Kiran Sunansa

YANZU MAGANAR AKAN MASS KARATUN
domin Nuwamba 30th, 2013
Idin St. Andrew

Littattafan Littafin nan


Gicciyen St. Andrew (1607), Karavaggio

 
 

CIGABA a lokacin da Pentikostalizim ya kasance mai ƙarfi a cikin al'ummomin Kirista da talabijin, ya zama sananne a ji Kiristocin bishara sun faɗi daga karatun farko na yau daga Romawa:

Idan ka furta da bakinka cewa Yesu Ubangiji ne kuma ka gaskata a zuciyarka cewa Allah ya tashe shi daga matattu, zaka sami ceto. (Rom 10: 9)

Bayan haka, za a bi “kiran bagadi” sa’ad da aka gayyaci mutane su roƙi Yesu ya zama “Ubangiji da Mai-ceto” nasu. Kamar yadda a farko mataki, wannan daidai ne kuma dole ne a fara rayuwa ta bangaskiya da dangantaka da Allah a hankali. [1]karanta: Dangantaka da Yesu Abin takaici, wasu fastoci sun yi kuskure sun koyar da cewa wannan shine kawai mataki da ake bukata. "Da zarar an tsira, ko da yaushe ceto." Amma ko da St. Bulus bai ɗauki cetonsa da wasa ba, yana cewa dole ne mu yi aiki da shi da “tsorata da rawar jiki.” [2]Phil 2: 12

Gama idan bayan sun kubuta daga ƙazantar duniya ta wurin sanin Ubangijinmu da Mai Cetonmu Yesu Almasihu, sai suka sāke shiga cikinsu, aka rinjaye su, sai halin ƙarshe ya fi na farko muni. Da ma da ba su taɓa sanin hanyar adalci ba, da da bayan sun san ta, da su juyo daga shari'a mai tsarki da aka ba su. (2 Bit. 2:20-21)

Amma duk da haka, karatun na yau ya ce, “Domin duk wanda ya yi kira ga sunan Ubangiji zai tsira.” To, menene wannan yake nufi? Domin ko da Iblis ya yarda cewa “Yesu Ubangiji ne” kuma “Allah ya tashe shi daga matattu,” amma duk da haka, Shaiɗan bai sami ceto ba.

Yesu ya koyar da cewa Uban yana neman waɗanda za su bauta masa cikin “Ruhu da gaskiya.” [3]cf. Yawhan 4: 23-24 Wato, lokacin da mutum ya furta cewa “Yesu Ubangiji ne,” wannan yana nufin cewa mutum yana durƙusa ga duk abin da wannan ke nufi: bin Yesu, yin biyayya da dokokinsa, ya zama haske ga wasu—zuwa rayuwa, a cikin kalma, cikin gaskiya da ikon da Ruhu. A cikin Linjila a yau, Yesu ya ce wa Bitrus da Andarawus, “Ku bi ni, ni kuwa in mai da ku masuntan mutane.” Don sanin cewa “Yesu Ubangiji ne” yana nufin “zo bayansa”. Kuma St. Yohanna ya rubuta cewa,

Ta haka ne za mu iya sani muna cikin tarayya da shi: duk wanda ya ce yana zaune a cikinsa ya kamata ya rayu kamar yadda ya rayu… Ba wanda ya kasa yin adalci na Allah ne, ko wanda ba ya ƙaunar ɗan'uwansa. (1 Yohanna 3:5-6, 3:10)

Akwai haɗari a nan, duk da haka—wanda yawancin Katolika suka faɗa cikinsa—kuma shine ɗaukar waɗannan Nassosi daga mahallin Allah marar iyaka. rahama. Mutum zai iya fara rayuwa bangaskiyarsa saboda tsoro, yana tsoron cewa ko kaɗan zunubi yana yanke shi daga Allah. Yin aikin ceto da tsoro da rawar jiki yana nufin yin abin da Yesu ya ce: zama kamar karamin yaro; su dogara ga ƙaunarsa da jinƙansa gabaɗaya, maimakon tunanin kansa. Lokacin da na kalli madubi, na fahimci abin da St. Bulus yake nufi da “tsorata da rawar jiki”, domin na ga yadda zan iya ci amanar Ubangijina a hankali. Lallai ina bukata in mai da hankali, in gane cewa ina cikin yaƙi na ruhaniya, cewa duniya, jiki, da shaidan sukan yi mini maƙarƙashiya ta hanyoyi masu dabara. "Ruhu ya yarda amma jiki rarrauna ne!"

Akwai abubuwa guda biyu waɗanda dole ne in sa a gabana koyaushe. Na farko, shine in tunatar da kaina cewa an kira ni zuwa ga wani abu m. Cewa Bishara ta gayyace ni, ba zuwa ga rayuwar tuba da rashin jin daɗi ba, amma zuwa ga cikawa da farin ciki. Kamar yadda Zabura ta ce a yau, “Shari’ar Ubangiji cikakkiya ce, tana wartsakar da rai… tana ba wa marasa hankali hikima… haskaka ido.” Abu na biyu shi ne yarda da hakan Ni ba cikakke ba ne. Sabili da haka, koyaushe ina buƙatar sake farawa. Kawai, Ina da babban bege, amma babban bukatar tawali'u.

Domin wannan sa’a ne, waɗannan lokatai namu namu sa’ad da gwaji ya cika ko’ina, Yesu ya sa lokacin saƙon jinƙai na Allah, wanda za a iya taƙaita shi cikin kalmomi biyar: “Yesu, na dogara gare ka.” Sa’ad da muka kira waɗannan kalmomi cikin “Ruhu da gaskiya,” kuma muka yi ƙoƙari mu rayu cikin wannan amana ta wurin bin ƙa’idodinsa lokaci bayan lokaci, za mu iya hutawa kamar ƙaramin yaro a hannunsa. Hakika, "Duk wanda ya yi kira ga sunan Ubangiji zai tsira.” Kuma lokacin da na kasa… zama kamar yaro abu ne mai sauƙi, a sauƙaƙe, sake farawa.

Don haka ɗauki ɗan lokaci yau don sake farawa. Yi tunani kuma ku yi addu'a da waɗannan kyawawan kalmomi tun farkon Wa'azin Apostolic Paparoma Francis, waɗanda su ne ainihin ainihin bisharar:

Ina gayyatar dukan Kiristoci, a ko'ina, a wannan lokacin, zuwa ga sabontawar saduwa da Yesu Kiristi, ko aƙalla buɗe ido don barin ya gamu da su; Ina roƙon ku duka ku yi haka kullum. Kada wani ya yi tunanin cewa wannan gayyatar ba don shi ko ita ake nufi ba, tunda “babu wanda ya keɓe daga farin cikin da Ubangiji ya kawo”. Ubangiji ba ya kunyatar da waɗanda suka ɗauki wannan kasada; a duk lokacin da muka ɗauki mataki zuwa ga Yesu, za mu gane cewa yana can, yana jiran mu da hannu biyu. Yanzu ne lokacin da za mu ce wa Yesu: “Ubangiji, na bar a ruɗe ni; A cikin dubunnan hanyoyi na guje wa ƙaunarka, duk da haka na zo sau ɗaya, don in sabunta alkawarina da kai. Ina bukatan ki. Ka cece ni kuma, ya Ubangiji, ka ƙara ɗaukaka ni cikin rungumar fansarka.” Yana jin daɗin dawowa gare shi duk lokacin da muka ɓace! Bari in sake cewa: Allah ba ya gajiyawa da gafarta mana; mu ne muka gaji da neman rahamarsa. Kristi, wanda ya gaya mana mu gafarta wa juna “so saba’in bakwai” (Mt 18: 22) ya ba mu misalinsa: ya gafarta mana sau saba'in bakwai. Sau da yawa yakan ɗauke mu a kafaɗunsa. Babu wanda zai iya kwace mana mutuncin da wannan kauna mara iyaka da kasawa ta yi mana. Da tausayin da ba ya baƙin ciki, amma koyaushe yana iya maido da farin cikinmu, ya sa ya yiwu mu ɗaga kawunanmu kuma mu soma sabon salo. Kada mu guje wa tashin Yesu daga matattu, kada mu yi kasala, ga abin da zai faru. Kada wani abu ya zaburar da shi fiye da rayuwarsa, wanda ke motsa mu gaba! —KARANTA FANSA, Evangeli Gaudium, Wa'azin Apostolic, n. 3

 

LITTAFI BA:

  • Shin “Katolika” ne a ce muna “bukatar dangantakarmu da Yesu”? Karanta Dangantaka da Yesu

 

 


 

 

Don karba The Yanzu Kalma,
danna banner da ke ƙasa zuwa biyan kuɗi.
Ba za a raba imel ɗinka da kowa ba.

YanzuWord Banner

Abincin ruhaniya don tunani shine cikakken manzo.
Na gode don goyon baya!

Shiga Mark akan Facebook da Twitter!
Facebook logoTambarin Twitter

Print Friendly, PDF & Email

Bayanan kalmomi

Bayanan kalmomi
1 karanta: Dangantaka da Yesu
2 Phil 2: 12
3 cf. Yawhan 4: 23-24
Posted in GIDA, KARANTA MASS da kuma tagged , , , , , , , , , , , , .

Comments an rufe.