̀. Mo sì ka ẹsẹ yìí láti ọ̀dọ̀ John Paul Kejì tí mi ò rántí pé mo gbọ́ níbẹ̀. Ṣùgbọ́n ó sọ fún àwa ọ̀dọ́ ní ọjọ́ àwọn ọ̀dọ́ Àgbáyé pé, mo ń pè yín ní ọ̀dọ́, ó ní, sí iṣẹ́ ńlá kan, láti di olùṣọ́ òwúrọ̀ tí yóò kéde ìmọ́lẹ̀ òwúrọ̀ tí ń bọ̀ àti dídé Ọmọ Ìdájọ́ òdodo, ẹni tí í ṣe Kristi Olúwa tí a jí dìde. Mo tún un sọ díẹ̀, àmọ́ ìyẹn sún mọ́ ohun tó sọ. Mo n beere lọwọ yin awọn ọdọ lati jẹ oluṣọ ti o n kede wiwa Kristi ti a ji dide. Èyí jẹ́ ohun ìyanu nítorí mo bẹ̀rẹ̀ sí í bẹ̀rẹ̀ sí í kó ara mi jọ nítorí pé kí Kristi tó dé, gẹ́gẹ́ bí àṣà, Aṣòdì-sí-Kristi ti dé. Tí o bá sì ka bíbọ̀ Aṣòdì-sí-Kristi ṣe wáyé ní Ìṣípayá orí 19 àti orí 20 ní ìbámu pẹ̀lú àkókò tí a yàn, ohun tí o rí ni pé kì í ṣe òpin ayé ni. Nítorí náà ni mo ṣe bẹ̀rẹ̀ sí í kẹ́kọ̀ọ́ nípa àwọn baba ìjọ àtijọ́ àti ohun tí wọ́n ní láti sọ nípa rẹ̀. Èyí sì ni ohun tí wọ́n sọ ní pàtàkì. Àkọ́kọ́, ìpẹ̀yìndà yìí ló ń bọ̀, ìṣípò ńlá yìí ló ń bọ̀, lẹ́yìn náà ìfihàn ẹni tí kò ní ìwà rere. A ka bi ẹni tí kò ṣẹ̀ yìí ṣe fi agbára mú gbogbo ènìyàn láti gba àmì kan tí wọ́n lè fi rà àti tà pẹ̀lú àmì yìí nìkan. A kà á nínú Ìfihàn 19 pé irú ìfarahàn kan wà fún Kristi.
Doug Barry • 01:30:26
Ọtun.
Mark Mallett • 01:30:27
Ó wá ní agbára àti nípa èémí ẹnu rẹ̀, gẹ́gẹ́ bí ó ti sọ nínú ìwé Tẹsalóníkà. Ó pa Aṣòdì sí Kristi yìí. Gẹ́gẹ́ bí àwọn baba ìjọ ìjímìjí ti sọ, kìí ṣe òpin ayé nìyẹn. Wọ́n ní, pẹ̀lú èyí ni ó mú ọjọ́ keje ti ìjọ wá. Ati nihin ni mo jẹ ọmọ Katoliki, kii ṣe ọmọ Adventist ọjọ keje, ṣugbọn farada mi. Wọ́n rí i pé láti ìgbà Ádámù títí dé Kristi jẹ́ ẹgbẹ̀rún mẹ́rin (4,000), àti láti ẹgbẹ̀rún méjì (2,000) ọdún láti ìbí Kristi títí dé ìgbà Jubilee níbi tí a wà nísinsìnyí. Ẹgbẹrun ọdun ti a wọ inu rẹ̀, wọn rí i pé èyí jẹ́ afiwera pẹlu awọn ọjọ mẹfa ti ìṣẹ̀dá. Wọ́n sì rí i pé ó yẹ kí ó rí bẹ́ẹ̀ gẹ́gẹ́ bí Ọlọ́run ṣe sinmi ní ọjọ́ keje, bẹ́ẹ̀ náà ni ìjọ náà yóò sinmi ní ọjọ́ keje. Ati nitorinaa, ẹgbẹrun ọdun sẹhin, eyiti o jẹ ohun ti St. Jòhánù tọ́ka sí i, ó jẹ́ nọ́mbà àmì, ó jẹ́ àkókò ìjọba Kristi nínú ìjọ rẹ̀ yìí. Iyẹn túmọ̀ sí wípé Jésù kò wá láti jọba lórí ayé nínú ara. Àìdáa ni ìyẹn. Wọ́n ń pè é ní ẹ̀kọ́ ẹgbẹ̀rún ọdún. Ṣùgbọ́n yóò dé, àkókò ìjẹ́mímọ́ àti ìṣẹ́gun àti ìtúnṣe ẹ̀mí yóò sì jẹ́ àkókò mímọ́ ńlá. Jesu paapaa sọ ọ ninu Matiu 24. Ó ní gbogbo àmì wọ̀nyí yóò wà, orílẹ̀-èdè yóò dìde sí orílẹ̀-èdè, ogun àti ìròyìn ogun, ìsẹ̀lẹ̀ ilẹ̀, ìyàn, àjàkálẹ̀-àrùn láti ibì kan sí ibòmíràn. Ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn wòlíì èké àti àwọn mesaya èké yóò wà. Ó sì sọ̀rọ̀ nípa inúnibíni tí wọ́n ń ṣe sí ìjọ. Ṣùgbọ́n lẹ́yìn náà ó wí pé, àwọn nǹkan wọ̀nyí gbọ́dọ̀ dé, ó wí pé, ṣùgbọ́n ìhìnrere yìí gbọ́dọ̀ lọ sí òpin ayé gẹ́gẹ́ bí ẹ̀rí fún àwọn orílẹ̀-èdè, nígbà náà ni òpin yóò dé. Nítorí náà mo rò pé ó jẹ́ St. Justin Martyr tó sọ pé, ìsinmi ọjọ́ keje yìí ni ẹ ní fún ìjọ nígbà tí ìhìnrere yóò tàn kálẹ̀ dé òpin ayé. Àti Aísáyà, nínú ìwé àsọtẹ́lẹ̀ rẹ̀, ó sọ̀rọ̀ nípa àkókò àlàáfíà yìí nígbà tí kìnnìún yóò dùbúlẹ̀ pẹ̀lú ọ̀dọ́ àgùntàn, tí ọmọ náà yóò sì bá ejò ṣeré. Àkókò kan ni yóò jẹ́ tí gbogbo orílẹ̀-èdè yóò máa wọ́ lọ sí Jerúsálẹ́mù, sí ìjọ, Jerúsálẹ́mù tuntun. Ó sì sọ pé gbogbo ayé yóò kún fún ìmọ̀ Ọlọ́run. Ó sì jẹ́ ìdánilójú ọ̀rọ̀ Ọlọ́run. Jésù sọ pé àwọn ọlọ́kàn tútù ni yóò jogún ayé. Mo ní, ṣé ayé yóò parí pẹ̀lú agbára Sátánì tó ń pọ̀ sí i, tí Jésù sì ń sọ pé, ó dára, àbúrò mi, o mọ̀ pé o lágbára jù? O kan n jọba ni, nitorinaa mo kan n wa lati fọ o. Rárá, Ọlọ́run yóò fi ọ̀rọ̀ rẹ̀ hàn gbangba. Ó sọ pé ó ju ẹranko tí í ṣe Aṣòdì sí ọ̀run àpáàdì nínú Ìfihàn orí 19, nítorí pé o kò lè sọ ọ́ sínú ọ̀run àpáàdì. Nítorí náà, mo gbọ́dọ̀ sọ pé ẹranko náà ni ìjọba ẹranko náà, ṣùgbọ́n wọ́n tún tọ́ka sí ẹranko náà gẹ́gẹ́ bí orí tí ó ti inú ẹranko náà wá, aṣòdì sí Kristi yìí pẹ̀lú ẹnu ọ̀rọ̀ òdì yìí. Nítorí náà ni àwọn baba ìjọ náà ṣe pè é ní ẹranko náà. A sì ju wòlíì èké náà sínú ọ̀run àpáàdì. Lẹ́yìn náà, o ní ọjọ́ keje. Lẹ́yìn náà ni Justin Martyr sọ pé, lẹ́yìn náà ni ó dé lẹ́yìn tí Sátánì tú u sílẹ̀ kúrò nínú ọ̀gbun. Sátánì sì gbìyànjú láti kọlu ìkọlù ìkẹyìn kan, ṣùgbọ́n ó kùnà pátápátá. Lẹ́yìn náà ni ọjọ́ kẹjọ ìkẹyìn àti ọjọ́ ayérayé yóò dé. Èyí sì bá àwọn baba ìjọ mu. Nítorí náà ohun tí ń bọ̀ ni ohun tí John Paul Kejì àti ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn póòpù ti sọ̀rọ̀ nípa rẹ, ṣé o lè pè é ní ìgbà ìrúwé tuntun nínú ìjọ tí o lè pè é ní ìṣẹ́gun ọkàn mímọ́ ìṣẹ́gun ọkàn aláìlẹ́gbẹ́ àwọn onímọ̀ ìjìnlẹ̀ mìíràn ti pè é ní Pentecost tuntun, ìdí nìyí tí obìnrin wa fi ń farahàn lórí ilẹ̀ ayé tí ó ń pè wá láti gbàdúrà ní àwọn Cynicals nínú àwọn ẹgbẹ́ àdúrà tí ó ń pè wá sí yàrá òkè lẹ́ẹ̀kan sí i fún ìtújáde Ẹ̀mí Mímọ́ tuntun yìí tí a ti ń gbàdúrà fún nínú ìjọ fún ọ̀pọ̀ ọ̀rúndún. Wá Ẹ̀mí Mímọ́ kí o sì tún ojú ayé ṣe. Wá kí o sì tún ojú òpin ṣe. Nítorí náà, ẹ rí i, ìtàn àròsọ nípa òkùnkùn àti ìparun yìí, kì í ṣe ohun tí ìjọ ń sọ nìyí. Kò túmọ̀ sí pé a kò ní la àwọn àkókò líle koko kọjá. Èyí gan-an ni ohun tí ìpàdé yìí ń múra wa sílẹ̀ fún ní apá kan, àwọn àkókò líle tí mo rò pé a ti wà ní ààlà wọn. Mo ro pe a ti n kọja wọn tẹlẹ. Mo gbọ́ ọ̀rọ̀ mìíràn, Doug, lẹ́yìn ọdún 2005 ní agbègbè yẹn. Nítorí náà, gbogbo èyí ni ìbẹ̀rẹ̀ iṣẹ́ òjíṣẹ́ mi. Mo gba ọrọ miiran, o si jẹ eyi. Ìjì kan ń bọ̀ lórí àwọn pápá oko níbí ní Kánádà, ọjọ́ ooru sì ni, mo sì wọ ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ mi, mo sì nímọ̀lára pé ó yẹ kí n lọ gbàdúrà kí n sì wo ìjì yìí. Bí ó sì ṣe ń súnmọ́, mo gbọ́ ọ̀rọ̀ náà ní ọkàn mi kedere pé, Ìjì ńlá kan ń bọ̀ wá sórí ilẹ̀ ayé bí ìjì líle. Ó ṣe kedere gan-an. Ìjì ńlá kan ń bọ̀ wá sórí ilẹ̀ ayé bí ìjì líle. Ní ọdún díẹ̀ lẹ́yìn náà, mo máa ń ka ìwé àwọn onímọ̀ nípa àròsọ bíi Elizabeth Kindleman, tí àwọn ìránṣẹ́ rẹ̀ gbà, Jésù sọ pé, ìjì kan ń bọ̀ bí ìjì líle lórí ilẹ̀ ayé. Fún Bàbá Stefano Gove, ẹni tí ó ti di ìránṣẹ́ Ọlọ́run báyìí, Ìyá wa sábà máa ń sọ̀rọ̀ nípa ìjì ńlá tí ń bọ̀. Mi ò mọ̀ èyí. Mo rò pé ọ̀rọ̀ àrà ọ̀tọ̀ ni èyí jẹ́ fún mi. Ṣùgbọ́n ní nǹkan bí ọ̀sẹ̀ kan tàbí méjì lẹ́yìn náà, mo jókòó pẹ̀lú Bíbélì mi, mo sì tún rí ìwé Ìṣípayá gẹ́gẹ́ bí ìwé àdììtú tí ó yanilẹ́nu. Mo sì kà á lórí eékún mi, bí ẹni pé mo sọ ọ́, nítorí pé ọ̀pọ̀ ènìyàn ló ń gbìyànjú láti túmọ̀ èyí. Mo sì kàn ń tọ́ka sí i bíi pé, Olúwa, tí o bá ní òye, ó dára gan-an. Ṣugbọn emi kii yoo gbiyanju lati wa gbogbo rẹ. Nítorí pé ìwé náà ń yí padà nígbà gbogbo láàárín ìran ìṣẹ́gun ní ìparí àti ìran ìṣẹ́gun ìjọ àti lẹ́yìn náà ìjà ogun ṣọ́ọ̀ṣì. Jòhánù sì ń lọ síwájú àti síwájú, ó sì ń fò káàkiri ibi gbogbo nínú ìran rẹ̀. Ṣùgbọ́n ní ọjọ́ náà, lẹ́yìn ìjì yẹn, ní nǹkan bí ọ̀sẹ̀ kan lẹ́yìn náà, mo jókòó mo sì bẹ̀rẹ̀ sí í ka orí kẹfà nípa àwọn èdìdì méje ti Ìfihàn. Bí mo ṣe ń bẹ̀rẹ̀ sí í kà á, Doug, mo gbọ́ lójijì nínú ọkàn mi pé, èyí ni ìjì ńlá náà. Uh-huh. Iro ohun. Nítorí náà ni mo ṣe bẹ̀rẹ̀ sí í kà á. Èdìdì àkọ́kọ́ ni ẹlẹ́ṣin funfun yìí tí ó ní adé tí ó ń gùn ẹṣin láti ìṣẹ́gun sí ìṣẹ́gun. Mo rí gbólóhùn kan láti ọ̀dọ̀ Pius XII, ó sì sọ pé ẹni tó gùn ẹṣin yìí ni Jésù, ẹni tó ń gun ẹṣin náà. Ẹni mímọ́ mìíràn sì sọ pé Ẹ̀mí Mímọ́. Ṣùgbọ́n ní pàtàkì, ó jẹ́ bíbọ́ àwọn èdìdì yìí, èyí tí ó jẹ́ ìyà tí ènìyàn ṣe ní tòótọ́, gẹ́gẹ́ bí o ṣe fẹ́ rí i. Ó sì dà bíi pé Jésù ń sọ pé mo máa jẹ́ kí gbogbo nǹkan ṣiṣẹ́ dáadáa. Mo ń jẹ́ kí èyí ṣeé ṣe. Òun ni ẹni tó ń ṣí àwọn èdìdì wọ̀nyí, ó sì dà bíi pé ó ń sọ pé mo máa mú ìṣẹ́gun wá nípasẹ̀ àwọn wọ̀nyí nísinsìnyí bí mo ṣe wà. Mo máa la àwọn wọ̀nyí kọjá kíákíá gan-an. Àmọ́ gẹ́gẹ́ bí mo ṣe ṣe, mo fẹ́ kí àwọn òǹkàwé mi ronú nípa ohun tí àwọn àkọlé ń sọ lónìí. Ẹ ronú nípa ohun tí àwọn àkọlé náà jẹ́ nítorí pé mi ò rò pé ó yẹ kí ẹ jẹ́ onímọ̀ nípa ìjì láti fi ojú ara yín rí ìròyìn lójoojúmọ́ nípa ohun tó ń ṣẹlẹ̀, mo sì rò pé orí Ìṣípayá ni orí 6. Mo rò pé a wà nínú afẹ́fẹ́ àkọ́kọ́. Ìjì àkọ́kọ́ ti ìjì ńlá yìí ni èdìdì kejì. Ẹlẹ́ṣin pupa kan tí wọ́n fún ní idà ńlá láti mú àlàáfíà kúrò ní ayé, ó sì sọ pé àwọn ènìyàn bẹ̀rẹ̀ sí í pa ara wọn. Mo ní èrò yìí pé ohun tí mò ń sọ níbí kò rọrùn, mi ò sì ní ayọ̀ nínú sísọ àwọn nǹkan wọ̀nyí, ṣùgbọ́n ẹ lè rí àwọn orílẹ̀-èdè ní báyìí. A wà ní ẹ̀bá ìparun agbára átọ́míìkì. Ní àkókò yìí, a kò ní láti ṣe èyí kí a tó lè da ayé rú pátápátá. ṣùgbọ́n a ti sún mọ́ etí bèbè rẹ̀, ó sì dà bíi pé àwọn orílẹ̀-èdè ti gbé orí wọn lé èyí, a ti gbọ́ ní ọ̀sẹ̀ yìí pé àwọn olórí ilẹ̀ Yúróòpù ń sọ pé, kí ló ń bọ̀ wá sí Yúróòpù báyìí? O nilo lati mura silẹ nitori pe yoo jẹ ajalu ati ogun bi a ko tii ri. Wọ́n ń sọ èyí fún àwọn ènìyàn. Wọ́n ń sọ fún wọn pé kí wọ́n kó àwọn nǹkan jọ bí a ṣe ń sọ̀rọ̀ yìí. Èdìdì kẹta ni ẹni tí ó gùn ẹṣin dúdú yìí. Ati St. John gbọ́ ohùn yìí kígbe sókè, ìdá mẹ́rin àlìkámà fún owó dínárì, èyí tí ó túmọ̀ sí owó oṣù ọjọ́ kan, ó ra ìdá mẹ́rin àlìkámà kan péré ó dàbí owó oṣù ọjọ́ kan ra ìṣù búrẹ́dì kan kí ni ìyẹn ni ìfàsẹ́yìn owó tí ó jẹ́ ìbàjẹ́ ọrọ̀ ajé àti pé a wà ní ẹ̀bá ìwólulẹ̀ ọrọ̀ ajé bí a ṣe ń rí ọ̀pọ̀ orílẹ̀-èdè tí wọ́n ń fà sẹ́yìn kúrò nínú owó petrodollar níbẹ̀, a sì tún rí ohun tí ó ṣẹlẹ̀ nígbà àjàkálẹ̀-àrùn náà, a rí bí àwọn ẹ̀wọ̀n ìpèsè wa ṣe fẹ́rẹ̀ tó a dàbí ọjọ́ méjì tàbí mẹ́ta. Bẹ́ẹ̀ ni àwọn ẹ̀wọ̀n ìpèsè wa ṣe sún mọ́ ìwólulẹ̀ tó. Nítorí náà, gbàrà tí ẹnìkan sọ pé ìwé ìgbọ̀nsẹ̀ lè má gùn, a rí àwọn ilé ìtajà tí ìwé ìgbọ̀nsẹ̀ ń kó jáde káàkiri. Nítorí náà, ìwólulẹ̀ ọrọ̀ ajé nígbà tí ogun bá ṣẹlẹ̀ yóò pa àwọn ẹ̀wọ̀n ìpèsè. Yóò ti àwọn ààlà pa, ìwọ yóò sì rí ìfàsẹ́yìn púpọ̀ àti ìwólulẹ̀ ọrọ̀ ajé. Bayi, Emi ko sọ pe St. Ìran tí Jòhánù rí níbí yìí jẹ́ ti ìgbà tí a ń sọ̀rọ̀ nípa rẹ̀. Mo ro pe a ti n bẹrẹ lati ri awọn nkan wọnyi tẹlẹ. bí ìyípo, bí ìjì líle tí ó ń yípo sí ojú ìjì náà. Àti bí o ṣe ń sún mọ́ ọn, bẹ́ẹ̀ náà ni yóò ṣe máa lágbára sí i. Mo rò pé irú ohun tí a ń rí nìyẹn tí ó ń ṣẹlẹ̀. Lẹ́yìn náà ni èdìdì kẹrin já, ó sì sọ pé ẹṣin funfun yìí tí ẹni tí ó gùn ún ni Ikú àti Hédíìsì jáde wá. A fún un ní agbára lórí ìdá mẹ́rin ilẹ̀ ayé láti fi idà, ìyàn àti àjàkálẹ̀-àrùn pa àwọn ẹranko igbó ilẹ̀ ayé. Ó dára, a ti rí i tẹ́lẹ̀ gẹ́gẹ́ bí mo ṣe kà á, mo rò pé ó jẹ́ ìkẹ́yìn mi, pé àwọn onímọ̀ sáyẹ́ǹsì mẹ́rìndínlọ́gbọ̀n sí ọgbọ̀n ló jẹ́rìí sí i pé àjàkálẹ̀ àrùn tó kẹ́yìn jẹ́ kòkòrò àrùn tí ènìyàn dá sílẹ̀. A si tun n ri wọn ti a n walẹ. Afẹ́fẹ́ ṣẹ̀ṣẹ̀ gbá wa ní ọ̀sẹ̀ méjì sẹ́yìn. Wọ́n ṣì ń ṣeré kiri àti ń fi àwọn kòkòrò àrùn wọ̀nyí ṣeré. A pe e ni iwadii ere-ti-iṣẹ lati ṣe kokoro arun ti o tan kaakiri. Ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn kòkòrò àrùn tó ń tàn kálẹ̀ kíákíá kì í ṣe apanirun. Ṣùgbọ́n nínú ìwádìí tó ń mú kí ara ṣiṣẹ́ dáadáa, wọ́n gbìyànjú láti mú kòkòrò àrùn tó le gan-an tó sì ṣòro láti tàn kálẹ̀, kí wọ́n sì mú un bá kòkòrò àrùn mìíràn mu tí ó rọrùn láti tàn kálẹ̀. Nísinsìnyí, èyí jẹ́ ìwà èṣù. Ó yẹ kí a fòfin dè èyí kí a sì dá a lẹ́bi, ọ̀pọ̀lọpọ̀ orílẹ̀-èdè sì ṣe bẹ́ẹ̀. Bẹẹni. Bẹ́ẹ̀ni, ṣùgbọ́n ó ṣì ń ṣẹlẹ̀.
Doug Barry • 01:41:32
Ǹjẹ́ èyí bá ìwà àìlófin tí ò ń sọ̀rọ̀ nípa rẹ̀ mu pẹ̀lú? Mo tún ń sọ pé, ọ̀pọ̀lọpọ̀ nǹkan ló wà níbẹ̀ - bí wọ́n ṣe ń hùwà sí gbogbo nǹkan yìí, mo tún ń sọ pé, wọ́n ń rú ọ̀pọ̀lọpọ̀ ẹ̀ka òfin àti ọgbọ́n orí lásán.
Mark Mallett • 01:41:45
Bẹ́ẹ̀ni, ó rí bẹ́ẹ̀. Àìlófin ni. Gbogbo ohun tí mo ń ṣàpèjúwe fún ọ ni àìlófin. Kí ló ń ṣẹlẹ̀ jákèjádò ayé? Gbogbo ogun wọ̀nyí ní báyìí jẹ́ àìlófin lásán. Ní gidi, àwọn olórí ilẹ̀ Yúróòpù ní Davos ló ń sọ ọ́. Mo rò pé lóòótọ́ ni, olórí ìjọba mi ń sọ pé kò sí pé a kò ní ṣàkóso àwọn nǹkan mọ́ nípa òfin. Ní báyìí, Mark Carney jẹ́ ara àwọn olókìkí globalistic ní báyìí tí wọ́n fẹ́ rí. Wọ́n ń ṣe àtúnṣe Great Reset. Wọ́n ń ṣe àtúnṣe gbogbo ilé náà padà sí ohun tó dára jù. Gẹ́gẹ́ bí mo ti sọ fún ọ nígbà kan rí, Doug, báwo lo ṣe lè kọ́ ilé náà dáadáa àyàfi tí o bá wó gbogbo nǹkan lulẹ̀? Great Reset túmọ̀ sí pé kíkó ohun gbogbo padà sí ìpìlẹ̀. Ohun tí àwọn alágbáyé wọ̀nyí fẹ́ ṣe ni láti tún un kọ́ gẹ́gẹ́ bí ìlànà oníṣòwò oníṣòwò neo-communist. Wọ́n ń pè é ní capitalism onípín, nínú èyí tí àwùjọ ènìyàn kan wà tí ó ní ohun gbogbo. Àti pé àwọn yòókù yóò yá ilé náà. Nítorí náà, tí o bá nílò fìríìjì, o máa yá ilé náà. Tí o bá nílò ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́, o máa yá ilé náà. Gbogbo èrò náà sì ni láti dín ìgbóná ayé kù. Láti gba ayé là ni. Ṣùgbọ́n èyí ni ẹ̀kọ́ tuntun tó ń jáde, èyí tí Our Lady kìlọ̀ nípa rẹ̀ ní ọdún 1917 ní Fatima.
Doug Barry • 01:43:01
Ṣé ààrẹ ìjọba yín kò ṣe kedere láìpẹ́ yìí nígbà tó sọ bóyá oṣù kan tàbí jù bẹ́ẹ̀ lọ pé ohun gbogbo ti ṣetán láti bá China ṣiṣẹ́ nínú ètò ayé tuntun? Ó sì sọ bẹ́ẹ̀. Ó dákẹ́, ètò ayé tuntun. Mo ní, ó ń tẹnu mọ́ èyí gan-an.
Mark Mallett • 01:43:20
bẹ́ẹ̀ni ó mọ̀ọ́mọ̀ ṣe é, ó ní ohun tó sọ, lẹ́yìn náà àdéhùn tuntun rẹ̀ pẹ̀lú Ṣáínà, a sì ṣẹ̀ṣẹ̀ rí i pé lánàá, Kánádà yóò jẹ́ kí àwọn ọmọ ogun Ṣáínà wá kí wọ́n sì kọ́ṣẹ́ pẹ̀lú àwọn ọmọ ogun wa. Mo tún ń sọ pé ó yani lẹ́nu pé Ṣáínà kọ́múníìsì nìyí, bẹ́ẹ̀ni, ta ló ń ṣe inúnibíni sí ìjọ ní báyìí ní Ṣáínà kọ́múníìsì, nítorí náà gbogbo àwọn ènìyàn tí wọ́n fẹ́ràn àti èmi mọ̀ pé mi ò ń ṣe òṣèlú níbí, ṣùgbọ́n àwọn ènìyàn tí wọ́n fẹ́ràn Mark Carney, wọn kò mọ ẹni tí ọkùnrin yìí jẹ́. Mo ti n ka ohun ti ọkunrin yii sọ. Àwọn ìmọ̀ ọgbọ́n orí rẹ̀ nínú ìwé rẹ̀ ni Karl Marx, Lenin, Stalin, àti ètò àárín gbùngbùn. Èyí ni ohun tí ó ń sọ̀rọ̀ nípa rẹ̀. O le lọ ka iwe rẹ. Peter Foster ti National Post ṣe àtúnyẹ̀wò lórí rẹ̀, ó sì ṣàwárí gbogbo nǹkan wọ̀nyí. Nítorí náà, ohun tí ó ń yọrí sí nígbẹ̀yìn-gbẹ́yín, tí a bá fẹ́ bẹ̀rẹ̀ sí í ṣe àgbékalẹ̀ ìlànà China ti kọ́múníìstì, àti pé ní tòótọ́ àwa, Doug, orílẹ̀-èdè China ti kọ́múníìstì pẹ̀lú ètò gbèsè àwùjọ, wọ́n ti ń ṣe é níbẹ̀. A sì fẹ́rẹ̀ gbà á ní Àríwá Amẹ́ríkà àti Ìwọ̀ Oòrùn nípasẹ̀ àwọn kámẹ́rà ìṣọ́, ìmọ̀ ẹ̀rọ ìṣọ́. Nítorí náà, a ti fẹ́rẹ̀ẹ́ ní i gan-an. Ohun tí o nílò ni àwọn ID oni-nọmba, àwọn wọ̀nyí sì ti ń bẹ̀rẹ̀ sí í ṣiṣẹ́ ní Australia. Kánádà fẹ́ ṣe é. Ó sì ń yọrí sí ọ̀pọ̀lọpọ̀ nǹkan nípa rẹ̀ pẹ̀lú. Yúróòpù bẹ́ẹ̀ni Yúróòpù ni a ní láti bẹ̀rẹ̀ ìgbà ìwọ́-oòrùn yìí bẹ́ẹ̀ni ohun tí ó ń yọrí sí i gan-an ni èdìdì karùn-ún èyí tí a kà nípa àwọn ajẹ́rìí lábẹ́ pẹpẹ tí ń kígbe sí Ọlọ́run. Báwo ni yóò ti pẹ́ tó kí o tó gbẹ̀san ẹ̀jẹ̀ tí a ti tà sílẹ̀, Ọlọ́run sì wí pé kí ó pẹ́ díẹ̀ sí i, kí ó pẹ́ díẹ̀ títí tí gbogbo àwọn ajẹ́rìí yóò fi kún. Ní báyìí ná, Doug a ń rí inúnibíni àwọn Kristẹni kárí ayé láìdàbí ohunkóhun bí i pé ó ń bú gbàù ní báyìí, mo sì ń sọ̀rọ̀ bíi ní Nàìjíríà àti India mìíràn àti àwọn apá mìíràn, ẹ̀jẹ̀ ẹ̀jẹ̀ ni ó sì dùn mọ́ni nínú Ìfihàn 20. Mo gbàgbọ́ pé àwọn ajẹ́rìí ni wọ́n ń bá Kristi jọba ní àkókò àlàáfíà tí wọ́n gé orí wọn. Ta ló lè rò pé ní ọdún 2020 a ó tún rí bí wọ́n ṣe ń gé orí àwọn Kristẹni, bíi ti ìyípadà ilẹ̀ Faransé ti ọ̀rúndún kọkàndínlógún, àmọ́ a wà níbí. Nítorí náà, Doug, èmi àti èmi yóò ṣe èyí kíákíá, a dé èdìdì kẹfà, lójijì ó sì dàbí ìsẹ̀lẹ̀ ilẹ̀. Ìmìjìnlẹ̀ ńlá kan wà níbẹ̀. Ó sọ pé àwọn ìràwọ̀ ń jábọ́ láti ojú ọ̀run. Ojú ọ̀run ti yí padà. Irú ìṣẹ̀lẹ̀ àdììtú kan wà. Lójijì, gbogbo ènìyàn rò pé, láti ọmọ aládé títí dé aláìní ní gbogbo ayé, wọ́n nímọ̀lára pé ìbínú Ọ̀dọ́ Àgùntàn ti dé. Wọ́n sì fẹ́ fi ara wọn pamọ́ sínú ihò àpáta kí wọ́n sì fi àwọn òkúta bo ara wọn. Nǹkan kan ń dá wọn lẹ́bi, wọ́n sì rò pé ìbínú Ọ̀dọ́ Àgùntàn ti dé. Ati pe a mọ ohun ti eyi da lori ohun ti St. Faustina, Iranṣẹ Ọlọrun, Stefano Gobi, ati awọn onimọran miiran ni Amẹrika, bii Jennifer ati awọn miiran, ti sọ. Ṣé ó wà, Gerabandal jẹ́ ọ̀kan lára àwọn pàtàkì jùlọ, ni pé ìkìlọ̀ kan wà pé Ọlọ́run yóò fún ayé nígbà tí a bá dé, mo rò pé, ojú ìjì náà. Àti ní òótọ́, Doug, mi ò rò pé a wà níbẹ̀. Mo rò pé a ń rìn kiri sí i. Ṣùgbọ́n mo rò pé gbogbo èyí yóò dé. Ayé yóò sì kúnlẹ̀ bí ọmọ onínàákúnàá. Ṣé o rántí ìtàn ọmọ onínàákúnàá náà? Ó sọ pé ìyàn kan bẹ́ sílẹ̀ ní ilẹ̀ náà. Ó fọn gbogbo owó rẹ̀. Ó wà nínú ìjákulẹ̀. Mo sì rò pé Ọlọ́run yóò jẹ́ kí a dé ibi yìí nígbà tí a bá fẹ́ ogún wa. Ogún wa gẹ́gẹ́ bí Kristẹni ni àwọn ará ìwọ̀ oòrùn ń ṣe. Ó sì mú wa kúnlẹ̀ níbi tí a wà lójijì, àwọn ẹlẹ́dẹ̀ ń jẹun ju wa lọ, gẹ́gẹ́ bí ó ti sọ nínú òwe ọmọ onínàákúnàá náà. Ọmọ náà sì ní ìmọ́lẹ̀ ẹ̀rí ọkàn ní àkókò yẹn. Jesu wipe, ọmọ naa wipe, kini mo se? Kí ló dé tí mo fi fi ilé baba mi sílẹ̀? Nítorí náà, èmi yóò dìde, èmi yóò sì padà sí ọ̀dọ̀ baba mi, èmi yóò sì wí fún un pé, èmi kò yẹ láti jẹ́ ọmọ rẹ mọ́. Mo kan jẹ́ ẹrú. Pẹ̀lú èyí, ó padà sílé. Mo rò pé èdìdì kẹfà ni àkókò ọmọ onínàákúnàá yìí fún ayé níbi tí Ọlọ́run yóò ti fẹ́ gbogbo àlìkámà kúrò nínú èpò lẹ́ẹ̀kan ṣoṣo. Gẹ́gẹ́ bí Jésù ti sọ, òun yóò ṣe ní òpin ayé, èyí tí kì í ṣe òpin ayé. Opin aye ni. Àti ìṣàtúnṣe ńlá yìí tí yóò dé. Baba Gobi sì sọ pé ìdájọ́ kékeré kan yóò wà níbi tí a ó ti tan ẹ̀rí ọkàn gbogbo ènìyàn sí. A ó sì rí ara wa bí ẹni pé a dúró níwájú ìtẹ́ Ọlọ́run. St. Faustina ṣàlàyé. Ó ní ìrírí rẹ̀, ó sì ṣàlàyé pé àmì yìí yóò wà ní ojú ọ̀run níbi tí àgbélébùú ìmọ́lẹ̀ yóò ti farahàn. Láti inú ọgbẹ́ Kristi níbi tí wọ́n ti kàn án mọ́ àgbélébùú, kí ìmọ́lẹ̀ yìí lè máa ṣàn lọ sí ayé. Mo sì rò pé ìmọ́lẹ̀ yìí ni yóò máa tàn sínú ọkàn wa, tí yóò máa tànmọ́lẹ̀ sí wa, tí yóò sì máa kìlọ̀ fún wa. Yóò jẹ́ ìkìlọ̀ ìkẹyìn nítorí ní òpin gbogbo rẹ̀, tí o bá bẹ̀rẹ̀ sí í ka ìwé Ìṣípayá síwájú, o mọ̀ pé Kristi yóò padà wá. Àti gbogbo àwọn tí ó tẹ̀lé Aṣòdì-sí-Kristi nígbẹ̀yìn-gbẹ́yín, tí wọ́n gba àmì rẹ̀, gbogbo wọn ni a ti wẹ̀nù kúrò nínú ayé pẹ̀lú Aṣòdì-sí-Kristi àti wòlíì èké náà. Lẹ́yìn náà ni ìṣẹ́gun àti ìṣẹ́gun Ọlọ́run yóò dé fún ìjọ. Mo sì mọ̀ pé o ń ṣe kàyéfì, a gbọ́dọ̀ ṣe èyí, èdìdì keje. Kí ni èdìdì keje? Ó sọ pé nígbà tí Ọ̀dọ́ Àgùntàn Ọlọ́run tú èdìdì keje, ìdákẹ́jẹ́ẹ́ wà ní ọ̀run fún ìdajì wákàtí kan. Kini yen? Rántí, nígbà tí mo bẹ̀rẹ̀ sí í ka orí yìí, Ẹ̀mí Mímọ́ sọ pé ìjì ńlá ni èyí, ìjì ńlá náà. Ojú ìjì ni. Ojú ìjì ni, o sì kà nípa ohun tó máa ṣẹlẹ̀ lẹ́yìn tí èdìdì keje bá fọ́, àwọn áńgẹ́lì ń rìn kiri kí wọ́n tó fi ìyà jẹ ilẹ̀ ayé, wo gbogbo nǹkan títí di àkókò yẹn, mo rò pé ìyà tí ènìyàn dá ni, ṣùgbọ́n Ọlọ́run yóò dá sí i ní àkókò yìí nítorí pé ènìyàn ń ṣe yíyàn tirẹ̀, ó sì sọ pé àwọn áńgẹ́lì ń kọjá orí gbogbo àwọn onígbàgbọ́ ní àkókò yìí tí ó ní ìparọ́rọ́ àti àlàáfíà, níbi tí a ti ní láti yan bóyá láti yan Jésù tàbí bẹ́ẹ̀ kọ́. Nítorí náà, Doug, ọ̀kan lára àwọn ọ̀rọ̀ àkọ́kọ́ tí Olúwa fún mi ní ìbẹ̀rẹ̀ ọdún 2002 nígbà tí mo bẹ̀rẹ̀ sí í kọ ìwé ìròyìn yẹn ni ọ̀rọ̀ kan, múra sílẹ̀. Ó ní, ẹ múra sílẹ̀. Ọ̀rọ̀ mìíràn tí ó sọ fún mi ni pé, jáde wá. Ó sọ nínú Ìfihàn 18 pé, mo gbàgbọ́ pé, ẹ jáde kúrò ní Bábílónì. Ati pe o mọ kini? Ni ọsẹ yii mo n gbọ Jesu. Ní ọ̀sẹ̀ méjì tó kọjá, mo tún ń gbọ́ ọ gidigidi ní ọkàn mi. Jesu n wi pe, e jade kuro ni Babiloni. Ǹjẹ́ o mọ ohun tí Bábílónì jẹ́? Gbogbo wa ni a di i mu ni ọwọ wa. Bábílọ́nì nìyí. A n lo akoko wa lati wo awọn ohun ti a ko mọ ati awọn nkan ti a ko mọ, a si n fi akoko wa ṣòfò nigba ti a nilo lati waasu ihinrere fun gbogbo agbaye. Jesu sì n sọ fun wa pe, ẹ lo o bi ohun elo, ṣugbọn ẹ jade kuro ni Babiloni. Ẹ jáde kúrò nínú ayé àwòrán oníhòòhò yìí ayé ìfẹ́kúfẹ̀ẹ́ yìí ayé eré ìnàjú yìí níbi tí ẹ̀yin Kristẹni ti ń fi àkókò yín ṣòfò kí ẹ sì wọ inú ọkàn mi nísinsìnyìí nítorí pé ìjì ńlá náà ti dé, ẹ wọ inú ọkàn ìyá wa èyí tí mo rán yín gẹ́gẹ́ bí àpótí yín bí ó ti sọ fún Elizabeth Kindleman pé ìyá mi ni àpótí yín fún àwọn àkókò wọ̀nyí, ìdí nìyí tí ìyàsímímọ́ sí Maria fi ṣe pàtàkì nítorí pé ó gbà wá sínú ọkàn rẹ̀. Ó sì sọ fún Fatima pé, bí àwọn Pùròtẹ́sítáǹtì bá ń gbọ́ èyí, o mọ̀, ó sọ fún Fatima pé, Ọkàn Aláìlẹ́gbẹ́ mi ni ààbò rẹ àti ọ̀nà tí yóò tọ́ ọ sí ọ̀dọ̀ Ọlọ́run. Nítorí náà, Màríà yóò mú wa wọ inú ọkàn Jésù bí ẹnikẹ́ni kò ṣe lè ṣe, nítorí òun ni ìyá rẹ̀. Ati pe eyi ni ibi ti a wa. Ọ̀rọ̀ kẹta tí mo gbọ́ nínú àpilẹ̀kọ yìí tí a pè ní Prepare tí mo kọ ní ọdún 2005 ni èyí, dúró ní ipò oore-ọ̀fẹ́, nígbà gbogbo ní ipò oore-ọ̀fẹ́. Ohun tí èyí túmọ̀ sí ni pé kí a má ṣe ṣubú sínú ẹ̀ṣẹ̀ ikú. Nisinsinyi, gbogbo wa, pẹlu emi, a n tiraka pẹlu ẹṣẹ kekere lati ọjọ de ọjọ. A di aláìnísùúrù. A lè pàdánù ahọ́n wa. A lè má fi ojú wa pamọ́ fún ìgbà díẹ̀. Ṣugbọn ẹṣẹ ikú ni awọn ẹṣẹ nla wọnyi ti St. Pọ́ọ̀lù kọ orúkọ àwọn ará Gálátíà àti àwọn mìíràn, panṣágà, àgbèrè, ìpànìyàn, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ. Àti irú ẹ̀ṣẹ̀ wọ̀nyí tí ó burú jáì, tí nígbà tí a bá fi ìfẹ́ ọkàn yàn wọ́n, tí a sì fi ìfẹ́ ọkàn wọ̀ wọ́n, tí a sì ṣe wọ́n, wọn kì í yà wá kúrò nínú ìfẹ́ Ọlọ́run, ṣùgbọ́n wọ́n yà wá kúrò nínú oore-ọ̀fẹ́ mímọ́ rẹ̀. Jesu sì ń kìlọ̀. Ó ń sọ pé àkókò kan ń bọ̀ tí a ó mú àwọn ènìyàn kúrò ní ilẹ̀ ayé ní ìṣẹ́jú kan. Èyí sì ń bọ̀. Tí a bá ń sọ̀rọ̀ nípa ogun átọ́míìkì, tí John Paul Kejì sì sọ èyí, ó sọ èyí fún àwọn arìnrìn-àjò ní Folder, Germany. Wọ́n bi í léèrè, wọ́n ní, kí ni nípa àṣírí kẹta Fatima? Ki ni o? Ó sì wí pé, ó dára, kò sí ìdí láti sọ̀rọ̀ nípa rẹ̀ mọ́. Ó ní, nítorí pé nígbà tí a bá fẹ́ mú àwọn ènìyàn láti pílánẹ́ẹ̀tì yìí láti ìṣẹ́jú-àáyá kan sí òmíràn, kò sí ìdí láti sọ̀rọ̀ nípa èyí mọ́. Ó ní, ohun tó ṣe pàtàkì ni pé kí a gbé apá ìrósárì àti àgbélébùú sókè, kí a sì bẹ̀rẹ̀ sí í múra ọkàn wa sílẹ̀ fún ohun tó wà níbí àti ohun tó ń bọ̀. Mo n ṣe àtúnsọ ọ̀rọ̀ rẹ̀ díẹ̀.
Doug Barry • 01:53:08
Ṣùgbọ́n ibi tí a wà nìyí. Mo rò pé ní àkókò yẹn náà, nígbà tí ó sọ bẹ́ẹ̀, àràádọ́ta ọ̀kẹ́, mo rò pé ó sọ pé àràádọ́ta ọ̀kẹ́ ni a ó gbà ní ìṣẹ́jú kan. Mo rò pé àràádọ́ta ọ̀kẹ́ ni.
Mark Mallett • 01:53:23
Bẹ́ẹ̀ni, ó jẹ́ mílíọ̀nù.
Doug Barry • 01:53:24
Mo sì rò pé ó sọ nípa iná, nípa omi tàbí irú nǹkan bẹ́ẹ̀, pé yóò jẹ́ ohun tó burú jáì tó sì le koko tó bẹ́ẹ̀ tí yóò fi kọjá òye wa. A sì mọ̀ pé ọ̀pọ̀lọpọ̀ ìránṣẹ́ ló ti sọ pé àwọn nǹkan ń ṣẹlẹ̀ kíákíá tó bẹ́ẹ̀ tí àwọn ènìyàn kò ní ní àkókò láti múra sílẹ̀ láti ṣe ohunkóhun, ìdí nìyí tí mímúra sílẹ̀ ṣáájú fi ṣe pàtàkì. Gẹ́gẹ́ bí o ṣe ń sọ, láti dúró ní ipò oore-ọ̀fẹ́ yẹn kí a sì jà fún èyí. Tí a bá sì rí ara wa ní ipò líle koko, àwọn àkókò ìpèníjà, a ó kúnlẹ̀, a ó bẹ̀bẹ̀ fún àánú Ọlọ́run, nígbà tí ó bá tún jẹ́ pé a lè gba ìjẹ́wọ́ náà kí a sì múra sílẹ̀ ní ọ̀nà yẹn ní gbogbo ìgbà. Ó dùn mọ́ni. Àti láti padà sẹ́yìn, àwọn nǹkan díẹ̀ tí o ti sọ. Ọ̀kan, ìbẹ̀rẹ̀ èyí, o ń wakọ̀ láàárín àwọn eré orin. O gbọ́ èyí. A ti gbé ẹni tó ń dá nǹkan dúró. O lọ sí hótéẹ̀lì ní alẹ́ ọjọ́ náà. O ṣeré Crack Bible, níbẹ̀ ni o sì ti ka ọ̀rọ̀ nípa ẹni tó ń dá nǹkan dúró. Mo túmọ̀ sí, ìyẹn sì ni ìbẹ̀rẹ̀ gbogbo èyí tí o ti ṣe báyìí, lẹ́yìn náà tí wọ́n sọ fún ọ pé kí o jẹ́ olùṣọ́. Ohun tí o ń sọ nípa rẹ̀, Mark, jẹ́ ohun tí mo mọ̀ pé ọ̀pọ̀ ènìyàn ti sọ. Ohun kan wà lọ́kàn wọn ni sísọ èyí tàbí ìyẹn, ṣùgbọ́n mo rò pé ọ̀pọ̀ ènìyàn ló ń bẹ̀rù láti gbé àwọn ìgbésẹ̀ náà tàbí wọn kò ní ìdánilójú láti gbé àwọn ìgbésẹ̀ náà láti múra sílẹ̀. Dájúdájú a fẹ́ mẹ́nu kàn án ní ìparí èyí níbi tí àwọn ènìyàn ti lè rí iṣẹ́ rẹ àti àwọn ìkọ̀wé rẹ púpọ̀ sí i. Tẹ̀síwájú. Àti ojú-òpó wẹ́ẹ̀bù náà, lẹ́ẹ̀kan sí i, ninowword.com. Ṣé ìyẹn tọ̀nà?
Mark Mallett • 01:54:42
Iyẹn tọ́, bẹ́ẹ̀ ni.
Doug Barry • 01:54:44
thenowword.com nitorinaa a fẹ ki gbogbo eniyan jade lọ wo awọn nkan Mark ti o ba fẹ lati tẹle e ti o ko ba tii ṣe thenowword.com ati pe o tun ni ọpọlọpọ orin ti o dara pẹlu
Mark Mallett • 01:54:54
nítorí ìwọ náà o ṣì ń ṣe orin dáadáa o mọ̀ pé mo ti ń ṣe olórí ìfọkànsìn pẹ̀lú ẹgbẹ́ mi a kò tíì ṣe èyí nísinsìnyí láti ìgbà ìwọ́-oòrùn tó kọjá ṣùgbọ́n a ti ń ṣe aṣíwájú àwọn ènìyàn nínú ìfọkànsìn nípasẹ̀ orin àti dájúdájú mo ń ṣeré kódà ní ibi ìjọ́sìn àdúgbò mi ṣùgbọ́n ní tòótọ́ àkókò mi ní ìsinsìnyí ni mo fi ara mi fún kíkọ ọ̀rọ̀ báyìí àti sísọ̀rọ̀ àti mímú kí àwọn ènìyàn múra sílẹ̀ fún ìjì ńlá yìí tí mo rò pé mo rò pé mo fẹ́ dé ibi tí ó ti ṣẹlẹ̀ uh bẹ́ẹ̀ni a sì ní àkókò àkókò kí ni mo sọ pé mi ò ní àkókò fún ọ Mo máa ń fura sí àwọn ènìyàn tí wọ́n ń yan ọjọ́ ṣùgbọ́n um II rò pé ohun tó dára jùlọ ni mi ò mọ̀.
Doug Barry • 01:55:37
Àwa ní ìparí níbí, a ṣì ní nǹkan bí ogún ìṣẹ́jú bẹ́ẹ̀ni, ó dára bẹ́ẹ̀ni, ṣé o ní èyíkéyìí?
Mark Mallett • 01:55:45
awọn ibeere bẹẹni Mo fẹ lati da nkan kan kun nihin ti o ya mi lẹnu lati ohun ti o ni
Doug Barry • 01:55:49
Mo ti ń sọ ni pé ṣé ó ní ìtumọ̀ púpọ̀ sí mi pẹ̀lú, èyí sì ni mo rò pé kókó pàtàkì ni pé ìwọ ni o ń ṣàlàyé gbogbo ìṣẹ̀lẹ̀ ayé yìí àti díẹ̀ lára àwọn nǹkan tí mo sọ̀rọ̀ nípa wọn ní wákàtí àkọ́kọ́ nípa àwọn nǹkan tó yàtọ̀ láti ìrúkèrúdò ìlú sí àwọn ìwà míìrán tí kò bá òfin mu, a ti rí i pẹ̀lú àwọn ìjọba, a ti rí i, ẹ mọ̀ pẹ̀lú um, a ní àwọn ìṣòro ojú ọjọ́ tí ó ti ń pọ̀ sí i, tí ó sì ń yípadà, mo sì mọ̀ pé àwọn ìránṣẹ́ kan wà tí ìyá wa sọ pé àwọn àjálù àdánidá yóò pọ̀ sí i ní iye àti agbára dájúdájú, a sọ fún wa pé gbogbo rẹ̀ ni ojú ọjọ́, o mọ̀ pé ìyípadà ni, ìdí nìyẹn tí a fi ń gbọ́ pé ìyá wa alábùkún ti sọ pé èyí ní í ṣe pẹ̀lú ẹ̀ṣẹ̀ ènìyàn, gbogbo ìwọ̀nyí sì ni ìkìlọ̀ àti ìkùnsínú àti ìrora ìrọbí tí o bá fẹ́ nǹkan tí ń bọ̀. Ṣùgbọ́n mo fẹ́ sọ pé mo gbàgbọ́ pé gbogbo ohun tí ò ń sọ lóye dáadáa, pé a ń rí irú àdánidá àwọn ìṣòro náà nítorí ọ̀ràn ẹ̀mí, èyí tí ó mú kí a mọ̀ bí a ṣe ní àkókò díẹ̀ yìí pẹ̀lú yín, àwọn ìbéèrè, àwọn ìgbésẹ̀ wo ni a ó gbé àti bí o ṣe fẹ́ yanjú èyí nípa ti ara àti nípa ti ẹ̀mí, mo gbọ́dọ̀ sọ dípò bẹ́ẹ̀, nítorí mo mọ̀ pé o ní oko kan o sì ti gbé àwọn ìgbésẹ̀ kan ní ìpele àdánidá láti kojú ohunkóhun, àní ìrora ìrọbí tí ó lè máa dé kí a tó dé ibi tí Ọlọ́run lè sọ, nísinsìnyí gbogbo mi ni, ṣùgbọ́n àwọn nǹkan kan wà tí ó ń yọrí sí ìyẹn, yálà ó jẹ́ àjálù àdánidá tàbí àkókò ìdààmú ìlú níbi tí a nílò láti ní àwọn nǹkan wọ̀nyẹn ní ibi tí ó yẹ kí a lè ṣe, lẹ́yìn náà kí a fi ìyókù lé Ọlọ́run lọ́wọ́. Kí ni èrò rẹ nípa apá àdánidá tí o rò pé a pè ọ́ láti ṣe fún ìdílé rẹ àti ohun tí o lè gbà àwọn olùgbọ́ wa nímọ̀ràn láti ṣe nísinsìnyí láti ṣe irú ìgbésẹ̀ àkọ́kọ́ tàbí ìgbésẹ̀ tí ó tẹ̀lé. Dájúdájú, àdúrà àti ìmúrasílẹ̀ nípa ti ẹ̀mí ṣe pàtàkì jùlọ, ṣùgbọ́n lórí àdánidá
Mark Mallett • 01:57:42
ipele, kini awọn ero rẹ nibẹ? Bẹ́ẹ̀ ni, ìbéèrè kan ni èyí tí ọ̀pọ̀ ènìyàn máa ń ní. Nítorí náà mo rò pé a gbọ́dọ̀ rántí òfin àdánidá. Ó wà nínú ìwà wa láti pa ẹ̀mí wa mọ́. Kò sì sí ohun búburú nínú ríronú nípa ọjọ́ iwájú. Ṣùgbọ́n mo sọ fún àwọn ènìyàn, mo wí pé, ẹ wo ojú ọjọ́ lónìí. Wo díẹ̀ lára àwọn ìwà àìdáa tí a ní. Pupọ ninu eyi ni o ni ibatan pẹlu awọn olugbe ti a n kọ ni awọn agbegbe iji lile ati awọn agbegbe iji lile ati bẹẹbẹ lọ. Ní ìyàtọ̀ sí ohun tí wọ́n ń sọ fún ọ nínú ìròyìn, mo ń ka onímọ̀ nípa ojú ọjọ́ ní ìgbà díẹ̀ sẹ́yìn tí ó sọ pé, o mọ̀, iye àwọn tí ó kú nítorí àjálù àdánidá kò tíì pọ̀ sí i. Wọ́n ń lo èyí nínú èrò ìyípadà ojúọjọ́ láti yí àwọn ènìyàn lérò padà pé, ẹ mọ̀, ayé yóò parí ní ọdún 1.2, gẹ́gẹ́ bí ìṣọ́ Greta Thunberg ti sọ. Ní òótọ́, rárá o, mo rò pé ọdún tó kọjá ni. Nitorinaa, bẹẹni, nitorinaa kii ṣe. Ṣùgbọ́n ní àkókò kan náà, o mọ̀, a ń rí àwọn nǹkan ní ìpele àdánidá, títí kan ohun tí mo ṣẹ̀ṣẹ̀ mẹ́nu kàn ní ìṣáájú. Àwọn ẹ̀wọ̀n ìpèsè kò dáa rárá, wọ́n léwu, níwọ̀n ìgbà tí àwọn ilé iṣẹ́ márùn-ún láti orílẹ̀-èdè dé orílẹ̀-èdè ń bọ́ wa lọ́wọ́lọ́wọ́. Àwọn ènìyàn kò tilẹ̀ mọ bí a ṣe ń gbin ọgbà ní àwọn ìran tuntun yìí, nítorí náà a túbọ̀ ń gbára lé ìjọba, èyí sì mú kí n rántí Cardinal Newman, mo máa ka èyí nítorí pé Cardinal Newman ló ṣe é dáadáa, ó ní tí o bá fẹ́ mọ̀ nípa àwọn àmì àkókò yìí dáadáa. Ó ní, nígbà tí a bá ti gbé ara wa lé ayé, tí a sì gbẹ́kẹ̀lé ààbò rẹ̀, tí a sì ti fi òmìnira wa àti agbára wa sílẹ̀, nígbà náà ni Aṣòdì-sí-Kristi yóò bẹ́ sí wa pẹ̀lú ìbínú títí dé ibi tí Ọlọ́run bá gbà á láàyè. Ìmọ̀lára wo ló jẹ́ nígbà náà. Nítorí náà, ó sì wí pé, nígbà náà ni ìjọba Róòmù yóò fọ́. Ó yẹ kí a sọ̀rọ̀ nípa èyí fún ìgbà díẹ̀ nítorí pé àwọn baba ìjọ ìjímìjí rò pé ohun tó ń dí aṣòdì sí Kristi lọ́wọ́ ni ìjọba Róòmù, Cardinal Newman sì sọ pé ìjọba Róòmù kò tíì parẹ́ mọ́ síbẹ̀, ó sì wà ní ọ̀nà kan ní ìwọ̀ oòrùn, ṣùgbọ́n ìwọ̀ oòrùn tí a lè rí báyìí ti fẹ́rẹ̀ẹ́ wó lulẹ̀, wọ́n ń gbìyànjú láti wó lulẹ̀ ní ìwọ̀ oòrùn nípasẹ̀ àwọn ààlà tí ó ṣí sílẹ̀ nípasẹ̀ ìṣíkiri ọ̀pọ̀ ènìyàn ti dá rúdurùdu sílẹ̀, ẹ ó sì rí ohun tí ìwólulẹ̀ ọrọ̀ ajé ń bọ̀ wá, nítorí pé ẹ kò lè gbé gbèsè bí èyí, ẹ kò sì lè tẹ̀ owó jáde láìlópin. Nítorí náà nígbà tí èyí bá ṣẹlẹ̀, èyí ni Àtúnṣe Ńlá. Èyí ni ohun tí ó ń bọ̀, èyí sì ń mú kí a rí ọ̀nà fún Aṣòdì sí Kristi. Ìdí nìyí tí mo fi sọ pé a gbọ́dọ̀ kíyèsí àwọn àmì àkókò yìí, nítorí pé gbogbo èyí ló wà lórí wa. O jẹ paapaa ohun ti St. Jòhánù sọ nípa agbára láti ra àti láti tà. Doug, gbogbo ètò ìṣiṣẹ́ fún èyí wà ní ipò. A ti rii i ni ọdun marun sẹyin nibiti ọpọlọpọ eniyan ko le wọle. Wọn kò le ra tabi ta ni awọn ile itaja. Mo sì jẹ́ ọ̀kan lára àwọn ènìyàn wọ̀nyẹn àyàfi tí o bá ní ìwé àṣẹ àjẹ́sára rẹ. Ó dára, wọ́n ń so ìwé ìrìnnà àjẹsára pọ̀ mọ́ ìwé ìdánimọ̀ oní-nọ́ńbà báyìí. Èyí sì ni ohun tí wọ́n máa ṣe. Nítorí náà, tí o kò bá lo abẹ́rẹ́ tí wọ́n fẹ́, tí o kò bá ní ìwé ẹ̀rí oní-nọ́ńbà, tí o bá ní èròjà carbon, tí o ń ra ẹran púpọ̀ jù, wọ́n ní ọ̀nà láti dá ọ dúró, láti darí rẹ nínú ríra àti títà ọjà rẹ. Mo sì rò pé bí a bá dé ibi tí àmì ẹranko náà wà, ohun kan yóò wà láti ojú ìwòye ìgbàgbọ́ tí yóò gbà wá láàyè, tí yóò dẹ́kun wa láti gba àmì náà. Mo ro pe yoo han gbangba. Mo rò pé èrò pé wọ́n fipá mú kí wọ́n fi àmì sí ara mi tàbí kí wọ́n fi nǹkan kan sí iwájú mi tàbí kí wọ́n fi ọwọ́ mi ṣe ìrúfin sí orí mi ni pé wọ́n ti fipá mú mi wọ inú tẹ́ḿpìlì mi, èyí tí í ṣe tẹ́ḿpìlì Ẹ̀mí Mímọ́. Èyí tó sì tó láti sọ pé, mi ò ní di ohun ìní pẹ̀lú rẹ. Ṣugbọn ẹ jẹ́ kí a padà sí ìbéèrè rẹ. Mo digress. Mo rò pé ó tọ́ lónìí láti ní, tí o bá lè ṣe é, oṣù méjì sí mẹ́ta nínú àwọn nǹkan tí a kó pamọ́ nítorí ipò ẹ̀wọ̀n ìpèsè. A le ri ogun ti o n ja ni alẹ yi ati ri awọn ẹwọn ipese ti n ja bo. Nítorí náà, ó yẹ kí o ṣe bẹ́ẹ̀, mo rò pé ó dára láti ní omi míràn nínú ìgò kí ó tó lè jẹ́ pé ẹ̀rọ amúlétutù ni o ń gbé ní ilé rẹ. Àwọn wọ̀nyí dàbí irú àwọn nǹkan tí ó tẹ̀lé e. Ṣùgbọ́n o mọ̀, Doug, ọ̀pọ̀ ènìyàn ló máa ń kọ̀wé, wọ́n sì máa ń sọ pé, ilé gbígbé ni mo ń gbé, mi ò ní ààyè kankan. Mo sọ pé, ó dára, kí o fi ọ̀sẹ̀ méjì oúnjẹ pamọ́ sínú àpótí tàbí ohunkóhun mìíràn. Ohun kan ṣoṣo ló máa ràn ọ́ lọ́wọ́ láti yípadà kúrò nínú àìní ohunkóhun. Nítorí pé tí a bá dé ibi tí àwọn ẹ̀wọ̀n ìpèsè ti ń wó lulẹ̀ lójijì, ó ṣòro láti rí oúnjẹ. O nilo lati le bẹrẹ si ni ibamu si eyi, lati ba awọn aladugbo rẹ sọrọ ki o si yanju iyẹn. Ó ṣòro láti ṣe nígbà tí o bá ń wá oúnjẹ rẹ tó kàn. Ṣùgbọ́n tí o bá ní ọjọ́ díẹ̀ tàbí ọ̀sẹ̀ díẹ̀ tàbí oṣù díẹ̀ tí o kó pamọ́, o lè bẹ̀rẹ̀ sí í gbèrò.
Doug Barry • 02:02:53
Bẹ́ẹ̀ni, mo fẹ́ kíákíá. Jẹ́ kí n dá sí ọ̀rọ̀ náà. Máa tẹ̀síwájú, Doug. Dáríjì mí. Ìdí nìyí tí a fi ń gba àwọn ènìyàn níyànjú láti jáde lọ sí ojú òpó wẹ́ẹ̀bù wa. A ní brcoalition.com forward slash unite. A sì ní téèpù tíkẹ́ẹ̀tì àti ní ìsàlẹ̀ ibẹ̀. A ní course kan, BREP, Be Ready Emergency Preparedness tí ó sọ̀rọ̀ nípa ọ̀pọ̀lọpọ̀ ohun tí ò ń sọ̀rọ̀ nípa rẹ̀. Àti àwọn ènìyàn ní àwọn ilé gbígbé, o kò le gba generator sínú rẹ̀. Rárá, nítorí pé ó gbọ́dọ̀ wà níta fún èéfín àti irú bẹ́ẹ̀. Ṣùgbọ́n o le gba station battery àfikún. Ó le fún ọ ní agbára díẹ̀. Ó le ṣiṣẹ́ fìríìjì rẹ. Ó le jẹ́ agbára oòrùn. O le gba agbára rẹ̀ nípasẹ̀ àwọn fèrèsé. O mọ̀, tí o bá le rí oòrùn tí ń wọlé nínú àwọn fèrèsé wọ̀nyẹn. Àwọn nǹkan kan wà, àwọn àlẹ̀mọ́ omi, gbogbo irú nǹkan wọ̀nyí tí a gbọ́dọ̀ ní dé ìwọ̀n kan, bí o ṣe ń sọ. Ó lè jẹ́ ìgbésẹ̀ kan láàárín, o mọ̀, ní ọjọ́ díẹ̀ kí o tó rí àwọn ènìyàn tí o ń sọ̀rọ̀ nípa sísopọ̀ mọ́, tí o kò bá tíì ṣe bẹ́ẹ̀, kí o sì mọ̀ pé ọjọ́ méjì, ọ̀sẹ̀ méjì, oṣù kan tàbí jù bẹ́ẹ̀ lọ, lè tó láti jẹ́ kí o di mú títí tí nǹkan yóò fi yí padà tí o sì rí àwọn ènìyàn tó tọ́. Nítorí náà, mo fẹ́ gba gbogbo ènìyàn níyànjú láti fetí sí ohun tí Mark ń sọ. Ṣàyẹ̀wò BRCoalition.com forward slash unite. A ní àǹfààní láti lọ sí ìdánilẹ́kọ̀ọ́ kan níbẹ̀ àti ẹgbẹ́ tí kò ṣeé ṣẹ́gun, èyí tí ó lè ran àwọn ènìyàn lọ́wọ́ láti kọ́ gbogbo nǹkan wọ̀nyí ní kúlẹ̀kúlẹ̀. Ṣùgbọ́n o tọ̀nà nípa ìyẹn. Àwọn nǹkan díẹ̀ níbí àti níbẹ̀, ó dàbí teepu duct àti paper clip. Tí o bá fún MacGyver, ìfihàn MacGyver àtijọ́, ó lè mọ bí a ṣe lè bọ́m̀bù. Ṣùgbọ́n àwọn nǹkan kan wà tí a lè ṣe tí a bá ní àwọn ohun díẹ̀ tí ó lè mú ìrètí wá fún àwọn ènìyàn. Ó lè mú kí ọmọ rẹ rẹ́rìn-ín nígbà tí wọ́n bá ń bẹ̀rù tí ebi sì ń pa wọ́n, ìyẹn sì ni ohun tí a gbọ́dọ̀ ronú nípa rẹ̀ gẹ́gẹ́ bí àwọn ènìyàn tí Ọlọ́run fi sí àbójútó wa, mo tọrọ àforíjì fún dídá ọ̀rọ̀ náà dúró. Mo kàn fẹ́ sọ̀rọ̀ nípa èyí, àwọn ènìyàn lè ṣàyẹ̀wò rẹ̀ ní ìsàlẹ̀ ìbòjú náà bẹ́ẹ̀ ni, rárá o, ìyẹn ni
Mark Mallett • 02:04:40
Iyẹn jẹ́ ohun ìyanu, o sì mọ ohun tí mo mọ̀ nípa rẹ àti ọmọ àpọ́sítélì rẹ, mi ò ní ní ìṣòro láti tọ́ka àwọn ènìyàn sí ọ nítorí mo rò pé o wà ní ìwọ̀ntúnwọ̀nsì pẹ̀lú gbogbo èyí. O ṣeun. Ṣùgbọ́n jẹ́ kí n fún ọ ní ìwọ̀ntúnwọ̀nsì tó ga jùlọ, èyí tí ó jẹ́ èrò ọkàn tó ga jùlọ fún ìwọ àti fún èmi àti fún gbogbo àwọn tó ń gbọ́ gẹ́gẹ́ bí Kristẹni ni pé o ní láti múra tán láti fi ẹ̀mí rẹ fún Jésù Kristi. Ìmúrasílẹ̀ rẹ tó ga jùlọ nìyẹn. Nítorí pé tí o bá ń ronú nípa ìpamọ́ ara ẹni, Jésù ní ọ̀rọ̀ kan fún ọ. Ó ní, “Ẹnikẹ́ni tó bá pa ẹ̀mí rẹ̀ mọ́ yóò pàdánù rẹ̀, ṣùgbọ́n ẹnikẹ́ni tó bá pàdánù ẹ̀mí rẹ̀ nítorí mi yóò pa á mọ́.” Ó ṣe èrè fún ènìyàn láti jèrè ayé, síbẹ̀ kí ó pàdánù ẹ̀mí rẹ̀. Jésù sọ pé, “Bí wọ́n bá ṣe inúnibíni sí mi, wọn yóò ṣe inúnibíni sí ọ. Bí wọ́n bá kórìíra mi, wọn yóò kórìíra rẹ.” Ohun tí a nílò láti múra sílẹ̀ fún ní àkókò yìí pẹ̀lú ìbàjẹ́ àwùjọ, tí a bá ń wọ inú ìjì ńlá yìí ní tòótọ́, o ní láti múra sílẹ̀ láti jẹ́ ajíhìnrere, láti jáde lọ kí o sì tu àwọn tó ń ṣọ̀fọ̀ nínú, láti wà pẹ̀lú àwọn tó ní ìbànújẹ́, àwọn tó sọnù, tí wọ́n ń wá ìdáhùn. Doug, nígbà tí àrùn COVID ń jà, mi ò gbàgbọ́ pé àwọn èèyàn tó ń wá sí ojú òpó wẹ́ẹ̀bù mi kò gbàgbọ́. Mo ní àwọn tó ní PhD tí wọ́n ń kọ̀wé sí mi tí wọ́n sì ń sọ pé, kí ló ń ṣẹlẹ̀? Fún mi ní ìdáhùn díẹ̀. Àwọn ènìyàn ń yapa nítorí wọ́n ń rí ohun tó tóbi jù, ohun búburú nípa bí wọ́n ṣe ń ti àwọn ìjọ wa pa, bí wọ́n ṣe ń ti àwùjọ wa pa, bí ó ṣe ṣẹlẹ̀, wọ́n nímọ̀lára ohun búburú kan lẹ́yìn rẹ̀. Àwọn ènìyàn tí wọ́n jẹ́ aláìgbàgbọ́ ni wọ́n ń wá sọ́dọ̀ mi tí wọ́n sì ń sọ pé nǹkan kan ń ṣẹlẹ̀, nítorí náà a ní láti múra tán láti jẹ́rìí fún àwọn ènìyàn. A ní láti múra tán láti lọ sí àwọn ilé ìtajà wa láti inú oúnjẹ tí ẹ lè máa kó jọ kí ẹ sì pín in bẹ́ẹ̀ni o mọ̀ pé àwọn ènìyàn kan máa ń sọ pé kí ni kí n ní ìbọn mo sọ dáadáa, kí ni ẹ ó ṣe tí ẹ ó fi yinbọn fún ẹnìkan tí wọ́n bá wá sí ẹnu ọ̀nà yín tí wọ́n sì fẹ́ sandwich. Mo túmọ̀ sí wípé ìrúkèrúdò kan wà tí ó ń tẹnumọ́ ìbàjẹ́ òrìṣà. Ó wà nínú ọdẹ níbi tí ẹ lè ní ìbọn ṣùgbọ́n mo túmọ̀ sí nígbẹ̀yìn-gbẹ́yín gẹ́gẹ́ bí Kristẹni. A kò sí níbẹ̀ láti lọ yinbọn fún àwọn ènìyàn. A wà níbẹ̀ láti ràn wọ́n lọ́wọ́, o sì mọ̀ pé ìyẹn jẹ́ ohun mìíràn, mo sì rò pé ẹ ń bo gbogbo apá ìgbèjà ara ẹni tí ó jẹ́ ẹ̀kọ́ ìwà rere Kátólíìkì. Ìgbèjà ara ẹni ṣùgbọ́n níbẹ̀ ṣùgbọ́n lórí ìyẹn.
Doug Barry • 02:07:08
Àkíyèsí ni pé àwọn kókó tó ṣe kedere wà tí ó yẹ kí a lóye nígbà tí a bá ń lo ìbọn àti lílo irú agbára bẹ́ẹ̀. Gbólóhùn pàtàkì nínú ìwé Catechism lórí ìgbèjà ara ẹni lè ní ipa méjì. Ọ̀kan, èrò láti dá agbára dúró tí o bá fẹ́ halẹ̀ mọ́ni, kì í ṣe ẹni tó ń wá oúnjẹ, ẹni tó ń halẹ̀ mọ́ni, ṣùgbọ́n èkejì ni pé a kò ní fẹ́ pa ẹnìkan. Ìyẹn lè jẹ́ ipa ìgbésẹ̀ láti dá ìhalẹ̀ náà dúró. John Paul Kejì sọ pé ó tọ́ ní àwọn ọ̀ràn kan, ṣùgbọ́n o tọ̀nà. Ẹ̀kọ́ ìjọ wà, Ṣùgbọ́n ó ṣe pàtó, a sì gbọ́dọ̀ múra tán láti mọ̀ bẹ́ẹ̀ kí a má baà ya wèrè kí a sì bẹ̀rẹ̀ sí í jó ìbọn nítorí pé ìyẹn ni ọ̀nà tí kò tọ́ láti ṣe é.
Mark Mallett • 02:07:50
Mo sì ti rí i, òótọ́ ọ̀rọ̀, Doug. Mo ti rí àwọn Kristẹni kan tí mo mọ̀, wọ́n sì ti sọ̀rọ̀ bẹ́ẹ̀.
Doug Barry • 02:07:55
A ó yinbọn sí ẹnikẹ́ni tó bá wá sí ilẹ̀ náà. Mo mọ̀. Kì í ṣe bẹ́ẹ̀ ni a ó ṣe wò ó. Bẹ́ẹ̀ ni, kì í ṣe bẹ́ẹ̀ ni a ó ṣe wò ó.
Mark Mallett • 02:08:03
Ṣùgbọ́n ẹ jẹ́ kí a padà sí ọkàn èyí, èyí tí ó ń múra sílẹ̀ láti fi ẹ̀mí rẹ fún Jésù. Múra sílẹ̀ fún ìhìnrere tuntun kan. Nítorí pé bí ìkìlọ̀ yìí bá dé, tí èyí bá jẹ́ ohun òótọ́, pé mo gbàgbọ́ ìkìlọ̀ tí a sọ ní Gera Bandal, mo rò pé ó jẹ́ Ìfihàn orí 6, èdìdì kẹfà. Kì í ṣe òpin ayé. Kì í ṣe ìdájọ́ ìkẹyìn. Ìmìjìnlẹ̀ yìí ni, ìgbọ̀nsẹ̀ ńlá ti ẹ̀rí ọkàn wa, gẹ́gẹ́ bí ìránṣẹ́ Ọlọ́run Maria Esperanza ṣe sọ. Ó sọ pé ẹ̀rí ọkàn àwọn ènìyàn yìí gbọ́dọ̀ mì, ó sì ń bọ̀, ó ní. Ṣùgbọ́n o mọ̀, mo ń rìn ní ojú ọ̀nà kan ní ọjọ́ kan, ní ọ̀pọ̀ ọdún sẹ́yìn, nígbà tí lójijì, Doug, mo gbọ́ ọ̀rọ̀ yìí ní ọkàn mi. Olúwa sì ṣẹ̀ṣẹ̀ sọ pé, kí ni ń bọ̀? Kò sí ẹni tí yóò la a kọjá àyàfi nípasẹ̀ oore-ọ̀fẹ́ nìkan.
Doug Barry • 02:08:48
Bẹ́ẹ̀ni, mo gbà pẹ̀lú èyí.
Mark Mallett • 02:08:49
Mo sì lóye ní ìṣẹ́jú díẹ̀, àwọn ànímọ́ mi, ìkópamọ́ mi, àwọn ìbọn mi, ohunkóhun tí o lè ní, ohun tí o rò pé o ní fún ìgbàgbọ́ nísinsìnyìí, Olúwa ń sọ, nípa oore-ọ̀fẹ́ nìkan ni ìwọ yóò fi la ìjì ńlá yìí já. Ìwọ yóò sì ka nínú Ìṣípayá orí 13, gbogbo ènìyàn kígbe pé, Ta ló lè fi ẹranko náà wé? Ètò ìṣàkóso tí ayé fẹ́ fi àwọn ID oní-nọ́ńbà ṣe àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ, kò sí ẹni tí yóò sá àsálà fún ètò ìṣọ́. Kò sí ẹni tí ó lè sá àsálà. Kò sí ẹni tí yóò la èyí já àyàfi nípasẹ̀ oore-ọ̀fẹ́ Ọlọ́run. Nítorí náà, ọ̀rọ̀ ìkẹyìn mi sí ọ ní ìṣẹ́jú ìkẹyìn wọ̀nyí ni láti lọ sí ọ̀rọ̀ ti… Ìgbà mélòó ni a ní, Doug? Nítorí mo kàn ní láti ṣọ́ra. Ní ìṣẹ́jú márùn-ún. Ó dára. Ṣé mo lè pín èyí pẹ̀lú rẹ? Dájúdájú.
Doug Barry • 02:09:36
Máa lọ síwájú, ọ̀rẹ́ mi.
Mark Mallett • 02:09:37
Ó dára, ẹ jẹ́ kí n sọ èyí fún yín, nítorí pé láti ọ̀dọ̀ Póòpù Benedict ni èyí ti wá, ẹni tí ó bá àwọn bíṣọ́ọ̀bù ayé sọ̀rọ̀ ní ọdún 2005. Ó ní, ìhalẹ̀ ìdájọ́ kan àwa, ìjọ ní Yúróòpù, Yúróòpù àti Ìwọ̀ Oòrùn lápapọ̀. Ẹ kíyèsí èyí, nítorí pé ìyẹn ni ìṣubú ohun tó kù ní Ilẹ̀ Ọba Róòmù, ohun tó ń dènà rẹ̀, tó lè mú kí Aṣòdì sí Kristi wọlé. Póòpù náà sọ pé, pẹ̀lú ìhìnrere yìí, Olúwa ń ké sí etí wa láti inú ìwé Ìfihàn tí ó ń bá ìjọ Éfésù sọ̀rọ̀. Tí o kò bá ronú pìwàdà, èmi yóò tọ̀ ọ́ wá, èmi yóò sì mú ọ̀pá fìtílà rẹ kúrò ní ipò rẹ̀. Póòpù Benedict tẹ̀síwájú láti sọ pé, a lè gba ìmọ́lẹ̀ kúrò lọ́wọ́ wa, a sì gbọ́dọ̀ jẹ́ kí ìkìlọ̀ yìí dún pẹ̀lú ìtara ní ọkàn wa nígbà tí a ń ké pe Olúwa, kí ó ràn wá lọ́wọ́ láti ronú pìwàdà. Fun wa ni oore-ọfẹ isọdọtun otitọ. Má ṣe jẹ́ kí ìmọ́lẹ̀ rẹ tí ó wà láàrín wa tàn. Mu igbagbọ wa, ireti wa, ati ifẹ wa lagbara ki a le so eso rere. Ó ní, pẹ̀lú àwọn ọ̀rọ̀ wọ̀nyí, ó ní, èyí ni, ìhalẹ̀ náà kì í ṣe ọ̀rọ̀ ìkẹyìn tí ó sọ. Rárá, ìlérí kan wà, ó sì wà nínú Jòhánù 15, 5. Èmi ni àjàrà, ẹ̀yin sì ni ẹ̀ka. Ẹni tí ó bá ń gbé inú mi àti èmi nínú rẹ̀ yóò mú èso jáde lọ́pọ̀lọpọ̀. Pẹ̀lú àwọn ọ̀rọ̀ Olúwa wọ̀nyí, Jòhánù fi àbájáde òtítọ́ ìkẹyìn ìtàn ọgbà àjàrà Ọlọ́run hàn fún wa. Ti a n lọ si bayi. Ọlọ́run kì í kùnà nígbẹ̀yìn-gbẹ́yín, ó ń ṣẹ́gun ìfẹ́, nítorí náà mo fẹ́ parí ọ̀rọ̀ yìí tí ẹ bá ka Jòhánù 15 5 títí dé òpin, ó sọ pé Jésù sọ pé tí ẹ bá dúró nínú mi, ẹ ó so èso nítorí pé láìsí mi, ẹ kò le ṣe ohunkóhun, Jésù sì ń mì tìtì, ó ń mì gbogbo nǹkan, gbogbo ohun tí a kò kọ́ sórí àpáta yóò wó lulẹ̀, títí kan àwọn ìjọ wa, a ó pàdánù wọn. A lè pàdánù àwọn sáàmímọ́ ní àwọn ibì kan. Ṣugbọn Jesu n sọ pe, ẹ duro ninu mi. Nítorí náà, tí o bá ń gbọ́ èyí tí o sì ti jẹ́ ẹni tí a kò mọ̀, o ti jẹ́ Kristẹni aláìláàánú, o ti wà ní ẹ̀gbẹ́, mo fẹ́ sọ fún ọ pé Ọlọ́run nífẹ̀ẹ́ rẹ tó bẹ́ẹ̀ tí ó fi pè ọ́ sí orí ìtàkùn ayélujára yìí. Kini o nilo lati ṣe? Lẹ́yìn ìfọ̀rọ̀wérọ̀ yìí, o ní láti kúnlẹ̀, lọ nìkan ní yàrá rẹ kí o sì kúnlẹ̀ kí o sì wí pé, Jésù, mo mọ̀ pé mo ti ṣe ìrìbọmi. Tàbí tí o kò bá ṣe ìrìbọmi, o sọ ohun kan náà, Jésù, mo fẹ́ kí o jẹ́ Olúwa àti Olùgbàlà mi. Mo fẹ́ kí o jẹ́ Olúwa ní ayé mi. Jesu, mo fi ẹ̀mí mi fún ọ. Mo ronupiwada ese mi. Mo fẹ́ jáde kúrò ní Bábílónì. Gẹ́gẹ́ bí ó ti sọ nínú Ìfihàn 18, ẹ jáde kúrò ní Bábílónì, kí ẹ má baà pín nínú àjàkálẹ̀ àrùn rẹ̀. Nítorí náà ni Ọlọ́run ṣe ń kìlọ̀ fún wa pé, ẹ jáde kúrò ní Bábílónì, bí bẹ́ẹ̀ kọ́ yóò wó lulẹ̀ sórí yín. Ati nitorinaa o le ṣe eyi. O le wa si Kristi ki o si wọ inu ibatan ti ara ẹni pẹlu rẹ. Àwọn póòpù sì ń wàásù èyí. Wọ́n ń sọ pé ìyípadà, mo sì ń fa ọ̀rọ̀ John Paul Kejì yọ, ìyípadà túmọ̀ sí gbígbà nípasẹ̀ ìpinnu ara ẹni láti gba ìṣàkóso Kristi tí ó ń gbàlà àti dídi ọmọ-ẹ̀yìn rẹ̀. Ṣe o mọ kini? Àkókò kúkúrú ni, ṣùgbọ́n kò pẹ́ jù. Nísinsìnyí mo rò pé a wà ní ìkẹyìn a wà ní ìparí àkókò àánú tí Jésù ti fún ayé yìí àti òtítọ́ pé o wà níbí tí o ń fetísílẹ̀ ni àkókò fún ọ láti sọ pé Jésù Mo fún ọ bẹ́ẹ̀ni mi Mo padà wá sọ́dọ̀ rẹ àti bí olè lórí àgbélébùú tí ó lo ẹ̀mí rẹ̀ láti fẹ́ ẹ, o lè yípadà sí Jésù kí o sì wí pé rántí mi Olúwa nígbà tí o bá dé ìjọba rẹ yóò sì gbọ́ ọ Amin iyẹn ni ìmúrasílẹ̀ nísinsìnyí bẹ́ẹ̀ni Jésù
Doug Barry • 02:13:19
Ó dára, mo sì fẹ́ béèrè, mo ní, àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ bí èyí, nípa oore-ọ̀fẹ́ Ọlọ́run, lè fún àwọn ènìyàn ní ìṣírí àti ìtara. A ó parí níbí díẹ̀ fún alẹ́, a ó sì tún bẹ̀rẹ̀ ní òwúrọ̀ ọ̀la ní agogo 11 pẹ̀lú Baba Heilman, tàbí èmi, lẹ́yìn náà Baba Rehill, lẹ́yìn náà Baba Heilman. Àti àwọn ènìyàn, lẹ́yìn tí gbogbo nǹkan bá ti parí, tí ẹ bá ti sọ̀rọ̀ ní àwọn ìpàdé àti àwọn ayẹyẹ ìjọ, ẹ mọ̀ pé ọjọ́ kejì tàbí mẹ́ta wà nínú iná náà, lẹ́yìn náà ó jẹ́ ọjọ́ ojoojúmọ́, tí a ń pè ní ohun tí ó jẹ́ ti ayé tàbí ti ìjì, tí ó lè mú àwọn ènìyàn padà wá láìpẹ́. Ẹnìkan tó kẹ́yìn, fún wa ní ìdáhùn kíákíá lórí ohun tí ó ṣẹlẹ̀, ẹ kúnlẹ̀ kí ẹ sì gbàdúrà. Dájúdájú. Ní àwọn ọjọ́ díẹ̀ sí ọ̀sẹ̀ yìí, àwọn ìgbésẹ̀ wo ni ẹ rò pé àwọn ènìyàn yẹ kí ó gbé? Fún wọn ní àwọn nǹkan tẹ̀mí díẹ̀, àwọn nǹkan àdánidá díẹ̀, kí wọ́n lè nímọ̀lára pé wọ́n ń tẹ̀síwájú. Ẹ mọ̀, ẹ wá àwọn ènìyàn tí wọ́n ní èrò kan náà àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ. Ṣùgbọ́n àwọn ìgbésẹ̀ wo ni o dámọ̀ràn pé kí wọ́n ṣe ní ọjọ́ díẹ̀ tó ń bọ̀ kí wọ́n má baà pàdánù iná tàbí ìmísí tí ó lè wá láti inú ìṣẹ̀lẹ̀ yìí?
Mark Mallett • 02:14:18
Tí o bá jẹ́ ọmọ ìjọ Kátólíìkì tí o ń gbọ́ èyí nísinsìnyí, gbìyànjú ní ọ̀sẹ̀ yìí láti lọ sí ìjẹ́wọ́, pe àlùfáà rẹ tàbí lọ sí Ìsìwọ́, béèrè lọ́wọ́ rẹ̀ kí ó tó di Ìsìwọ́ tàbí lẹ́yìn Ìsìwọ́, lọ sí ìjẹ́wọ́ nítorí pé tí o kò bá sí ní ipò oore-ọ̀fẹ́, ìjẹ́wọ́ ni ìsìwọ́ tí ó ń mú ọ padà sí ipò oore-ọ̀fẹ́ àti ìbátan tí ó tọ́ pẹ̀lú Olúwa àti pẹ̀lú ara ìjìnlẹ̀ rẹ̀, Ìjọ àti Jésù sọ fún St. Faustina bí ọkàn rẹ bá tilẹ̀ dàbí òkú tí ń jẹrà, Ronú nípa èyí. Ó sọ èyí, Jésù, bí òkú tí ń jẹrà, iṣẹ́ ìyanu àánú àtọ̀runwá nínú ìjẹ́wọ́ yóò mú ọkàn rẹ padà sípò pátápátá. Nọ́mbà kejì, nígbà náà, jẹ́ kí Jésù bọ́ ọ. Ó ní, ẹni tí ó bá jẹ ara mi tí ó sì mu ẹ̀jẹ̀ mi ní ìyè àìnípẹ̀kun. Nítorí náà, gba ìsìwọ́. Tí o bá lè ṣe bẹ́ẹ̀, bẹ̀rẹ̀ sí í wá ìjọ kan níbi tí o ti lè lọ sí Ìsìwọ́. Èmi kò ní i níbí ní ìta ìlú. Ṣùgbọ́n tí o bá wà ní ìlú, gbìyànjú láti wá Ìsìwọ́. O lè lọ sí Ìsìwọ́ ojoojúmọ́ pàápàá. Lọ ju ọjọ́ Sunday lọ. Lọ sí Ìsìwọ́. Jẹ́ kí Jésù bọ́ ọ. Fetí sí Ọ̀rọ̀ Ọlọ́run. Nọ́mbà kẹta, béèrè lọ́wọ́ Ẹ̀mí Mímọ́ láti sọ̀kalẹ̀ sórí rẹ bí Pẹ́ńtíkọ́sì tuntun. Mo gbọ́ tí obìnrin kan sọ fún mi, ó kọ̀wé sí mi, ó ní, mo ṣe ohun tí o sọ fún mi, Máàkù, níbẹ̀ nínú ibi ìdáná. Ẹ̀mí Mímọ́ sì bà lé mi. Mo sì ní ìfẹ́ tuntun fún Ọ̀rọ̀ Ọlọ́run. Mo kún fún Ẹ̀mí. O nílò Ẹ̀mí Mímọ́ ní àwọn àkókò wọ̀nyí. Nítorí náà, ké pe Ẹ̀mí Mímọ́ láti kún ọ kí ó sì ru ìdúróṣinṣin rẹ sókè sí iná ìfẹ́ alààyè. Nọ́mbà kẹrin, o máa ń lo àkókò lójoojúmọ́. O máa ń ya àkókò láti jẹun, ṣùgbọ́n o nílò láti gbàdúrà. O lè dáwọ́ jíjẹun dúró. O lè gbààwẹ̀, o sì yẹ kí o ṣe bẹ́ẹ̀, ṣùgbọ́n o kò lè yẹra fún àdúrà rẹ. Ya àkókò lójoojúmọ́ láti jẹ́ kí Jésù fi oúnjẹ ojoojúmọ́ rẹ̀ bọ́ ọ, kì í ṣe Eucharist nìkan, ṣùgbọ́n nínú ọ̀rọ̀ náà, nínú ọ̀rọ̀ Ọlọ́run. Jẹ́ kí ó bọ́ ọ. Tí o kò bá tí ì ka Bíbélì rẹ, Ọlọ́run yóò ṣí ọ̀rọ̀ rẹ̀ fún ọ. Ó máa bẹ̀rẹ̀ sí í ṣe ìránṣẹ́ fún ọ, fọwọ́ kan ọ́. Bẹ̀rẹ̀ pẹ̀lú Ìhìn Rere Jòhánù. Bẹ̀rẹ̀ sí í ka àwọn lẹ́tà bíi Gálátíà, Fílípì, kí o sì wọ inú àwọn ọ̀rọ̀ wọ̀nyí kí o sì kà wọ́n. Nọ́mbà márùn-ún, mú ọwọ́ Obìnrin Wa. Ẹ mú un, tí ẹ bá jẹ́ Kátólíìkì, tí ẹ sì padà sí orí ìrósì. Mi ò mọ ìdí rẹ̀, ṣùgbọ́n ọ̀run ń sọ fún wa nípasẹ̀ àwọn ẹ̀mí kárí ayé, ẹ gbàdúrà orísì. Mo mọ ìdí rẹ̀. Tí ẹ bá ń gbàdúrà ìhìnrere, ẹ ń gbàdúrà orúkọ Jésù, gbogbo yín kí Maria. Àti ẹni kẹta, ẹ ń gba ọwọ́ ìyá Ọlọ́run, ẹni tí Jésù fún wa lábẹ́ àgbélébùú láti jẹ́ ìyá wa. Òun sì ni ààbò wa ní àwọn àkókò wọ̀nyí. Yóò darí yín sí ọ̀dọ̀ ọmọ rẹ̀. Yóò, nípasẹ̀ oore-ọ̀fẹ́ tí a fún un, yóò ran yín lọ́wọ́ láti dá yín sílẹ̀, láti gbàdúrà fún yín, láti bẹ̀bẹ̀ fún yín, àti láti darí yín sí ọ̀dọ̀ Jésù. Nítorí náà, ẹ mú ọwọ́ rẹ̀. Àti pẹ̀lú, ààwẹ̀ ní àwọn àkókò wọ̀nyí rí i dájú pé ẹ ń gbààwẹ̀ àti láti gbàdúrà nítorí yóò ràn yín lọ́wọ́ láti jáde kúrò ní Bábílónì. Ẹ ṣe àwọn nǹkan wọ̀nyẹn ní ọ̀sẹ̀ yìí bẹ̀rẹ̀ nísinsìnyí, ẹ ṣe ìlérí pé bẹ́ẹ̀ni, èmi yóò ṣe èyí, yóò sì ná yín ní gbèsè, ẹ kò ní dé àjíǹde láìsí àgbélébùú tí ó bá bẹ̀rẹ̀ sí í ná yín ní gbèsè bí
Doug Barry • 02:17:24
Ó dunni gan-an hallelujah o mọ̀ pé o wà ní ọ̀nà tó tọ́ bẹ́ẹ̀ni, ó dára gan-an, àmì àgbàyanu ni, o ṣeun arákùnrin, ìròyìn àgbàyanu ni èyí, a fẹ́ kí o padà wá sí ìpàdé ọjọ́ iwájú nígbà kan, èyí dára gan-an, nítorí náà, àwọn ọ̀rọ̀ tí a ń sọ dára gan-an, Ọlọ́run sì bùkún un.
Mark Mallett • 02:17:41
Arákùnrin rẹ o ṣeun pupọ fun ifẹ yii iṣẹ-iranṣẹ rẹ nifẹ awọn alejo rẹ ti o wa ni ọla ati pe Mo gbadura fun gbogbo yin pe eyi yoo so eso nla, o ṣeun lẹẹkansi doug o jẹ otitọ gidi kan
Doug Barry • 02:17:50
Àǹfààní láti wà pẹ̀lú rẹ o ṣeun Ọlọ́run bùkún ọ̀rẹ́ rẹ, a ó rí ọ, a ó sì rán gbogbo ènìyàn létí láti jáde lọ sí ojú-òpó wẹ́ẹ̀bù Mark thenowword.com thenowword.com, ẹ wo èyí tí ẹ rí tíkẹ́ẹ̀tì tíkẹ́ẹ̀tì ní ìsàlẹ̀ ibẹ̀. Má sì gbàgbé pé, brcoalition.com forward slash unite. O mọ, Mark sọ awọn koko iyalẹnu nibẹ fun wa lati ranti. Àwọn ọ̀rọ̀ ìparí díẹ̀ ni a óò sọ níbí fún ìṣẹ́jú díẹ̀ kí a tó parí èyí fún alẹ́ yìí. Lọ́la, bí ẹ ṣe rí ìmọ́lẹ̀ kan lórí ìbòjú níbẹ̀, nǹkan bẹ̀rẹ̀ ní agogo mọ́kànlá òwúrọ̀ Aago Aarin. Ma a tesiwaju pelu yin. Lẹ́yìn náà, a ó ní Father Rehill nígbà tí ó bá yá. Lẹ́yìn náà, ọ̀rẹ́ mi tímọ́tímọ́, Bàbá Richard Heilman, yóò dara pọ̀ mọ́ wa. Inú mi dùn gan-an nípa èyí. Ó, dúró, dáríjì mí. Rárá, mo kàn ń wo ìtòlẹ́sẹẹsẹ náà. Mo ni aṣiṣe yẹn. Mo n lọ. Baba Heilman ti n lọ ni agogo 11.05. Nítorí náà, wà níbí ní agogo mọ́kànlá òwúrọ̀ Aarin. 11 am Aarin. Má ṣe gbàgbé ìyẹn. Ọ̀rẹ́ mi tímọ́tímọ́, Father Heilman, ló kọ́kọ́ dé lẹ́yìn tí mo ti sọ fún un. A ó sì bẹ̀rẹ̀ sí í yípo ní ọjọ́ 11.05. Baba Rehill ni yoo tẹle e. Lẹ́yìn náà ni èmi yóò jẹ́ ọ̀rọ̀ ìkẹyìn ọjọ́ náà. Nítorí náà, jọ̀wọ́ dara pọ̀ mọ́ wa ní òwúrọ̀ ọ̀la ní agogo mọ́kànlá òwúrọ̀ fún Father Richard Heilman, ọmọ orílẹ̀-èdè mi àti olùgbàlejò pẹ̀lú mi ní Amẹ́ríkà Àwo orin Grace Force. Baba Mark, dáríjì mí, Baba Mark, Mark Mallett, dáríjì mí, Mark Mallett mú àwọn kókó pàtàkì kan wá tí a gbọ́dọ̀ máa ronú lé lórí. Ní àkókò tí a wà ní àkókò yìí pẹ̀lú ohun gbogbo tí ń ṣẹlẹ̀ ní ayé, a ń rí ìṣípo Ọlọ́run nínú ọkàn ọ̀pọ̀lọpọ̀ ènìyàn ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ ìpele. Nisinsinyi, iwọ yoo tun gbọ lati ọdọ Baba Heilman ni ọla ati Baba Rehill ati emi. Gbogbo wa ni a n kan. Nígbà tí a bá ń sọ̀rọ̀ ní ìkọ̀kọ̀, mo dá ọ lójú pé, gbogbo wa wà ní ojú kan náà. Ó dà bíi pé gbogbo ènìyàn ló yàtọ̀ díẹ̀, irú nǹkan kan tàbí òmíràn tó yàtọ̀. Ọlọ́run sì dára gan-an láti fọwọ́ kan àwọn ènìyàn ní ọ̀nà ọ̀tọ̀ọ̀tọ̀ nítorí bí ó ṣe fẹ́ kí àwọn nǹkan wọ̀nyí gbéra. Ó dà bí pátákó chess tó ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ aṣọ tí ó ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ àràádọ́ta ọ̀kẹ́. Ọlọ́run sì ń ṣètò àwọn nǹkan dáadáa, ṣùgbọ́n ó fẹ́ kí a fọwọ́sowọ́pọ̀ wa. Ó fẹ́ kí a fọwọ́sowọ́pọ̀ pẹ̀lú oore-ọ̀fẹ́. Ó fẹ́ kí a jẹ́ ara agbára oore-ọ̀fẹ́. Ó fẹ́ kí a jẹ́ ara ẹgbẹ́ kan bíi ti ẹgbẹ́ ìṣọ̀kan, Be Our Coalition. Èrò tó wà níbí ni pé kí a wá papọ̀ kí a sì sopọ̀, BeOurCoalition.com forward slash unite. Ìdí nìyẹn tí a fi ṣe bẹ́ẹ̀. kí a lè dàgbà ní àwọn àkókò wọ̀nyí. Àti pé ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn àmì ló wà níbẹ̀. Nígbà tí Máàkù mẹ́nu kàn nípa bí a ṣe ń jáde kúrò ní Bábílónì nítorí àwọn nǹkan bíi ìkànnì àwùjọ àti eré ìnàjú àti irú wọn, a kún fún ìbànújẹ́. Orin kan wa ti mo ma n gbo nigba miiran lori ayelujara. Orin àsọtẹ́lẹ̀, orin ohun èlò orin, àti orin àdúrà lásán ni. Àkọlé tó wà lórí ìbòjú tí o rí ni Consume Me, Olúwa. Nítorí pé ayé ti jẹ wá run. A ti jẹ́ kí àwọn nǹkan ayé jẹ wá níyà, kí wọ́n jẹ wá níyà, kí wọ́n sì tú wa jáde ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ ọ̀nà. A n gbe pelu FOMO, iberu pe a le padanu anfani wa. A fẹ́ ṣàyẹ̀wò àwọn ìkànnì àwùjọ wa lọ́pọ̀lọpọ̀. A fẹ́ mọ ohun tó ń ṣẹlẹ̀. A máa ń kó ara wa sínú ọ̀rọ̀ òfófó àti ìjákulẹ̀ àti àhesọ àti gbogbo onírúurú nǹkan ìgbésí ayé wa. Wọ́n sì lè di ohun tó ń jẹ wá níyà gan-an, tó sì lè kó wa ní wàhálà púpọ̀. Ati nitorinaa a nilo lati pada sẹhin. Àkókò Lent sì jẹ́ àkókò tó dára láti ṣe bẹ́ẹ̀. Ṣùgbọ́n lẹ́yìn náà a ní láti sọ èyí di apá kan nínú ìgbésí ayé wa níbi tí a ti ń mú kí ó rọrùn. Àwọn ará Tẹsalóníkà sọ̀rọ̀ nípa wíwá ìgbésí ayé tó dákẹ́jẹ́ẹ́. àti ṣíṣe àbójútó àwọn ọ̀ràn ara rẹ. Iyẹn ni ohun ti St. Pọ́ọ̀lù sọ fún àwọn ará Tẹsalóníkà pé. Wa igbesi aye alaafia, igbesi aye alaafia, ki o si ṣe abojuto awọn ọran tirẹ. Àwọn nǹkan wọ̀nyẹn ni a gbọ́dọ̀ kọ́ ní kí a sì múra sílẹ̀. Nítorí náà, ìpàdé ìmúrasílẹ̀ tí a ń sọ̀rọ̀ nípa rẹ̀ níbí yìí ju oúnjẹ, omi, ibùgbé, àwọn ohun èlò ìṣègùn, àti àwọn ìgbésẹ̀ ìgbèjà lọ. Gbogbo wọn jẹ́ àwọn ìtàn gidi gan-an. A rí èyí káàkiri àgbáyé. Iyẹn ni a nilo. Nígbà tí iná mànàmáná ti bàjẹ́ ní apá ìsàlẹ̀ Amẹ́ríkà nínú ìjì líle tí a sọ̀rọ̀ nípa rẹ̀ láìpẹ́ yìí, Kí la rí? Àwọn ènìyàn nílò agbára. Wọ́n nílò omi. Àwọn páìpù ń bẹ́ ní àwọn ibì kan. Àwọn ènìyàn nílò ìrànlọ́wọ́. Àwọn ènìyàn ní láti mú àwọn ọ̀rẹ́ àti àwọn ẹbí wọn lọ sílé fún ìgbà díẹ̀. Àwọn hótéẹ̀lì kan wà tí àwọn ènìyàn kún fún nítorí pé wọ́n kàn nílò ibi tí wọ́n lè lọ. Àìní yóò máa wà nígbà gbogbo láti ran àwọn ènìyàn lọ́wọ́ láti tọ́jú wọn ní àwọn agbègbè wọ̀nyí. Ìbáṣepọ̀ aláìlẹ́gbẹ́ tí a ń fúnni, tí o sì tún lè rí ní brcoalition.com forward slash unite, jẹ́ ẹ̀kọ́ kan. Nígbà tí o bá forúkọ sílẹ̀ fún ìyẹn, o máa san owó oṣù kan. Mo rò pé $27 ni ohun tí a ń béèrè fún ìyẹn. Ati pe idanwo ọfẹ ọjọ meje wa. Nítorí náà, gbìyànjú rẹ̀. A n pese igbesi aye ni ọsẹ kan. Àti pé ìwọ yóò ní àǹfààní láti dé ibi ìdánilẹ́kọ̀ọ́ BREP àti gbogbo ibi ìdánilẹ́kọ̀ọ́ tó tóbi tó sì tóbi tó sì tóbi tó bẹ́ẹ̀ tí a ti ṣe láti múra sílẹ̀ dáadáa ní gbogbo ọ̀nà wọ̀nyí. Ó sì dájú pé ó yẹ kí a gbìyànjú rẹ̀. O le forukọsilẹ fun rẹ. Lọ fún ọjọ́ méje. Awọn idanwo ọfẹ ti wa. Àti ní ọjọ́ méje wọ̀nyẹn, o lè fa ọ̀pọ̀lọpọ̀ nǹkan wọ̀nyẹn mọ́ra, kí o sì mọ bóyá o fẹ́ràn rẹ̀ tàbí o kò fẹ́. Tí kò bá sì ṣiṣẹ́ fún ọ, o máa gba owó rẹ padà. Ṣùgbọ́n ó jẹ́ ọ̀nà láti rì sínú ọ̀pọ̀lọpọ̀ ohun èlò tí a ti kó jọ láti ran àwọn ènìyàn lọ́wọ́ láti múra sílẹ̀ dáadáa nípa ti ẹ̀mí àti nípa ti ara. Ní ríronú nípa ohun tí Máàkù ń sọ̀rọ̀ nípa rẹ̀ pẹ̀lú gbogbo onírúurú ìṣíṣẹ́ Ọlọ́run wọ̀nyí, mọ èyí, kódà nínú Májẹ̀mú Láéláé, kí ló ṣẹlẹ̀ sí Jósẹ́fù nínú Májẹ̀mú Láéláé? nígbà tí wọ́n fi í sí ẹ̀wọ̀n fún ẹ̀sùn ìfìyàjẹni ìbálòpọ̀ kan. Lẹ́yìn náà ni Fáráò ń mú kí gbogbo àlá àwọn nǹkan àjèjì wọ̀nyí ṣẹlẹ̀. Màlúù, màlúù onírun àti màlúù oníwúwo. Àwọn màlúù onírun máa ń jẹ àwọn màlúù tó sanra, àmọ́ wọn kì í pọ̀ sí i. Kini n ṣẹlẹ nibi? Wọ́n sì pe Jósẹ́fù jáde láti inú ẹ̀wọ̀n. Nígbà tí ó bá Fáráò sọ̀rọ̀, ó túmọ̀ àlá rẹ̀. Nítorí náà ni Ọlọ́run ṣe bá gbogbo Íjíbítì àti àwọn agbègbè tó yí i ká sọ̀rọ̀. Ní tòótọ́, ìtumọ̀ Ìwé Mímọ́ sọ gbogbo ayé. ṣùgbọ́n ó kéré tán gbogbo ayé ló wà níbẹ̀ ní àkókò yẹn. Nínú àlá náà, Ọlọ́run sọ̀rọ̀ nípasẹ̀ ọ̀kan lára àwọn kèfèrí búburú jùlọ ní ayé nígbà náà, Fáráò ti Íjíbítì, àwọn ọlọ́run èké ti Íjíbítì àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ. Ọlọ́run sọ̀rọ̀ nípasẹ̀ rẹ̀ nínú àlá tí Jósẹ́fù ń túmọ̀, ó sì sọ fún un pé ìyàn ń bọ̀. Àmọ́ kí ló yẹ ká ṣe? Ó ní o ní láti múra sílẹ̀. Nítorí náà, fún ẹnikẹ́ni tí ó bá rò pé Ọlọ́run kò fẹ́ kí a múra sílẹ̀ ní àkókò ìyà, ẹ ronú nípa ẹsẹ ìwé mímọ́ yẹn N. Gba ìmọ̀ràn Mark Mallett. Dúró lórí eékún rẹ kí o gbàdúrà kí o sì béèrè lọ́wọ́ Ọlọ́run ohun tí ó lè fẹ́ ní àkókò bí èyí. Nítorí bóyá o forúkọ sílẹ̀ fún iṣẹ́ wa tí kò ṣeé ṣẹ́gun tàbí bẹ́ẹ̀ kọ́, ó yẹ kí a máa wo àwọn àmì àkókò náà kí a sì béèrè ìbéèrè náà pé, Ọlọ́run ọ̀wọ́n, kí ni o fẹ́ kí n ṣe? Àwọn kan lára yín lè rò pé Ọlọ́run kò fún yín ní ìmísí láti ṣe ìpalẹ̀mọ́ èyíkéyìí ní ìpele àdánidá. Iyẹn ni gbogbo ohun tí o fẹ́. Ṣùgbọ́n tí Ọlọ́run bá ń sọ pé, bẹ́ẹ̀ ni, ẹ jẹ́ kí a ra oúnjẹ àti omi díẹ̀. Múra tán láti ran àwọn ènìyàn kan lọ́wọ́. Múra tán láti rí i dájú pé àwọn ọmọ rẹ, àwọn ọmọ kéékèèké rẹ, ọkọ tàbí aya rẹ, àwọn òbí rẹ, ti ṣetán láti tọ́jú wọn nígbà ìṣòro. Nítorí náà, yálà o forúkọ sílẹ̀ fún Indomitable tàbí bẹ́ẹ̀ kọ́, mo sì rò pé ó jẹ́ àṣàyàn tó dára fún ọ láti ronú nípa rẹ̀ kí o sì gbìyànjú rẹ̀. Mo gaan. Tí kò bá rí bẹ́ẹ̀, ó kéré tán, gbé àwọn ìgbésẹ̀ tí ó hàn gbangba, oúnjẹ àfikún, omi àfikún, àti àwọn ohun èlò ìṣègùn àfikún, oògùn àfikún. Bí ẹnikẹ́ni bá nílò oògùn afikún, bí Mark bá sọ, ẹ̀wọ̀n ìpèsè náà yóò dínkù, a kò sì lè rí nǹkan yìí gbà ní irọ̀rùn bẹ́ẹ̀. Lójúkojú, ó rọrùn fún wa láti ní ìtùnú nípa òtítọ́ náà pé, mo ṣẹ̀ṣẹ̀ ṣe èyí lónìí, mo pàṣẹ nǹkan kan lórí Amazon. Ó ń bọ̀ lọ́la. Mo paṣẹ fun awọn afikun ounjẹ ti mo fẹran lati mu nigbati mo ba n ṣe adaṣe, awọn nkan ipilẹ bii creatine ati awọn nkan bii iyẹn. Ṣe o mọ kini? Ó máa wà níbí lọ́la. Nígbà náà, a ti mọ́ra láti máa gba nǹkan. Ṣùgbọ́n kí ló máa ṣẹlẹ̀ tí ìyẹn bá yípadà? Kí ló máa ṣẹlẹ̀ tí ó bá yípadà tí a kò fi lè rí àwọn ohun pàtàkì ní kíákíá? Torí náà, fi ìyẹn sọ́kàn. Ati pe dajudaju, apa ti ẹmi jẹ pataki julọ ninu eyi. Nítorí náà, ẹ wo Comitable ní brcoalition.com forward slash unite. Lọ sibẹ, ṣayẹwo rẹ ki o wo boya iyẹn ba ṣiṣẹ fun ọ. Ẹ sì rántí pé, kódà nígbà tí wọ́n wà ní Íjíbítì pẹ̀lú Jósẹ́fù, wọn kò múra sílẹ̀ fún ọdún kan, kì í ṣe ọdún méjì, kì í ṣe ọdún mẹ́rin, kì í ṣe ọdún márùn-ún, ṣùgbọ́n ọdún méje. Ọdún méje ni wọ́n fi múra sílẹ̀. Wọ́n ní ọdún méje ti ẹ̀bùn. Ọdun meje. Ọdún méje ti ẹ̀bùn láti múra sílẹ̀ fún ọdún méje ìyàn. Bẹ́ẹ̀ ni, Fáráò fi Jósẹ́fù ṣe igbákejì rẹ̀ lábẹ́ Fáráò. Ó sì rìn káàkiri gbogbo ilẹ̀ Íjíbítì, wọ́n sì lo àkókò púpọ̀ láti gbé àwọn ìgbésẹ̀ tí ó yẹ. Kì í ṣe pé o lè múra sílẹ̀ fún ọdún méje ìyàn. Ó gba àwọn ètò ìṣẹ̀dá gidi àti ìsapá gidi àti ètò gidi kan. Ọlọ́run kò lòdì sí wa láti ṣe bẹ́ẹ̀. Ní tòótọ́, ó ń pè wá láti ṣe bẹ́ẹ̀ nígbà míì. Nítorí náà, a gbọ́dọ̀ fi gbogbo èyí sí ojú ìwòye àdúrà, kìí ṣe nínú ìbẹ̀rù, ṣùgbọ́n nínú ìgbàgbọ́. A sì ní láti gbé àwọn ìgbésẹ̀ tó dára àti mímọ́ kí a lè rí ìfọ̀kànbalẹ̀ náà kí a sì rí i dájú pé a ń ṣe àwọn ojúṣe àti iṣẹ́ wa ní ti bíbójútó àwọn tó yí wa ká. Nítorí náà, mo lè dúpẹ́ lọ́wọ́ rẹ fún jíjẹ́ ara èyí. Àǹfààní ńlá gbáà ni èyí jẹ́ láti wà pẹ̀lú gbogbo yín ní alẹ́ yìí. Mo sì fẹ́ kí gbogbo yín máa gbàdúrà fún wa àti àwọn àlejò wa lọ́la. Father Richard Heilman yóò wà ní ipò àkọ́kọ́ ní agogo 11.05. Wá níbí ní agogo 11. Jọwọ wọlé. Ẹ jẹ́ kí a múra tán láti lọ ní agogo 11. Ma a wa pelu yin fun iseju diẹ. Ma a ṣe afihan ọrẹ mi, lẹhin naa yoo fun wa ni ọrọ ti o dara. lẹ́yìn náà ni Baba Dan Rehill yóò tẹ̀lé e. Lẹ́yìn náà, mo máa parí ọ̀rọ̀ náà pẹ̀lú àsọyé lórí ìṣètò àdánidá díẹ̀ sí i. A ó ṣe àpò ìjáde kòkòrò, àpò ìpalára ní pàtàkì, láti fún ọ ní àwọn ìgbésẹ̀ tó dára láti gbé níbẹ̀. Àwọn kókó mìíràn tún wà tí mo fẹ́ sọ nípa àwọn àsọtẹ́lẹ̀ kan tí ó wà níbẹ̀ àti bí èyí ṣe kan wa ní ọjọ́-oòjọ́ wa. Àwọn nǹkan míìrán tún wà tí a ó máa béèrè àti àwọn ìbéèrè èyíkéyìí tí a lè dáhùn, a ó máa dáhùn ní òpin ọjọ́ ọ̀la pẹ̀lú. Nítorí náà, gbogbo ènìyàn, a máa parí rẹ̀. Ẹ jẹ́ ká parí ọ̀rọ̀ náà pẹ̀lú àdúrà kan. A fẹ́ pe ìyá wa tó jẹ́ alábùkún. Nítorí náà, ẹ jẹ́ kí a gbàdúrà fún Màríà kí a sì pe ìyáàfin wa láti wà pẹ̀lú wa bí a ṣe ń ronú àti gbàdúrà nípa àwọn ìwífún tí a ti gbọ́ nípa rẹ̀ ní alẹ́ yìí àti ohun tí ọ̀la yóò mú wá fún wa. Àti pé a kò ní pàdánù iná, ìmísí, ìtara láti gbé ìgbésẹ̀ tó tẹ̀lé e, ohunkóhun tí Ọlọ́run bá fẹ́ kí a gbé. Ati dajudaju, ohun gbogbo bẹrẹ ati pe o wa ninu adura. Ní orúkọ Baba, sí Ọmọ, sí Ẹ̀mí Mímọ́. Amin. A bẹ̀ ọ́, Olúwa, nípasẹ̀ ẹ̀bẹ̀ Ìyá wa Olùbùkún, àwọn áńgẹ́lì olùtọ́jú wa, àwọn ènìyàn mímọ́ wa, láti jọ̀wọ́ wà pẹ̀lú wa ní alẹ́ yìí bí a ṣe ń ṣe àgbéyẹ̀wò gbogbo ìwífún tí a ní, tí a sọ̀rọ̀ nípa rẹ̀, kí o sì fún wa ní ìtọ́sọ́nà àti ọgbọ́n àti ìmọ̀ràn láti mọ ohun tí o fẹ́ lọ́wọ́ wa ní àwọn àkókò wọ̀nyí, àwọn àkókò ìtàn tí a ń gbé nínú wọn, kí a lè péjọpọ̀ gẹ́gẹ́ bí ìṣọ̀kan àwọn Kristẹni olóòótọ́, àwọn Kátólíìkì olóòótọ́ tí o pè wá láti jẹ́. A n beere lọwọ Iya Olubukun naa, pẹlu gbogbo ohun ti a ba n ṣe, pe ki o dari wa si ọdọ ọmọ rẹ ki o si fihan wa ohun ti ọmọ rẹ n fẹ lọwọ olukuluku wa. Ati pe papọ, Ẹ ku Maria, ti o kun fun ore-ọfẹ, Oluwa wa pẹlu rẹ. Alabukun-fun ni iwọ ninu awọn obinrin, ibukun si ni fun ọmọ inu rẹ, Jesu. Maria Mimọ, Iya Ọlọrun, gbadura fun awa ẹlẹṣẹ nisinsinyi ati ni wakati iku wa. Amin. St. Joseph, àpẹẹrẹ àwọn òṣìṣẹ́, gbàdúrà fún wa. Ní orúkọ Baba, àti Ọmọ, àti Ẹ̀mí Mímọ́. Amin. Ó dára, gbogbo ènìyàn. Lẹẹkansi, o dara lati wa pẹlu gbogbo yin. Mo nireti ati gbadura pe ki o ni irọlẹ iyanu kan. Sun dáadáa ní alẹ́ yìí. Nínú àlàáfíà Ọlọ́run yẹn, rántí ẹsẹ Fílípì 4 yẹn, bẹ̀rẹ̀ pẹ̀lú ẹsẹ 6, Fílípì 4, ẹsẹ 6 àti 7. Ẹ má ṣe àníyàn nípa ohunkóhun, ṣùgbọ́n nínú ọpẹ́ àti ẹ̀bẹ̀, ẹ mú gbogbo rẹ̀ wá fún Ọlọ́run. Gbadura. Ati lẹhinna alaafia Kristi ti yoo daabobo, alaafia Ọlọrun ti o ju gbogbo oye lọ yoo tọju ọkan ati ero inu rẹ ninu Kristi Jesu. ó ju gbogbo òye lọ. Iyẹn ni ohun tí a ń lépa. A kì í ṣe ní ìbẹ̀rù. A ṣe é pẹ̀lú ìgbàgbọ́. Dara. O dara. Lẹẹkansi, ọla, 11 owurọ A nireti lati ri ọ. Ẹ jáde, BRCoalition.com, ẹ gé unite síwájú fún ìwífún síi tí ẹ bá fẹ́ mọ̀. Mo n reti awọn ọrọ nla meji lati ọdọ Father Heilman ati Father Rehill ni ọla. Ẹ jẹ́ kí a gbé èyí dé ìpele tó ga jùlọ kí a sì múra sílẹ̀ dáadáa, ara, ọkàn àti ẹ̀mí. O dara. Ọlọ́run bùkún gbogbo yín, kí ó sì fún gbogbo yín lágbára. Mo n reti lati ri gbogbo yin ni ọla, agogo mokanla owuro Aago Aarin.
Lati rin irin-ajo pẹlu Marku ni awọn Bayi Ọrọ,
tẹ lori asia ni isalẹ lati alabapin.
Imeeli rẹ kii yoo pin pẹlu ẹnikẹni.
Bayi lori Telegram. Tẹ:
Tẹle Marku ati ojoojumọ “awọn ami ti awọn igba” lori MeWe:
Gbọ lori atẹle:



