Guguwar rikicewa

“Ku ne hasken duniya” (Matt 5:14)

 

AS Na yi ƙoƙarin rubuta wannan rubutun a gare ku a yau, na furta, dole ne in fara sau da yawa. Dalili kuwa shine Guguwar Tsoro su yi shakkar Allah da alkawuranSa, Guguwar Jarabawa juya zuwa ga mafita ta duniya da tsaro, kuma Guguwar Rabawa wanda ya shuka shari'u da shubuhohi a zukatan mutane… yana nufin cewa da yawa suna rasa ikonsu na amincewa yayin da suke cikin guguwar iska rikicewa. Sabili da haka, ina roƙon ku ku haƙura da ni, ku yi haƙuri yayin da ni ma na ɗauki ƙura da tarkace daga idanuna (yana da iska sosai a nan bangon!). Can is hanya ta wannan Guguwar rikicewa, amma zai bukaci amincewarku — ba a wurina ba — amma ga Yesu, da Akwatin da yake bayarwa. Akwai abubuwa masu mahimmanci da amfani waɗanda zan magance su. Amma da farko, fewan “wordsan kalmomi” a halin yanzu da babban hoto…

 

"GAGARA"

Ina wannan kalmar “Storm”Wanda nake amfani da shi ya fito? Shekaru da yawa da suka wuce, na tafi mota a cikin ƙasa don yin addu'a da kallon faɗuwar rana. Akwai hadari mai tsawa da ya bayyana a sararin sama, kuma a cikin zuciyata na hango Ubangiji yana cewa cewa wani "Babban Hadari, kamar guguwa yana zuwa kan bil'adama.”Ban san abin da wannan yake nufi ba. Amma a cikin shekaru goma da suka gabata kamar yadda Ubangiji ya bishe ni zuwa ga rubuce-rubucen Fafaroma (duba Me yasa Fafaroman basa ihu?), Iyayen Coci (duba Ya Mai girma Uba… yana zuwa!), da kuma kalmomin Uwargidanmu wadanda suke madubin kuma suka ambaci na farko, hoto mai kyau ya fara bayyana: muna neman shiga "mashigar haihuwa" cikin aiki mai wahala, wanda zai ba da sabon lokacin bazara a Cocin. Tabbas, kun ji St. John Paul II yana faɗin wannan abu sosai.

Juya idanun mu zuwa gaba, da karfin gwiwa muna jiran fitowar sabuwar Rana… “Masu tsaro, yaya zancen dare?” (Is. 21: 11), kuma mun ji amsar: “Hark, masu tsaronku sun ɗaga murya, tare suna raira waƙa don farin ciki: gama ido da ido suna ganin dawowar Ubangiji zuwa Sihiyona”. Shaidarsu mai karimci a kowace kusurwa ta duniya tana shela: “Yayinda Millennium na uku na Fansa ya kusanto, Allah yana shirya babban lokacin bazara ga Kiristanci kuma tuni munga alamun sa na farko.” Bari Maryamu, Tauraruwar Safiya, ta taimake mu mu faɗi da sabon ƙwarin gwiwa game da “I” ga shirin Uba na ceto domin dukkan al'ummai da harsuna su ga ɗaukakarsa. —POPE JOHN PAUL II, Sako don Ofishin Jakadancin Duniya Lahadi, n.9, Oktoba 24th, 1999; www.karafiya.va

Ban taɓa ɗaukar abin da ya biyo baya daga Uwargidanmu ba a da, amma yana da ma'anar kalmomin John Paul II:

Domin 'yantar da mutane daga kangin wannan karkatacciyar koyarwa, waɗanda ƙaunataccen ofana Mafi Tsarki na Holyana ya sanya su don aiwatar da maidowar zasu buƙaci ƙarfin ƙarfi na son rai, ci gaba, ƙarfin hali da amincewa ga Allah. Don gwada wannan bangaskiya da amincewar mai adalci, za a sami lokutan da duk za su zama kamar sun ɓace kuma sun shanye. Wannan, to, zai zama farkon farin ciki na maidowa cikakke. - Uwargidanmu na Kyakkyawan Nasara ga Maigirma Uwargida Mariana de Jesus Torres, a kan idin tsarkakewa, 1634; cf. karuwanci. org

Don haka, yayin da wannan saƙo ke da ban mamaki, dole ne kuma dole mu yarda da cewa, kafin lokacin bazara, akwai lokacin sanyi; kafin fitowar alfijir, akwai dare; kuma kafin gyara, akwai mutuwa. Wannan shine dalilin da ya sa ban yi jinkiri ba a matsayin "mai tsaro" - ɗaukar “kasadar” da mutum zai iya faɗa-magana game da wannan “daren”, domin ko da wannan gaskiyar za ta “yantar da mu.” Waɗanda suka yi shiri don hadari sun fi waɗanda suka fi ƙarfin waɗanda guguwar ta kama su. Iskar da ke cikin iska ba za ta rikice ba saboda ainihin dalilin da ya sa ta kasance sa ran.

Na gaya muku wannan ne don kada ku fado… Na faɗi wannan ne domin idan lokacinsu ya yi ku tuna da na faɗa muku. (Yahaya 16: 1, 4)

 

GAGARI A CIKIN Ikklisiya

A wannan sa'ar, akwai guguwar iska mai rikitarwa a cikin Ikilisiya kamar yadda fassarar daban-daban na Synod akan Iyali da takaddar takaddarta Amoris Laetitia ci gaba da haifar da rikici, rarrabuwa da sabani. Mutane da yawa sun fara ji "Rasa kuma shanyayyen." Wanene fassarar wa kuka gaskata? Wanne zan bi? Sr Lucia na Fatima yayi magana na lokacin rikicewa da ke zuwa, "rikicewar ruɗani" kamar yadda ta sanya ta. Yesu yayi bayanin dalilin da yasa Bawan Allah Luisa Picarretta:

Yanzu mun isa kimanin shekaru dubu uku na dubu biyu, kuma za'a sami sabuntawa na uku. Wannan shine dalilin rikicewar gaba ɗaya, wanda ba komai bane face shiri don sabuntawa na uku. Idan a sabuntawa ta biyu na nuna abinda yan adam suka aikata kuma suka sha wahala, kuma kadan daga abin da Allahntakarta ke aiwatarwa, yanzu, a wannan sabuntawar ta uku, bayan an tsarkake duniya kuma wani bangare mai girma na wannan zamanin ya lalace… Zan cika wannan sabuntawa ta hanyar bayyana abin da allahntakarta tayi a cikin mutuntaka na. —Diary XII, Janairu 29th, 1919; daga Baiwar Rayuwa Cikin Yardar Allah, Rev. Joseph Iannuzzi, ƙafa n. 406

Na sake tuna yadda na yi kamar makonni biyu a 2013, bayan Paparoma Benedict na XNUMX ya yi murabus, sai na ji ina maimaitawa a cikin zuciyata Ubangiji yana cewa, “Yanzu kun shiga lokaci mai hadari da rudani. ” To, bayan shekaru hudu, ga mu. Nan da nan, kwatancin “hurricane”Yana da cikakkiyar ma'ana yayin zagi, sabani, zarge-zarge, sasantawa, rashin fahimta, da hukunce-hukuncen da ke biye da mu kamar tarkacen guguwa mai ƙarfi. Kalmar “schism” ana raɗa cikin raɗaɗin duhu yayin da muke fara gani a sarari "Kadina masu adawa da kadina, bishop kan bishop." [1]Uwargidanmu ta Akita, 1973 Ba boyayye bane cewa Katolika “masu ra’ayin rikau” sun auka min da mummunan lafazin har na ambaci Paparoma Francis kwata-kwata (koda kuwa koyarwar Katolika ce ta al'ada ko akasi). Wannan alamar damuwa ce, domin kamar yadda Yesu yace said

In gida ya rabu biyu a kan kansa, gidan ba zai iya tsayawa ba. (Markus 3:25)

 

Guguwar cikin Al'umma

Hakanan akwai babban guguwar rikicewa a cikin al'umma gabaɗaya yayin da rarrabuwa tsakanin haske da duhu ke kara bayyana, kuma Matsayi taurare.

Manyan bangarorin al'umma sun rikice game da abin da ke daidai da abin da ba daidai ba… -POPE JOHN PAUL II, Cherry Creek State Park Homily, Denver, Colorado, 1993

Ana rarraba duniya cikin sauri zuwa sansani biyu, ƙawancen adawa da Kristi da 'yan'uwancin Kristi. Lines tsakanin waɗannan biyun ana jan su. Har yaushe yakin zai kasance ba mu sani ba; ko za a zare takuba ba mu sani ba; ko za a zubar da jini ba mu sani ba; ko rikici zai kasance ba mu sani ba. Amma a cikin rikici tsakanin gaskiya da duhu, gaskiya ba za ta iya asara ba. —Bishop Fulton John Sheen, DD (1895-1979)

A tsakanin rabin ƙarni, duniya ta yi watsi da hankali da tunani kamar yadda, “da sunan ƙauna,” dalilai na rayuwa, zamantakewar ƙasa da ɗabi’a don kare aure tsakanin mace da namiji sun kusan halaka. Kuma tare da kawar da wannan yarjejeniya ta ɗabi'a, fahimtar yanayin jinsi da jinsi an ɗaukaka shi yayin da ake koya wa yaran makaranta cewa jinsi wani abu ne da kuka ƙaddara, ba iliminku ba. Abin da rikice rikice, kuma dalilin Paparoma Benedict ya ce sosai "nan gaba na duniya yana cikin haɗari" saboda wannan "eclipse of hankali." [2]gwama A Hauwa'u Me zai fi “rikice rikice” fiye da dubban daruruwan mata da ke yin maci a duk duniya a karshen makon nan don “yancin mata” --ie. daman halakar da yaron a mahaifar su?

 

KARFIN KARFE

Akwai wani abu mai ban mamaki game da zaɓen da ya gabata a Amurka da abin ban mamaki, na motsin rai, da yawanci martani na rashin hankali da azanci da ta jawo. Ya wuce kawai rashin jituwa ta siyasa. Muna gani a nan ma, na yi imani, "tsananin ruɗi" wanda St. Paul yayi magana game da shi a cikin 2 Tassalunikawa.

Allah yana aiko musu da ikon yaudara domin su gaskanta da karyar, domin duk wanda bai gaskanta da gaskiya ba amma ya yarda da zalunci ya sami hukunci. (2 Tas 2: 11-12)

Waɗannan abubuwan a cikin gaskiya suna da bakin ciki ƙwarai da gaske har da za ku ce irin waɗannan abubuwan suna nunawa da kuma nuna “farkon baƙin ciki,” wato waɗanda za a kawo ta wurin mutumin zunubi, “wanda aka ɗaukaka sama da duk abin da ake kira Allah ko ana bauta masa “ (2 Tas 2: 4). - POPE PIUS X, Miserentissimus Mai karɓar fansa, Wasikar Encyclical akan Sakawa da Tsarkakakkiyar Zuciya, 8 ga Mayu, 1928; www.karafiya.va

Wannan yaudarar ta kasance sannu a hankali tana girma da girma tun haihuwar Fadakarwa sama da shekaru 400 da suka gabata, [3]gwama Rayuwa Littafin Ru'ya ta Yohanna sannu-sannu juya abin da yake mugu zuwa mai kyau, kuma mai kyau, mummuna.

Ganin irin wannan mummunan halin, muna buƙatar yanzu fiye da koyaushe mu sami ƙarfin hali mu kalli gaskiya a ido mu kuma kira abubuwa da sunayensu na gaskiya, ba tare da miƙa kai ga sasantawa ba ko jaraba ta yaudarar kai. Dangane da wannan, tozartar da Annabi ke yi kai tsaye ne: "Kaiton wadanda suka kira mugunta da alheri da nagarta, wadanda suka sanya duhu maimakon haske, haske kuma ya zama duhu" (Is 5:20). —POPE YOHAN PAUL II, Bayanin Evangelium, "Bisharar Rai", n. 58

Don haka fiye da kowane lokaci, ya kamata mu kasance cikin “nutsuwa da faɗakarwa” yayin da wannan “mulkin kama-karya na halin ɗabi’a” ya girma a duniya, kuma ya gane cewa muna hulɗa da ƙarshe tare da maganganun aljannu waɗanda Grace ne kawai zai shawo kansu. (Waɗanda suke tunanin zaɓen Donald Trump kwatsam ya kawo ƙarshen Guguwar dole ne su faɗaɗa tunaninsu sama da Washington kuma su gane cewa Guguwar ba Ba'amurkiya ba ce, amma ta rufe duniya duka. ƙarfi suna samun ƙarin ƙarfi, ƙuduri da ƙarfin hali…).

Sabili da haka, zan zurfafa cikin rumbun adana bayanai kuma in sake buga wasu mahimman hanyoyi masu mahimmanci don samun Alherin da muke buƙata a cikin wannan awa - magunguna na Guguwar rikicewa. Maganin farko shine ainihin abinda kuka karanta… sani kawai abin da ke faruwa, da abin da ke zuwa.

Mutanena sun mutu saboda rashin sani! Na faɗi wannan ne domin kada ku faku ”(Yusha'u 4: 6; Yahaya 16: 1)

 

 

KARANTA KASHE

Babban Rudani

Mutuwar hankali

Mutuwar hankali - Kashi na II

 

Za ku iya tallafa wa aikina a wannan shekara?
Yi muku albarka kuma na gode.

Don tafiya tare da Mark a cikin The Yanzu Kalma,
danna banner da ke ƙasa zuwa biyan kuɗi.
Ba za a raba imel ɗinka da kowa ba.

YanzuWord Banner

Print Friendly, PDF & Email

Bayanan kalmomi

Bayanan kalmomi
1 Uwargidanmu ta Akita, 1973
2 gwama A Hauwa'u
3 gwama Rayuwa Littafin Ru'ya ta Yohanna
Posted in GIDA, BABBAN FITINA.

Comments an rufe.