Shiga Cikin Zurfi

YANZU MAGANAR AKAN MASS KARATUN
na Satumba 7th, 2017
Ranar Alhamis na Sati na Ashirin da Biyu a Talaka

Littattafan Littafin nan

 

Lokacin Yesu ya yi magana da taron, ya yi haka a cikin zurfin tabki. A can, Yana yi musu magana a matakinsu, a cikin misalai, cikin sauƙi. Don Ya san cewa da yawa suna da sha'awar sani kawai, suna neman abin birgewa, suna binsu daga nesa…. Amma lokacin da Yesu yake so ya kira Manzanni zuwa ga Kansa, sai ya roƙe su su fitar da “cikin zurfin

Fitar cikin ruwa mai zurfi ka sauke raga cikin kamun kifi. (Bisharar Yau)

Wataƙila wannan koyarwar ta kasance da ɗan ban mamaki ga Saminu Bitrus. Don kyakkyawan kamun kifi yakan kasance a cikin ruwa mai zurfi, ko kusa da ɗigon ruwa wanda ke kaiwa ga zurfin. Bugu da ƙari, yayin da suke ci gaba da tafiya zuwa teku, ana ƙara fuskantar haɗarin kama su a cikin ruwa mai hadari. Ee, Yesu ya roƙi Saminu ya yi gāba da hatsin jikinsa, da illolinsa, da tsoronsa… da dogara

Da daɗewa, yawancin mu muna bin Yesu daga nesa. Mukan je Mas a kai a kai, muna yin addu’o’inmu, kuma mu yi ƙoƙari mu zama mutanen kirki. Amma yanzu, Yesu yana kiran manzanni cikin zurfi. Yana kiran kansa mutane, idan da saura, waɗanda suke shirye su saba wa hatsin jikinsu, da ilhami na duniya da, sama da duka, tsoronsu. Don yin adawa da ɗimbin rinjaye na duniya a yau, har ma da sassa na Coci waɗanda ke ƙara karuwa zuwa ridda.

Amma kamar yadda ya ce wa Siman Bitrus, “Yanzu ya ce da ku, da ni, a natse, da ƙyalƙyali a idonsa.

Kada ku ji tsoro… Saka a cikin ruwa mai zurfi… (Linjila ta Yau)

Muna tsoro, ba shakka, saboda abin da zai iya kashe mu. [1]gwama Tsoron Kira Amma Yesu yana jin tsoron abin da za mu yi hasarar kawai: damar zama kanmu na gaske—maidowa cikin kamanninsa da aka halicce mu. Ka ga, muna tunanin cewa muddin muna da bakin teku da za mu gudu zuwa (tsaro na karya); kamar yadda matukar muna da gabar da za mu tsaya a kai (masu iko); matukar dai za mu iya nisanta masu tada zaune tsaye (zaman lafiya na karya), da cewa muna da 'yanci da gaske. Amma gaskiyar ita ce, har sai mun koyi dogara ga Allah gabaɗaya, bari iskkar Ruhu Mai Tsarki ta hura mu “zuwa zurfafa” inda tsarkakewa ta gaskiya ta faru…zamu kasance koyaushe cikin ƙasƙanci cikin gaskiya da ruhu. Kafa ɗaya a duniya, ƙafa ɗaya kuma…. Koyaushe za a sami wani ɓangare na mu wanda ba zai canza ba, tsoho mai dadewa, duhun inuwa na faɗuwar dabi'un mu.

Wannan shine dalilin da ya sa Ikilisiya ta ci gaba da kallon Maryamu, Manzo na farko, kuma ta fara tafiya gaba ɗaya ba tare da karewa ba cikin zurfin zuciyar Allah. 

Maryamu ta dogara ga Allah gabaɗaya kuma tana karkata zuwa gare shi gabaɗaya, kuma a gefen Ɗanta [inda ta sha wahala], ita ce mafi cikakkiyar siffar 'yanci da 'yantar da bil'adama da na sararin samaniya. Ita a matsayinta na Uwa da Model dole ne Ikilisiya ta duba domin ta fahimci cikakkiyar ma'anar manufarta. —KARYA JOHN BULUS II,Sabis Mater, n 37

Abin da Allah yake so ya yi a cikin Cocinsa a wannan lokaci a tarihi ba a taba yin irinsa ba. Shi ne ya kawo “sabon tsarki na allahntaka” wanda shine kambi da cikar sauran tsarkakan da ya taɓa zubowa amaryarsa. Yana da…

New Tsarkake “sabo da allahntaka” wanda Ruhu Mai Tsarki yake so ya wadatar da Krista a farkon alif dubu na uku, don sanya Almasihu zuciyar duniya. —KARYA JOHN BULUS II, L'Osservatore Romano, Bugun Turanci, 9 ga Yuli, 1997

Dangane da haka, duka biyu ne na tarihi da na eschatological. Kuma ya dogara da fiat na kowa da kowa daga cikin mu. Kamar yadda Yesu ya faɗa wa Bawan Allah Luisa Piccarreta game da Mulkin Nufin Allahntakarsa a cikin Ikilisiya mai zuwa:

Lokacin da za a sanar da waɗannan rubuce-rubucen ya danganta da dogaro da halaye na rayukan da ke son karɓar kyakkyawar alheri, da kuma ƙoƙari na waɗanda dole ne su himmatu wajen kasancewa masu ɗaukar ƙaho ta hanyar miƙawa sadaukar da kai a sabon zamanin zaman lafiya… - Yesu zuwa Luisa, Kyautar Rayuwa a Zatin Allahntaka Za a Rubuta Luisa Piccarreta, n 1.11.6, Rev. Joseph Iannuzzi

Kuma Marian ce a cikin yanayi, kamar yadda Budurwa Maryamu Mai Albarka ita ce "samfurin" da siffar maido da Ikilisiya. Saboda haka, cikakkiyar biyayyarta da koyarwarta ga Uban su ne ainihin abin da ake nufi da shiga “zurfi.” Louis de Montfort yana ba da taga annabci mai ƙarfi cikin waɗannan lokutan:

Ruhu Mai Tsarki, yana nemo ƙaunataccen Matarsa ​​wanda yake a raye a cikin rayuka, zai sauko cikin su da iko mai girma. Zai cika su da kyaututtukan sa, musamman hikima, ta wurin da zasu samar da abubuwan al'ajabi na alheri… cewa shekarun Maryamu, lokacin da rayuka da yawa, waɗanda Maryamu ta zaɓa kuma Allah Maɗaukaki ya ba ta, za su ɓoye kansu gaba ɗaya a cikin zurfafan ruhinta, su zama kwafinta masu rai, suna ƙauna da ɗaukaka Yesu… manyan tsarkaka, waɗanda suka fi wadatar alheri da nagarta. zai zama mafi ƙwazo wajen yin addu'a ga Budurwa Mai albarka, yana kallonta a matsayin cikakkiyar abin koyi da kuma mataimaki mai ƙarfi don taimaka musu… Na ce wannan zai faru musamman zuwa ƙarshen duniya, kuma ba da daɗewa ba, Domin Allah Maɗaukakin Sarki da Mahaifiyarsa mai tsarki za su ɗaga tsarkaka masu girma waɗanda za su fi sauran tsarkaka da tsarki kamar itacen al'ul na Lebanon sama da ƴan bishiyoyi… hannunta, wanda yake mafaka a ƙarƙashin kariya, za su yi yaƙi da hannu ɗaya kuma su yi gini da ɗayan. Da hannu ɗaya za su yi yaƙi, su rurrushe da murkushe ’yan bidi’a da bidi’o’insu… Da ɗaya hannun kuma za su gina Haikalin Sulemanu na gaske da kuma birnin Allah sufi, wato, Budurwa Mai albarka, wadda ake kira da Uban Ubangiji. Cocin Haikali na Sulemanu da birnin Allah… Za su zama bayin Ubangiji waɗanda, kamar harshen wuta, za su kunna wutar ƙauna ta Allah a ko'ina.  ( n. 217, 46-48, 56 )  —L. Louis de Montfort, Gaskiya sadaukarwa ga Budurwa Mai Albarka, n.217, Littattafan Montfort  

Lokacin da muka karanta wannan, watakila amsarmu ɗaya ce da ta Siman Bitrus: "Ka rabu da ni, ya Ubangiji, gama ni mutum ne mai zunubi."  Wannan amsa ce mai kyau—sanin kai yana da mahimmanci, gaskiya ta farko da ta “yantar da mu.” Domin Allah ne kaɗai zai iya sāke mu daga halinmu na zunubi zuwa tsarkaka maza da mata, wato, cikin namu gaskiya kanku.

Don haka Yesu ya maimaita muku ni da ku yanzu: “Kada ka ji tsoro... ka ba ni naka fiat: biyayyar ku, amincinku, da fa'idar ku Ruhuna, a kowane lokaci, daga yanzu… kuma zan maishe ku masuntan mutane.” 

Ba mu gushe ba muna yi muku addu'a da roƙon ku cika da sanin nufin Allah ta wurin dukan hikimar ruhaniya da fahimi, ku yi tafiya bisa ga abin da ya dace da Ubangiji, domin ku zama masu gamsarwa, cikin kowane kyakkyawan aiki, kuna ba da 'ya'ya. kuna girma cikin sanin Allah, kuna ƙarfafa da kowane iko, bisa ga ikonsa na ɗaukaka, da haƙuri da haƙuri duka, tare da godiya ga Uba, wanda ya sa ku dace ku yi tarayya cikin gādo na tsarkaka cikin haske. . (Karatun farko na yau)

 


Yi alama a Philadelphia
(An sayar duka!)

Taron Kasa na
Harshen Kauna
na Zuciyar Maryamu mai tsabta

Satumba 22-23rd, 2017
Renaissance Philadelphia Airport Hotel
 

SAURARA:

Mark Mallett - Mawaƙi, Marubucin waƙa, Marubuci
Tony Mullen - Daraktan Kasa na Wutar ofauna
Fr. Jim Blount - ofungiyar Uwargidanmu na Mafi Tsarki Mai Tsarki
Hector Molina - Jigawalin Gwanayen Ministocin

Don ƙarin bayani, danna nan

 

Yi muku albarka kuma na gode
sadakarka ga wannan ma'aikatar.

 

Don tafiya tare da Mark a cikin The Yanzu Kalma,
danna banner da ke ƙasa zuwa biyan kuɗi.
Ba za a raba imel ɗinka da kowa ba.

Print Friendly, PDF & Email

Bayanan kalmomi

Bayanan kalmomi
1 gwama Tsoron Kira
Posted in GIDA, KARANTA MASS, MUHIMU, ALL.