Makamai na Ruhaniya

 

LARABA mako, na zayyana hanyoyi huɗu waɗanda mutum zai iya shiga yaƙin ruhaniya don kansa, dangi da abokai, ko wasu a waɗannan lokutan rikice-rikice: Rosary, da Chaplet na Rahamar Allah, Azumi, Da kuma Gõdiya. Wadannan addu'o'in da ibada suna da karfi saboda sunada a sulke na ruhaniya.* 

Saboda haka, sanya kayan yaƙin Allah, don ku sami ikon tsayayya a ranar mugunta kuma, bayan kun gama kome duka, ku riƙe kanku. Don haka ku tsaya kyam tare da damararku da gaskiya, an yafa muku adalci kamar sulke, sawayenku kuma a shirye domin bisharar salama. A kowane hali, riƙe bangaskiya a matsayin garkuwa, don kashe duk kiban kiban wuta na mugu. Kuma ku ɗauki kwalkwalin ceto da takobin Ruhu, wanda shine maganar Allah. (Afisawa 6: 13-17) 

  1. Ta hanyar Rosary, muna tunanin rayuwar Yesu, don haka, Paparoma John Paul II ya bayyana Rosary a matsayin "matattarar Bishara". Ta wannan addu'ar, zamu ɗauki takobin Ruhu, wanda shine maganar Allah da kuma sanya ƙafafunmu cikin shiri don bisharar salama ta zuwa ga zurfin ilimin Yesu a cikin "makarantar Maryamu".
  2. a cikin Chaplet na Rahamar Allah, Mun gane cewa mu masu zunubi ne yayin da muke kira ga rahamar Allah ga kanmu da kuma duniya baki ɗaya ta wurin sauƙin addu'a. Ta wannan hanyar, mu mu suturta kanmu da adalci tare da rigar nono na rahama, dogara ga Yesu duka.
  3. Azumi aiki ne na bangaskiya wanda muke musun kanmu na ɗan lokaci don saita zukatanmu akan madawwami. Kamar yadda irin wannan, muna ta da garkuwar bangaskiya, shayar da kiban wutar jaraba zuwa wuce gona da iri ko biyan wasu muradin jiki da ke gaba da Ruhu. Muna kuma ɗaga garkuwa a kan waɗanda muke musu addu’a.
  4. Sautin murya yabo zuwa ga Allah, domin Shi ne Allah, gaskiya ka daure mana gindi daga wanda muke kamar halitta, kuma wanene Allah kamar Mahalicci. Yin godiya ga Allah kuma yana sa zuciya ga hangen nesa, kwalkwalin ceto, lokacin da za mu ga Yesu fuska da fuska. Idan muka yabi Allah daga gaskiyar nassi, to zamuyi amfani da takobin Ruhu. Mafi girman nau'ikan yabo, kuma saboda haka yaƙe-yaƙe, shine Eucharist da sunan Yesu-waɗanda suke da mahimmanci iri ɗaya, kodayake sun bambanta a zahiri. 

A cikin waɗannan hanyoyi huɗu na addu'a da sadaukarwa da Ikklisiya ta ba da shawarar sosai, za mu iya yin yaƙi don danginmu game da ikon duhu… waɗanda ke rufe rayukanmu da sauri a kwanakin nan.

A karshe, karbo karfinka daga wurin Ubangiji da kuma daga karfin ikonsa. Sanya makamai na Allah domin ku iya tsayawa tsayin daka kan dabarun shaidan… Tare da dukkan addu’a da roƙo, kuyi addu’a a kowane lokaci cikin Ruhu. Don haka, ku zama a faɗake tare da dukkan juriya da roƙo domin dukkan tsarkaka. (Afisawa 6: 10-11, 18)

* (Don sauƙin tunani, Na ƙirƙiri sabon rukuni don waɗannan tunanin da ake kira "Makaman Iyali"dake cikin labarun gefe.)

Print Friendly, PDF & Email
Posted in GIDA, MAKAMAN IYALI.

Comments an rufe.