Canji na Zamani da Mai zuwa


Karl Bloch, Juyin Juyawa 

 

Da farko an buga Yuni 13, 2007.

 

ABIN shine wannan babban alherin da Allah zai ba Cocin a ciki Fitowa Fentikos? Alherin Ubangiji ne Transfiguration.

 

LOKACIN GASKIYA

Tabbas Ubangiji Allah baya yin komai, ba tare da bayyana sirrin bayinsa annabawa ba. (Amos 3: 7) 

 

Amma idan Allah ya bayar da asirin sa ga annabawan sa, to ya zama a gare su, a lokacin da ya dace, su sanar dasu. Haka ma, Kristi ya bayyana a cikin kwanakin nan shirinsa, kamar yadda ya yi kafin kamaninsa.

An Mutum dole ne ya sha wuya da yawa, dattawa da manyan firistoci da marubuta suka ƙi shi, a kashe shi, a rana ta uku kuma ya tashi ... Idan wani ya zo bayana, sai ya ƙi kansa ya ɗauki gicciyensa. kullum kuma bi ni. Duk kuwa wanda zai ceci ransa, zai rasa shi. Duk kuwa wanda ya rasa ransa saboda ni, zai cece shi... Bayan kamar kwana takwas da faɗar waɗannan maganganun, sai ya ɗauki Bitrus da Yahaya da Yakub, ya hau dutse domin yin addu'a. (9: 22-24, 28)

Na yi rubuce-rubuce da yawa a nan game da alamun da yawa na yanzu da zuwan zalunci na Church. Amma kafin wannan, na yi imani Ikilisiyar za ta dandana, na ɗan gajeren lokaci, an chanzawar ciki na ruhu, wani “hasken lamiri."

Yayin da yake addu'a, sai kamannin fuskarsa suka sāke, tufafinsa kuma suka yi fari fat. (29)

Wadanda suka amsa kiran "shirya”A cikin kwanakin nan, na yi imani, ga rayukansu a cikin tsammani haduwa da Allah (kazalika da waɗancan abubuwan da ke kawo cikas ga wannan ƙungiyar. Wannan zai faru ne ga kowa da kowa a duniya a lokacin.) A lokaci guda kuma, za a ba mu fahimtar annabci na abin da ke zuwa, da ƙarfin jurewa a ciki — annabi Iliya, da Musa, shugaban Isra'ilawa mara tsoro.

Sai ga, mutane biyu suna magana da shi, Musa da Iliya, waɗanda suka bayyana cikin ɗaukaka kuma suka yi maganar tafiyarsa, wanda zai yi a Urushalima. (30-31)

Ga waɗanda suke cikin Ikilisiyar waɗanda ba su da shiri sosai, da waɗanda suke cikin duniya waɗanda suka faɗa cikin barcin zunubi mai nauyi, hasken wannan hasken zai zama mai raɗaɗi da rikicewa.

To, Bitrus da waɗanda suke tare da shi barci mai nauyi ya kwashe su, da suka farka suka ga ɗaukakarsa da kuma mutanen nan biyu da suke tsaye tare da shi. "Bitrus ya ce wa Yesu," Maigida, ya yi kyau da mun kasance a nan; bari mu yi bukkoki uku, ɗaya don naka, ɗaya domin Musa, ɗaya kuma domin Iliya. ” rashin sanin abin da ya fada. (32-33)

 

LOKACIN YANZU

Hasken rayuka zai kasance ne ga numberan kaɗan a cikin Ikilisiya kamar “sabon” Fentikos, yana sakin sabbin halaye, ƙarfin zuciya mai tsarki, da himmar Apostolic, yayin da yake ba da cikakken bayani a lokaci guda game da zuwan Soyayya. Ga waɗansu, zai zama lokacin yanke shawara: ko dai su yarda da ikon mallakar Kristi, da kuma ikon Ikilisiyarsa da aka ɗora bisa Bitrus, Dutse-Ko musan shi. A cikin mahimmanci, zaɓi ko a'a don sauraron Uban yana magana ta Ruhu Mai Tsarki. Zai zama lokacin wa'azin bishara lokacin da Ikilisiya zata yi "kira na ƙarshe" zuwa wannan zamanin don sauraron Bishara.

Sai aka ji wata murya daga cikin gajimaren tana cewa, “Wannan shi ne ,ana, zaɓaɓɓena! ku saurare shi! ” (35)

Wannan lokacin fa zai kasance! Duniya za ta juye, kuma duk abin da ke ɓoye a aljihunsa zai faɗi ƙasa. Yaya yawan zunubi da tawaye za a ɗauka kuma a mayar da su cikin ruhu ya dogara, a wani ɓangare, bisa 'yancin zaɓe… kuma ya dogara da addu’ar roƙo na Coci a wannan lokacin lokacin alheri.

Hakanan a ganina cewa wannan sāke kamanin ya riga ya fara a cikin rayuka da yawa-farkawa a hankali-kuma zai ƙare a cikin wannan abin da ya faru. Ina son yin tunani game da nasarar Almasihu zuwa cikin Urushalima kamar ganiya na wannan Hasken lamirin lokacin da mutane da yawa suka yarda da cewa Yesu shi ne Almasihu. A lokaci guda, tabbas, akwai kuma waɗanda suka fara ƙulla makircinsa…

Wannan ba shine zuwan Ruhu Mai-tsarki ƙarshe ko tabbatacce ba. Zai zama amma farkon fitowar Ruhu wanda zai ƙare a cikin Fentikos na biyu- farkon sabuwar duniya Era na Aminci

Abubuwan da suka faru na ciki da yawa na ƙarni na 20 na sihiri sun bayyana zuwan pneumatic a matsayin sabon kasancewar Ruhu Mai Tsarki a cikin ruhun ɗan adam wanda aka bayyana a bayyane a bakin ƙofa ta karni na uku. —Fr. Joseph Iannuzi, Daukaka na Halita, p. 80 

Matasan sun nuna kansu don Rome da Ikilisiya baiwa ta musamman ta Ruhun Allah… Ban yi jinkiri ba in tambaye su su zabi zabi mai ban tsoro na bangaskiya da rayuwa kuma in gabatar musu da babban aiki: su zama “masu tsaron safe” a wayewar sabuwar shekara ta dubu. —POPE JOHN PAUL II, Novo Millenio Inuente, n.9; (gwama Is 21: 11-12)

 

KARANTA KARANTA

 

Shin kun daina karɓar waɗannan imel ɗin? Yana yiwuwa uwar garken wasikunku sun makala waɗannan haruffa azaman “wasiƙan wasiku.” Rubuta zuwa mai ba da sabis na intanet ka tambaye su su ba da izinin imel daga markmallett.com

 

Danna nan zuwa Baye rajista or Labarai zuwa wannan Jaridar. 

 

Print Friendly, PDF & Email
Posted in GIDA, LOKACIN FALALA.