Cikakken Mutum

 

 

TAbA kafin hakan ta faru. Ba kerubobi ko seraphim, ko sarauta ko iko ba, amma ɗan adam-allahntaka kuma, amma ba ɗan adam ba - wanda ya hau gadon sarautar Allah, hannun dama na Uba.

Halinmu na rashin talauci an ɗauke shi, cikin Kristi, sama da dukkan rundunonin sama, sama da kowane rukuni na mala'iku, sama da maɗaukakan ikon sama har zuwa kursiyin Allah Uba. —POPE LEO MAI GIRMA, Liturgy na Hours, Vol II, p. 937

Wannan gaskiyar ya kamata ta girgiza rai daga yanke kauna. Ya kamata ya ɗaga goshin mai zunubin da yake ganin kansa a matsayin datti. Ya kamata ya ba da bege ga wanda ba zai iya canza kansa ba… ɗauke da gicciyen ɗan adam. Don Allah kansa ya ɗauki namanmu, ya ɗaga shi zuwa saman Sama.

Don haka bai kamata mu zama mala'ika ba, ko mu yi ƙoƙari mu zama allah, kamar yadda wasu suke da'awar kuskure. Muna buƙatar zama kawai cikakken mutum. Kuma wannan - yabon Yesu — yana faruwa gaba ɗaya ta baiwar alherin Allah, da aka bamu cikin baftisma, kuma an aiwatar dashi ta hanyar tuba da dogara ga jinƙansa. Ta hanyar zama kadan, ba babba ba. Kadan kamar yaro.

Zama cikakken mutum shine rayuwa cikin Kristi wanda ke cikin Sama… kuma gayyatar Almasihu ya zauna a cikinku, anan duniya.

 

 

Danna nan zuwa Baye rajista or Labarai zuwa wannan Jaridar. 

 

Print Friendly, PDF & Email
Posted in GIDA, MUHIMU.