Yin Hanya ga Mala'iku

YANZU MAGANAR AKAN MASS KARATUN
na Yuni 7th, 2017
Laraba na Sati na Tara a Zamanin Talaka

Littattafan Littafin nan 

 

WANI ABU abin al'ajabi yakan faru yayin da muke yabon Allah: Mala'iku masu hidimtawa ana sake su a tsakiyarmu.  

Munga wannan lokaci da sake a cikin Tsohon da Sabon Alkawari inda Allah yake warkarwa, ya shiga tsakani, ya sadar, ya koyar, ya kuma kare ta wurin mala'iku, sau da yawa a kan duga-dugan lokacin da mutanensa ke yi masa yabo. Ba shi da alaƙa da Allah yana albarkar waɗanda waɗanda, a sakamakonsa, “suka bugi son kansa”… kamar dai Allah wani nau'in Mega-egomaniac ne. Maimakon haka, yabon Allah aiki ne na gaskiya, wanda ke gudana daga gaskiyar wanda muke, amma musamman, na wanene Allah—kuma "gaskiya tana 'yantar da mu." Lokacin da muka yarda da gaskiya game da Allah, muna buɗe kanmu da gaske don gamuwa da alherinsa da ikonsa. 

Garkar yana bayyana ainihin motsi na addu'ar kirista: haduwa ce tsakanin Allah da mutum… saboda Allah yana sanya albarka, zuciyar mutum zata iya sanya albarka ga Wanda shine tushen kowace ni'ima sujada shine halin mutum na farko da ya yarda cewa shi halitta ne a gaban Mahaliccin sa. -Catechism na cocin Katolika (CCC), 2626. 2628

A karatun farko na yau, zamu ga dangantaka kai tsaye tsakanin yabo da kuma saduwa

“Albarka ta tabbata gare ka, ya Ubangiji, Allah mai jinƙai, mai albarka ne sunanka mai girma kuma mai daraja. Albarka tā tabbata gare ku a cikin dukan ayyukanku har abada! ” A daidai wannan lokacin, an ji addu'ar waɗannan masu roƙon biyu a gaban ɗaukakar Allah Maɗaukaki. Don haka aka aiko Raphael ya warkar da su duka…

Tobit ya warke a zahiri yayin da aka kubutar da Saratu daga mugayen aljan.  

A wani lokaci, sa’ad da Isra’ilawa suka kewaye maƙiya, Allah ya shiga tsakani kamar yadda suka fara yabon shi:

Kada ka karai saboda ganin wannan taro mai yawa, domin yaƙin ba naku ba ne amma na Allah ne. Gobe ​​ka fita ka tarye su, Ubangiji zai kasance tare da kai. Sun rera waka: “Ku yi godiya ga Ubangiji, Gama ƙaunarsa madawwamiya ce.” A sa'ad da suka fara raira waƙa, suna yabo, sai Ubangiji ya sa 'yan kwanto su yi yaƙi da Ammonawa, ya hallakar da su sarai. (2 Laba 20: 15-16, 21-23) 

Lokacin da taron jama'a suka yi addu'a a waje da haikalin a lokacin hadaya ta ƙonawa, a lokacin ne mala'ikan Ubangiji ya bayyana ga Zakariya ya ba da sanarwar yiwuwar ɗaukar Yahaya Maibaftisma a cikin tsohuwar matarsa. [1]cf. Luka 1: 10

Koda lokacin da Yesu ya yabi Uban a bayyane, hakan ya haifar da gamuwa da allahntaka tsakanin mutane. 

“Uba, ɗaukaka sunanka.” Sai wata murya ta fito daga sama, "Na haveaukaka shi, kuma zan sake ɗaukaka shi." Jama’ar da ke wurin sun ji shi kuma suka ce tsawa ce; amma waɗansu suka ce, “Mala’ika ne ya yi magana da shi.” (Yahaya 12: 28-29)

Lokacin da aka daure Bulus da Sila, yabonsu ne ya share fagen mala'ikun Allah su cece su. 

Wajen tsakar dare, yayin da Bulus da Sila suke addu’a suna raira waƙoƙin yabo ga Allah yayin da fursunonin suke saurara, ba zato ba tsammani sai aka yi wata mummunar girgizar ƙasa da harsashin gidan yarin ya girgiza; Dukan ƙofofin sun buɗe, kuma sarƙoƙin duka an kwance su. (Ayukan Manzanni 16: 23-26)

Bugu da ƙari, yabonmu ne ke ba da damar musayar allahntaka:

… Addu'ar mu hau a cikin Ruhu Mai Tsarki ta wurin Almasihu zuwa ga Uba - muna albarkace shi don ya albarkace mu; yana roƙon alherin Ruhu Mai Tsarki cewa sauka ta wurin Almasihu daga wurin Uba - ya albarkace mu.  -CCC, 2627

… Kai tsarkaka ne, an ɗora maka a kan yabon Isra'ila? (Zabura 22: 3, RSV)

Sauran fassara sun karanta:

Allah yana cikin yabon mutanensa (Zabura 22: 3)

Ba ina ba da shawarar cewa, da zaran ka yabi Allah, duk matsalolin ka za su gushe — kamar a ce yabo kamar shigar da kwabo ne a cikin na'urar sayar da kayan kwalliya. Amma bayar da sahihiyar bauta da godiya ga Allah “a kowane yanayi" [2]cf. 1 Tas 5:18 hakika wata hanya ce ta faɗi, "Kai ne Allah-ban kasance ba." A zahiri, yana kama da faɗi, “Kuna madalla Allah komai sakamakon sa. ” Idan muka yabi Allah ta wannan hanyar, hakika an yi watsi, wani aiki na bangaskiya--Kuma Yesu yace gaskata girman ƙwayar mustard na iya motsa duwatsu. [3]cf. Matt 17: 20 Dukansu Tobi da Saratu sun yabi Allah ta wannan hanya, suna mai da numfashin rai a hannun shi. Basu yabe shi don “samo” wani abu ba, amma dai saboda sujada ta na Ubangiji ce, duk da yanayin su. Waɗannan tsarkakakkun ayyukan imani ne da sujada ne suka “saki” mala'ikan Allah yayi aiki a rayuwarsu. 

“Ya Uba, in ka yarda, karbe mini wannan ƙoƙon; har yanzu, ba nufina ba amma naka za a yi. ” Kuma wani mala'ika daga sama ya bayyana a gare shi. (Luka 22: 42-43)

Ko Allah bai yi yadda kake so ko lokacin da kake so ba, abu ɗaya tabbatacce ne: barin ka gare shi - wannan “hadayar yabo” - koyaushe yana jawo ka zuwa gabansa, da kasancewar mala'ikunsa. To, me ya kamata ku ji tsoro?

Ku shiga ƙofar gidansa da godiya, kotunansa kuma da yabo (Zabura 100: 4)

Gama anan bamu da dauwamammen gari, amma muna neman wanda zai zo. Ta wurinsa kuma, bari koyaushe mu miƙa wa Allah hadaya ta yabo, wato 'ya'yan leɓunan da suke furta sunansa. (Ibraniyawa 13: 14-15)

Sau da yawa a cikin Ikilisiya, mun saukar da "yabo da sujada" ga rukunin mutane, ko kuma magana ɗaya tak “Ɗaga hannuwa,” kuma ta haka ne ya saci sauran jikin Jikin Kristi na ni’imomin da in ba haka ba zai zama nasu ta hanyar koyarwa daga minbarin ikon yabo. Anan, Magisterium na Cocin suna da abin faɗi:

Mu jiki ne da ruhu, kuma mun sami buƙatar fassara abubuwan da muke ji a waje. Dole ne mu yi addu'a tare da dukkan ranmu don ba da dukkan iko ga roƙonmu. -CCC, 2702

Idan muka rufe kanmu cikin tsari, addu'ar mu ta zama mai sanyi da kuma bakarariya prayer Addu'ar yabo ta Dawud ta kawo shi ya bar kowane irin nutsuwa da rawa a gaban Ubangiji da dukkan ƙarfin sa. Wannan ita ce addu'ar yabo!… 'Amma Uba, wannan na wadanda suke na Sabuntuwa cikin Ruhu (theungiyar risarfafawa), ba duka Kiristoci bane.' A'a, addu'ar yabo addu'ar kirista ce gare mu duka! —POPE FRANCIS, Janairu 28th, 2014; Zenit.org

Yabo ba shi da alaƙa da bulala da jin ɗumi da motsin rai. A hakikanin gaskiya, yabo mafi karfi yana zuwa ne yayin da muka yarda da nagartar Allah a tsakiyar busasshiyar hamada, ko kuma dare mai duhu. Haka lamarin yake a farkon hidimata shekaru da yawa da suka gabata…

 

SHAIDAR IKON Yabo

A farkon shekarun hidimata, muna yin taron wata-wata a ɗaya daga cikin Cocin Katolika na yankin. Yamma ne na yamma na yabo da sujada na waƙa tare da shaidar mutum ko koyarwa a tsakiya. Lokaci ne mai iko wanda a cikinsa muka shaida juyowa da yawa da tuba mai zurfi.

Mako guda, shugabannin ƙungiyar sun shirya taro. Na tuna yin hanyar zuwa can tare da wannan gajimare mai duhu rataye a kaina. Na dade ina fama da wani zunubi na rashin tsarki. A wancan makon, na yi gwagwarmaya sosai-kuma na gaza matuka. Na ji mara taimako, kuma sama da duka, na ji kunya sosai. Anan na kasance jagoran kiɗa… kuma irin wannan rashin nasara da cizon yatsa.

A taron, sun fara fitar da zancen waƙoƙi. Ba na jin kamar raira waƙa kwata-kwata, ko kuma dai, ban ji ba dace su raira. Na ji cewa tabbas Allah ya raina ni; cewa ban zama komai ba sai shara, abin kunya, baƙar tumaki. Amma na san isa a matsayina na shugaban masu bautar cewa ba da yabo ga Allah wani abu ne da na bashi, ba don ina jin daɗin haka ba, amma saboda Shi Allah ne. Yabo ne aikin imani… kuma imani na iya motsa duwatsu. Don haka, duk da kaina, na fara waƙa. Na fara yabo.

Kamar yadda na yi, na ga Ruhu Mai Tsarki ya sauko kaina. Jikina ya fara rawar jiki. Ban kasance ɗaya daga cikin neman abubuwan allahntaka ba, ko gwadawa da ƙirƙirar tarin abubuwa. A'a, idan na samar da komai a wannan lokacin, to ƙiyayyar kaina ce. Amma duk da haka, what yana faruwa da ni ya real.

Ba zato ba tsammani, sai na hango wani ido a cikin tunanina, kamar ana ɗaga ni a kan lif ba tare da ƙofofi ba - wanda aka ɗauke shi zuwa ga abin da na hango ya zama ɗakin kursiyin Allah. Duk abin da na gani shine gilashin gilashin gilashi (bayan watanni da yawa, na karanta a cikin Rev 4: 6:"A gaban kursiyin akwai wani abu kamar teku na gilashi kamar lu'ulu'u"). Ni san Na kasance a can wurin Allah, kuma abin ban mamaki ne. Na iya jin kaunarsa da jinƙansa a gare ni, yana wanke laifina, ƙazanta da gazawata. Ina samun waraka daga Soyayya.

Lokacin da na bar wannan daren, ikon wannan jarabar a rayuwata shine karye. Ban san yadda Allah ya yi shi ba - ko waɗanne mala'iku ke min hidima ba - abin da na sani kawai shi ne cewa ya yi: Ya 'yanta ni — kuma yana da, har wa yau.

Ubangiji nagari ne mai adalci. Ta haka ne yakan nuna wa masu zunubi hanya. (Zabura ta Yau)

 

 

KARANTA KASHE

Ikon Yabo

Yabo ga Yanci

Akan Fukafukan Mala'ika 

  
Ana ƙaunarka.

 

Don tafiya tare da Mark a cikin The Yanzu Kalma,
danna banner da ke ƙasa zuwa biyan kuɗi.
Ba za a raba imel ɗinka da kowa ba.

  

 

Print Friendly, PDF & Email

Bayanan kalmomi

Bayanan kalmomi
1 cf. Luka 1: 10
2 cf. 1 Tas 5:18
3 cf. Matt 17: 20
Posted in GIDA, IMANI DA DARAJA, KARANTA MASS, ALL.