Lu'ulu'u Mai Girma


Pearl of Great Price
by Michael D. O'Brien

 

Mulkin Sama kamar dukiya ce da aka binne a gona, wanda mutum ya sake samu kuma ya ɓoye, kuma saboda farin ciki ya tafi ya sayar da duk abin da yake da shi ya sayi wannan filin. Mulkin sama kamar ɗan kasuwa yake neman lu'ulu'u mai kyau. Idan ya sami lu'ulu'u mai tsada, sai ya je ya sayar da duk abin da yake da shi ya saya. (Matta 13: 44-46)

 

IN rubuce-rubuce na uku na ƙarshe, munyi magana game da samun kwanciyar hankali cikin wahala da farin ciki a cikin babban hoto da kuma samun jinƙai lokacin da bamu cancanci hakan ba. Amma zan iya taƙaita shi duka a cikin wannan: an sami mulkin Allah cikin yardar Allah. Wato nufin Allah, Kalmarsa, tana buɗewa ga mumini kowace ni'ima ta ruhaniya daga Sama, haɗe da salama, farin ciki, da jinƙai. Nufin Allah lu'ulu'u ne mai tsada. Fahimci wannan, nemi wannan, sami wannan, kuma zaku sami komai.

 

MABUDI A CIKIN JARIRI

A cikin kwatancin Kristi, filin ba shi da amfani har sai an sami dukiyar, a ce lu'u-lu'u. Hakanan kuma, ƙwayar alkama tana kasancewa kawai hatsi har sai ya faɗi ƙasa ya mutu, sannan kuma ya ba da 'ya'ya. Gicciye ya kasance abin kunya da bala'i har zuwa tashin Alkiyama wanda daga nan ya zama tushen kogin falala. Yesu ya ce,

Abincina shine in aikata nufin wanda ya aiko ni John (Yahaya 4:34)

Abinci ya kasance abin da yake gare mu har sai an ci shi, sannan ya zama ƙarfi da rai ga wanda ya ci shi.

A kowane ɗayan waɗannan kwatankwacin, yardar Allah kamar haka take mabuɗi a cikin akwatin kyauta. Kowane lokaci, Allah ya ba mu wannan kyautar. Amma zama yi hankali! Wani lokaci akwatin yana nade cikin wahala; wasu lokuta, an nannade shi cikin sabani; kuma duk da haka wasu lokuta ana nade shi cikin ta'aziya. Duk da haka nufin Allah ya zo gare ku, a cikin sa koyaushe mabudi ne wanda ke buɗe alherin rayuwar ku. Kamar yadda zaku iya karɓar kyauta daga wani kuma ku bar shi a buɗe, haka nan mu ma za mu iya da yardar Allah. Wahalar da ba mu zata zata zo mana. Muna iya gudu daga gare ta; muna iya la'antarsa, wataƙila mu ƙi shi. Sabili da haka, mabuɗin da ke buɗe alherin Sama ya kasance a rufe, ɓoye daga zukatanmu. Amma lokacin da muka buɗe wannan kyauta, kodayake muna lulluɓe cikin ɓoyewar wahala, amintarmu, ikonmu, da tawali'unmu ya buɗe ƙofar zuwa baitul malin aljanna. Sannan, nufin Allah ya zama lu'u-lu'u wanda ke canza filin ciyawa zuwa gonar inabi, hatsin alkama wanda ke ɗauke da ninki ɗari, gicciyen da ke ba da ikon ction iyãma. Kuma abin da yake daci ga harshe yana da zaki a ciki, yana shayar da kishirwa da kuma kosar da yunwa.

 

NEMAN FARKO

Yesu ya ce,

Ku fara biɗan mulkin Allah da adalcinsa, waɗannan abubuwa duka fa za a ba ku banda… (Matt. 6:33)

A wani kwatanci, Yesu ya ce Mulkin da ya kamata mu nema ya zo mana ta hanyar Kalmarsa, watau nufinsa mai tsarki.

Ji labarin misalin mai shuki. Zuriyar da aka shuka akan hanya shine wanda ya ji maganar Mulki ba tare da fahimtarsa ​​ba, kuma Shaidan ya zo ya yi sata.
abin da aka shuka a zuciyarsa. Irin da aka shuka a ƙasa mai duwatsu
shine wanda ya ji kalmar kuma ya karɓa sau ɗaya da farin ciki. Amma bashi da tushe kuma yana dadewa zuwa wani lokaci. Lokacin da wata wahala ko tsanantawa ta zo saboda kalmar,
nan take ya fadi. Irin da aka shuka a tsakanin ƙaya shi ne wanda ya ji Maganar, amma sai tashin hankali na duniya da sha'awar dukiya su sarƙe maganar kuma ba ta da 'ya'ya.
Wanda aka shuka a ƙasa mai kyau kuwa, shi ne wanda ya ji Maganar, ya kuma fahimce ta, wanda lalle ya yi 'ya'ya, ya kuma ba da riɓi ɗari ko sittin ko talatin. (Matt 13: 18-23)

Ayyukan buɗe akwatin kyauta na Yarjejeniyar Allah na iya kewaye da jarabobi da yaƙe-yaƙe da yawa. Lokacin da aka gabatar da Kalmar Allah, nufinsa don rayuwar ku, Mugun zai iya bayyana kuma ya shawo ku in ba haka ba. Zai iya gaya muku cewa nufin Allah yana da buƙata, Ikilisiya ma a bayan lokutan. Ko kuma zai jarabce ku da gaskanta cewa Allah ya rabu da ku ko kuma yana azabtar da ku saboda mummunan halinku ("samun abin da kuka cancanci!"), Ko kuma cewa da gaske ba nufin Allah ne a gare ku ba. Sannan akwai waɗanda ba su da tushe cikin Yesu ta rayuwar addu’a da kuma Sadaka, da kuma wahala ko kuma ɗan tsanantawa daga takwarorinsu suna ɗauke su daga nufin Go; sun zama masu dumi sosai kuma suna tsoron buɗe irin wannan akwatin kyautar. Bayan haka kuma akwai waɗanda, duk da cewa sun fi zurfin ciki da Allah, suna barin abubuwan raba hankali, damuwa, da jan hankalin abin da aka haɗe su su janye su daga ji da aikata nufin Allah. A ƙarshe, akwai waɗanda suka gano lu'ulu'u mai tsada. Sun fahimci cewa nufin Allah shine abincin su; cewa a cikin ƙwayar maganarsa akwai iko da rai da salama da farin ciki. Sun aminta da cewa abinci mai ɗaci da gaske liyafa ce ta alheri.

 

ZANGO ZUWA

Ya ƙaunatattun abokai, Allah yana shirya Cocinsa don lokacin zaman lafiya a duniya lokacin da mulkinsa zai zo da nasa "za a yi a duniya kamar yadda ake yi a sama"" Wato, cewa azabar wannan lokacin ana jimrewa a cikin Jikin Kristi shiri ne dominmu mu rayu bisa yardar Allah. A cikin gwaji waɗanda ke zuwa kan duniya, za a cire Coci tsirara kuma ba za mu sami abin dogaro ba amma Shi da Tsarkakarsa. Amma shine kuma zai zama Abincinmu; zai zama ourarfinmu; zai zama Rayuwarmu; zai zama Fatanmu; zai zama Farincikinmu; zai zama mabuɗin da ke buɗe ikon da falalar Aljanna bisa fuskar duniya.

Sabili da haka, da dukan zuciyarku, hankalinku, ranku, da ƙarfinku, ku nemi sanin menene nufin Allah, lu'ulu'u mai tsada, kuma idan ya cancanta, je ku "siyar da duk abin da kuke da shi" don ku mallake shi.

Duk wanda ya ke so ya ceci ransa, zai rasa shi. Duk kuwa wanda ya rasa ransa saboda ni da kuma bishara zai cece shi. Wace riba mutum zai samu ga duk duniya ya rasa ransa? (Markus 8: 35-36)

 

Ban sake samar da gidan yanar gizo ba har tsawon makwanni biyu. Na ci gaba da kallo da addu'a kuma ina jiran umarnin Ubangiji game da abin da yake so ya faɗa na gaba…

 

Print Friendly, PDF & Email
Posted in GIDA, MUHIMU.

Comments an rufe.